[Funland] Táo ở Vinmart!

TrungGia

Xe buýt
Như tiêu đề, có cụ nào dạo này còn mua táo tại siêu thị Vinmart? Nhà em hay mua táo Envy trong hệ thống siêu thị Vinmart (Đại La), táo này ăn rất ngon, ngọt, thơm và giòn, và đương nhiên, đắt hơn khá nhiều so với các loại táo khác. Cách đây khoảng tháng, em mua, về bổ ra hỏng hết, thâm ruột hết, nhưng vỏ ngoài vẫn như bình thường. Mình có mang ra siêu thị, họ cũng xin lỗi này nọ, ... và mang sang cho cân táo Jazz chưa lòm. Mình cũng không có ý so bì hay bắt đền (vì táo Envy nó đắt hơn táo Jazz nhiều), mà chỉ muốn chất lượng phải được đảm báo. Lâu cũng không ra đó mua, nay tranh thủ ra mua mấy thứ đồ, lấy thử 3 quả (hình như giá là 167K/kg), sau khi hỏi nhân viên về chất lượng, thì được confirm và khẳng định “đã đổi nhà cung cấp”. Mang về bổ ra ăn thì vô cùng thất vọng, nó lại là táo bở, vô vị, không thơm và ngọt như trước đây.

Táo chỉ là một thứ, không biết các hàng hoá khác của họ thì sao? Mình cũng chán, không có yếu định ra claim nữa, cho qua, và sẽ không mua hoa quả bên đó nữa!!!!

Mình bắt đầu thấy thất vọng về Vinmart. Mọi người có ai gặp phải vấn đề tương tự không? Liệu hệ thống đã đến tới hạn “truyền thống”? Xây dựngthương hiệu thì khó, làm nó xuống thì rất dễ!!!!

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em ít khi có điều kiện mua táo envy nên cũng không biết chất lượng thế nào ạ. Ngồi hóng các cụ thôi.

xebetong

Xe container
Như tiêu đề, có cụ nào dạo này còn mua táo tại siêu thị Vinmart? Nhà em hay mua táo Envy trong hệ thống siêu thị Vinmart (Đại La), táo này ăn rất ngon, ngọt, thơm và giòn, và đương nhiên, đắt hơn khá nhiều so với các loại táo khác. Cách đây khoảng tháng, em mua, về bổ ra hỏng hết, thâm ruột hết, nhưng vỏ ngoài vẫn như bình thường. Mình có mang ra siêu thị, họ cũng xin lỗi này nọ, ... và mang sang cho cân táo Jazz chưa lòm. Mình cũng không có ý so bì hay bắt đền (vì táo Envy nó đắt hơn táo Jazz nhiều), mà chỉ muốn chất lượng phải được đảm báo. Lâu cũng không ra đó mua, nay tranh thủ ra mua mấy thứ đồ, lấy thử 3 quả (hình như giá là 167K/kg), sau khi hỏi nhân viên về chất lượng, thì được confirm và khẳng định “đã đổi nhà cung cấp”. Mang về bổ ra ăn thì vô cùng thất vọng, nó lại là táo bở, vô vị, không thơm và ngọt như trước đây.

Táo chỉ là một thứ, không biết các hàng hoá khác của họ thì sao? Mình cũng chán, không có yếu định ra claim nữa, cho qua, và sẽ không mua hoa quả bên đó nữa!!!!

Mình bắt đầu thấy thất vọng về Vinmart. Mọi người có ai gặp phải vấn đề tương tự không? Liệu hệ thống đã đến tới hạn “truyền thống”? Xây dựngthương hiệu thì khó, làm nó xuống thì rất dễ!!!!
Táo kiểm hơi khó ạ, em cũng mua hầu hết các siêu thị thì đều bị như vậy, chắc cửa hàng luxury bán giá 500k/cân thì không bị nhưng đắt quá em chẳng giám mua :)

Boydepzai190579

Xe tăng
Em thấy mấy cửa hàng gần chỗ em đóng cửa hết rồi

Dan du an

Xì hơi lốp
Nhà em đã từng gặp như cụ nên từ đó tránh hẳn, không mua gì nữa. Trước kia còn là Fivimart em thấy ok hơn.

Chembao

Xe container

Có e đây, vào mua một lần giá đâu hơn 200k/kg mới ăn một quả no vấn đề, còn 4 quả chưa xài để trong tủ lạnh cũng vài tháng rồi ko biết chất lượng ra sao =P~

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cái táo này đợt bố mẹ em mất , táo nhập khẩu hay hay là từ lúc lập bàn thờ đến hết 49 ngày mà vỏ táo vẫn như mới. Từ đó em chẳng dám ăn, ai mời thì từ chối ăn quả khác.

love78

Xe tải
Em thường ăn táo này nhưng ko mua ở vinmart mà mua ở famer's market, chất lượng rõ ràng hơn hẳn, ăn ngon và ngọt, nhiều khi hẻo tiền thì mua loại khác thay đổi nhưng vẫn ko ngon bằng envy

hamcuare!

Xe container
Táo xịn đấy cc ạ! Cách đây 2 niên e chuyên làm kcs đầu vào của táo nhập Pháp vs Mẽo... táo nhập xịn, theo tiêu chuẩn EU or mẽo.
Đôi khi táo bị lủng bên trong, bị sâu, bị xộp...
thời gian từ lúc thu hái tới về kho lạnh ở vn tầm 50 ngày, nên dĩ nhiên có chạy qua khử khuẩn nên k hỏng đc trong đk bình thường.

rgbhis

Xì hơi lốp
Táo, nho ở Vin giá hơi cao hơn một số nguồn khác cùng chất lượng. E mua về thấy cug đc, trời nóng mà để táo ở ngoài thì 1 tuần là hỏng, nho thì 1 ngày là hỏng, chưa gặp kiểu hoa quả vĩnh cửu để mãi ko hỏng như đồ tàu lần nào.
Envy thì ngọt sắc nh ko thơm, e hay mua táo Ambros có chút vị chua và hương thơm dễ ăn hơn. Trong Vin thì ngon và đắt nhất là Fuji nhật nhg ít khi có.
Có lần e còn thấy táo envy bán ở chợ cóc Hà Nội, có khi là envy tàu cũng nên

Chỉnh sửa cuối:

trinhhunghb

Xe lăn
Em cũng hay mua táo ở Vinmart nhưng chỉ ăn 2 hôm là hết chưa nên chưa gặp quả nào bị hỏng thâm ruột

New layer

Xe tải
Giờ Vin có quản lý nữa đâu mà chả đi xuống, bao giờ đổi hẳn tên thành Winmart chắc mọi người mới đỡ nhầm.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Từ khi đổi chủ cảm giác giá rẻ hơn những chất lượng hàng hóa cũng đi xuống.

L.C.D

Xe container
Em thấy táo nhập nhìn ngoài đẹp nhưng bổ ra gặp nhiều quả hỏng lắm. Nói chung ko biết đường nào mà lần. Em có mua hoa quả nhập thì chủ mua dâu tây, kiwi, nho sữa. 3 loại này bé và dễ hỏng nên hàng cũ phát là thấy ngay. Cơ mà thích thì ăn vậy chứ em ko tin lắm vào cái mác hàng sạch.

• Vodka
Reactions: Kuu

Mr.Alo

Xe lăn
Ăn bở lên em thích táo chợ loại mác hà giang hơn , nhing nhỏ nhỏ xấu xấu nhưng giòn và ngọt :D

tunganh_a76amc

Xe tăng
Táo Envy hay hoa quả nhập gấu em hay mua hàng bay theo thùng và chưa thấy bị hỏng bao giờ , chất lượng khá đồng đều ạ . Giá em không rõ lắm vì gấu em nó làm mặt hàng này mà . Hị... hị....

filmonline

Xe điện
Lại chuyện muôn thuở, em ko mua đồ tươi ở Vinmart, hay bị đóng lại date
Sao lại đóng lại date là sao ạ? Em tưởng hàng hết date thì Vinmart hay mang hủy trước camera chứ nhỉ? Hay giờ bán cho anh Massa rồi thì ko còn duy trì như trước nữa ạ?
Ngày xưa cũng đôi ba lần em mua hoa quả Vinmart cũng hay bị dính quả ủng với sâu nên lâu lâu rồi em cũng ko qua Vinmart nữa