Tạo trang Web

Latte

Xe tăng
Kính các cụ cho em tham khảo ..Em đang có ý định mở một trang Web cá nhân mà không có chút khái niệm nào và cực ngớ ngẩn về lĩnh vực này nên mong các cụ chỉ giáo giúp em. Em xin thưa nhu cầu của em là : một trang web đơn giản, không cầu kỳ( đại loại có mấy mục như home, about us, list ,vài demo mp3 ,booking,contact , services.., Gồm 2 ngôn ngữ Việt-Anh, có thể có nhạc nền khi mở ra..nói chung không có gì quá đặc biệt. Các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài thông số cơ bản để em dự trù về kinh phí. (l)(l) Mong các cụ giúp em...

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Kính các cụ cho em tham khảo ..Em đang có ý định mở một trang Web cá nhân mà không có chút khái niệm nào và cực ngớ ngẩn về lĩnh vực này nên mong các cụ chỉ giáo giúp em. Em xin thưa nhu cầu của em là : một trang web đơn giản, không cầu kỳ( đại loại có mấy mục như home, about us, list ,vài demo mp3 ,booking,contact , services.., Gồm 2 ngôn ngữ Việt-Anh, có thể có nhạc nền khi mở ra..nói chung không có gì quá đặc biệt. Các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài thông số cơ bản để em dự trù về kinh phí. (l)(l) Mong các cụ giúp em...
Cụ vào đây mà lập này: www.freewebs.com
Chắc đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của cụ, mà lại miễn phí nữa.

rain0503

Xe tải
yahoo 360 plus đáp ứng đc tất cà yêu cầu của bác, sao ko thử xem

Latte

Xe tăng

Latte

Xe tăng
nghiêm túc làm ăn web phải nghiêm túc (kiếm tiền mà)

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em thử vào không được cụ ạ. Em muốn làm một cách chuyên nghiệp cơ, có trả phí.
Vâng cái này cũng có trả phí nếu cụ muốn, và lúc đó nó sẽ cung cấp cho cụ nhiều thứ hơn.
Cụ thử lại link này xem sao: www.webs.com

nphunghung

Xe đạp
Website
nphunghung.com
Cụ có thể vào trang www.easyvn.com để tìm hiểu thêm nhé. Của Việt Nam, hơi chuối nhưng cũng không đến nỗi nếu biết can thiệp sâu vào code một tí.(b)

Chỉnh sửa cuối:

Latte

Xe tăng

datinh

Xe container
Cụ Latte
Em có cái này , cụ có thể tham khảo đấy
Phong thủy không chỉ được áp dụng trong việc sắp xếp, bài trí nhà cửa mà còn dùng vào việc thiết kế một website bắt mắt, hài hòa. Đó là việc bạn sắp xếp, định dạng trang web sao cho tính tích cực phát huy tối đa.
http://www.saga.vn/Marketing/Nghiencuu/16624.saga

Website
joombooking.com
Nếu cụ làm ăn nghiêm túc thì chắc chắn phải trả phí rồi (ít nhất là mua domain+hosting). Còn code bác tự làm, 2 ngôn ngữ nữa. Bác cần tư vấn thì call em nhé 0912348149

bachcamthuy

Xe tải
Vào http://mangtoancau.com đi, giá ban đầu chỉ có 1,5t và 500k cho 1 năm để thuê domain+hosting.

RX8

Xe hơi
Bác muốn tự làm hay đi thuê ạ?
Tự làm thì bác cần 1 số cái cơ bản như sau:
- Frontpage hoặc Dreamwave (2 cái chương trình này cho người mới học làm web có thể làm được rồi)
- Lên google search kiếm 1 ít free templates về, theo yêu cầu của bác thì nhiều web cung cấp vô số free templates đẹp, bác tha hồ lựa chọn kiểu cách. VD 1 cái link: http://www.freecsstemplates.org/
- Open templates vừa down bằng 1 trong 2 cái chương trình trên rồi edit. 2 cái chương trình này hỗ trợ GUI làm web mà bác ko cần phải biết các thẻ lệnh.
- Đương nhiên thế sẽ mất thời gian của bác, bù lại bác biết thêm ít kiến thức về mục này.

Thuê:
- Tùy mức độ yêu cầu của bác.
- Nhiều nơi cung cấp dịch vụ giá rẻ, chất lượng tạm tạm, đa số lấy free templates về sửa lại. Từ 500k-1500k. Bác cứ lên muaban.net thì đầy.
- Chất lượng cao: người ta sẽ code cho bác hầu như từ A - Z, đồ họa theo ý bác. Chất lượng hơn. Giá tiền gấp 5 -> 10 dịch vụ giá rẻ.

Các công ty làm web sẽ tư vấn cho bác về vấn đề tên miền và host luôn khi bác làm web ở chỗ họ.

Bác đưa ra cụ thể chi phí bác dự tính đầu tư, em sẽ giới thiệu bác chỗ đủ uy tín.

khanht

Xe điện
Tìm một công ty chuyên nghiệp đi bác, kinh phí thì vô cùng, tùy ý bác thôi.

gem

Xe đạp
chào bác!Nếu bác ko phiền thì email cho e: giangoc89@gmail.com nhé.
Nếu cần thì e tư vấn cho bác miễn phí về những thứ bác muốn biết! Rất mong được nhận mail của bác.
:101:

anvu

Xe đạp

Em thấy trên OF này có bác Ngọc, của công ty Gia Hoàng Vũ này, ở trong Đà Nẵng nhưng làm Web và Forum ngon lắm. Chả là hôm em đi lang thang tìm thấy nhiều chỗ làm web quá mà đâu cũng rẻ, cũng nhanh...nhưng nói tóm lại là mình vẫn cần phải chuyên nghiệp và tiết kiệm chi phí các bác ạ. Em ứ tin nhiều đứa làm web cá nhân, công ty có vài chức năng mà đòi đến 500 - 600 USD nên cố gắng đi tìm ai làm web tốt, chi phí phù hợp.

Bác này làm web cho Cty em và 1 số forum của FPT nữa. Nói chung chi phí rất rất ổn so với ngoài hà nội. Vụ đầu tiên em làm forum có 500K mà được cái forum ngon lắm, hiện em đang đăng ký domain để post nó lên. Làm web chỉ cần yêu cầu qua mạng, họ xử lý và cho demo thôi.

Website khoảng 1M - 10M gì đó, tùy nhu cầu sử dụng của các bác. Em không phải là PR cho lão này đâu nhưng quả thật, gặp 1 cái gì đó tốt, đem lại may mắn và hiệu quả cho cá nhân em thì em không ngớt lời giới thiệu

Địa chỉ đây nhé:

Các bác cứ làm đi, sau khi căn cứ và yêu cầu rồi xem demo xong, không thích, không trả tiền cũng được đấy ạ!

anvu

anvu

Xe đạp
chào bác!Nếu bác ko phiền thì email cho e: giangoc89@gmail.com nhé.
Nếu cần thì e tư vấn cho bác miễn phí về những thứ bác muốn biết! Rất mong được nhận mail của bác.
:101:

2 bác

Vừa nói xong bác xuất hiện là sao nhỉ? Tình hình là vẫn ổn định. Cơ mà hỏi cái, cái host ở nước ngoài khác gì ở Việt nam mà sao nó rẻ thế nhỉ?

4R cũng có lượng người ổn định rồi đó, định chuyển về Việt Nam và sử dụng cái gói dung lượng cao hơn thì thế nào?

Tớ

mr.l0nely.184

Xe điện
Em cũng đang có dự án lập cho mình 1 web cá nhân mà cũng chưa biết thế nào,tham khảo nhiều chuyên trang cũng như diễn đàn rồi mà sao vẫn thấy mông lung quá.chưa nhìn thấy đâu là điểm dừng :102::102:

gem

Xe đạp
2 bác

Vừa nói xong bác xuất hiện là sao nhỉ? Tình hình là vẫn ổn định. Cơ mà hỏi cái, cái host ở nước ngoài khác gì ở Việt nam mà sao nó rẻ thế nhỉ?

4R cũng có lượng người ổn định rồi đó, định chuyển về Việt Nam và sử dụng cái gói dung lượng cao hơn thì thế nào?

Tớ
Hì! Bác an tâm về chất lượng host nhé!E đang cố gắng triển khai sớm hệ thống,nhưng cũng đang yêu cầu nó chuyển trước cho bác về VN cho bác an tâm lại càng an tâm hơn!hihi...Mà cái host e chuẩn bị làm cho bác dung lượng 1GB và băng thông 10GB đấy ạ!
Cuối tuần vui vẻ nhé!

gem

Xe đạp
Em cũng đang có dự án lập cho mình 1 web cá nhân mà cũng chưa biết thế nào,tham khảo nhiều chuyên trang cũng như diễn đàn rồi mà sao vẫn thấy mông lung quá.chưa nhìn thấy đâu là điểm dừng :102::102:
Bác cho e biết bác đang muốn biết gì để e tư vấn cho!Contact qua mail nhé: giangoc89@gmail.com .Rất mong được tư vấn giúp bác.