Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

hotien70

Xe tải
Cái gương mon đóng mở không hết, hay bằng cơm các cụ cứ ra ADV thay cả công 300k cho cái mô tơ gương nhé, mất 20'. Cụ nào khéo tay hay mày mò có thể mua về tự làm

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Hay thật, giờ em mới biết. Ngoài HN không có vụ này hả cụ? Làm thế này rẻ hơn nhiều so với thay cả càng cụ nhỉ? Vodka cụ mà không được vì chưa đến lượt... Hix...
Cụ ơi cái cao su càng A có đắt không? em thấy ở Mỹ đình cũng có cụ ép được nhưng chưa ra đó làm

Mon07

Xe buýt
Cụ ơi cái cao su càng A có đắt không? em thấy ở Mỹ đình cũng có cụ ép được nhưng chưa ra đó làm
Chưa đi Bắc Giang à Dũng ơi? Có lẽ eenn nghiên cứu vụ này nhỉ? Cao su ko biết đắt ko nhg càng A thì...

Chỉnh sửa cuối:

iceheart868

Xe hơi
Thay được cao su càng A hở cụ? Em đi khám V2 thấy bảo càng A phải thay cả càng chứ không thay riêng cao su được (không tính ép cao su ngoài). Nếu thay được cao su thì đỡ tốn lắm vì càng A bằng thép chả bao giờ hỏng mà lại khá đắt trong khi cao su đầu càng A thì lại "vật rẻ mau hỏng".
Càng A hỏng bình thường kụ ah, xe e vừa phải thay vì bị mọt, cầm cái cà lê gõ nhẹ vào phần mọt thủng luôn mấy lỗ. Món này e thấy nguy hiểm đang đi mà nó gẫy 1 phát thì vỡ mặt nên e thay mới luôn dù biết là ép lại đc

free2joinu

Xe tải
Xe em mondeo 2.5 2 vạch đang bị :
1 là: 1 cái tay nắm cửa lung lay như răng bà lão mà cái cửa đấy mở ra được, đóng vào thì lẫy khóa ko sập. Em phải khóa vào, mở ra thì lẫy mới sập, bênh đấy là bệnh gì các bác nhể?

2 là: cốp sau mở lên rất nặng, ko nhẹ nhàng. Cái này bị từ lúc mua cách đây 4 năm. E muốn hỏi xe các bác thế nào? Có nhẹ nhàng hay tự nó bật lên ko ạ?

Các bác tư véo em với ạ

volga3110

Xe buýt
Cái gương mon đóng mở không hết, hay bằng cơm các cụ cứ ra ADV thay cả công 300k cho cái mô tơ gương nhé, mất 20'. Cụ nào khéo tay hay mày mò có thể mua về tự làm
Bao nhiêu ADV ạ? Mà ADV là phố nào cụ? An Dương Vương ạ?

eco6310i

Xe tải
Xe em mondeo 2.5 2 vạch đang bị :
1 là: 1 cái tay nắm cửa lung lay như răng bà lão mà cái cửa đấy mở ra được, đóng vào thì lẫy khóa ko sập. Em phải khóa vào, mở ra thì lẫy mới sập, bênh đấy là bệnh gì các bác nhể?

2 là: cốp sau mở lên rất nặng, ko nhẹ nhàng. Cái này bị từ lúc mua cách đây 4 năm. E muốn hỏi xe các bác thế nào? Có nhẹ nhàng hay tự nó bật lên ko ạ?

Các bác tư véo em với ạ
Thứ nhất tay nắm lỏng lẻo, cụ xịt RP7 là OK.

Thứ hai cốp sau mở nặng giống xe em. Em nghĩ là bình thường thôi

supporter

Xe điện
Hay thật, giờ em mới biết. Ngoài HN không có vụ này hả cụ? Làm thế này rẻ hơn nhiều so với thay cả càng cụ nhỉ? Vodka cụ mà không được vì chưa đến lượt... Hix...
Cao su càng A thì vài trăm thôi

Càng A hỏng bình thường kụ ah, xe e vừa phải thay vì bị mọt, cầm cái cà lê gõ nhẹ vào phần mọt thủng luôn mấy lỗ. Món này e thấy nguy hiểm đang đi mà nó gẫy 1 phát thì vỡ mặt nên e thay mới luôn dù biết là ép lại đc
Em nghĩ càng A của cụ có thể (em nói có thể nhé) chủ cũ đã thay hàng kém chất lượng nên mới có hiện tượng mọt. Còn hàng theo xe thì nó làm bằng hợp kim nên chỉ bị cong vênh, hỏng cao su càng

monteo

Xe đạp
Xe e gương bên lái không chịu nhúc nhíc, có lẽ bánh răng bị sún. Cụ biết chỗ nào chỉ cho e mua 01 bộ bánh răng để thay với ạ!

iceheart868

Xe hơi
Xe e hnay đang đi bất ngờ tất cả các đèn táp lô bật sáng, 3 kim đồng hồ tăng hết mức rồi tự về vị trí ban đầu. E vẫn đi bth và ko thấy có hiện tượng gì bất thường. Các kụ tư vấn dùm đó là hiện tượng gì ợ, trc e thay accu Atlas 90A cho khỏe, k biết có ảnh hưởng gì ko

supporter

Xe điện
Xe e hnay đang đi bất ngờ tất cả các đèn táp lô bật sáng, 3 kim đồng hồ tăng hết mức rồi tự về vị trí ban đầu. E vẫn đi bth và ko thấy có hiện tượng gì bất thường. Các kụ tư vấn dùm đó là hiện tượng gì ợ, trc e thay accu Atlas 90A cho khỏe, k biết có ảnh hưởng gì ko
Dây nối cực acqui bị lỏng, hoặc máy phát chập chọn E dự vậy

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Biểu hiện vậy, em dự Kha năng acquy sắp tèo rồi cụ(trước đay xe em cũng có biểu hiện vậy=>em thay bình mới dùng đđe nay đc 2 năm Vân chạy tốt) Nhưng sao cụ lại dùng nhưng 90A dữ vây, em thấy tối Đa chỉ nên 75A là hết rồi. Cụ KT lại acquy và cả dynamo luôn nhé ! Nếu acquy OK thì chắc dynamo có vấn đề ! Em dự thế.

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo Apec

Xe buýt
Trường hợp này giống xe em đang chạy đồng hồ quay ngược tất cả các số hiển thì quay về ban đâu, kểm tra hai cực Acquy thấy sạch sẽ ắc quy khỏe mà vẫn bị vào hãng họ phán thay máy phát cáp dương em kiểm tra nghe máy phát êm em thay cáp dương hơn 1 năm không thấy ổn không vấn đề. Cụ phải thay loai Ac quy Mông già 2.5 dùng 68A ngay kẻo máy phát không đủ công suất nạp cho 90 A và sẽ thiếu điện cho cao áp đấy

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
90Ah thì khoẻ quá cụ à, máy phát sẽ phải gồng mà ko đủ công suất để nạp cho awcsquy, dòng nạp non sẽ khiến awcsquy nhanh tèo lắm. Hiện tượng cụ tả em dự là máy phát quá sức rồi trong khi acquy chưa đủ no để đáp ứng nhu cầu. Em vừa rồi thay 70Ah mà đã hơi run rồi.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Trường hợp này giống xe em đang chạy đồng hồ quay ngược tất cả các số hiển thì quay về ban đâu, kểm tra hai cực Acquy thấy sạch sẽ ắc quy khỏe mà vẫn bị vào hãng họ phán thay máy phát cáp dương em kiểm tra nghe máy phát êm em thay cáp dương hơn 1 năm không thấy ổn không vấn đề
Rồi, y chang luôn kìa ;) cụ Apec Đa giải quyết vấn đề ! =D>

monteo

Xe đạp
Nhờ các cụ tư vấn giúp vụ lắp đặt camera hành trình với! Cách lắp đặt, lắp loại nào: ngon, bổ, rẻ!

Trạng thái
Thớt đang đóng