Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần V

Trạng thái
Thớt đang đóng

manchel

Xe hơi
Xe em bị rụng chữ "O" ở mông giờ thành Ford phiên bản Monde rồi ạ :D. Chữ này mua ở đâu được các cụ nhỉ?
PS: cụ nào có kinh nghiệm chống chuột chui vào khoang máy không ạ? Gara chỗ e gửi tự dưng xuất hiện chuột mà e chưa biết làm thế nào ợ :D

mmvmm

Xe tải
Tình hình này chú nghiên cứu order riêng mớ nút về, vừa gọn, vừa rẻ mà nhiều ngwời tự làm được :D
Em cũng tưởng nó chỉ có dàn nút, hôm trước ngó của cụ DucHa mới té ra là nó ship nguyên cả bộ một mớ linh tinh. Lần sau em order sẽ email cho nó trước yêu cầu chỉ cậy cái nút ra và ship với hình thức quà tặng cho đỡ phải làm thủ tục HQ.

mmvmm

Xe tải
Tôi đã dùng loại tôi mua ở Italy nhưng cũng chỉ được khoảng 75-80% thôi. Cụ thích dùng tôi tặng Cụ một chiếc nghịch cho vui.
Loại bút này em chưa biết thế nào. Em có chơi với 1 bác thợ sơn xịn (đã giải nghệ chắc do đọc hại quá), bác ấy ngắm màu xe em (đen) sau đó chế cho một hộp sơn (khoảng 50ml). Vết xước nhẹ quệt (bẻ một đầu lọc thuốc lá ra làm chổi) khoảng 3 đến 5 lần (sơn khô hơi chậm). Để đến sang hôm sau, lau bằng cana là mượt luôn. Cái này phù hợp với các vết xước nhẹ, chưa cần phải mang xuống gara xử lý.
Cái bút bác nói chắc cũng có công dụng tương tự. Chỉ hiệu quả với vết xước sơn (hoặc vết xước ở mép dưới). Nếu đã sâu vào cốt (trắng hếu) thì làm kiểu gì cũng lem nhem. Bắt buộc phải vào gara tút lại mới ổn.

thudoxinhdep

Xe hơi
12/127 Quan Thổ 1 - Tôn Đức Thắng - Đống Đa - HN
Website
www.facebook.com
Rỏ vào chân chỉ một hai giọt thì không sao chứ mà rỏ nhiều thì cần kiểm tra đường thoát nước điều hòa. Nó mà tắc thì sũng nước dưới sàn luôn. Hoặc là cụ cứ để thế, nước chảy chỗ trũng, cho nó có... "lộc"... :D
:D..thanks cụ nhiều ợ..

tuanthanhcenter

Xe tải
Thôi kiểu này hàng đặt về nhiều thì ông bị trưng dụng thành thợ tháo lắp rồi.
Nhìn bộ lắp lên ngon phết nhẩy!
Khó như của các cụ mà còn làm được thì kiểu của em ai cũng làm được ợ. Lắp lên nhìn quá ngon luôn, em dùng bút dạ, tô chỗ bị bong tróc xong dán nilon. Nhưng bị mất biểu tượng lấy gió trong, chỉ còn đèn thôi. Nhưng lắp xong em cũng thấy thế là ổn, không ship cái mới nữa đâu ạ. Nhìn cho nó đều xe và tự nhiên lại có nút auto. hihi
Vụ này hay quá, em đỡ phải tháo ra. Mà cạy ra kiểu này chắc chỉ 5 phút là xong.
Không đến 5 phút đâu cụ ợ. Nhưng phải nhấc cân bằng, song song.
Tình hình này chú nghiên cứu order riêng mớ nút về, vừa gọn, vừa rẻ mà nhiều ngwời tự làm được :D
Em sợ bọn tây nó không dám tháo. hihi. chứ anh em mình chỉ cần cái nút thôi, còn những thứ liên quan chỉ tổ nặng thêm.
Em cũng tưởng nó chỉ có dàn nút, hôm trước ngó của cụ DucHa mới té ra là nó ship nguyên cả bộ một mớ linh tinh. Lần sau em order sẽ email cho nó trước yêu cầu chỉ cậy cái nút ra và ship với hình thức quà tặng cho đỡ phải làm thủ tục HQ.
Nó còn có cả cái hộc nhìn lằng nhẳng cụ nhỉ. Mà anh em mình đâu cần đến nó vì nó không bị sao. Thế vụ ESP của cụ thế nào rồi?

mmvmm

Xe tải
Khó như của các cụ mà còn làm được thì kiểu của em ai cũng làm được ợ. Lắp lên nhìn quá ngon luôn, em dùng bút dạ, tô chỗ bị bong tróc xong dán nilon. Nhưng bị mất biểu tượng lấy gió trong, chỉ còn đèn thôi. Nhưng lắp xong em cũng thấy thế là ổn, không ship cái mới nữa đâu ạ. Nhìn cho nó đều xe và tự nhiên lại có nút auto. hihi

Không đến 5 phút đâu cụ ợ. Nhưng phải nhấc cân bằng, song song.

Em sợ bọn tây nó không dám tháo. hihi. chứ anh em mình chỉ cần cái nút thôi, còn những thứ liên quan chỉ tổ nặng thêm.

Nó còn có cả cái hộc nhìn lằng nhẳng cụ nhỉ. Mà anh em mình đâu cần đến nó vì nó không bị sao. Thế vụ ESP của cụ thế nào rồi?
Em bấm cái móng tay vào, giật tạch một cái là xong. Đã xác định vất đi rồi làm thoài mái thế. Cám ơn bác vụ này trước, em tính phải chạy lên bác Khôi để tháo đầy.

Cái vụ ESP thì em phải nói thật là em rất gà về xe cộ. Chỉ sẵn sàng làm chuột bạch thôi, không biết có bác nào ham vui vụ này không?

Mon07

Xe buýt
Chú nghiên cứu đi anh em mình tập trung cho vui.
Làm bằng A2 theo kiểu "bình thường", nét nẹt, tự làm, tự nộp, tự thi, trượt tự chịu... tóm lại là tự tất tật tật thì các cụ tham khảo ở đây (thời gian có hạn):
http://www.otofun.net/threads/704523-thi-a2-voi-gia-800k

Thế còn em hỏi thì mình chỉ vác người đi thi thôi, muốn trượt cũng không trượt được thì giá khoảng gấp 5 lần cái loại trên, chỉ phải nộp 4 ảnh 3x4, photo CMND, photo bằng B1/B2 (nếu có). Từ khi nộp HS đến khi thi tối đa 2 tháng (bình thường thì 1 tháng), thi xong sau 10 ngày có bằng. Nếu muốn rẻ hơn có thể lên Bắc Ninh thi. Tùy các cụ lựa chon. Em chẳng giúp được gì nhiều, chỉ thu gom, tập hợp rồi nộp hộ các cụ và đi thi cùng các cụ thôi :D

Các cụ quan tâm thì PM cho em nhé, hoặc lập thớt mới thảo luận riêng, tránh làm loãng thớt kỹ thuật này.

Mon07

Xe buýt
Cái ghế lái của em hok chỉnh cao thấp được..h vác ra gara nào ngon hả các cụ ơi..
Đã bảo là coffee đi, gọi 5 lần 7 lượt vẫn cứ mất hút con mẹ hàng lươn thế thì làm sao mà ghế ngon được :D

Mon07

Xe buýt
Lúc lấy bút dạ để tô thì phải chừa cái biểu tượng ra chứ, thôi lấy cái tẩy, tẩy trắng đúng hình biểu tượng gió trong là ok mà. :D

Mon07

Xe buýt
Xe em bị rụng chữ "O" ở mông giờ thành Ford phiên bản Monde rồi ạ :D. Chữ này mua ở đâu được các cụ nhỉ?
PS: cụ nào có kinh nghiệm chống chuột chui vào khoang máy không ạ? Gara chỗ e gửi tự dưng xuất hiện chuột mà e chưa biết làm thế nào ợ :D
Cụ giao lưu với cụ Mondeo 2004 xem sao, cụ ấy bị mất chữ "M" :D biết đâu gom 2 xe lại được 1 bộ đủ, xe còn lại để trắng cho nó "nhân tố bí ẩn" :D
Chống chuột thì chỉ có cách nuôi mèo thôi. Có cụ gửi xe ở bãi có nuôi chó, cứ đỗ xe gần chỗ xích chó nên cũng ổn, mỗi tội sang ra hơi "rau mùi" tí :D

Mon07

Xe buýt
Loại bút này em chưa biết thế nào. Em có chơi với 1 bác thợ sơn xịn (đã giải nghệ chắc do đọc hại quá), bác ấy ngắm màu xe em (đen) sau đó chế cho một hộp sơn (khoảng 50ml). Vết xước nhẹ quệt (bẻ một đầu lọc thuốc lá ra làm chổi) khoảng 3 đến 5 lần (sơn khô hơi chậm). Để đến sang hôm sau, lau bằng cana là mượt luôn. Cái này phù hợp với các vết xước nhẹ, chưa cần phải mang xuống gara xử lý.
Cái bút bác nói chắc cũng có công dụng tương tự. Chỉ hiệu quả với vết xước sơn (hoặc vết xước ở mép dưới). Nếu đã sâu vào cốt (trắng hếu) thì làm kiểu gì cũng lem nhem. Bắt buộc phải vào gara tút lại mới ổn.
Hôm nào chú cho anh ké tí sơn đấy nhá, xe mình xước nhiều quá :))

tuanthanhcenter

Xe tải
Em bấm cái móng tay vào, giật tạch một cái là xong. Đã xác định vất đi rồi làm thoài mái thế. Cám ơn bác vụ này trước, em tính phải chạy lên bác Khôi để tháo đầy.
Cái vụ ESP thì em phải nói thật là em rất gà về xe cộ. Chỉ sẵn sàng làm chuột bạch thôi, không biết có bác nào ham vui vụ này không?
Thì em cũng như cụ, thử trước trên phím cũ, nên sau đó ở phím của cụ DucHa cho thì tự tin hẳn. cụ đã ship về rồi à? Em định hôm nào thấy nói có hàng thì em mới nói. tại cụ DucHa hỏi nên em phọt luôn. May cho cụ đỡ phải tháo tung ra không cần thiết.
Lúc lấy bút dạ để tô thì phải chừa cái biểu tượng ra chứ, thôi lấy cái tẩy, tẩy trắng đúng hình biểu tượng gió trong là ok mà. :D
Cụ ơi, riêng cái nút đó cụ DucHa cấu véo nó thành trắng xóa ra bằng đầu ngón tay rồi, còn hình thù gì đâu ợ. Giờ thì em dán nilon vào rồi. chỉ sợ ai mượn xe thì ko hiểu gió trong nó là nút nào chứ anh em dùng Mon rồi thì ai chả biết.

mmvmm

Xe tải
Hôm nào chú cho anh ké tí sơn đấy nhá, xe mình xước nhiều quá :))
Ok. Để mấy hôm nữa em đi lấy lọ mới. Lọ cũ để lâu sơn chết rồi. Bác dùng thoải mái. Quệt vá víu chẳng dùng hết bao nhiêu.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Hơ, hóa ra phức tạp nhỉ, mua cái tai bờ lu tút cho nó lành cụ nhể, em tưởng cắm đc cái Ai phôn vào là nghe gọi đc cơ
Em kết nối sẵn tai nghe, khi nào có điện thoại thì đeo lên nghe cho đỡ ảnh hưởng đến ai

thudoxinhdep

Xe hơi
12/127 Quan Thổ 1 - Tôn Đức Thắng - Đống Đa - HN
Website
www.facebook.com
Đã bảo là coffee đi, gọi 5 lần 7 lượt vẫn cứ mất hút con mẹ hàng lươn thế thì làm sao mà ghế ngon được :D
Hehe.. toàn gọi lúc em đi thì em biết nàm thao..:D..em sắp bàn giao xong rồi thì cafe cả ngày lun ợ..hehe..hoặc như bi h thì đang 71b Hàng trống này cụ..:D

canhbuom55

Xe máy
Dạo tôi đi Ý (cách đây 5 năm rồi) vào gian hàng bán các đồ oto, thấy cái bút này và hộp xịt sơn của xe mondeo thấy hay quá mà giá thì không đắt, hàng châu Âu nên tôi làm luôn mỗi thứ hai sản phẩm (nó có mã cho từng loại màu sơn của từng loại xe, từng đời cụ thể). Xe của tôi màu đen nên chọn mã màu đen của Mondeo 2005, về tôi cũng đã dùng, nó không được như ta sơn bình thường nhưng đối với những vết nhỏ thì tôi thấy cũng tạm được, nhìn đỡ khó chịu như để vết xước. Nhìn gần thì rõ hơn còn nhìn xa một chút thì đỡ hơn và khá ổn. Bác nào sơn rồi và đánh bóng nữa thì còn tốt hơn nhiều, là tôi nghĩ thế chứ chưa đánh bóng bao giờ, chỉ quyệt trông thấy ôn ổn là thôi. Bác mmvmm nói đúng, vết xước sâu thì phải bả matits rồi sơn thì mới phẳng được. Hộp xịt tôi cũng đã dùng được khá nhiều lần, nếu ai khéo tay, làm cẩn thận và đánh bóng nữa thì chắc là tốt. Cái này tôi thấy cũng hữu ích phết, còn đồ khác bán ở VN tôi không biết thế nào, có giống cái tôi dùng hay không ?
Vài dòng chia sẻ cùng các Cụ lấy không khí World Cup tí.

Trạng thái
Thớt đang đóng