[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Còn vụ đơn thì lên đấy lấy form điền luôn hay lấy form trên mạng khai sẵn mang đến cụ, mai em mần luôn vì nhà cũng gần Cao Bá Quát :D
Mẫu đơn lên đó xin cụ ơi. Em không làm ở CBQ nên không biết có nhanh không, nhưng làm ở liên cơ thì nhanh thật, nhoằng cái xong. Đủ giấy khám sk + giấy xét nghiệm, photo bằng và căn cước, nộp tiền, chụp ảnh là xong.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Mẫu đơn lên đó xin cụ ơi. Em không làm ở CBQ nên không biết có nhanh không, nhưng làm ở liên cơ thì nhanh thật, nhoằng cái xong. Đủ giấy khám sk + giấy xét nghiệm, photo bằng và căn cước, nộp tiền, chụp ảnh là xong.
Cám ơn cụ, mai kia đi khám sức khỏe rồi mần thôi, sợ lúc đến hạn lại quên thì toi

Cám ơn cụ, mai kia đi khám sức khỏe rồi mần thôi, sợ lúc đến hạn lại quên thì toi
Thì em đây, rõ ràng từ đầu năm đã rục rịch chuẩn bị đổi, ấy thế mà quên phéng đi, đúng hôm hết hạn mới đi đổi đây, cả tuần vừa đi xe vừa run.

honda_cub79

Xe lăn
Trên này dã có cụ nào tách giấy phép lái xe ô tô và xe máy ra chưa ạ. Trước nhà cháu thi cái bằng A2, nó bắt phải nộp bằng ô tô để gộp vào với xe máy.

chỉ xâu kim

Xe hơi
Cả tuần nay, ngày nào em cũng cứ loay hoay vào website: https://dichvucong.gplx.gov.vn

Cứ mỗi lần đăng ký là có thông báo: " Địa chỉ Email của bạn đã dùng để đăng ký số lượng hồ sơ quá mức cho phép (1 hồ sơ)! "
Em đã đổi email, đổi máy tính, đổi mạng, đổi trình duyệt mà mãi em không đổi được sang bằng GPLX quốc tế
Cụ/mợ biết hướng dẫn em ạ
Em đội ơn!

[hay là không đăng ký trực tuyến được, phải qua cò vạc ạ]

Pobeda

Xe buýt
Chắc là cụ cứ ra Cục đường bộ mà hỏi thôi. Đến GPLX thường mà đổi qua cổng dịch vụ công còn chả dễ dàng nữa là quốc tế.

nadushop

Xe điện
Hôm trước em tính nộp thuế đất nông nghiệp mà vẫn phải ra tận nơi nộp

MEC V6

Xe điện
Cả tuần nay, ngày nào em cũng cứ loay hoay vào website: https://dichvucong.gplx.gov.vn

Cứ mỗi lần đăng ký là có thông báo: " Địa chỉ Email của bạn đã dùng để đăng ký số lượng hồ sơ quá mức cho phép (1 hồ sơ)! "
Em đã đổi email, đổi máy tính, đổi mạng, đổi trình duyệt mà mãi em không đổi được sang bằng GPLX quốc tế
Em đội ơn!

View attachment 7401113
Em lên cao bá quát đổi 1 tuần là có

hoangtq

Xe hơi
Em vừa nhận xong. Lần đầu đăng ký, 2 tuần sau nhận thông báo từ chối vì file up lỗi =)).

Em đăng ký lại luôn cũng bị cái thông báo như cụ, em cứ reset trình duyệt vài lần lại ok nhưng vào check thì vẫn lỗi file, up đi up lại mấy lần nữa thì lại Ok. Hôm sau được xác nhận luôn.

1 tuần sau nhận tại nhà. Nhận mấy hôm rồi nhưng trên hệ thống vẫn bảo chưa được chuyển phát :))
Cụ cho hỏi là GPLX quốc tế thời hạn nó có đi cùng với GPLX trong nước không ạ, do của em còn 1 năm nữa là hết hạn 10 năm, định chờ đổi xong rồi làm cấp GP quốc tế

SIGNUS

Xe container
Người OF

Em đội ơn!

View attachment 7401113
Cụ làm em táy máy, vừa nộp hồ sơ online xong và đã được xác nhận, chờ gửi về nhà xem có gửi thật kg hay lại như vụ hộ chiếu hôm trước phải ra tận nơi mới lấy được

Vova

Xe container
Cụ cho hỏi là GPLX quốc tế thời hạn nó có đi cùng với GPLX trong nước không ạ, do của em còn 1 năm nữa là hết hạn 10 năm, định chờ đổi xong rồi làm cấp GP quốc tế
Bằng quốc tế nếu em nhớ không nhầm chỉ có hạn 1 năm từ ngày cấp thôi. Mà dạo trước bằng lái cũ của VN chưa có song ngữ thì mới cần, chứ bằng plastic bây giờ có cả tiếng Anh rồi, em nghĩ chẳng cần bằng quốc tế nữa. Em thuê xe đủ mấy châu bằng cái bằng lái xe bây giờ, chưa thấy bị kêu ca gì cả.

OrientExpress

Xe máy
Em đổi 02 lần online rồi và đều thành công, thủ tục thật sự là đơn giản và không gặp khó khăn gì, bằng có hạn 03 năm, thực tế khi đi thuê xe ở nước ngoài, họ không xem bằng QT mà chỉ yêu cầu bằng PET của mình thôi. Tuy nhiên thừa còn hơn thiếu, nên ta cứ thủ sẵn 1 cái trong túi cho yên tâm.
Scannable Document on 27 Sep 2022 at 08_14_27.png

Chỉnh sửa cuối:

hoangtq

Xe hơi
Em đổi 02 lần online rồi và đều thành công, thủ tục thật sự là đơn giản và không gặp khó khăn gì, bằng có hạn 03 năm, thực tế khi đi thuê xe ở nước ngoài, họ không xem bằng QT mà chỉ yêu cầu bằng PET của mình thôi. Tuy nhiên thừa còn hơn thiếu, nên ta cứ thủ sẵn 1 cái trong túi cho yên tâm.
Scannable Document on 27 Sep 2022 at 08_14_27.png
Cảm ơn 2 cụ, chắc em cứ làm 1 cái cho chắc, dằn túi để khi nào tham gia team đi phượt Lào, Campuchia chẳn hạn thì đi thôi chứ em cũng k có nhu cầu hoặc k có nhiều dịp thuê xe ở nước ngoài

Em thấy mấy cụ đi Australia bảo cần mỗi bằng PET cần gì cái giấy chỉ dịch này đâu :D

Ngày trước bằng giấy chưa có tiếng Anh mới cần, giờ làm cái này làm gì cho mất thời gian.