[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

XSim

Xe container
Các cụ nên học tinh thần thượng tôn pháp luật, đầu tiên là không được gọi trộm chó khi chưa có bằng chứng hay khẳng định của cơ quan điều tra, cái này gọi là áp dụng suy đoán vô tội :))

Bù lại, em sẽ chưa bảo anh lái ô tô là giết người, tạm gọi là vi phạm quy định về an toàn giao thông đã.

Hieumos

Xe container
Theo tàu nhanh thì chủ xe ô tô chưa chắc đã có chó bị trộm.

Đang trên đường đi nhậu về thấy 2 thằng trộm chó thì "hành hiệp" vì muôn dân.

Tuyên dương anh Đạt.

Chỉnh sửa cuối:

Phỗng new

Xe điện
Đã có rất rất nhiều vụ (cả lên báo và ko lên báo), bọn cướp chó nó ngang nhiên vào tận trong nhà người ta lôi con chó đi. Như cụ Mytv đã viết, rất nhiều nhà người ta coi chó/mèo như là một thành viên trong gia đình. Khi thấy " thành viên trong nhà"/tài sản hợp pháp của mình bị đe dọa như vậy, chủ chó đuổi theo thì bị chúng nó đâm/chém/bắn súng điện, nhiều vụ tử vong.

VÌ vậy, đối với em, ảnh hiện trường vụ án này nên ở chế độ full HD ko che, cho bọn exciter khốn nạn nó nhìn vào làm gương.

juve99

Xe cút kít
Ủi từ đằng sau thì ng bay lên là bt.
Tai nạn gt nh tình huống hiện trường còn chả hiểu sao cả xe nó lại như thế được nữa là.
Bay thì xe máy tông cũng bay nhưng bay lên phải rơi xuống chứ cụ, giả thiết bay vượt hàng rào rồi rơi, chân xiên vào mũi giáo thì máu phải chảy khắp chân và người, và với trong lượng như kia sao giữ nổi để người ko rơi xuống đất. Cụ xem kỹ bức ảnh chưa, đầu k chạm đất, tay k chống thì có diễn viên xiếc cũng k làm dc như kia nếu k buộc chân vào hàng rào

XSim

Xe container
Bay thì xe máy tông cũng bay nhưng bay lên phải rơi xuống chứ cụ, giả thiết bay vượt hàng rào rồi rơi, chân xiên vào mũi giáo thì máu phải chảy khắp chân và người, và với trong lượng như kia sao giữ nổi để người ko rơi xuống đất. Cụ xem kỹ bức ảnh chưa, đầu k chạm đất, tay k chống thì có diễn viên xiếc cũng k làm dc như kia nếu k buộc chân vào hàng rào
Em cũng nghĩ như cụ, nhìn cái tư thế treo như thế nó cứ sai sai

XSim

Xe container
Đã có rất rất nhiều vụ (cả lên báo và ko lên báo), bọn cướp chó nó ngang nhiên vào tận trong nhà người ta lôi con chó đi. Như cụ Mytv đã viết, rất nhiều nhà người ta coi chó/mèo như là một thành viên trong gia đình. Khi thấy " thành viên trong nhà"/tài sản hợp pháp của mình bị đe dọa như vậy, chủ chó đuổi theo thì bị chúng nó đâm/chém/bắn súng điện, nhiều vụ tử vong.

VÌ vậy, đối với em, ảnh hiện trường vụ án này nên ở chế độ full HD ko che, cho bọn exciter khốn nạn nó nhìn vào làm gương.
Chưa chắc đã là các bạn này vào nhà cướp chó, chưa có bằng chứng các bạn này dùng hung khí đe dọa người khác, có thể hai bạn này đang đi hành hiệp trượng nghĩa, theo lời kêu gọi của vài người dân lương thiện bị chó thả rông (và chủ chó) quấy nhiễu thì sao :D

tranthanhhaist

Xe buýt
Tông chết người vì chó, lại có men rượu, này là tội cố sát, chỉ có tình tiết giảm nhẹ là kích động vì mất chó yêu, cái này k biết giảm đc nhiu nhưng dự là bóc lịch hơi bị lâu.

juve99

Xe cút kít
Em cũng nghĩ như cụ, nhìn cái tư thế treo như thế nó cứ sai sai
K tận mắt nhưng e chắc chắn, ở tư thế trên với người khỏe mạnh nhanh nhẹn chăm luyện tập thì ít ra 2 tay //, đầu chạm đất, 1 chân và thân dựa vào hàng rào mới làm dc. Bọn trẻ con nó hay chơi trên giường trò này, nhưng đa số dc vài s là ngã :D

Hieumos

Xe container
Tông chết người vì chó, lại có men rượu, này là tội cố sát, chỉ có tình tiết giảm nhẹ là kích động vì mất chó yêu, cái này k biết giảm đc nhiu nhưng dự là bóc lịch hơi bị lâu.
Không có báo nào nói là chủ xe ô tô bị trộm chó cả.

Dự là đi nhậu về, thấy 2 thằng trộm chó thì đuổi thôi.

tranthanhhaist

Xe buýt
Không có báo nào nói là chủ xe ô tô bị trộm chó cả.

Dự là đi nhậu về, thấy 2 thằng trộm chó thì đuổi thôi.
Thế thì chỉ hy vọng bọn trộm dùng súng tấn công trước là thật, cơ mà chưa có thông tin cụ thể, trước mắt dõ dàng là dùng xe giết người, làm anh hùng kiểu này cái giá đắt á cụ.

Vinhdq164

Xe buýt
1 phút bốc đồng....cả gia đình bốc mứt r... Đến lúc vào tù lại giá như.

poiuy

Xe cút kít
Cụ chủ thớt viết chẳng ra đâu vào đâu, đọc xong không hiểu gì. Ít ra cũng phải có cái clip.

Jason88

Xe buýt
cụ chủ xe ô tô bồng bột quá, 2 thằng trộm chó thì ko oan.

Opel Astra

Xe điện
Thế thì chỉ hy vọng bọn trộm dùng súng tấn công trước là thật, cơ mà chưa có thông tin cụ thể, trước mắt dõ dàng là dùng xe giết người, làm anh hùng kiểu này cái giá đắt á cụ.
Nếu các cậu ấy chưa có súng thì ta bổ sung súng, bác ạ. Súng nhựa cũng được.
Chưa có dao thì ta bổ sung dao, mua ngoài chợ nhiều mà bác.

Thế là ổn ạ, cái giá đắt sẽ giảm bớt.

Nov

Xe tăng
Chú Ju nhìn kỹ thì hình như cái gấu quần của thanh niên kia rách và mắc vào rào sắt, có vẻ quần short jean nên khá chắc, chân còn lại còn vướng vào rào.

juve99

Xe cút kít
Chú Ju nhìn kỹ thì hình như cái gấu quần của thanh niên kia rách và mắc vào rào sắt, có vẻ quần short jean nên khá chắc, chân còn lại còn vướng vào rào.
Cụ nhìn làm gì có điểm nào mắc vào dc hàng rào, cả rào sắt có mỗi mũi đỉnh đủ sắc và để quần áo có thể kẹt lại. Quần jean có tự quấn vào thanh nan đứng nó cũng tuột ra

tranthanhhaist

Xe buýt
Nếu các cậu ấy chưa có súng thì ta bổ sung súng, bác ạ. Súng nhựa cũng được.
Chưa có dao thì ta bổ sung dao, mua ngoài chợ nhiều mà bác.

Thế là ổn ạ, cái giá đắt sẽ giảm bớt.
Em k thấy động cơ để bên CA họ phải làm thế ở vụ này, mà báo đã lên là tông xe khi có men, cơ hội thật mong manh, hehe.

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
em thấy báo chính thống đăng thì có vẻ thằng đi ô tô dẫm chết 2 thằng trộm chó chỉ vì say diệu thôi, ko phải vì truy đuổi trộm, thôi chính thế cũng nhẹ tội đi, chứ đuổi nó rồi kẹp chết chúng thì thành tội cố ý giết người rồi
ơn giời, 1 thằng lái xay diệu dẫm chết 2 thằng trộm chó mạt hạng chứ ko phải 2 người dân hiền lành đi trong ngõ xóm

BacQuePhuong

Xe tải
em thấy quy định như sau:
2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 03 năm đến 10 năm:
b) Trong tình trạng có sử dụng rượu, bia mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá mức quy định, có sử dụng chất ma túy hoặc chất kích thích mạnh khác;
đ) Làm chết 02 người;
Vậy ko biết sẽ là bao nhiêu năm, nếu tình tiết tăng nặng thì kịch khung, còn giảm nhẹ thì giữa khung hoặc đầu khung

Ca_uop_muoi

Xe buýt
em thấy báo chính thống đăng thì có vẻ thằng đi ô tô dẫm chết 2 thằng trộm chó chỉ vì say diệu thôi, ko phải vì truy đuổi trộm, thôi chính thế cũng nhẹ tội đi, chứ đuổi nó rồi kẹp chết chúng thì thành tội cố ý giết người rồi
ơn giời, 1 thằng lái xay diệu dẫm chết 2 thằng trộm chó mạt hạng chứ ko phải 2 người dân hiền lành đi trong ngõ xóm
Làm thế sẽ dễ tạo tiền lệ xấu, rồi sau này ai cũng leo lên xe khi có ý định với người khác ah?