[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Neo102

Xe máy
Nghĩ đến con chó cũng thấy tội nghiệp. Dưng mà nó thành thói quen bao năm nay rồi nên dù k muốn nghĩ đến nó nhưng 1 năm cũng phải làm 2-3 bữa các cụ ạ :(

xamthung

Xe tăng
Thằng bạn em nó thích chim lắm , vào nhà toàn thấy lồng với chim , mà cái thú chơi chim nó cũng công phu , đi săn chim từ khắp nơi , thấy đâu có chim hay , chim đẹp là tìm đến gạ mua , mua ko được năn nỉ ỉ ôi , về nhà rồi quên ngắm vợ , móc ngay chim ra vuốt , ra ngắm , bón cho chim ăn ... Vvv nói chung nó chăm chim của nó rất cẩn thận ( hơn cả vợ ) , thành ra vợ nó cũng chả ưa gì chim của chồng nhưng ko dám láo vì động vào chim chồng sợ nó vả chết .
Ấy thế mà , cháo chim , chim tần hôm em mang sang cu cậu đả sạch , còn làm câu :"chim tao tao quý , chim thằng khác tao kệ . Ngon là được " .

1.6gli

Xe container
Chó sinh ra đã mang kiếp ý roài, ăn để hoá kiếp cho nó sang kiếp khác chứ cụ?:))

ânh3dcdd

Xe hơi
Món này xã em là nơi phân phối khắp miền bắc.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
2 năm rồi em không ăn thịt chó, cũng không có ý định ăn nữa :D

chlmsun

Xe tăng

TomBad

Xe tải
cái clip thứ 2 con chó bị bệnh gì thế các cụ, em xem đc 1 đoạn mà nổi hết gia gà :(

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Thích thì ăn, k thích thì thôi sao phải chê bai nhau. Chắc hô hào kêu gọi để hạn chế trộm chó. K ăn nhiều, Cứ cuối mỗi tháng là e phải làm bữa. Chẹp, dồi nướng,chả, thịt mông...

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Bỏ đcj thì nên bỏ cụ nhỉ, em trót dính ròi nên chả cai đcj.
Nó cũng ko phải nhu cầu bức thiết, và nhất là em bận quá, lại ở xa xôi, chả có thời gian nhậu nhẹt ạ :))

Trung BQ

Xe tải
ăn thịt chó thì uống được vodka, không thì mời cụ li vang. Em thấy những lí do không ăn thịt chó toàn những lí do vớ vẩn. Chó là thú cưng, là bạn : nếu thế thì cũng thôi luôn ăn cá, gà, chim luôn đi, thì vẫn có cá cảnh, gà trọi, chim cảnh mà. Ăn thịt chó tiếp tay cho trộm chó: thế phải lên án mấy bác dùng đồ secondhand - toàn tiếp tay cho trộm cắp cướp giật. Còn bàn về sát sinh, tình thương, nghiệp chướng nọ kia thì ăn rau thôi nhé. Nói chung em thấy hành động kêu gọi không ăn thịt chó là hành động rất không tôn trọng tự do, nhân quyền của người khác. Ai không thích thì đừng ăn, chứ đừng bắt ép người khác phải theo, vô lí lắm.

chlmsun

Xe tăng
ăn thịt chó thì uống được vodka, không thì mời cụ li vang. Em thấy những lí do không ăn thịt chó toàn những lí do vớ vẩn. Chó là thú cưng, là bạn : nếu thế thì cũng thôi luôn ăn cá, gà, chim luôn đi, thì vẫn có cá cảnh, gà trọi, chim cảnh mà. Ăn thịt chó tiếp tay cho trộm chó: thế phải lên án mấy bác dùng đồ secondhand - toàn tiếp tay cho trộm cắp cướp giật. Còn bàn về sát sinh, tình thương, nghiệp chướng nọ kia thì ăn rau thôi nhé. Nói chung em thấy hành động kêu gọi không ăn thịt chó là hành động rất không tôn trọng tự do, nhân quyền của người khác. Ai không thích thì đừng ăn, chứ đừng bắt ép người khác phải theo, vô lí lắm.
cháu chả định quote làm gì nhưng thấy cụ nói ko tôn trọng tự do vs cả nhân quyền nên làm cháu bùn cười..người ta kêu cái gì kệ người ta mình làm sao thì kệ mình cụ cứ nghĩ thế cho thoải mái ạ.hi vọng cụ ko vào những thót như của cháu nữa để đỡ bực mình :D

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chung quy chốt lại, cái gì ngon mà không hại ai thì cứ chén, kệ cái đạo đức tự suy diễn. Ăn chó vì thịt ngon mà trộm chó vì tiền. Mà nhiều trộm chó vì thả rông nhiều không trông thôi mà chó lại vừa với bao tải.

Có nhà chăm chó hơn chăm người thì có suy đồi không? các Pé tin giờ về nhà ôm chó lên phòng không nói chuyện với bố mẹ thì sao?

cưỡi chổi

Xe lăn
Có cháu đây. Tụ họp đông đông làm một mẹt cụ nhỉ? Trời lạnh này phải biết. Trước em ăn thịt chó nhiều lắm. Nhưng giờ cũng bớt rồi. Cai hẳn thì chắc là không. Em quan niệm rõ ràng hơn cụ. Tình bạn là tình bạn, Thực phẩm và dinh dưỡng thuộc một mảng khác. Chó nhà em nuôi không bao giờ thịt, Chết thì chôn, vì em coi nó là bạn. Nhưng chó nhà người khác em vẫn chén vì em không có tình cảm với nó, em coi nó là thực phẩm.
e giống cụ này, vừa nãy mấy ae cty cũng làm đôi quai xong, ấm bụng quá ;))