[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

biển xanh06

Xe điện
Phải tự phòng thân trước, mặc quần dài đi giầy và găng tay, nếu bị chó tấn công mình cũng có thể tấn công lại để hạn chế thương vong.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tôi đang đưa bà mợ đi viện chụp X quang và citi, tối đi bộ ngoài đường bị 2 con beg nhà hàng xóm lao ra cắn, ngã đập đầu xuống đường bất tỉnh, may có người hàng xóm đi qua trông thấy phang nguyên 1 tấm phờ rô xi măng vào đầu con chó nó mới nhả. Tí về tôi lôi 2 con chó đó ra đập chết cmn đi thì có việc gì không các bác?
Bình tĩnh đã Cụ, đầu tiên là phải theo dõi hai con chó đó xem nó có bị Dại không đã (để đỡ phải tiêm phòng dại), qua thời điểm đó mà nó không chết thì mình tiễn nó cũng được.
Hiện tại, thằng chủ chó đó còn phải có trách nhiệm lo chi phí khám chữa cho bà mợ kia, tiễn chó của nó thì lại lằng nhằng.
Giờ cứ oánh vào kinh tế đã, việc chó má tính sau.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cứ nhìn thấy chó lởn vởn là cháu chỉ mong các bạn, các anh chạy Exiter mau xuất hiện và trổ tài bắt chó thôi ạ.

CarlVinson

Xe tải
Chuyện của em :
Con bé nhà em đi bộ đi học ( nhà em gần trường ) buổi sáng bị con chó hàng xóm xồ ra đuổi cắn mấy lần . May mắn chưa việc gì .
Nó về kể với em , em sang nhẹ nhàng nói chuyện vs tay hàng xóm chủ con chó kia
Nhưng vẫn tật cũ
Em lẳng lặng làm 1 ống nhựa hàn nhiệt 60cm ,đi bộ cùng con bé . Con cẩu kia vẫn tật cũ vì nó đuổi tất cả người qua ngõ nhà nó ,phi ra . Em cầm gậy đập 1 nhát giữa lưng , bồi luôn 1 nhát giữa đầu cực mạnh, cu cậu nằm im .
Em đi giày đế cứng sút bồi chho 1 nhát vô mõm nữa . Con bé nhà em cũng sút cho 1 nhát . Tưởng vô nồi luôn , e đứng lại nhìn , 1 lúc sau lóp ngóp chạy vô nhà . Từ đó khiếp hẳn .
Thằng chủ ngồi uống nước ở sân nhìn thấy hết , ko hé răng nói câu nào

skype0211

Xe tăng
Tôi đang đưa bà mợ đi viện chụp X quang và citi, tối đi bộ ngoài đường bị 2 con beg nhà hàng xóm lao ra cắn, ngã đập đầu xuống đường bất tỉnh, may có người hàng xóm đi qua trông thấy phang nguyên 1 tấm phờ rô xi măng vào đầu con chó nó mới nhả. Tí về tôi lôi 2 con chó đó ra đập chết cmn đi thì có việc gì không các bác?
Đừng đập cụ ơi, để đó theo dõi nó để phòng bệnh dại đã, hết thời gian đó tính sau.

Caterpillar

Xe tăng
Về chó thì em cũng có tý kinh nghiệm, trước mấy con CHÓ quanh nhà em nó thả chó ỉa đầy đường, mà em thì ghét chó vô cùng, nên em tung tin là em thả bả chó ra đường, mà em thả thật nhưng trộn thuốc xổ vào thức ăn chứ không biết mua bả chó thật ở đâu, mấy con chó ăn phải chạy về nhà ỉa đầy nhà chúng nó xong lần sau nhốt kỹ luôn.
Hồi còn bé thì em bị con chó hàng xóm cắn vào mông, nghe lời mấy anh lớn cho nó quả mướp nướng coi như cũng trả thù được phát đầu tiên trong đời.

hanoi beer

Xe điện
Chắc cụ chạy đường làng nên nhiều chó . Đường phố mà thả rông thì lên đĩa hết rồi .
Thôi coi như nhờ có nó mình luyện thêm món biến tốc tăng pace !kkk

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm gói bả chuột , vừa đi vừa rắc , đảm bảo ngày mai không phải gặp chó chủ chó tớ nữa ...

lang thang48

Xe buýt
Cửa nhà cháu thường bị mứt chóa. Sáng ra không cẩn thận là.giẫm phải ngay. Cháu toàn tót đi rồi gào con gấu ta cọ rửa.
Có hôm mình phải xách nước cọ cửa bực hết cả người. Mứt con mình còn không phải dọn.
Cũng có cái hay. Làm lúc mình ăn thịt chóa không áy náy.

QUYẾT 6688

Xe tải
Sau hơn 1 tháng nghỉ dịch ở nhà, iem lên 4kg, người thì bủng beo ra.
Đầu tháng 10 iem được đi nàm trở lại, với quyết tâm cao nhất nà phải rèn luyện sức khỏe.
Iem từ ngày 1.10 đến nay quyết tâm thức giấc lúc 5h, chạy bộ đến 6h thì tắm rửa, ăn sáng, đi làm.

Sau hơn 1 tháng kỷ luật cao, sức khỏe iem tốt hơn hẵng. Cảm thấy tỉnh táo, khỏe mạnh và nhanh nhẹn hơn rất nhiều.

Chỉ 1 vấn đề phiền lòng duy nhất nà chó thả rông, iem suýt bị bọn nó đớp mấy lần... bực vãi mứt (dù iem nà người rất yêu quý chó) :T

Khi nào có chế tài xử phạt bọn chủ thả rông chó gây nguy hiểm người xung quanh nhể? Khu nhà iem có hẵng 6 con chó to đùng, còn trên cung đường chạy bộ cũng khoảng hơn chục con @-)

Tiện iem hỏi các Cụ thường tập thể dục buổi sáng nàm gì để phòng chó ạ? Iem chỉ biết khi gặp chó dữ thì tìm xung quanh gạch đá để ném bm nó.

Theo kinh nghiệm các cụ để lại thì cụ cứ mua lấy 6 quả bưởi xanh - nhỏ bằng nắm tay . mỗi hôm chạy cụ mang 2 quả ra cho lên bếp ga nướng 20p / sau chạy ra đó quăng cho 2 con . cụ làm đều vậy 3 hôm là hết 6 con . Sau ngày thứ 4 cụ chạy sẽ chỉ thấy chó mếu máo nhai trầu không . mà nếu có đuổi thì cụ cho nó chạy lại cắn phát toàn lợi .... cái cho đã . kkk .

QUYẾT 6688

Xe tải
Phương án chạy là dở rồi.
Theo kinh nghiệm gặp chó thì đừng chạy, cứ bình tĩnh và có thể ngồi xuống kiểu tìm kém đá hoặc gậy. Nó không dám cắn đâu (trừ chó tây)
cụ ngồi xuống gặp con phốc thì nó phập cho cụ ... còn đôi giày rách mang về =))

namphong12

Xe container
Cụ nổ cái địa chỉ khu nhà cụ đi. Em bảo mấy thằng đi exciter nó lượn 2 vòng thì sạch như chùi.

TECHVANMINH

Xe đạp
Website
vanminhtech.vn
Sau hơn 1 tháng nghỉ dịch ở nhà, iem lên 4kg, người thì bủng beo ra.
Đầu tháng 10 iem được đi nàm trở lại, với quyết tâm cao nhất nà phải rèn luyện sức khỏe.
Iem từ ngày 1.10 đến nay quyết tâm thức giấc lúc 5h, chạy bộ đến 6h thì tắm rửa, ăn sáng, đi làm.

Sau hơn 1 tháng kỷ luật cao, sức khỏe iem tốt hơn hẵng. Cảm thấy tỉnh táo, khỏe mạnh và nhanh nhẹn hơn rất nhiều.

Chỉ 1 vấn đề phiền lòng duy nhất nà chó thả rông, iem suýt bị bọn nó đớp mấy lần... bực vãi mứt (dù iem nà người rất yêu quý chó) :T

Khi nào có chế tài xử phạt bọn chủ thả rông chó gây nguy hiểm người xung quanh nhể? Khu nhà iem có hẵng 6 con chó to đùng, còn trên cung đường chạy bộ cũng khoảng hơn chục con @-)

Tiện iem hỏi các Cụ thường tập thể dục buổi sáng nàm gì để phòng chó ạ? Iem chỉ biết khi gặp chó dữ thì tìm xung quanh gạch đá để ném bm nó.

cho nó ít riềng xả là im ngay thôi mà.

redriver2918

Xe tải
Tình hình sao rồi cụ,người nhà mình đã đỡ chưa ? Nhà kia nó đang sang nói chuyện chưa ?
Dạ ông cậu em hiền quá, không báo chính quyền dù em đã bảo đi bảo lại là phải có biên bản các bên ký xác nhận vào, để làm căn cứ sau này nhỡ phát sinh thêm vấn đề, chắc ô cậu sợ tan nát tình làng nghĩa xóm, còn nhà kia tất nhiên nó theo bà mợ em từ lúc lên viện, và cũng sẵn sàng chịu mọi chi phí chụp chiếu thuốc men khâu vá, bà mợ em thì quá hoảng loạn,thấy một con nó lảng vảng đã rút dép ra đuổi, ai ngờ nó chạy về gọi thêm con nữa ra lao vào cấu xé, bà mợ ngất xỉu và ái cả ra quần, cay quá, đã tiêm ngay uốn ván tối qua và hôm nay đã tiêm phòng dại.

redriver2918

Xe tải
Chứ phải vợ con em thì dm em xiên chết cả chó lẫn chủ. Tổ bố chó với má.