[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Huongchimai

Xe buýt
Nuôi mà thịt cho bõ tức. Em thì ăn liên tục trả thù cho 6 mũi cả em cả con. Nó cũng chỉ là con vật chứ có gì đâu.

con dơi 141

Xe điện
Cấm ăn thịt chó để làm vui lòng các nhà Chó Quyền nha cụ.
Chắc sắp đẻ ra tín ngưỡng Thờ Chó :P
Bọn giết hải cẩu, giết thổ dân cướp đất, ném bom các dân tộc, nô dịch bóc lột thuộc địa giờ cưỡng bức truyền bá văn minh nhỉ.

• Vodka
Reactions: SVC

dvhung243

Xe điện
Kinh nghiệm ăn thịt chó tự nấu là chỉ để hàng chó chặt hoặc thái theo ý mình . Còn phải về nhà tự ướp mới ngon
Tuần trước e ra chợ thành công làm 4 cân móc hàm nhưng chưa có kinh nghiệm nên nhờ bác bán thịt ướp luôn . Về nhà làm 4 món cơ bản : hấp , chả , dựa mận và xáo măng
Mình ướp thì gia vị của mình xịn hơn , cụ thể dựa mận và chả cho thêm rượu trắng ngon , mắm tôm ngon , rồi mấy loại khác ...
Mặc dù vậy nhưng hơn 10 người ăn không ai chê !

MuathuHN252

Xe lăn
Cách đây 3 tuần, em nghỉ buổi sáng nhưng vẫn hẹn đến ăn trưa với mấy ae ở cty. Mịa, 12h trưa đang phi đến qua Thái Hà trời thì mưa mà điện thoại lại reo,... đoán có biến ngay. Nghe máy phát thì ae kêu quay ngay ra Ất Ngân 2 hấp 1 nướng rồi mang thẳng ra quán vẫn ăn trưa gần cty. Nói chung đến bữa, trời mưa mà còn lang thang ngoài đường...dễ nhận điện thoại lắm ạ :D
Em đang nấu đây rồi sắp ăn

Songocu

Xe buýt
Đúng hôm tất niên năm rồi em đi 1 huyện vùng cao , rủ ae c.bộ nhậu thì ae đều chọn chó nên đành ''đưa chân'', chó cỏ và khách chủ yếu quanh thị trấn nên ăn ngon và đậm vị . Cá nhân em 10 -12 năm cũng ko ăn thịt chó, 1 phần vì ve -ry goot, phần khác bé nhà e nuôi 1 con cún nho nhỏ nên tự dưng cũng bớt cảm giác thích, và nữa nguồn gốc chó HN hơi tạp nham.Với đề xuất này e thấy Hà Nội thì thiếu gì việc thiết thực mà mấy ô mãnh nghĩ ra ba cái trò Không với Có ..

pooka

Xe container
Cách đây 3 tuần, em nghỉ buổi sáng nhưng vẫn hẹn đến ăn trưa với mấy ae ở cty. Mịa, 12h trưa đang phi đến qua Thái Hà trời thì mưa mà điện thoại lại reo,... đoán có biến ngay. Nghe máy phát thì ae kêu quay ngay ra Ất Ngân 2 hấp 1 nướng rồi mang thẳng ra quán vẫn ăn trưa gần cty. Nói chung đến bữa, trời mưa mà còn lang thang ngoài đường...dễ nhận điện thoại lắm ạ :D
Trời nắng nóng thì các quán thịt chó cũng có phòng điều hòa hết rồi mà cụ.

congthuong

Xe điện
Lạ nhỉ

Thịt chim, thú hoang thì không cấm ăn ?

Em đề xuất cấm săn bắn và ăn thịt chim thú hoang, đặc biệt là dê hoang...

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ cho em hỏi? em thấy các cụ đồn rằng chó ta mà ăn c ứt thì thịt ngon có phải vậy thật không? Vì em không phải Fan thịt chó nên có chút thắc mắc.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa nhậu thịt chó cùng rượu vang đỏ cho 1 vị Bảo vệ quyền lợi chó rót. Không đúng vị nhưng cũng chả tệ cho lắm :D
Nẫu :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Với đề xuất này e thấy Hà Nội thì thiếu gì việc thiết thực mà mấy ô mãnh nghĩ ra ba cái trò Không với Có ..
Người xưa có câu: Hết khôn dồn ra dại
Mà bệnh dại lại nổi tiếng lây lan ở giống chó.

vkthang

Xe container
Các cụ cho em hỏi? em thấy các cụ đồn rằng chó ta mà ăn c ứt thì thịt ngon có phải vậy thật không? Vì em không phải Fan thịt chó nên có chút thắc mắc.
Không cụ ạ, bọn đấy nó thông minh y như bọn không ăn thịt chó nên cổ vũ cấm thịt chó thôi. Sau nghe đồn phải tỉnh táo suy nghĩ cụ nhé :-"

745Lii

Xe điện
Người OF
Xáo măng, rựa mận, chả nướng. Ngon vãi ra. :):) nói thịt chó lại nhớ chó mẹt Bách hoá Thanh Xuân dạo 97-98.

QUANG1970

Xe lăn
Sáng nay, ngày 4/7, Ban Công tác đại biểu đã phối hợp với tổ chức Soi Dog Foundation International tổ chức Tọa đàm "Buôn bán và tiêu thụ thịt động vật nuôi (chó, mèo): Chính sách, thách thức và cơ hội".

Tại buổi tọa đàm đã công bố thống kê của các tổ chức phúc lợi động vật quốc tế cho thấy, trung bình hàng năm có khoảng 5 triệu con chó và 1 triệu con mèo bị buôn bán và giết thịt tại Việt Nam.

Theo Tổ chức Y tế thế giới, hoạt động buôn bán, vận chuyển, giết mổ và tiêu thụ thịt chó là mối đe dọa tiềm ẩn đối với sức khỏe cộng đồng, làm tăng nguy cơ mắc các bệnh truyền nhiễm.

Việc thí điểm xây dựng Hà Nội là "Thành phố nói không với thịt chó, mèo" cũng được thảo luận tại buổi tọa đàm sáng nay.

Nêu ý kiến về vấn đề này, ông Tạ Văn Tường, Phó Giám đốc Sở NN&PTNT TP Hà Nội, chia sẻ Hà Nội không chỉ là trung tâm chính trị, kinh tế, văn hoá, khoa học lớn của cả nước mà còn là "Thành phố vì hòa bình", nơi thu hút hàng triệu du khách đến tham quan, du lịch. Do đó, việc kinh doanh, giết mổ, tiêu thụ thịt chó, mèo đã tạo những cảm xúc không tốt đối với khách du lịch, nhất là du khách quốc tế, người nước ngoài sinh sống và làm việc tại Hà Nội.

P/S: Đến nay em mới được ăn 2-3 lần thịt mèo, giờ không nhớ rõ mùi vị ra sao. Thịt chó em ăn ít, năm ăn vài lần. Nếu HN cấm thịt chó mèo với em thấy bình thường, nhưng lo ngại bọn chó rông nó phát triển thêm.
Người xưa có câu: Hết khôn dồn ra dại
Mà bệnh dại lại nổi tiếng lây lan ở giống chó.

Theo thói thường, tọa đàm chắc chắn là phải có mời cơm, dùng bữa hay cao hơn nữa là liên hoan mừng hội thảo thành công "dực dỡ" chứ ai lại để cho các đại biểu từ phương xa tới Việt Nam xách .ái ra về?!

Đây là cơ hội tốt nhất, để món thịt chó được đưa ra mời mọi người xơi, và đánh giá, cân nhắc xem là nên chăng chuyện "Nói không với thịt chó"? :P

Cầy tơ một miếng mà xơi thử​
Già trẻ, gái trai, công lẫn tư,​
Một dạ đồng lòng, chết cũng nói:​
"Nói không thịt chó", quyết không ừ! [-X

Chỉnh sửa cuối:

mrlai

Xe buýt
Bố mấy thằng điên. Người ta thích ăn cái gì thì kệ mẹ nhau chứ liên quan gì mà cấm với đoán. Việc gì phải a dua theo mấy thằng tây lông, bọn đấy cũng mọi rợ bỏ mẹ chứ thanh cao gì.

canhhoabatdiet

Xe container
Đúng rồi cụ. Chó ta mà ăn cức, đặc biệt là cức nóng thì ngon nhất là món lưỡi chó nhé.

MuathuHN252

Xe lăn
Em vừa nhậu thịt chó cùng rượu vang đỏ cho 1 vị Bảo vệ quyền lợi chó rót. Không đúng vị nhưng cũng chả tệ cho lắm :D
Nay mưa e cũng làm tý, fai tháng rồi ko ăn, ngon ngon là

crYztaL

Xe buýt
Nói về thịt chó, bố em có kể 1 câu chuyện hài. Hồi đánh Mỹ, bố em có sang Lào để xây cho bạn đài phát thanh Pathet Lào nhưng đến hôm khánh thành đài thì lại chả có gì để liên hoan. Thế là bố em cho ng cầm mấy cân muối vào bản đổi lấy 1 con chó về thịt để liên hoan đãi mấy ông Lào, hôm đó có cả ông Khai sỏn - người Lào đa số theo đạo Phật nên kiêng thịt chó. Tuy nhiên hôm đó thì cả bạn lẫn ta chả có ai từ chối cả :))