[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

nguyennu

Xe điện
Nhà cháu dùng loại sấy quần áo kiểu phun hơi nóng từ dưới lên,quần áo phía trên treo vào móc,phía ngoài được phủ kín lại như cái túi. Loại này của Hàn xẻng,có hẹn giờ. Hôm nào trời thật nồm nhà cháu mới phải dùng đến nó. Quần áo giặt xong treo vào móc rồi vặn volume 30-40' là khô cong. 5-6 năm sử dụng vẫn chưa thấy có vấn đề gì.
Nhà e dùng tủ sấy korihome thấy rất ổn.
Thế thì vẫn mất công treo. Em thấy giặt xong sấy khô cong gập cất tủ đc luôn thì tiện hơn
Em mua cho mẹ vợ một cái sấy, một cái giặt và một cái rửa bát từ 2014 dùng tới giờ chưa thấy vấn đề gì cả, tất cả đều là made in China.
Cụ mua loại nào ạ?

nguoimang

Xe buýt
Các cụ nhà rộng mua cái tủ sấy quần áo kiểu tủ hạt dẻ mà hiệu quả, treo khoảng 30’-1 tiếng là khô thơm tho.

Em cũng mua cái máy giặt LG có sấy mà sấy quần áo thấy nhăn nheo lắm với cả logo ép nhiệt hay bị bong. Nên em lại về dùng cái máng lợn.

Cái này vợ bán 680K, tủ sấy Samsung cụ nào mua inbox em nhé em bán hộ vợ lấy thành tích :))

Phuco2007

Xe lăn
Vote cho tủ sấy quần áo Tàu khựa thương hiệu VN

Mongthilunglinh

Xe máy
Cảm ơn các cụ, nhà em mùa này kể cả trời k nồm thì cũng mấy ngày mới khô đc quần áo, nhà có trẻ nhỏ nên là em tính mua loại máy sấy cửa ngang ném vào chứ k phải treo lên như loại tủ ấy ạ! Với cả nghe nói nó hút bụi vải nên thấy ham!

Mongthilunglinh

Xe máy
Em mua cho mẹ vợ một cái sấy, một cái giặt và một cái rửa bát từ 2014 dùng tới giờ chưa thấy vấn đề gì cả, tất cả đều là made in China.
Cụ ơi, nhà cụ là loại j đấy ạ? Bạn em sang Nhật cũng bảo yêu nhất máy sấy quần áo vs máy rửa bát!!

Pumzen

Xe ba gác
Thế thì vẫn mất công treo. Em thấy giặt xong sấy khô cong gập cất tủ đc luôn thì tiện hơn

Cụ mua loại nào ạ?
Vâng,đằng nào giặt xong cũng phải treo. Khi treo vào,gió nóng từ dưới thổi lên sẽ làm quần áo phẳng hơn. Nếu có điều kiện thì mua loại máy giặt có chức năng sấy luôn là tốt nhất,chứ thêm 1 cái máy sấy nữa,phải bố trí thêm diện tích để nó cũng khó khăn phết đấy ạ.

nguyennu

Xe điện
Vâng,đằng nào giặt xong cũng phải treo. Khi treo vào,gió nóng từ dưới thổi lên sẽ làm quần áo phẳng hơn. Nếu có điều kiện thì mua loại máy giặt có chức năng sấy luôn là tốt nhất,chứ thêm 1 cái máy sấy nữa,phải bố trí thêm diện tích để nó cũng khó khăn phết đấy ạ.
Máy giặt nhà em có rồi em chưa định thay nên chọn loại sấy luôn.
Em ghét phơi đồ, mà nhà em đằng nào cũng gập cất tủ.
Cụ ơi, nhà cụ là loại j đấy ạ? Bạn em sang Nhật cũng bảo yêu nhất máy sấy quần áo vs máy rửa bát!!
Nhật thì mợ nói làm gì, giặt 30 phút, sấy 30 phút khô cong phẳng phiu.

lonely_captain

Xe hơi
Dùng tốt cụ ạ, cái này có cái gì đâu mà phải Nhật.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhà rộng mua cái tủ sấy quần áo kiểu tủ hạt dẻ mà hiệu quả, treo khoảng 30’-1 tiếng là khô thơm tho.

Em cũng mua cái máy giặt LG có sấy mà sấy quần áo thấy nhăn nheo lắm với cả logo ép nhiệt hay bị bong. Nên em lại về dùng cái máng lợn.

Cái này vợ bán 680K, tủ sấy Samsung cụ nào mua inbox em nhé em bán hộ vợ lấy thành tích :))

Sao vợ bác bán tủ sấy rẻ thế??
Tại link này (http://thanhcongmart.com/san-pham/may-say-quan-ao-samsung-co-dieu-khien-tu-xa.html) nó bán những 890K.

nguoimang

Xe buýt

Mongthilunglinh

Xe máy
Em vừa ra mediamart nghía, ở đấy bán loại duy nhất là sấy của elec. Bạn kỹ thuật viên khăng khăng k treo được máy sấy - bọn em k treo bao giờ - kể cả em chỉ cho bạn ấy cái chữ họ còn in ngược lại cho ng treo thì bạn ấy cũng khẳng định là sẽ k treo cho em. Lọai đấy bé, loại 7,5kg elec sau khi trừ tối đa kmai còn 8tr5 cụ ạ!

chandai.toinack

Xe điện
Nhà cháu dùng loại sấy quần áo kiểu phun hơi nóng từ dưới lên,quần áo phía trên treo vào móc,phía ngoài được phủ kín lại như cái túi. Loại này của Hàn xẻng,có hẹn giờ. Hôm nào trời thật nồm nhà cháu mới phải dùng đến nó. Quần áo giặt xong treo vào móc rồi vặn volume 30-40' là khô cong. 5-6 năm sử dụng vẫn chưa thấy có vấn đề gì.

Hình như cụ đang xài loại các cửa hàng đang bán
Hnhu là 1tr5
Còn của hàng bán thì 950k
( loại 650k thì miễn)

Còn candy nhà em xài bán quách đi rồi, tốn điện dã man. Căn bản e làm lưu trú du lịch nên đỏi máy sấy công nghiệp

lenhhoxung1980

Xe điện
Hàng Candy này dùng cũng được, giá mềm.
Nhà bạn em dùng máy rửa bát Candy cũng tốt lắm.
Hãng này không phải của Khựa đâu, made in China thôi

L.C.D

Xe container
Máy giặt nhà em có rồi em chưa định thay nên chọn loại sấy luôn.
Em ghét phơi đồ, mà nhà em đằng nào cũng gập cất tủ.

Nhật thì mợ nói làm gì, giặt 30 phút, sấy 30 phút khô cong phẳng phiu.
Nhật có loại nào ưu việt thế bác? Nhà em dùng máy giặt sấy hàng nội địa Nhật mới tinh mà bấm nút giặt sấy nhanh cũng phải 3 tiếng, ko thì 4 tiếng (tuỳ lượng quần áo nhiều hay ít). Đc mỗi cái là tiết kiệm điện thôi chứ ko nhanh. Và đồ vải thô thì khá là nhăn. Nhưng vì em ko thích phải canh máy để phơi nên giặt sấy liền 1 lúc rất tiện lợi cho người lười như em.

Huthasa

Xe container
Chả là em định mua máy sấy quần áo. Sau 1 hồi đọc tới đọc lui thấy có cái bạn Candy này giá mềm mà k biết chất lượng như nào so với bạn elec với Lg. Lg thì em thấy giá cao quá hic, elec thì mấy bác bảo nó thương hiệu cơ mà dây cua roa kém bền và ồn. Candy thì thấy ít review quá.
Xong máy sấy quần áo em thấy mỗi chỗ viết 1 kiểu, chỗ thì nói thông hơi tiết kiệm năng lượng hơn, chỗ thì nói ngưng tụ tiết kiệm hơn. Thật như ma trận! :((
với chức năng hút bụi vải thì hầu hết máy sấy đc trang bị hay chỉ 1 số dòng có hả các cụ!?
Ôi, em hỏi lắm quá! Mong cụ nào kinh nghiệm hiểu biết chia sẻ với ạ! Rượu em rót sẵn ạ!
Cảm ơn các cụ đã đọc.
Ngon cụ nhé. Cu em mở giặt sấy dùng mấy con thấy ổn. Hãng này của Thổ thì phải. Tầm hơn 5 củ cho cái máy 8kg.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

nguyennu

Xe điện
Nhật có loại nào ưu việt thế bác? Nhà em dùng máy giặt sấy hàng nội địa Nhật mới tinh mà bấm nút giặt sấy nhanh cũng phải 3 tiếng, ko thì 4 tiếng (tuỳ lượng quần áo nhiều hay ít). Đc mỗi cái là tiết kiệm điện thôi chứ ko nhanh. Và đồ vải thô thì khá là nhăn. Nhưng vì em ko thích phải canh máy để phơi nên giặt sấy liền 1 lúc rất tiện lợi cho người lười như em.
Mợ giặt gì mà lâu thế :D
Vài hôm nữa sang em chụp ảnh cho mợ xem chứ em ko nhớ đc mã.
ps. Ah em đang nói máy giặt riêng máy sấy riêng (em ko quan tâm loại giặt + sấy)
Dùng từ năm 2011 tới h, ngon bổ rẻ :D
dưng em lười phơi mắc các thứ lắm