[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Sàn AROMA

Xe tải
Em đã sử dụng máy rửa bát được khoảng 2 tuần, em thường dùng chế độ Eco để nó tự bật cửa (máy nhà em là 46MI05E), nhưng em thấy đồ xếp ở tầng dưới cùng có vẻ rửa không được sạch, nhất là cái vung nồi cả bằng thủy tinh và inox, mặc dù đồ ở tầng trên (tầng 2 ) sạch hơn. Em quan sát ko thấy tay quay bị vướng. Cái vung nồi thủy tinh nó vẫn ko trong trẻo, sạch sẽ như những cái hộp thủy tinh xếp ở tầng trên mà vẫn thấy lem lem bẩn bẩn, nên em phải rửa lại bằng tay. Các bác chỉ giáo giúp em với ạ
Thường là tầng 1 sẽ sạch hơn, do tầng 2 bác úp bát là chất liệu bằng sứ nên dễ sạch hơn. Hộp thuỷ tinh úp nằm xuống nên tia nước bắn thẳng vào đáy hộp thì sẽ sạch hơn là vung xếp đứng cụ nha. Cộng với vung xoong hay bị ám mỡ nên khó sạch hơn đó cụ.

Sàn AROMA

Xe tải
Nhiều page quá nên em xin phép hỏi ( nếu trùng mong các cụ bỏ qua )
MRB nhà e đang sử dụng tốt thì 2 hnay bỗng dưng em thấy viên rửa nó k tan hết. Mà lượng bát đĩa k thay đổi , như vậy là lỗi gì ạ ?
Cụ xem có xếp bát đĩa hay vật dụng gì gần chỗ cái nắp không, khiến cho cái nắp ko bật ra được hoặc bật ra muộn hơn cũng khiến cho viên rửa ko tan hết cụ nhé.

LocVT

Xe đạp
Nếu vậy em phải xếp cái vung như thế nào ạ, cả những cái đĩa to xếp ở tầng dưới em cũng cảm thấy có cái không sạch bóng, mỡ nhiều thì bột rửa sẽ làm tan hết chứ ạ, những cái đĩa cái thìa dính mỡ em để ở phía trên vẫn sạch mà.

Sàn AROMA

Xe tải
Nếu vậy em phải xếp cái vung như thế nào ạ, cả những cái đĩa to xếp ở tầng dưới em cũng cảm thấy có cái không sạch bóng, mỡ nhiều thì bột rửa sẽ làm tan hết chứ ạ, những cái đĩa cái thìa dính mỡ em để ở phía trên vẫn sạch mà.
Vậy cụ kiểm tra lại các lỗ phun ở tay quay dàn dưới có bị thức ăn rơi vào làm tắc lỗ phun ko.

network

Xe buýt
Muối hoàn nguyên có tác dụng gì các cụ nhỉ ?
Muối hoàn nguyên để phản ứng trao đổi ion với hạt Cation(hạt này hút các ion Mg++, Ca++ có trong nước cứng) vì hạt nhựa Cation làm mềm nước sau 1 thời gian sẽ ko làm mềm nước được nên cần dùng muối để tái sinh hạt nhựa.

Audi fan

Xe tải
Nhà em 2 người lớn 2 trẻ em, bếp không được rộng, ngân sách 15tr đổ lại, muốn rửa được cả nồi

Các cụ cho em hỏi có máy nào đáp ứng đủ các tiêu chí trên không ạ? Để em làm một cuộc cách mạng cho nhà em cái.
Cảm ơn các cụ

kenny13

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em đang định chọn bosch mà thấy một số người lại khen máy của Nhật. Cụ nào đã dùng rồi cho em sự so sánh với được không ạ?

tla

Xe điện
nhiều page quá em không lội được, các cụ cho em hỏi mua nước làm bóng chỗ nào rẻ nhỉ

Sàn AROMA

Xe tải

ongchutran

Xe hơi
Em mới xúc smv46kx01e, qua mới rửa lần đầu thì có mấy điểm sau muốn hỏi:
1. Em chọn auto, máy báo 2h40p nhưng lúc rửa xong máy tắt thì mới được khoảng 2h => có vấn đề gì ko ạ?
2. Bát đũa thì sạch, nhưng nhìn kỹ vẫn có vết loang mờ. Đặc biệt mấy cái nồi hoặc nắp vung kính thì bị bám mảng vệt cặn loang lổ. Em dùng muối mua ngoài, nước bóng và viên rửa finish tặng kèm máy => có cách khắc phục ko?
Nhờ các bác và bác lucky.win tw vấn giúp em.
Cụ dùng con Bosch SMV46KX01E này ok ko ạ? Nó có tự mở cửa ở chế độ eco như con Bosch SMS46MI05E ko?
E thấy nhiều cụ mua con SMS46MI05E, nhân tiện cho e hỏi 2 con này có khác nhau gì ko, con SMS46MI05E có lắp âm tủ được ko? E định lắp âm tủ thì thấy con SMV46KX01E là dành cho âm tủ nhưng thấy ít cụ trên này dùng.

tiendung0811

Xe đạp
Bác lucky.win có hay online không. Mật thư cho bác hỏi về máy giặt Bosch series 4 2021 mà không thấy bác trả lời.

psy

Xe buýt
ôi, máy rửa bát nhà em lại có vấn đề. Cái máy bơm của nó tự nhiên chạy, dù không rửa. Các cụ giới thiệu giúp em thợ sửa với. Em ở Nguyễn Hoàng Tôn.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em đã sử dụng máy rửa bát được khoảng 2 tuần, em thường dùng chế độ Eco để nó tự bật cửa (máy nhà em là 46MI05E), nhưng em thấy đồ xếp ở tầng dưới cùng có vẻ rửa không được sạch, nhất là cái vung nồi cả bằng thủy tinh và inox, mặc dù đồ ở tầng trên (tầng 2 ) sạch hơn. Em quan sát ko thấy tay quay bị vướng. Cái vung nồi thủy tinh nó vẫn ko trong trẻo, sạch sẽ như những cái hộp thủy tinh xếp ở tầng trên mà vẫn thấy lem lem bẩn bẩn, nên em phải rửa lại bằng tay. Các bác chỉ giáo giúp em với ạ
Cụ xem lại cách xêp thế nào , có bị che mấy cái vung đó ko . Cụ có thể test bằng cách chỉ để mấy cái vung vào tầng 1 , ko bỏ nồi vào nữa xem máy chạy có sạch ko , nếu ko sạch thì có vấn đề ở máy . khi nấu nướng thì mấy cái vung chỉ dính mỡ , cái này thì cực dễ sạch ko như đáy nồi

maximax903

Xì hơi lốp
Cụ xem lại cách xêp thế nào , có bị che mấy cái vung đó ko . Cụ có thể test bằng cách chỉ để mấy cái vung vào tầng 1 , ko bỏ nồi vào nữa xem máy chạy có sạch ko , nếu ko sạch thì có vấn đề ở máy . khi nấu nướng thì mấy cái vung chỉ dính mỡ , cái này thì cực dễ sạch ko như đáy nồi
Nồi, chảo sau khi kho, rán rất khó rửa sạch kể cả rửa bằng tay. Hôm nào bị két em cho nước vào đun sôi lên, lấy muôi gỗ kỳ sạch các vết cháy bám ở đáy rồi mới cho vào MRB. Ko thì lúc nồi đang còn hơi nóng mình lau sạch bằng giấy ăn sẽ dễ hơn là để nồi qua đêm, nhất là mùa đông dầu mỡ bám dính lắm.

Tuấn Trịnh T3D

Xe đạp
Website
t3dcomputer.com
e thắc mắc cái là bát đĩa còn két bẩn cặn cháy bám hay là cơm khô nó dính chặt thì có rửa được k hay vẫn phải tráng sơ rửa sơ trc khi xếp vào máy =.=

network

Xe buýt
e thắc mắc cái là bát đĩa còn két bẩn cặn cháy bám hay là cơm khô nó dính chặt thì có rửa được k hay vẫn phải tráng sơ rửa sơ trc khi xếp vào máy =.=
Thức ăn két bẩn vào bát đĩa sạch hết cụ à, chỉ có xoong nồi thì sẽ không sạch được do chất liệu men bát dễ sạch hơn inox của xoong nồi.

network

Xe buýt
Với nồi xoong bẩn thì cụ nên dùng chế độ rửa nồi xoong sẽ sạch hơn Eco cụ à.