[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

3077

Xe container
Nó chỉ hé ở chế độ eco thôi, chế độ eco+ chức năng cũng ko hé, các chế độ khác cũng ko. Cụ ko muốn hé cửa tắt đi đc mà, em lười tắt nên cứ eco+ sấy tăng cường vẫn khô ráo bình thường.
Sau 1 thời gian dùng em thấy nhà k có gián, thạch sùng thì mở cho sạch sẽ. Để sấy công nhận bát đũa khô nhưng khi vừa mở ra nó có mùi rửa bát xộc lên khá khó chịu

Sàn AROMA

Xe tải
Ko biết con Electrolux 8 bộ có báo vệ sinh ko mà 2 năm em ko thấy nó phàn nàn gì. Được cái em và vợ trước khi cho chim, à quên bát, vào chuồng thì xả nước và ngoáy bát 1 phát, cho nên rác ở bộ lọc hầu như ko có.

Nôm na là rửa trước 1 nước, ngang với nửa chu trình rửa của con mẹ bán phở đầu ngõ rồi. Con mẹ ấy chỉ tráng phát nữa là đem ra lau bằng cái khăn màu nâu vắt cổ. Các cụ húp xùm xụp, còn khen ngon.
Elec nó ko có chế độ báo machine care đâu cu, cụ tráng sạch thế máy rửa bát càng ít phải vệ sinh
Cậy ra có khó ko cụ ới?
Em thấy khó cụ ạ, cứng như đá.

ImSorry

Đi bộ
Tầm tiền đó nó là lựa chọn ok ạ, chỉ e là không có máy để cụ mua.

Cụ hỏi chỗ nào có hàng mà giá tầm 13-13,5tr thì chốt luôn, không cần nghĩ.
cụ ơi, gia đình em tầm 6 người(5 người lớn + 1 em bé) thì em này có ổn không cụ.

lucky.win

Xe điện
Em đổ bột thẳng vào khoang chứ không để vào hộp ạ, vì mấy lần em thấy nó mở hộp mà bột vẫn không xuống hết. Với lại cụ xem giúp em cái bột Somat kia dùng cho máy này có ổn không, em thấy thằng cu lắp máy nó bảo bột này bọt nhiều nó sẽ bị trào ra ngoài, mà em thấy bột đấy nhiều bọt thật ạ

Cụ đổ thẳng xuống nền hay không cho bột thì nó cũng vẫn bị mà cụ. Em theo dõi chán chê rồi, lỗi này nhân biên bh của Elec không thừa nhận đâu cụ, họ không có thời gian và đủ kiên nhẫn ngồi cạnh máy cả tuần để theo dõi và ghi lại.

Cái bột kia dùng vô tư nhé, cụ xem trong thớt này biết bao người dùng rồi, nếu lăn tăn thì có thể thay thử bằng loại khác.

lucky.win

Xe điện
Cụ Lucky.win ơi cho em hỏi, máy rửa bát Brandt dùng có tốt không ạ? Máy Bosch giờ hiếm hàng quá.
Dùng được cụ a, chủ yếu xem cụ thể model máy, nếu sx Tq và giá cao thì cụ loại đi, mua Fujshan hoặc Texgio là xong, tầm 12tr thì cực ngon rồi, có cả tự mở cửa.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Em đang tìm mua 1 cái MRB mà lượn 1 vòng thấy hoang mang quá, cùng seri 4, seri 6 mà cũng có nhiều loại khác nhau. Em định lấy em này SMS46MI01G giá 21,5tr. Các cụ, mợ thông thái tư vấn giúp em với. Cảm ơn các cụ, mợ
Chắc cụ ở tỉnh, giá này là hơi cao cụ ạ

lucky.win

Xe điện
Các cụ tư vấn cho em MRB Bosch loại đặt độc lập với ạ.
Nhà em 4 người lớn 2 trẻ em, kinh phí tầm 22tr đổ lại.
Em đọc trên này thì chọn ra mấy mã SMS68MI04E, SMS46MI05E, SMI6ZCS49E không biết ưu nhược thế nào.
Cám ơn các cụ!
22tr thì cụ chỉ đủ mua được máy Mi05, 2 máy còn lại kia thì gần 30 mới được.

network

Xe buýt
Cụ ơi khoang chứa muối của máy bosch bị đông cứng muối thì có cách gì xử lý ko cụ?
Theo em cụ đổ nước vào thì nó sẽ tan ra, trường hợp của cụ nếu không tan có thể do lần nào đóng nắp không chặt mỡ bẩn keo vào rồi.

L.C.D

Xe container
Theo em cụ đổ nước vào thì nó sẽ tan ra, trường hợp của cụ nếu không tan có thể do lần nào đóng nắp không chặt mỡ bẩn keo vào rồi.
Máy em mới dùng 1 tuần thôi, nhưng em mua trước đó 1 tháng và để đó ko dùng, nhẽ nào vì thế mà muối nó đóng cứng lại cụ nhỉ.

network

Xe buýt
Máy em mới dùng 1 tuần thôi, nhưng em mua trước đó 1 tháng và để đó ko dùng, nhẽ nào vì thế mà muối nó đóng cứng lại cụ nhỉ.
Có thể lúc cụ đổ muối vào chưa đổ nước, không sao cả, máy sẽ tự cho nước vào và tự tan cụ nhé. Cụ an tâm dùng. (Lần đầu tiên mua máy về thì cụ đổ nước vào để muối tan luôn, nếu không đổ thì sau vài lần rửa máy cũng sẽ tự cho nước vào đó nên cụ yên tâm)

L.C.D

Xe container
Có thể lúc cụ đổ muối vào chưa đổ nước, không sao cả, máy sẽ tự cho nước vào và tự tan cụ nhé. Cụ an tâm dùng. (Lần đầu tiên mua máy về thì cụ đổ nước vào để muối tan luôn, nếu không đổ thì sau vài lần rửa máy cũng sẽ tự cho nước vào đó nên cụ yên tâm)
Dạ em cảm ơn cụ nhiều ạ.

f1_285

Đi bộ
Chào các cụ, em đang muốn tư vấn mua máy rửa bát. Đọc vài trăm trang roài mà hoang mang quá ạ. Em đang phân vân giữa 2 máy bosch 46mi05e và 68mi04e. Có đáng để đầu tư 68mi04e ko nhỉ hay có em nào hay hơn ko ạ. Ngân sách khoảng tầm 25 có thể với thêm ạ. Thanks các cụ nhiều

clessking

Xe buýt
Chào các cụ, em đang muốn tư vấn mua máy rửa bát. Đọc vài trăm trang roài mà hoang mang quá ạ. Em đang phân vân giữa 2 máy bosch 46mi05e và 68mi04e. Có đáng để đầu tư 68mi04e ko nhỉ hay có em nào hay hơn ko ạ. Ngân sách khoảng tầm 25 có thể với thêm ạ. Thanks các cụ nhiều
Cụ đầu tư cho phòng bếp bao nhiêu tiền ạ? Đáng hay ko đáng tùy khả năng mỗi người cụ ah. Nếu cụ đầu tư vào bếp 150-200tr đổ lại (gồm cả tủ bêp, bếp, mrb, tủ lạnh...) thì ko cần. Còn cao hơn thì chắc cụ cứ xuống tiền ạ. Giống cái xe cụ đi thôi, Toy, Honda cũng đi được mà Mer, Bmw hay Bently cũng đi đc, cái nào chẳng đáng giá.

network

Xe buýt
Cụ đầu tư cho phòng bếp bao nhiêu tiền ạ? Đáng hay ko đáng tùy khả năng mỗi người cụ ah. Nếu cụ đầu tư vào bếp 150-200tr đổ lại (gồm cả tủ bêp, bếp, mrb, tủ lạnh...) thì ko cần. Còn cao hơn thì chắc cụ cứ xuống tiền ạ. Giống cái xe cụ đi thôi, Toy, Honda cũng đi được mà Mer, Bmw hay Bently cũng đi đc, cái nào chẳng đáng giá.
Đơn giản hơn cụ cứ căn cứ vào cái tủ lạnh đang dùng, theo em máy rửa bát chỉ nên bằng 1/2 tiền chiếc tủ lạnh.

f1_285

Đi bộ
Giờ em có nhu cầu máy rửa bát thôi, bếp nhà em mấy năm rồi nên mua loại độc lập để bên cạnh chứ mấy loại này cao vượt mặt bàn rồi. Đi tìm hiểu thấy em 68mi04e có sấy zeolith nên em muốn hỏi chức năng này đáng đầu tư ko ạ. Em 46mi05e thấy nhiều người hỏi mua quá nên định theo số đông