[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

thichlexus

Xe điện
Máy rửa bát thường xuyên đun nước đến 6-70 độ thì khi xả nước qua cái ống thoát nhựa có ảnh hưởng sợ lâu ngày bị đứt vỡ vì thường xuyên chịu nhiệt độ cao không các cụ nhỉ

thienluc76

Xe tải
Nhà cháu bocsh serie 4 giờ chạy nó kêu to hơn bình thường, hỏi các cụ thông thái xem nó bị gì (không thấy báo lỗi) và nếu sửa thì sửa ở đâu ạ, cảm ơn các cụ.

network

Xe buýt
Nhà cháu bocsh serie 4 giờ chạy nó kêu to hơn bình thường, hỏi các cụ thông thái xem nó bị gì (không thấy báo lỗi) và nếu sửa thì sửa ở đâu ạ, cảm ơn các cụ.
Máy rửa bát thì thường khá êm, nếu kêu to có thể do cụ xếp bát đĩa ko chặt va vào nhau, hoặc đồ tôn mỏng tạo thành tiếng kêu. Cụ theo dõi thêm nhé, thường sẽ không có gì hỏng đâu cụ.

lucky.win

Xe điện
Thường do bơm có vấn đề, tháo ra vệ sinh bảo dưỡng lại. Nghe thấy tiếng u u thì đúng nó đấy.

lucky.win

Xe điện
Con máy eurosun 8 bộ của em ống thoát nước nó bị rò nước do dùng lâu nước nóng nó bị oải, e mua ống máy bơm nước loại dày chịu nhiệt chế vào dùng được 2 tháng thì giờ máy tự kích hoạt lỗi e4, kể cả k dùng gì mà cứ cắm điện là kích hoạt báo lỗi E4, phải rút điện mới hết. Em tháo máy ra vệ sinh cảm biến thì k phát hiện nước và lắp lại dùng chạy 2 hôm thì lại báo lỗi tương tự.
Cụ lucky.win cho em hỏi lỗi đó thì do đâu vậy ah? Ngoài vấn đề dò nước thì còn phải xem chỗ nào nữa vậy? Cảm ơn cụ!
Khi cụ tháo máy có chụp ảnh lại không ạ. Nếu có ảnh chụp em sẽ biết chính xác nó lỗi gì.

batitus

Xe hơi
Bác lucky.win giúp em với

lucky.win

Xe điện
Nhìn clip và hình ảnh thì chốt cửa không vấn đề gì.

Cụ ấn mạnh tay ở chính giữa cánh cửa vào, nếu không vào thì cửa bị cong cánh rồi.

Em gặp nhiều trường hợp bị cong do trẻ nhỏ ngồi lên hoặc khi mở cửa hay ấn mạnh xuống.

batitus

Xe hơi
Nhìn clip và hình ảnh thì chốt cửa không vấn đề gì.

Cụ ấn mạnh tay ở chính giữa cánh cửa vào, nếu không vào thì cửa bị cong cánh rồi.

Em gặp nhiều trường hợp bị cong do trẻ nhỏ ngồi lên hoặc khi mở cửa hay ấn mạnh xuống.
Hai nguyên nhân này đều ko phải. Máy nhà em serie 6 tự hé cửa khi rửa xong, chỉ mở cửa để lấy bát. Em có gọi thợ, thợ phán hongt bộ đóng mở. Bác ạ

lucky.win

Xe điện
Hai nguyên nhân này đều ko phải. Máy nhà em serie 6 tự hé cửa khi rửa xong, chỉ mở cửa để lấy bát. Em có gọi thợ, thợ phán hongt bộ đóng mở. Bác ạ
Cụ không nói thì em cũng biết máy có tự mở cửa rồi, vì nhìn cái chốt là biết máy kiểu gì.

Cũng có truờng hợp không đóng được do chốt bị kẹt, không hồi lại vị trí. Nhưng nhìn qua ảnh thì thấy chốt ok rồi, hay do góc chụp thì em không rõ.

chenyouxing

Xe tải
Em thấy bây giờ bosch có 2 loại vỏ là thép sơn tĩnh điện và inox + nhựa cao cấp. Cho em hỏi 2 vật liệu này ưu nhược thế nào ạ?
cụ lucky.win thông não giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

jokerpzo

Xe đạp
nhà em có con series 6 mua từ 2021, các cụ cho em hỏi máy này chạy mấy năm có cần bảo dưỡng gì k ạ?
hiện em chỉ châm muối, nc bóng tiêu hao phẩm định kỳ thôi