[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

network

Xe buýt
Hôm nay em thử rửa lần nữa chạy eco 3 h 30 bát đĩa vừa ăn xong thì thấy vệt trắng đỡ hẳn rồi chỉ còn bị 1 2 vệt nhỏ. Em không dùng nước bóng riêng mà dùng cái gel này thấy nó cũng có tác dụng làm bóng rồi, như vậy có cần dùng thêm nước làm bóng riêng nữa không ạ.
Gel thì ko thể có gel All in 1 tức là 3 trong 1 (Bột muối bóng) được cụ à, chỉ có viên rửa mới làm đc như vậy. Gel thì hiệu quả tẩy rửa kém nhất so với dùng bột rửa và viên rửa.

network

Xe buýt
Có cụ nào độ chế độ tự hé cửa chưa ah? Xưa ít tiền mua máy đời thấp, giờ muốn thay cũng khó. Mà ko có cái tự hé đúng là bất tiện thật
Về cơ bản là không cần thiết cụ à. Mục đích chính của cửa tự hé là để tiết kiệm điện, tức là dùng nước kém nóng hơn để xả tráng nước cuối, do nước ít nóng nên khả năng bay hơi kém nên họ thiết kế thêm hé cửa cho bát đĩa khô.
Các máy không có chức năng tự hé thì thường họ thiết kế nước đủ nóng ở chu trình xả cuối để bát đĩa có thể khô rồi.
Ở Việt nam mình có mua nồm ẩm thì bát đĩa sẽ khó khô hơn, cụ chỉ cần bấm thêm nút sấy tăng cường vào mùa này, hoặc dùng chương trình rửa nước nóng hơn là ok nhé.

.Bo My

Xe container
Có cụ nào độ chế độ tự hé cửa chưa ah? Xưa ít tiền mua máy đời thấp, giờ muốn thay cũng khó. Mà ko có cái tự hé đúng là bất tiện thật
mấy TQ còn có model tự hé xong tự đóng cửa nữa cơ. Tuy nhiên kinh nghiệm với mấy bà là cứ đòi phải sấy bằng khí nóng điện trở (hình như gọi là sấy tăng cường, nhưng check kỹ với người bán), sấy xong cầm vào nóng rang mới chịu. Cái này Bosch hình như không có còn máy TQ thì có và còn thêm đèn cực tím.

Hazelnut

Xe tải
Về cơ bản là không cần thiết cụ à. Mục đích chính của cửa tự hé là để tiết kiệm điện, tức là dùng nước kém nóng hơn để xả tráng nước cuối, do nước ít nóng nên khả năng bay hơi kém nên họ thiết kế thêm hé cửa cho bát đĩa khô.
Các máy không có chức năng tự hé thì thường họ thiết kế nước đủ nóng ở chu trình xả cuối để bát đĩa có thể khô rồi.
Ở Việt nam mình có mua nồm ẩm thì bát đĩa sẽ khó khô hơn, cụ chỉ cần bấm thêm nút sấy tăng cường vào mùa này, hoặc dùng chương trình rửa nước nóng hơn là ok nhé.
Nhà em hay để rửa xong đi xem tv rồi đi ngủ luôn. Lắm hôm quên ko cất bát, sáng mai cầm hơi ướt ướt cảm giác ko thích cụ ah :)
Qua em xem youtube có ng chế bộ ESP32 đọc tần số của loa máy rửa bát lúc kết thúc rồi làm cái servo mở ra cũng dễ.
chắc ra tết em làm dự án cho mấy đứa nhóc học lập trình luôn :)

network

Xe buýt
mấy TQ còn có model tự hé xong tự đóng cửa nữa cơ. Tuy nhiên kinh nghiệm với mấy bà là cứ đòi phải sấy bằng khí nóng điện trở (hình như gọi là sấy tăng cường, nhưng check kỹ với người bán), sấy xong cầm vào nóng rang mới chịu. Cái này Bosch hình như không có còn máy TQ thì có và còn thêm đèn cực tím.
Đúng rồi cụ à, các bà là thích khô roong nóng bỏng tay thì chỉ có hàng Trung quốc làm chức năng này, mấy con hàng châu âu thì họ tiết kiệm điện tối đa nên chỉ thiết kế kiểu sấy bay hơi tự khô, 1 phần do khí hậu của họ khô nên ko cần thiết sấy khí nóng.

network

Xe buýt
Nhà em hay để rửa xong đi xem tv rồi đi ngủ luôn. Lắm hôm quên ko cất bát, sáng mai cầm hơi ướt ướt cảm giác ko thích cụ ah :)
Qua em xem youtube có ng chế bộ ESP32 đọc tần số của loa máy rửa bát lúc kết thúc rồi làm cái servo mở ra cũng dễ.
Em thì cứ sáng ra mở máy đến chiều về khô cong dọn lên mâm, còn đâu xếp lên tủ.
Cụ có thế lấy nhiều tín hiệu khác để điều khiển công tắc bộ mở cửa mà, không cần phức tạp kiểu nghe âm thanh đâu, được cái làm như cụ thì gần như ko cần can thiệp vào hệ thống điện của máy.

thinhtd

Xe container
Cụ hỏi cụ luck ấy. Hồi những page đầu cụ ấy có chế đấy ạ.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cụ có thế lấy nhiều tín hiệu khác để điều khiển công tắc bộ mở cửa mà, không cần phức tạp kiểu nghe âm thanh đâu, được cái làm như cụ thì gần như ko cần can thiệp vào hệ thống điện của máy.
Tín hiệu thì dùng cam dùng xử lý ảnh đọc đèn cũng đc
Máy Elex 8 bộ nhà em, em thấy mở cửa phải giật mạnh phết
Lần nào cũng bị bắn nước , cái nắp đậy khoang bột rủa nó có là xo, mở của là nó thu về trang thái mở, bật phát nước đọng bắn tung tóe.
Nếu cụ chế kiểu như cánh tay giật cửa thì cũng cồng kềnh phết đấy

Hazelnut

Xe tải
Vâng cụ. Em ko muốn mở phần điện của máy ra, hơi nguy hiểm cụ ah

network

Xe buýt
Tín hiệu thì dùng cam dùng xử lý ảnh đọc đèn cũng đc
Máy Elex 8 bộ nhà em, em thấy mở cửa phải giật mạnh phết
Lần nào cũng bị bắn nước , cái nắp đậy khoang bột rủa nó có là xo, mở của là nó thu về trang thái mở, bật phát nước đọng bắn tung tóe.
Nếu cụ chế kiểu như cánh tay giật cửa thì cũng cồng kềnh phết đấy
Nó là cái chốt đẩy ra thôi cụ, dùng motor kiểu như tuốc năng quạt là đủ lực. Cụ mở cửa phải lấy ngón cái tỳ vào rồi đẩy ra thì nhẹ nhàng, chứ ko nên mở kiểu giật.

asian4you

Xe tải
Gel thì ko thể có gel All in 1 tức là 3 trong 1 (Bột muối bóng) được cụ à, chỉ có viên rửa mới làm đc như vậy. Gel thì hiệu quả tẩy rửa kém nhất so với dùng bột rửa và viên rửa.
Vâng cảm ơn cụ, để em dùng từ giờ qua tết xem thế nào, với bây giờ mua viên rửa với nước bóng cũng không ship được nữa rồi.

network

Xe buýt
Vâng cảm ơn cụ, để em dùng từ giờ qua tết xem thế nào, với bây giờ mua viên rửa với nước bóng cũng không ship được nữa rồi.
Cụ ở đâu ạ, em ship bình thường cụ nhé.

lucky.win

Xe điện
Tự hé cho máy Bosch em làm thêm lâu rồi, dùng cực kỳ ổn định. Cửa mở ra xong có thêm quạt thổi để tăng tốc độ làm khô.

Phần cơ khí phải thật gọn và mỏng, duới 1,5cm để không ảnh hưởng độ cao của máy, vd vẫn đậy nắp máy bình thường.

Phần điều khiển phải luôn kết hợp với bo mạch chính của máy, để nó chạy tự động hoàn toàn. Hoặc khi máy có bất kỳ sự cố lỗi nào thì tính năng tự mở cửa phải tự huỷ đi, vd lỗi cấp nước, thoát nước, kẹt bơm, không đun nước nóng …

Hiện tại thì em đã làm được kiểu sấy khí nóng thổi tuần hoàn trong máy rồi, không cần tự mở nữa, độ khô mỹ mãn.

tatoo26

Xe hơi
lucky.win ơi cho e hỏi nhà e tủ bếp bé chỉ lắp dc loại 60x60 thì e phân vân con Hafele HDW-T5531B và con Eluxtrolux 8 bộ cái nào ngon lành hơn ah ? nghe review con elux lắm lỗi vặt vs rơi kính trên mấy hội FB quá

.Bo My

Xe container
Vừa có thêm máy rb Hòa Phát trên shopee lazKhông rõ giống hiệu nào.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Giờ rẻ thật, máy hãng bh 24 tháng, siêu thị nguyên thùng có 4.999.999 đủ các hãng, em vừa xem xong từ 8 bộ đến 13 bộ

khanhnguyen09

Xe container
các cụ cho em hỏi, máy rửa bát hafle mã này HDW-F605B (535.29.660) không có tự động hé cửa ạ? Con đó với con 533.23.310 thì con nào hơn nhỉ? Máy nhà em mấy hôm nay bị rò nước rồi.

Chỉnh sửa cuối: