[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Các cụ cho em hỏi mua nước làm bóng ở đâu ạ? Khoản bột rửa bát nhà em tốn ít nhưng nước làm bóng tặng kèm theo máy hết mất rồi.
Hôm trước đặt hàng chuyển đến thấy chai không có tem, ngày sản xuất, hết hạn... bị mờ... em không lấy dùng, vì đầu sao nó là thứ bám vào cuối cùng trên cái bát!

chinsumun

Đi bộ
Mình sử dụng máy Bosch 32NEu được 3 năm chạy tốt. Tết vừa qua hết bột rửa bí quá dùng sunlight. Kết quả là tèo em bảng mạch điều khiển được báo giá 7tr. Xót hết cả ruột. Mình không muốn tin kết quả. Bác nào có mối nào sửa tốt và giá phải chăng xin giúp.

lucky.win

Xe điện
Mình sử dụng máy Bosch 32NEu được 3 năm chạy tốt. Tết vừa qua hết bột rửa bí quá dùng sunlight. Kết quả là tèo em bảng mạch điều khiển được báo giá 7tr. Xót hết cả ruột. Mình không muốn tin kết quả. Bác nào có mối nào sửa tốt và giá phải chăng xin giúp.
Rửa bằng sunlight mà lại hỏng bảng mạch thì em chả tin, như truyện tiếu lâm í ạ, chắc hãng chém với cụ như thế.

Mà hãng nào nào làm cụ xót ruột thế ?

duongvuhn

Xe hơi
Em cũng chả tin là dùng sunlight bị hỏng bo mạch chắc tại cụ kô dùng máy rửa bát thường xuyên nên đến khi dùng thì oạch ợ

phamvinhhp

Xe hơi
Em có đến 2 bộ máy rửa bát ở nhà, mà lại còn ra tiền nữa cơ

lx125_black

Xe container
Với cụ thì việc rửa bát nhỏ chứ như em thì là việc ko nhỏ tí nào :D, E bị bố mẹ bắt rửa bát từ nhỏ mười mấy năm, mãi lúc đi học đại học thì mới thoát thì em thấy trong công việc bếp lúc, rửa bát là việc chán nhất, chán hơn nhiều so với nấu ăn mặc dù nấu ăn có thể mất time hơn nhưng về tâm lý thì mình thích làm hơn, việc nấu được món ăn ngon làm mình háo hức hơn, hứng thú hơn, nấu xong bữa cơm được ăn ngon, được mọi người khen cũng thấy thoải mái hơn. Còn rửa bát sau khi cơm no rượu say là chán không thể tả, bụng thì no mà đứng rửa bát thấy mệt hơn là nấu ăn, đau hết cả lưng :)). Nói chung cơm xong chỉ thích ngồi nghỉ thư giãn thoai =)).
Mấy hôm tết vừa rồi bà giúp việc nghỉ, vợ em phải chăm con nhỏ nên mình phải rửa bát mới thấy chán, ngoài bát đĩa còn nồi niêu xoong chảo đủ các thứ lằng nhằng do người nấu bày ra, bụng thì no mà đứng rửa đau hết cả lưng, nói chung em hãi nhất rửa bát =)).
Như cụ nói rèn trẻ con thì có rất nhiều cách, như khi nhà ít người, số lượng bát đĩa ít thì kể cả nhà có máy rửa bát thì mình cũng tập cho cháu tự rửa là ok, hoặc tham gia phụ giúp bố mẹ dọn bát đĩa, lau bàn ghế ... hoặc có thể bắt các cháu làm việc nhà khác, như quét nhà, lau nhà hoặc đơn giản yêu cầu các cháu tự xử lý những việc do mình gây ra như dọn dẹp phòng ngủ của chính các cháu đã bầy bừa, giặt bộ quần áo mà cháu gây bẩn... Nói chung là do mình rèn con thôi, khi có máy giặt và máy rửa bát thì mình vẫn có thể yêu cầu con tự làm cơ mà.
Hồi xưa khi trào lưu mua máy giặt thì cũng thế, nhiều quan điểm trái chiều, cơ mà máy rửa bát nó hơn máy giặt ở cái là máy giặt quần áo chưa chắc giặt sạch bằng tay nhưng rửa bát thì em cho là sạch và vệ sinh hơn rửa tay nhiều.
Cụ chuẩn, nói chung là sau một hồi các cụ với em tranh luận thì em thấy nhận định của em về người tuổi tôm là đúng cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng chả tin là dùng sunlight bị hỏng bo mạch chắc tại cụ kô dùng máy rửa bát thường xuyên nên đến khi dùng thì oạch ợ
Em thì tin vì em nghĩ sunlight tạo nhiều bọt quá,nó bồng lên,xâm nhập qua khe hở vào bản mạch,làm chập.Là em đoán thế,còn thì phải hóng cụ khổ chủ cho biết thêm. Máy Nhật nó tráng silicon bảo vệ các bản mạch thì phải,em nhớ mang máng đọc từ đầu thớt hình như có cụ bảo thế

Cụ chuẩn, nói chung là sau một hồi các cụ với em tranh luận thì em thấy nhận định của em về người tuổi tôm là đúng cụ ạ.
em cắn cơm cắn cỏ em thỉnh cầu cụ xóa ảnh ợ, vì tinh thần OF! Đội ơn cụ

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe ô tô, tủ lạnh, điều hòa, điện thoại dd, máy vi tính máy giặt sấy, máy rửa bát ... là những thứ nên có cho cuộc sống an toàn, tiện nghi. Riêng tivi và ipad k có thì thiếu, có thì thừa:D

lx125_black

Xe container

plurtaque

Xe tải
Các cụ cho em hỏi: máy rửa bát dùng viên rửa tổng hợp rồi thì có cần dùng muối nữa ko? Máy em lâu ko dùng muối, máy báo cái đèn đỏ thêm muối vào nhưng khi rửa em vẫn thấy sạch lắm.

camry2030

Xe buýt
Em mua máy hiệu Giovani, không có khay để thêm muối, tức là dùng nguyên nước máy. Khu nhà em nước máy còn dư nhiều canxi, giờ máy cứ báo lỗi E02 ( lỗi xả nước ) thì em cần khắc phục như thế nào?

lucky.win

Xe điện
Em mua máy hiệu Giovani, không có khay để thêm muối, tức là dùng nguyên nước máy. Khu nhà em nước máy còn dư nhiều canxi, giờ máy cứ báo lỗi E02 ( lỗi xả nước ) thì em cần khắc phục như thế nào?
Nếu cụ không muốn mất tiền thì bê đến em sử lý cho, yên tâm nhé.

maixuan257

Xe hơi
Nhà cháu có cái máy rửa bát kiêm cả máy giặt luôn ợ

vietran

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi: máy rửa bát dùng viên rửa tổng hợp rồi thì có cần dùng muối nữa ko? Máy em lâu ko dùng muối, máy báo cái đèn đỏ thêm muối vào nhưng khi rửa em vẫn thấy sạch lắm.
Nếu nước máy chỗ cụ chuẩn thì k cần, nhưng báo lỗi chứng tỏ nước chỗ cụ còn nhiều canci, báo đỏ thời gian nữa là tịt luôn khỏi rửa.
Cụ bổ xung thêm muối khẩn trương