[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

quanghungle

Xe tăng
Em lại vào hóng tiếp

lx125_black

Xe container

lucky.win

Xe điện
Model này cụ tự mua bên kia ạ hay thế nào, có thể mua được với giá rẻ thì ok, còn không thì thôi.

Khoảng thời gian lùi lại 5 năm trước thì nó là lựa chọn tốt, còn bây giờ thì không.

lx125_black

Xe container
Model này cụ tự mua bên kia ạ hay thế nào, có thể mua được với giá rẻ thì ok, còn không thì thôi.

Khoảng thời gian lùi lại 5 năm trước thì nó là lựa chọn tốt, còn bây giờ thì không.
Vậy giờ mẫu nào ổn hả cụ?
Em định nhờ người nhà múc bên kia rồi gửi về, phí vận chuyển ko cao.

lucky.win

Xe điện
Vậy giờ mẫu nào ổn hả cụ?
Em định nhờ người nhà múc bên kia rồi gửi về, phí vận chuyển ko cao.
Tức là phí vận chuyển không lăn tăn đúng không ? nếu thế thì tội gì không mua. Amazon chỉ xem cho biết thôi, đừng mua của nó, đắt lòi ra.

Cá nhân em có thời gian khá dài sống ở Đức, mua bán, chọn lựa thế nào em rành lắm ạ.

Hiephoa

Xe đạp
Vậy hả cụ, vì e thấy nó có 2 ngăn với cả xếp vào cũng nhiều nhiều, nhà e cứ 1 ngày là xếp vào cái đấy thấy vẫn thừa cho đc cả nồi, còn giá cả thì e cũng biết có cái có 3tr thôi, của e thì 3,5tr nhưng e thấy mới nên lấy 3,5tr + bộ đổi nguồn+ công lắp với túi bột rửa =4,5tr. E cũng ko tìm hiểu nhiều về các loại, đến xem thấy nó mới hơn so với các cái khác thì lấy, còn mở cửa ra vào thì em thấy cũng tiện mà, vì bếp nhà e rộng, để mở ra vào cũng dễ, với cả xác định mua dùng thử nên ko care lắm, thấy nó rửa sạch là đc, chờ nó hỏng thì mua hẳn cái mới luôn :D. Nói chung e thấy đến hiện tại là hài lòng hihi
nhà em cũng mua con Toto này, giá rẻ có 2.2tr thôi. Mà kỹ thuật mới mang máy đến chưa lắp. Em tự lắp thì đường xả nó không xả ra ống mà nó chảy thẳng xuống đít máy. Chảy được chu trình phụt nước đầu tiên (xả lần đầu ý) thì báo tít tít. Bác cho em xin cái ảnh máy nhà bác lắp đường xả ntn được không ạ?

keomutvuive

Xe điện
Tủ lạnh thì cứ Hitachi mà chọn các cụ nhé.
cứ chọn Hitachi dung tích lớn nhất là tối ưu.
Điều hoà thì Daikin inverter
Máy giặt thì Electrolux 10 kg hoặc LG 14 kg. Số kg càng lớn càng tốt.
Tivi LG Oled 65 inch HDR ít tiền hơn chọn Sony 65" 4K HDR cũng tốt giá = 1/2 LG.
Cơm điện Tiger.
Nồi áp suất Philips.
Bếp từ Bosch.
Máy rửa chén Bosch.
Thiết bị vệ sinh BRAVAT.
Lò nướng Bosch.
Hút khói Bosch.
Điện gia dụng Braun.
Máy phun xịt áp lực Karcher.
Bình nước nóng Electrolux.
Đó là kinh nghiệm sử dụng các thiết bị điện của em gần 10 năm nay của em.
Tủ lạnh Hitachi : đúng
máy giặt Elec: đúng
tivi :sony hdr :đúng
bình nước nóng : e chọn aristone

==> các cụ đến nhờ cụ @lucky.win sửa free mà ko gửi 2 300k tiền nước hoặc mang ít quà gì thì đừng có nhờ vả. cụ ý đã giúp nhiệt tình, tư vấn chính xác thì mình đừng có thế mà cắp đít về không

catpv

Xe điện

==> các cụ đến nhờ cụ @lucky.win sửa free mà ko gửi 2 300k tiền nước hoặc mang ít quà gì thì đừng có nhờ vả. cụ ý đã giúp nhiệt tình, tư vấn chính xác thì mình đừng có thế mà cắp *** về không
Like mạnh cụ ạ.... Em chưa chơi với ai mà để họ thiệt cả.....

lucky.win

Xe điện

==> các cụ đến nhờ cụ @lucky.win sửa free mà ko gửi 2 300k tiền nước hoặc mang ít quà gì thì đừng có nhờ vả. cụ ý đã giúp nhiệt tình, tư vấn chính xác thì mình đừng có thế mà cắp *** về không
Cám ơn ý kiến của cụ, cá nhân em chưa bao giờ nghĩ đến việc kiếm tiền bằng cái này, thậm chí em còn sửa cho cả thợ buôn hàng nội địa này. Trên OF này em cũng đã sửa cho nhiều người rồi, bên wtt còn nhiều hơn nữa.

Cá nhân em chỉ nghĩ đơn giản một điều, hôm nay mình giúp người, ngày mai người giúp mình lại thế thôi ạ.

Vì lý do đó, rằng thì mà là tôn chỉ của em từ trước đến giờ vẫn thế không tốn một đồng, cứ thoải mái, không phải lăn tăn.

keomutvuive

Xe điện
Cám ơn ý kiến của cụ, cá nhân em chưa bao giờ nghĩ đến việc kiếm tiền bằng cái này, thậm chí em còn sửa cho cả thợ buôn hàng nội địa này. Trên OF này em cũng đã sửa cho nhiều người rồi, bên wtt còn nhiều hơn nữa.

Cá nhân em chỉ nghĩ đơn giản một điều, hôm nay mình giúp người, ngày mai người giúp mình lại thế thôi ạ.

Vì lý do đó, rằng thì mà là tôn chỉ của em từ trước đến giờ vẫn thế không tốn một đồng, cứ thoải mái, không phải lăn tăn.
biết là như thế nhưng e cứ nhắc các cụ đến nhờ sửa, thực ra cũng chỉ là tấm lòng thôi cụ ạ. nhân tiện cụ cho e hỏi với. e cũng đang tìm hiều về máy rửa bát + bếp từ, tổng 2 thứ dưới 30tr. cụ đã xem qua nhiều loại máy nên cấu tạo cụ chắc cũng nắm dc, theo cụ máy rửa bát nên lấy hãng nào thì bền và phù hợp với đk sử dụng của người VN, hoặc khi hỏng hóc thì dễ xử lý sửa chữa, dễ kiếm đồ thay thế ?? Bếp từ cũng vậy ạ?? e sợ nhất mua hãng xịn nhưng ko phù hợp với khí hậu của vn thì chết. Máy rửa bát e đang nhắm con BOSCH SMS 50E28EU , giá khoảng 18tr, bếp từ thì e định mua con bếp từ của Nhật như HITACHI HT-H60S ,PANASONIC KZ-F32AS giá khoảng hơn 10tr . cụ tư vấn cho e với ạ

cuongez

Xe tăng

Cháu có cái nồi cơm Tóshiba nội địa tự nhiên ko lên nguồn nữa.
Cụ có sửa đc ko?
Nếu đc thì cháu cầm qua cụ xem giúp.

lucky.win

Xe điện
biết là như thế nhưng e cứ nhắc các cụ đến nhờ sửa, thực ra cũng chỉ là tấm lòng thôi cụ ạ. nhân tiện cụ cho e hỏi với. e cũng đang tìm hiều về máy rửa bát + bếp từ, tổng 2 thứ dưới 30tr. cụ đã xem qua nhiều loại máy nên cấu tạo cụ chắc cũng nắm dc, theo cụ máy rửa bát nên lấy hãng nào thì bền và phù hợp với đk sử dụng của người VN, hoặc khi hỏng hóc thì dễ xử lý sửa chữa, dễ kiếm đồ thay thế ?? Bếp từ cũng vậy ạ?? e sợ nhất mua hãng xịn nhưng ko phù hợp với khí hậu của vn thì chết. Máy rửa bát e đang nhắm con BOSCH SMS 50E28EU , giá khoảng 18tr, bếp từ thì e định mua con bếp từ của Nhật như HITACHI HT-H60S ,PANASONIC KZ-F32AS giá khoảng hơn 10tr . cụ tư vấn cho e với ạ
Mua đồ nhiều tiền hay ít nó còn phụ thuộc vào tổng thể đồ của cả căn bếp.

Với giá cả 2 thứ dưới 30 tr. thì em khuyên cụ thế này.

- MRB không chọn model cụ đưa mà nên lấy cái SMS50D38, mầu inox, giá bây giờ khoảng 14 tr, mầu trắng thì rẻ hơn, khoảng 13 tr. Còn nếu thêm tiền thì sẽ chọn model khác, ngon hơn nữa.

- Bếp từ, nếu dùng hàng nội địa thì tốt nhất phải đi kèm cho nó cái ổn áp tối thiểu trên 5kVA, chỉnh cho nó ra chuẩn nguồn 200V thì dùng mới ổn định và không báo lỗi.
Các thánh bán hàng này chém kinh lắm, ngay trên OF này thôi, chém rằng bếp từ cho phép dùng điện dung sai được trên dưới 10%, làm em phải lục tung trên web, tìm tất cả tài liệu của Pana, Hitachi rồi Mit nữa, mà tuyệt nhiên không có chỗ nào nói như thế. Hoá ra các thánh ấy chém cho được. Không biết điện áp nhà cụ hiện tại là bao nhiêu, của nhà em thường xuyên 235 - 238V, mang đồ 200V vào mà dùng thì vỡ mồm.

Nếu là em thì em sẽ chọn bếp Cata 753, loại 3 mặt, giá cũng tương đương như thế, trên dưới 11 tr., em thấy thế là ngon hơn.

Hình thức 2 kiểu bếp em không so sánh vì mỗi người mỗi ý.

lucky.win

Xe điện
Cháu có cái nồi cơm Tóshiba nội địa tự nhiên ko lên nguồn nữa.
Cụ có sửa đc ko?
Nếu đc thì cháu cầm qua cụ xem giúp.
Không cụ ạ, cái này em không làm. Cụ tìm trên này có mấy cụ làm dịch vụ sửa đấy.

catpv

Xe điện

xyzhuyxyz

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi máy rửa bát nội địa nhật bãi cũ ko có chỗ để cho muối làm mềm nc, thì nếu mình cho vào đến khi máy rửa xả nước đi để tráng sẽ ko còn muối nữa coi như ko có tác dụng phải ko các cụ.

123qwerty

Xe buýt
Nhà em sắp mua máy, cụ nào dùng rồi thì cho em xin ý kiến về viên rửa hay muối rửa gì gì đó ạ
Em thì thấy đủ thứ loại: viên rửa, muối rửa, nước làm bóng, làm mềm nước.... chả biết mục đích dùng như thế nào cho đúng
Túm cái váy lại là cần mua những loại nào tiết kiệm tiền nhất để dùng lâu dài ạ ? có thêm tên hàng cụ thể thì càng tốt để em đi mua cho tiện

catpv

Xe điện
Em k dùng viên rửa. Mà dùng riêng từng loại cho vào từng ngăn. Em nghĩ thế tốt hơn là dùng viên tổng hợp. Viên tổng hợp phù hợp với máy nhật thôi, vì loại đó k có từng ngăn riêng biêt như máy EU