[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
May quá, vam vừa không phải mài cụ à

lucky.win

Xe điện
Cái khoá kiểu này tháo thế nào cụ?

Lò xo cụ nói là cái này?

Còn mấy công tắc gì đấy nó nằm chỗ nào cụ ơi?
- Lấy tô vít mỏng lách nhẹ vào rồi bẩy lên, tưng tý một và kiên trì nhé. Cứ bẩy lên, nó bị gập lại cũng kệ, khi ra ngoài rồi thì dùng kìm nắn lại là được.

- Nó là lẫy chuyển đổi để nước phun lên hay xả ra ngoài, khi lắp lại để ý cho núm cao su vào lỗ thoát ra của bơm là được.

Cụ lucky.win đúng là tháo ra mới thấy bi nó "lắc" cụ à.
Em thấy bi của nó có bịt bằng sắt, bi em mua chỉ có che bằng cao su không biết có chịu được không ?
Thường thì phần vòng bi đầu trục chỗ sát phớt ấy lắp loại có nắp che bằng cao su, nếu không có thì dùng bằng sắt cũng được, không sao đâu.

Cái phớt nhìn qua ảnh hơi khó, nhưng em nghĩ là ngon đấy, không sợ đâu.

An Tôn

Xe tải
E đọc mấy cái đầu cũng nảy ra ý tưởng thay chậu, vì có MRB rồi thì có khi chỉ cần chậu đơn thôi chứ chả cần chậu đôi làm gì...cái kiểu vá đá hay gì nhìn mất thẩm mỹ lắm, nhà e đang dùng bếp gas xong thay bếp từ bosch, phải vá mất một mảng gần 20cm mà nhìn rất chán, chỉ muốn đập hết đá đi thôi, thế mà trc đấy mấy cụ bán bếp từ bảo vá đá thì cũng chả mất thẩm mỹ, hic...đúng là các cụ ấy chém để bán bếp :)):))
Nhà em cũng đang giống nhà cụ đây, khoét bếp 71*41, bây giờ muốn mua bếp 3 lại phải vá bếp, mặt đá thì để cách sàn 81.5cm, nhồi máy rửa bát vào cũng k được ( vì em xem thì chiều cao của mrb phải tầm 85cm). Cụ lucky.win cho em tư vấn với ạ

Moi.lai.xe

Xe tải

Bác chủ giúp e dịch phần hướng dẫn sử dụng con này với! e được cho mà hỏi người sử dụng trước toàn bật lên ấn chạy chế độ tự động. giờ e chỉ muốn rửa nhanh hoặc sấy không mà tiếng nhật e ko dịch dc.
Nhà em dùng cái 4b này.
Cụ có thể chọn: Rửa Hoặc Sấy Hoặc Rửa Sấy.
Lát e hỏi kỹ F1 vì từ ngày có máy, việc xếp & vận hành máy là nó qly & thao tác cụ ah.

Trên có cụ hỏi: e đưa link cụ bán Mrb Nhật bãi mà e mua máy đây, cụ ấy nhiệt tình chu đâo lắm.
https://www.otofun.net/threads/xe-dop-tro-luc-nhat-hang-hin-gia-of.786308/page-94

Em mua cái mrb 4b như trên ở cụ này, sx 2012 mà tất cả nhõn 3tr đấy.

phongsun01

Xe máy
học các cụ, em cũng tháo máy ra vệ sinh và định thay vòng bi. cơ mà tháo ra nhìn hoa cả mắt nên chắc em lau chùi qua rồi lại lắp lại :|

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
học các cụ, em cũng tháo máy ra vệ sinh và định thay vòng bi. cơ mà tháo ra nhìn hoa cả mắt nên chắc em lau chùi qua rồi lại lắp lại :|

Mạnh dạn lên cụ, em vừa thay bi xong đang chờ chạy thử đây, hy vọng không phải bê sang cụ lucky.win :))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng đang giống nhà cụ đây, khoét bếp 71*41, bây giờ muốn mua bếp 3 lại phải vá bếp, mặt đá thì để cách sàn 81.5cm, nhồi máy rửa bát vào cũng k được ( vì em xem thì chiều cao của mrb phải tầm 85cm). Cụ lucky.win cho em tư vấn với ạ
Trước em cũng thay một bếp 3 teka hay cata gì đấy vào bếp gas đôi faber thì phải khoét thêm đá, cụ thử kiểm tra KT bếp xem.

lucky.win

Xe điện
Chiều cao tối thiểu để cho máy vào tủ bếp phải là 82,5 cm, nó là kích thước chuẩn rồi, máy châu Âu nào cũng thế.

Nếu muốn, có thể nâng riêng mặt đá chỗ để máy, nhiều nhà như thế rồi, ngày xưa khi làm tủ bếp các bác thợ toàn tư vấn để thấp vì phụ nữ Việt thấp người, ai nghĩ đến phát sinh máy móc như giờ đâu.

Nhà em dùng cái 4b này.
Cụ có thể chọn: Rửa Hoặc Sấy Hoặc Rửa Sấy.
Lát e hỏi kỹ F1 vì từ ngày có máy, việc xếp & vận hành máy là nó qly & thao tác cụ ah.

Trên có cụ hỏi: e đưa link cụ bán Mrb Nhật bãi mà e mua máy đây, cụ ấy nhiệt tình chu đâo lắm.
https://www.otofun.net/threads/xe-dop-tro-luc-nhat-hang-hin-gia-of.786308/page-94

Em mua cái mrb 4b như trên ở cụ này, sx 2012 mà tất cả nhõn 3tr đấy.
Loại 4 bộ này kịch kim giá 2 tr. thôi cụ, xếp đồ ít lắm ạ.

Moi.lai.xe

Xe tải
Chiều cao tối thiểu để cho máy vào tủ bếp phải là 82,5 cm, nó là kích thước chuẩn rồi, máy châu Âu nào cũng thế.

Nếu muốn, có thể nâng riêng mặt đá chỗ để máy, nhiều nhà như thế rồi, ngày xưa khi làm tủ bếp các bác thợ toàn tư vấn để thấp vì phụ nữ Việt thấp người, ai nghĩ đến phát sinh máy móc như giờ đâu.

Loại 4 bộ này kịch kim giá 2 tr. thôi cụ, xếp đồ ít lắm ạ.
Cảm ơn cụ, nhà e nhõn 2vc & 2f1. Ăn bữa nào rửa bữa ấy mà có hôm phải huy động đồ để nhét vào đấy cụ ah.
Tất nhiên nếu cỗ bàn thì thua ah nhg mục đích chính e muốn giải phóng tg hàng ngày cho vợ con để thêm tg nghỉ ngơi. Đôi triệu nhậu bữa hết nên nhịn bữa cho cả nhà nhàn!

An Tôn

Xe tải
Trước em cũng thay một bếp 3 teka hay cata gì đấy vào bếp gas đôi faber thì phải khoét thêm đá, cụ thử kiểm tra KT bếp xem.
Em xem bếp 3 của Bosch cụ ạ, nó ngắn hơn kt em đang để, mà dùng bếp đôi thì hơi ít

An Tôn

Xe tải
Nếu muốn, có thể nâng riêng mặt đá chỗ để máy, nhiều nhà như thế rồi, ngày xưa khi làm tủ bếp các bác thợ toàn tư vấn để thấp vì phụ nữ Việt thấp người, ai nghĩ đến phát sinh máy móc như giờ đâu
Ý cụ là khoét thêm tí đá ở dưới mặt tủ để chiều cao đủ 82.5cm ạ? Nhà em muốn để mặt đá ở trên mrb để còn tận dụng diện tích bày biện bên trên cụ ạ

cuongdiv

Xe container
Cảm ơn cụ, nhà e nhõn 2vc & 2f1. Ăn bữa nào rửa bữa ấy mà có hôm phải huy động đồ để nhét vào đấy cụ ah.
Tất nhiên nếu cỗ bàn thì thua ah nhg mục đích chính e muốn giải phóng tg hàng ngày cho vợ con để thêm tg nghỉ ngơi. Đôi triệu nhậu bữa hết nên nhịn bữa cho cả nhà nhàn!
Cụ mua bộ bé thế chắc chỉ rửa đc bát đũa, còn xoong chảo thì vẫn phải rửa tay ngoài hả cụ, thế thì có bất tiện lắm ko

lucky.win

Xe điện

Tháo máy mà đi tổ ong huyền thoại thế kia thì chóng mặt cũng phải, lần sau phải đi giầy đen vào, đảm bảo hết hoa mắt ngay ... he ... he.

Quan điểm của em từ trước tới giờ vẫn không thay đổi, đó là có máý để dùng là tốt lắm rồi, không quan trọng đắt hay rẻ.

Dĩ nhiên nếu có điều kiện thì đương nhiên cứ máy to mà dùng, xếp đồ cho thoải mái. Thông thường các cụ trên OF đây dùng cái 6 bộ đã thấy bé rồi, cái của cụ còn mini hơn, có 4 bộ.

Em đang test thử máy châu Âu loại to đây, xếp vẫn còn rộng chỗ.

lucky.win

Xe điện
À mà cái cảo H em mua loại nhỏ nhất và không phải cắt cụ ơi.

Cảm ơn cụ cổ vũ, chạy phe phé rồi :D
Quên, chiều nay không dặn cụ lấy giấy giáp nước đánh nhẵn cổ trục chỗ phớt nước, cho nó không ăn phớt.

Ý cụ là khoét thêm tí đá ở dưới mặt tủ để chiều cao đủ 82.5cm ạ? Nhà em muốn để mặt đá ở trên mrb để còn tận dụng diện tích bày biện bên trên cụ ạ
Ý em là nâng lên, chứ không khoét ạ.

Moi.lai.xe

Xe tải
Cụ mua bộ bé thế chắc chỉ rửa đc bát đũa, còn xoong chảo thì vẫn phải rửa tay ngoài hả cụ, thế thì có bất tiện lắm ko
Nồi chảo nhỏ nhà e vẫn nhét tuốt đc cụ ah.
Nồi chảo to thì chịu ah.

Tháo máy mà đi tổ ong huyền thoại thế kia thì chóng mặt cũng phải, lần sau phải đi giầy đen vào, đảm bảo hết hoa mắt ngay ... he ... he.

Quan điểm của em từ trước tới giờ vẫn không thay đổi, đó là có máý để dùng là tốt lắm rồi, không quan trọng đắt hay rẻ.

Dĩ nhiên nếu có điều kiện thì đương nhiên cứ máy to mà dùng, xếp đồ cho thoải mái. Thông thường các cụ trên OF đây dùng cái 6 bộ đã thấy bé rồi, cái của cụ còn mini hơn, có 4 bộ.

Em đang test thử máy châu Âu loại to đây, xếp vẫn còn rộng chỗ.

Đúng cụ ah, nhà em cập nhật, mở mang kiến thức muộn + cái bếp nguyên bản ko thể nhét mrb vào trừ phi sửa lại toàn bộ bếp. Đến cái bệ bếp dư đúng 1 khoảnh con con, cao 60cm nên duy nhất em 4b này là vừa.
Lựa chọn duy nhất cụ ah, nhg cũng happy lắm dồi!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Quên, chiều nay không dặn cụ lấy giấy giáp nước đánh nhẵn cổ trục chỗ phớt nước, cho nó không ăn phớt.

Ý em là nâng lên, chứ không khoét ạ.
Cái đấy em cũng biết phải làm nhưng lúc lắp lại quên béng mất :D hy vọng không sao.

Moi.lai.xe

Xe tải
Đây là hoàn cảnh em đây cụ! Diện tích vừa xoẳn.

Còn đây là ảnh em đi chôm mạng, nghệ thuật sắp đặt ah.

phongsun01

Xe máy
cụ lucky.win cho em hỏi xíu là cái cối xay sinh tố có cho vào máy rửa bát đc ko? em thấy ảnh của cụ trên có cái cối, nhưng em sợ sấy nhiều nó hỏng gioăng cao su