[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

KyoPhan

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi nhờ gấp lad mua máy rửa bát siemens hơn hay bosch hơn vì em được tư vấn là siemens có chức năng xả tràn .Theo các cụ em nên chọn bosch hay siemens ạ

apbe

Xe tải
Cụ lấy cái 9,7tr ấy. Thích hãng Bosch bếp 60 thì tầm 11tr.

Thế là bình thường.
Bác ơi, bác (có bán/hoặc) giới thiệu seri model bếp bosch tầm giá 11 tr cho e được không ạ? E thì mù tịt, mà e thì biết bác khuyên rất giá trị vì e đã mua mrb theo lời bác khuyên với giá hợp với nhu cầu, tài chính và dùng hơn 2 năm nay ko phải nghĩ gì ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi nhờ gấp lad mua máy rửa bát siemens hơn hay bosch hơn vì em được tư vấn là siemens có chức năng xả tràn .Theo các cụ em nên chọn bosch hay siemens ạ
Cái chức năng này là thế nào cụ?

taiadau

Xe điện
Em hỏi các cụ chút về tủ bếp lắp MRB âm, khoang tủ 85x60x60cm có lắp vừa MRB 12-14 bộ không các cụ ơi. Em xin cảm ơn ạ.

KyoPhan

Xe hơi
Em đang lăn tăn dùng máy giặt có chức năng sấy mà thâý bảo loại 2 chức năng sấy không khô hẳn được vẫn phải phơi,còn mua 2 cái rời thì khô luôn,mà nhà e ban công hơi chật .Có cụ nào dùng rồi cho em xin kinh nghiệm với

netresource

Xe tải
Em hỏi các cụ chút về tủ bếp lắp MRB âm, khoang tủ 85x60x60cm có lắp vừa MRB 12-14 bộ không các cụ ơi. Em xin cảm ơn ạ.
Vô tư cụ ạ.

Em đang lăn tăn dùng máy giặt có chức năng sấy mà thâý bảo loại 2 chức năng sấy không khô hẳn được vẫn phải phơi,còn mua 2 cái rời thì khô luôn,mà nhà e ban công hơi chật .Có cụ nào dùng rồi cho em xin kinh nghiệm với
Mua 2 cái để chồng lên nhau thì ko tốn diện tích mấy. Hai cái tiện hơn, cái đang giặt, cái đang sấy, ko cái nào chờ cái nào cả.

ngoc258

Xe máy
Sấy thì khô hẳn luôn cụ ạ. Nếu sấy mà không khô thì máy lỗi rồi.
Chức năng sấy của nó cũng có tùy chỉnh vd như sấy tự động, sấy nhanh, sấy vừa ẩm (để là thêm), sấy theo thời gian mình tự đặt...
Ưu điểm của nó là cụ chỉ cần cho quần áo vào và sáng hôm sau lấy ra. Rất tiện.
Cụ có thể đặt giờ cho nó là 6h sáng là xong. Thì nó sẽ tự hoạt động vào ban đêm và tới 6h là xong. Cụ lấy đồ ra sẽ đỡ bị nhăn hơn.

Còn nếu cụ mua giặt riêng và sấy riêng thì cũng tốt. Cái gì chuyên 1 việc sẽ tốt hơn là tích hợp chung . Nhưng rất mệt là đêm cụ lọ mọ giặt xong rồi lại lấy ra cho sang máy để sấy. Mà chủ yếu là sấy vào ngày đông rét ẩm ướt, thật ngại khi phải chui ra khỏi chăn để thò tay vào lôi đám quần áo ẩm ướt bỏ sang máy sấy.

Ti Ca

Xe hơi
Sắp tết r, có cụ nào nhận order đũa thuỷ tinh ko ạ, order giúp e với ạ

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

KyoPhan

Xe hơi
Nhà cụ đang dùng loại nào thế ạ

Sấy thì khô hẳn luôn cụ ạ. Nếu sấy mà không khô thì máy lỗi rồi.
Chức năng sấy của nó cũng có tùy chỉnh vd như sấy tự động, sấy nhanh, sấy vừa ẩm (để là thêm), sấy theo thời gian mình tự đặt...
Ưu điểm của nó là cụ chỉ cần cho quần áo vào và sáng hôm sau lấy ra. Rất tiện.
Cụ có thể đặt giờ cho nó là 6h sáng là xong. Thì nó sẽ tự hoạt động vào ban đêm và tới 6h là xong. Cụ lấy đồ ra sẽ đỡ bị nhăn hơn.

Còn nếu cụ mua giặt riêng và sấy riêng thì cũng tốt. Cái gì chuyên 1 việc sẽ tốt hơn là tích hợp chung . Nhưng rất mệt là đêm cụ lọ mọ giặt xong rồi lại lấy ra cho sang máy để sấy. Mà chủ yếu là sấy vào ngày đông rét ẩm ướt, thật ngại khi phải chui ra khỏi chăn để thò tay vào lôi đám quần áo ẩm ướt bỏ sang máy sấy.

volcanoz

Xe tải
Kinh nghiệm của e là hơi nông dân nên mua 2 cái giặt và sấy riêng, hay giặt nhiều vào cuối tuần giặt xong bỏ sang máy sấy giặt tiếp mẻ khác và nhỡ máy có hỏng thì xác suất hỏng cả 2 ít hơn là từng cái :). Nói vậy thôi chứ e thấy máy giặt Elec cũng bền lắm

Thuantrung

Xe tăng
Nhờ các bác tư vấn Giúp em, có loại rửa bát nào rửa được cả xoang nồi, bát đũa giúp em với a.

Thuantrung

Xe tăng
Muội trắng trắng li ti thì phần nhiều là do máy tráng chưa sạch, có thể là tay phun bị chạm chẳng hạn.

Còn về cái kia nó hiện lên là báo vệ sinh, nhưng không thể là 14 ngày đâu ạ, em nghiêm túc chứ không trêu. Phần này là nó đếm theo số lần hoạt động, giống như mình đi xe máy hay oto, sau bao nhiêu km thì nó nhắc thay dầu xe đi.

Em nhắc lại là nó báo theo chu kỳ, chứ không liên quan máy bẩn hay sạch, kể cả hôm nay vừa mới làm vệ sinh phin lọc chẳng hạn mà ngày mai đến lần báo thì nó vẫn báo, không liên quan máy bẩn hay sạch. Em chắc chắn không thể 14 ngày nhé, ngoại trừ máy của cụ trước đây đã dùng. Cụ có thể tham khảo trong topic này có rất nhiều cụ cùng dùng máy serie 4 hay serie 6 đều có phần Machine care là các cụ ấy biết ngay có phải 14 ngày hay không.

P/S - hy vọng là em chém sai.
Có loại nào tốt mà rửa được cả nồi bác tư vấn giúp em với a. Nhà em 4 người,

mourista

Xe tải
Có rủa được cả nồi không bác. Nhà em 4 người ăn a
Rửa được xoong nhỏ thôi nhưng nhà em chẳng bao giờ cho nồi vào, chỉ rửa bát đĩa đũa thìa thôi. Nói chung là tiết kiệm được 90% công sức so với ban đầu. Chính ra mua loại to thì không rửa đều được vì tâm lý có tí bát mà rửa bằng cả cái máy to tốn nước tốn điện. Máy nhỏ như nhà em thì ăn bữa nào rửa bữa đó

cuongtelecoms

Xe buýt
Mỗi cái có ưu, nhược điểm riêng. Em phân tích sơ bộ cho cụ nhé.
1. Loại tích hợp: gọn hơn vì chỉ có một máy. Nếu giặt xong mà sấy luôn thì rất tiện vì không phải lấy quần áo ra và chuyển sang máy sấy. Trước khi đi ngủ hẹn giờ để giặt, sấy thì sáng mai có quần áo khô, sạch để mặc. Thấy nhiều người kêu dễ bị lỗi (vì máy sấy) hơn nhưng em chưa trải nghiệm đủ nhiều nên không biết. Cái này phải có thống kê của nhà sx.
2. Hai loại riêng: tốn chỗ hơn dù có thể chồng máy sấy lên trên máy giặt. Nếu như cụ vẫn chủ yếu phơi quần áo (VN mình nắng nhiều, gió nhiều) thì máy sấy ít dùng. Lúc nào cần sấy như hôm lạnh, ẩm cao mới chuyển quần áo sang máy sấy để sấy. Có thể giặt và sấy nhiều mẻ quần áo song song (gần gấp đôi công suất). Có vẻ ít lỗi hơn?
Còn khô hay không là do chế độ sấy mà bạn chọn và hai loại sấy đều như nhau. Thường là rất khô, khô và hơi khô (nghĩa là còn ẩm để còn là ủi và đỡ nhăn quần áo), nhiệt độ cao khi sấy hoặc nhiệt độ thấp (sấy sẽ lâu hơn, tốn điện hơn nhưng đỡ hại quần áo hơn).
Nhà em vẫn phơi là chủ yếu (quần áo đỡ nhăn) nên dùng phương án hai. Nhưng nếu xác định không phơi (nhất là xứ lạnh chẳng hạn) thì em sẽ chơi phương án 1. Có điều kiểu giặt xong sấy luôn thì quần áo nhăn nhúm đến tội nghiệp, nghĩ đến cảnh phải là/ủi là chán luôn.