[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Dr Thanh Bùi

Xe container
Khay đó Cụ để Đũa, Thìa, Dao, Dĩa. Cụ nên mua Đũa Nhựa hay inox, dùng đũa gỗ vài bữa chất tẩy nó bào mòn và nhiệt nóng vứt đi ngay, Cụ tãi đũa ra đừng để túm tụm vào 1 chỗ, yên tâm khô cong.
Đây là ảnh đũa gỗ trước Cháu dùng gị hỏng phải bỏ đi.
View attachment 5544829
Nhà e thấy nước ở đũa nhiều , chắc do ko dàn ra như cụ bảo

maximax903

Xe điện
Nhà e thấy nước ở đũa nhiều , chắc do ko dàn ra như cụ bảo
Em ko nhớ bác nào comment ở trên rất đúng. Đó là sử dụng MRB lúc tối, để qua đêm sáng hôm sau mở ra thì bát đũa khô hơn hẳn là vừa rửa xong lấy bát đũa ra ngay. Nhà em toàn rửa mức 70 độ, bát đũa các kiểu dùng đồ Minh Long, hộp nhựa đựng chọn loại dùng được cho MRB như Rubbermaid chẳng hạn cho yên tâm vì dùng ở nhiệt độ cao như thế ko phải bát đĩa hộp nào cũng đảm bảo an toàn. Mấy loại hộp nhựa linh tinh em vứt hết

mimi123mimi

Xe tải
E đang định mua máy rửa bát (rửa đc cả nồi, xoong, chảo) với mức kinh phí từ 20-30tr. Kính nhờ các cụ tư vấn nên mua loại máy nào là phù hợp nhất và mua ở đâu đc ah. Cám ơn cccm.

tobe1720

Xe hơi
Nhà e trước làm bếp ko nghĩ đến mrb, giờ thấy tiếc. Mà lắp đặt giờ lại lười

Leanh65

Xe container
Máy nhà em cũng series4 nhưng bán âm thì có 3 giàn, nhưng ko có giỏ. Ko rõ cái giỏ này có bán thêm & có vừa cho loại 3 giàn ko nhỉ?
À em vừa xem lại, máy em là SMS50E22EU. Lâu quá rồi em quên. Trong thớt này ở trang đâu cỡ 5-600 gì đó các cụ ấy có đc mua giỏ này cho các máy không có ấy, cụ lội thử xem. Nhưng em nhớ là loại 2 nửa ghép lại hay sao ý vì máy em có rồi nên em không nhập tâm lắm.

network

Xe buýt
Ko biết series nào có cái giỏ để cắm đũa, thìa, dao, kéo các cụ nhỉ. Em thấy loại có giỏ cắm ấy đồ nhanh khô hơn là đặt khay trên cùng.
Những mẫu chỉ có 2 ngăn xếp thì sẽ có giỏ đựng cụ nhé, cụ cũng có thể ship mua riêng ở nước ngoài cái giỏ đó.

network

Xe buýt
Em ko nhớ bác nào comment ở trên rất đúng. Đó là sử dụng MRB lúc tối, để qua đêm sáng hôm sau mở ra thì bát đũa khô hơn hẳn là vừa rửa xong lấy bát đũa ra ngay. Nhà em toàn rửa mức 70 độ, bát đũa các kiểu dùng đồ Minh Long, hộp nhựa đựng chọn loại dùng được cho MRB như Rubbermaid chẳng hạn cho yên tâm vì dùng ở nhiệt độ cao như thế ko phải bát đĩa hộp nào cũng đảm bảo an toàn. Mấy loại hộp nhựa linh tinh em vứt hết
Vì là máy sấy nhiệt dư dùng chính nước nóng lần xả cuối cùng làm nóng bát và nó tự bay hơi khô nên sấy xong sẽ ko khô bằng để thêm 1 thời gian để nó bay hơi đó cụ.

network

Xe buýt
E đang định mua máy rửa bát (rửa đc cả nồi, xoong, chảo) với mức kinh phí từ 20-30tr. Kính nhờ các cụ tư vấn nên mua loại máy nào là phù hợp nhất và mua ở đâu đc ah. Cám ơn cccm.
Cụ có thể xem ở các siêu thị điện máy, showroom máy Bosch hoặc Electrolux để lựa chọn, hoặc trên này cũng có nhiều gian hàng bán cụ hỏi xem.

maximax903

Xe điện
Vì là máy sấy nhiệt dư dùng chính nước nóng lần xả cuối cùng làm nóng bát và nó tự bay hơi khô nên sấy xong sẽ ko khô bằng để thêm 1 thời gian để nó bay hơi đó cụ.
Vâng đúng rồi cụ. Cứ để nó om từ đêm đến sáng hôm sau là khô cong luôn. Nhất là mấy cái cốc thuỷ tinh trong veo, sạch bong kin kít

kophanhkocoi

Xe buýt
Cụ nào dùng máy rửa bát rồi cho em hỏi với, là máy sau khi hoàn thành chu trình, bát đĩa khô, nhưng giá hoặc hai bên thành máy còn đọng những giọt nước không? Nếu bị thế thì máy bị lỗi gì phải không ạ?

network

Xe buýt
Cụ nào dùng máy rửa bát rồi cho em hỏi với, là máy sau khi hoàn thành chu trình, bát đĩa khô, nhưng giá hoặc hai bên thành máy còn đọng những giọt nước không? Nếu bị thế thì máy bị lỗi gì phải không ạ?
Không lỗi gì cụ nhé, nếu hôm nào hanh khô để qua đêm thì có thể khô bớt đc chứ trên thành sẽ ko hết đc nước đọng.

kophanhkocoi

Xe buýt
Không lỗi gì cụ nhé, nếu hôm nào hanh khô để qua đêm thì có thể khô bớt đc chứ trên thành sẽ ko hết đc nước đọng.
Thế cũng dở cụ nhỉ? Vì còn nước thì nó cảm giác bẩn bẩn sao ấy. Giá mà khô ráo y như sấy xong quần áo thì tốt :)

Daitran

Đi bộ
Dùng máy rửa bát lắp ống cấp nước bằng nước nóng được không các cụ.

network

Xe buýt
Dùng máy rửa bát lắp ống cấp nước bằng nước nóng được không các cụ.
Không nên cụ nhé, 1 số loại máy cao cấp cho phép chọn đường nước cấp là nước nóng hoặc lạnh thì mới làm.

Daitran

Đi bộ
Không nên cụ nhé, 1 số loại máy cao cấp cho phép chọn đường nước cấp là nước nóng hoặc lạnh thì mới làm.
Em cảm ơn cụ! Em lắp năng lượng mặt trời nên em nghĩ dùng nước nóng luôn đỡ tốn tiền điện😄😄😄

mimi123mimi

Xe tải
Cụ có thể xem ở các siêu thị điện máy, showroom máy Bosch hoặc Electrolux để lựa chọn, hoặc trên này cũng có nhiều gian hàng bán cụ hỏi xem.
E kg biết j về mrb nên mới nhờ các cụ tư vấn nên mua loại nào (hãng, model...) hiệu quả nhất và mua ở đâu chất lượng đbao, giá cả phù hợp, cụ ah. E thấy có nhiều loại khác nhau, ra cửa hàng điện máy thì các bạn bán hàng bảo mẫu nào cũng ok hết.

network

Xe buýt
E kg biết j về mrb nên mới nhờ các cụ tư vấn nên mua loại nào (hãng, model...) hiệu quả nhất và mua ở đâu chất lượng đbao, giá cả phù hợp, cụ ah. E thấy có nhiều loại khác nhau, ra cửa hàng điện máy thì các bạn bán hàng bảo mẫu nào cũng ok hết.
Cụ tham khảo mẫu này xem chỗ nào rẻ bảo hành tốt là cụ mua đc SMS68TW06E

Sàn AROMA

Xe tải
Hôm trước em mua ít bột rửa bát, muối & nước bóng Finish được khuyến mãi vỉ 3 viên vệ sinh Finish như này. Em thì hay dùng lọ dung dịch hương chanh Finish để vệ sinh máy. Bên bán hàng bảo mỗi lần vệ sinh máy cho 1 viên vào máy rồi ấn nút Machine Care là được có đúng ko các cụ?

Viên này nó vừa là viên rửa bát , vừa là viên vệ sinh máy. Cụ bỏ viên này vào lòng máy rửa bát cùng bát đĩa luôn. Chứ không phải vệ sinh không tải như chai dung dịch cụ nhé. Chi tiết hơn cụ xem ở bài này ạ.

Sàn AROMA

Xe tải
Cụ không để ý thôi, em cũng nhờ cụ ấy mua hộ túi 1,2 kg đều đục lỗ và bị đóng cứng. Mỗi lô đầu tiên em mua năm 2017 loại 1,5kg là kín mít, cảm giác đóng túi rất xịn. Sau loại 1,4 và 1,2 cảm giác như đóng gói tại VN ấy, mép dập không xịn như túi loại 1,5kg.
ủa ủa ...sao em cũng somat hàng của Đức mua từ cụ lucky.win túi 1,2kg đâu có thấy lỗ gì đâu ạ???? nếu hở vậy nó sẽ hút khí và bị vón cục thì làm sao ạ???
Somat có 2 dạng túi cụ nhé,
Loại này sẽ có đục lỗ.

Còn loại này thì không có đục lỗ ạ.