[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
- Có cái máy rửa bát, mà các cụ bàn ác thật, tận hơn 1k4 trang, em làm con Häfele có hơn 10 củ chạy phè phè, xấy khô, tự mở cánh, diện tích lớn ;))
Mà cái máy rửa bát nguyên tắc có cái gì đâu, nó là cái thùng cho bát vào, có máy phun nước, sau đó làm khô là xong, có gì ghê gớm ;))
(trước e cũng vào hỏi 1 câu, mà nhiều doanh nhân quan tâm quá, nên té gấp).
- Thực tế thớt này cũng nhiều "doanh nhân" trà trộn trên tư cách tư vấn ;))

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em cũng mới sử cái bốc - hết BH mấy tháng thì E19 😀
May có sẵn đồ cầm của anh em chưa trả nên em mần luôn - mất 30 phút lại chạy tít.
Cụ sửa thế nào vậy , e tra cái mã e19 trên này thì khá nhiều cụ bị . e đang chờ ông anh ở cơ quan đến xem có sửa đc ko hay phải thay

Dr Thanh Bùi

Xe container
- Có cái máy rửa bát, mà các cụ bàn ác thật, tận hơn 1k4 trang, em làm con Häfele có hơn 10 củ chạy phè phè, xấy khô, tự mở cánh, diện tích lớn ;))
Mà cái máy rửa bát nguyên tắc có cái gì đâu, nó là cái thùng cho bát vào, có máy phun nước, sau đó làm khô là xong, có gì ghê gớm ;))
Về cơ chế e nghĩ cũng ko có gì quá phức tạp . hôm qua rảnh tra cái lỗi e19 trên này mà nhiều cụ bị phết . Sáng e mở ra kiểm tra thì ko thấy dấu hiệu của chuột hay côn trùng gì . Nhà e khá sạch sẽ , lại thường xuyên dùng máy hút ẩm , máy để ở ngoài khá thoáng

.Bo My

Xe container
máy rửa bát vặt của anh chị em nhiều tiền lắm, thấy mấy nhà chơi tới 30 triệu!
Nguyên tắc thì dễ tuy nhiên rất dễ hư hỏng vì môi trường nóng ẩm hóa chất và không có tiếng Việt.

thinhtd

Xe container
Trên máy có mấy linh kiện gọi là thay thế định kỳ, là cái van nước lỗi E19 và cảm biến nước.

Nó chết bất kỳ lúc nào, trung bình là 2 năm, có người thì 3-4 năm.

Cá biệt có trường hợp máy mới chạy được 10ph đã bị luôn.

Cái bơm nhiệt có người dùng 8-9 năm chưa sao, có người ngoài 2 năm đã tèo, do cách dùng.
Về cơ chế e nghĩ cũng ko có gì quá phức tạp . hôm qua rảnh tra cái lỗi e19 trên này mà nhiều cụ bị phết . Sáng e mở ra kiểm tra thì ko thấy dấu hiệu của chuột hay côn trùng gì . Nhà e khá sạch sẽ , lại thường xuyên dùng máy hút ẩm , máy để ở ngoài khá thoáng
Có lần cụ Luck nói nguyên nhân rồi đó cụ.

hairyscary

Xe điện
Em dùng máy Hafele 6 bộ. Mấy tháng trước bị lỗi E4 rồi E0. Thợ hãng đến kéo cái bản mạch bằng ngón tay bên hông máy ra và thay cái cảm biến ở đó. Xong máy chạy nước nôi vào ra OK nên em không để ý. Hôm sau mới thấy mất nước nóng, mà chu kỳ chạy dài gấp rưỡi, ví dụ chạy chu kỳ 3 tiếng thì phải 4 tiếng rưỡi-5 tiếng mới xong. Mất nước nóng mà máy không hề báo lỗi. Thợ hãng lại đến vần, gọi điện hỏi các kiểu xong cũng bó tay về.
Em nhờ các cụ tư vấn giùm em ca này là sao vậy ạ.

fortuner2021

Xe máy
Em dùng máy Hafele 6 bộ. Mấy tháng trước bị lỗi E4 rồi E0. Thợ hãng đến kéo cái bản mạch bằng ngón tay bên hông máy ra và thay cái cảm biến ở đó. Xong máy chạy nước nôi vào ra OK nên em không để ý. Hôm sau mới thấy mất nước nóng, mà chu kỳ chạy dài gấp rưỡi, ví dụ chạy chu kỳ 3 tiếng thì phải 4 tiếng rưỡi-5 tiếng mới xong. Mất nước nóng mà máy không hề báo lỗi. Thợ hãng lại đến vần, gọi điện hỏi các kiểu xong cũng bó tay về.
Em nhờ các cụ tư vấn giùm em ca này là sao vậy ạ.
mua máy mới thôi :D

Cucumin

Xe điện
Các Cụ cho hỏi máy rửa bát Bosch nhà em bị lỗi giờ muốn gọi sửa thì gọi ở đâu nhỉ. Bà giúp việc cứ nhờ em gọi vì vợ em đang không có nhà mà search ra cả đống trung tâm của Bosch.

3077

Xe container
Con mrb em có mùi gián do là s4 hé cửa, có cách nào khử mùi gián k nhỉ, e dùng viên vệ sinh mrb rồi mà k hết

dislike

Xe hơi
Page nhiều quá lội không nổi. Có cụ nào dùng mrb Xiaomi cho em xin ít đánh giá với ạ, em thấy giá mềm hơn các thương hiệu châu Âu, em định ham rẻ chút thì có nên không?

Dr Thanh Bùi

Xe container
Page nhiều quá lội không nổi. Có cụ nào dùng mrb Xiaomi cho em xin ít đánh giá với ạ, em thấy giá mềm hơn các thương hiệu châu Âu, em định ham rẻ chút thì có nên không?
E thấy hàng của bọn Xiaomi nói chung là bền . Chưa kể hàng Tàu có vẻ phù hợp với thời tiết VN hơn . Đồ tàu nhà em dùng sà sã chả thấy hỏng gì .
Nếu thay máy rửa bát chắc e sẽ chọn Midea hoặc Xiaomi

lucky.win

Xe điện
Thế mới nhọ mà tính e cẩn thận ngồi đọc rất kỹ HDSD lại còn tham khảo chia sẻ của các cụ Of . Sau đợt này , nếu thay e sẽ chọn của bọn Xiaomi hoặc Midea xem sao .
Bên hãng báo thay hết tầm 1 củ , bh 3 tháng . Sao có cụ bảo là bh 6 tháng nhỉ
Cụ cần thay thì nhắn em, mai em làm ở Nam Định.

lucky.win

Xe điện
E thấy hàng của bọn Xiaomi nói chung là bền . Chưa kể hàng Tàu có vẻ phù hợp với thời tiết VN hơn . Đồ tàu nhà em dùng sà sã chả thấy hỏng gì .
Cụ thích hàng Tầu thì chọn Midea, nó làm cho nhiều hãng của Việt Nam!, kể cả Hafele nữa.

Xiaomi cũng do Midea làm, nhưng nó đặt riêng nên khi toi thì tìm linh kiện lẻ khó lắm đấy.

lucky.win

Xe điện
Các Cụ cho hỏi máy rửa bát Bosch nhà em bị lỗi giờ muốn gọi sửa thì gọi ở đâu nhỉ. Bà giúp việc cứ nhờ em gọi vì vợ em đang không có nhà mà search ra cả đống trung tâm của Bosch.
Máy nhà cụ bị lỗi gì thế, nó báo trên màn hình thế nào.

.Bo My

Xe container
Xiaomi thì đẹp rồi nhưng hình như là tiếng Tàu và lúc sửa. Bên Texgio thấy có mấy model có tính năng tương tự như tia cực tím, tích hợp bồn rửa..

.Bo My

Xe container
Con mrb em có mùi gián do là s4 hé cửa, có cách nào khử mùi gián k nhỉ, e dùng viên vệ sinh mrb rồi mà k hết
Cụ tháo hẵng lọc dưới đáy ra vệ sinh chưa? Mỗi tuần 1 lần, không phải đổ hộp rác mà bê cả bộ lọc ra.

dislike

Xe hơi
E ko có duyên vs mấy đồ mà các cụ of khen thì phải . Con máy rửa bát này e đã gọi bảo hành 3 lần , lần này vừa hết bh thì lại bị lỗi E19 .
Khả năng cụ phải thử sang đồ Tàu hoặc VN. Trước em cũng ham hố ship hẳn 2 cái bếp từ Đức về dùng chưa hết 1 năm nó rủ nhau hỏng, mua tạm cái TQ thì lại dùng ngon suốt mấy năm không chịu hỏng đâm ra giờ định mua mrb lại ngó sang mấy đồ TQ trước