[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

JasonNghia

Xe điện
giải hôm nay vui, phốt thì phốt chứ nhìn vào mặt tích cực mà sống mới vui dc cụ nhỉ, chê thì Mẽo Nhật cũng bị chê mà thôi 😅
Tổ chức kém thì mới có chuyện 8h vẫn có người đang chạy trong phố mà cụ, tắc cả đường. Trước có mấy giải chạy cũng trong phố mà 8h em ra đường còn thấy dọn dẹp gọn gàng rồi cơ.

manhvpcp

Xe buýt
Chiều tối qua (khoảng 18h30) cũng có 1 thanh niên nam giới đột quỵ ở CV Thanh Xuân. E đi qua thấy mọi người đang ép ngực bạn ấy. Xe cấp cứu thì đỗ ngoài cổng. Ko biết bạn ấy có qua được không.
Chạy thì tốt cho sức khỏe nhưng cố quá thì cũng ko nên. Mùa này chớm đông rất dễ bị cảm lạnh.

f1_hn

Xe container
Chiều tối qua (khoảng 18h30) cũng có 1 thanh niên nam giới đột quỵ ở CV Thanh Xuân. E đi qua thấy mọi người đang ép ngực bạn ấy. Xe cấp cứu thì đỗ ngoài cổng. Ko biết bạn ấy có qua được không.
Chạy thì tốt cho sức khỏe nhưng cố quá thì cũng ko nên. Mùa này chớm đông rất dễ bị cảm lạnh.
Qua e xem clip đội Fast Angel hỗ trợ đưa đi cấp cứu mà ko biết tình hình ntnt...hy vọng bạn ý vượt qua dc

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cũng là chạy

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Tổ chức kém thì mới có chuyện 8h vẫn có người đang chạy trong phố mà cụ, tắc cả đường. Trước có mấy giải chạy cũng trong phố mà 8h em ra đường còn thấy dọn dẹp gọn gàng rồi cơ.
đường chạy như này thì phải chạy cùng xe cộ là không tránh khỏi

hiepchiken82

Xe tăng
cái này e thấy nhiều cụ tham gia theo kiểu phong trào để đăng fb hoặc là tham gia để có mục đích kết nối rồi pr j j đó, chứ dân chạy thường xuyên thì họ mới hoàn thành được các chặng đường của giải. Còn nhiều cụ, cả năm chả thấy tập tành gì cũng tham gia e ko hiểu các cụ í đi bộ bao nhiêu km hay cứ tham gia nộp tiền là được huân huy chương khoe fb nhỉ? thể dục thể thao thì tốt quá rồi, nhưng nhiều cụ cứ làm quá nó lên làm mất cái ý nghĩa của nó.

chievo

Xe tăng
cái này e thấy nhiều cụ tham gia theo kiểu phong trào để đăng fb hoặc là tham gia để có mục đích kết nối rồi pr j j đó, chứ dân chạy thường xuyên thì họ mới hoàn thành được các chặng đường của giải. Còn nhiều cụ, cả năm chả thấy tập tành gì cũng tham gia e ko hiểu các cụ í đi bộ bao nhiêu km hay cứ tham gia nộp tiền là được huân huy chương khoe fb nhỉ? thể dục thể thao thì tốt quá rồi, nhưng nhiều cụ cứ làm quá nó lên làm mất cái ý nghĩa của nó.
kể cả có PR Khoe trên FB thì cũng phải tự thân hoàn thành quãng đường đó cụ. Ko đơn giản đâu....nên phong trào thu hút đông người tham gia hoạt động thể dục thể thao là em ủng hộ ạ...

hiepchiken82

Xe tăng
kể cả có PR Khoe trên FB thì cũng phải tự thân hoàn thành quãng đường đó cụ. Ko đơn giản đâu....nên phong trào thu hút đông người tham gia hoạt động thể dục thể thao là em ủng hộ ạ...
thì đúng là ko đơn giản thật, vì bản thân e cũng chạy khá đều nhưng ở cự ly ngắn khoảng 10km thôi, nên e thấy hết sức ngạc nhiên vì nhiều cụ chả bao giờ chạy cũng tham gia ở cự ly dài, kể cả cự ly ngắn như 5-10km nếu ko tập luyện thì việc đi bộ để đạt đc khoảng cách này cũng là cả vấn đề.

jang

Xe tăng
Giải có tổ chức, có xin phép và được cấp phép đàng hoàng. Nó vừa là hoạt động phong trào cổ vũ tinh thần tập thể dục thể thao, nâng cao sức khỏe cho người dân cũng là một dịp quảng bá hình ảnh, thúc đẩy du lịch. Mấy cụ chửi bới phê phán kinh quá. Rồi lại còn nhân danh 5 triệu nhân dân thủ đô để lên án nữa. Chưa chắc số người lên án đã nhiều bằng số người chạy giải hôm qua đâu các cụ.

El Jefe 2

Xì hơi lốp
Em đã chạy ở Nha Trang, Hạ Long, Huế, Lai Châu...

Dù bị căng dây chặn đường, nhưng nhân dân ở các nơi đó vẫn ủng hộ rất nhiệt tình, ra đường cổ vũ động viên nồng nhiệt, còn tiếp nước cho người chạy, đập tay, chụp ảnh...

Phải chăng một số cụ ở Thủ đô đang quá khắt khe?

Ca phê thôi

Xe tăng
Đợt rồi có giải marathon Beclin nhìn khán giả cổ vũ mà thèm, sau đó nhìn sang OF gặp những thớt thế này. Bảo sao dân Việt thể trạng gen đã yếu, giờ còn lười vận động thì sao mà so được với các bạn khác ở lĩnh vực thể thao.
Người dân nói chung và cá nhân tôi nói riêng rất ủng hộ việc tập thể dục (nhiều người tập trong đó có tôi), tuy nhiên việc tập luyện cũng như tổ chức giải (giải doanh nghiệp, giải nội bộ, giải quy mô nhỏ) không nên (không được) ảnh hưởng đến người dân, ảnh hưởng đến sinh hoạt, hoạt động hàng ngày ...Kiểu như nhiều người khác tập luyện và thi đấu các môn khác như bóng đá, bóng chuyền, cầu lông ... rồi họ tự tổ chức giải nhỏ, giải nội bộ ... rồi họ chặn phố để tổ chức thi đấu trên đường ... ảnh hưởng đến hoạt động, sinh hoạt ... của người dân thì cũng được sao. Làm gì thì làm nhưng đừng ảnh hưởng đến người khác, đến cộng đồng mới là văn minh.

Ếch

Xe tăng
E nghe thằng e đội chạy nói giải này có 2 vụ đột quỵ: 1 ở km 33, 1 ở vạch đích. Và hình như ko cứu được ai akak.

formula_one

Xe tăng
Người dân nói chung và cá nhân tôi nói riêng rất ủng hộ việc tập thể dục (nhiều người tập trong đó có tôi), tuy nhiên việc tập luyện cũng như tổ chức giải (giải doanh nghiệp, giải nội bộ, giải quy mô nhỏ) không nên (không được) ảnh hưởng đến người dân, ảnh hưởng đến sinh hoạt, hoạt động hàng ngày ...Kiểu như nhiều người khác tập luyện và thi đấu các môn khác như bóng đá, bóng chuyền, cầu lông ... rồi họ tự tổ chức giải nhỏ, giải nội bộ ... rồi họ chặn phố để tổ chức thi đấu trên đường ... ảnh hưởng đến hoạt động, sinh hoạt ... của người dân thì cũng được sao. Làm gì thì làm nhưng đừng ảnh hưởng đến người khác, đến cộng đồng mới là văn minh.
(1) Về lý
Họ (Ban tổ chức) đã xin phép chính quyền và được chấp nhận để tổ chức giải.

(2) Về tình

Tính riêng ở HN một năm cũng chỉ được vài giải mà thôi, một số giải BTC vẫn chỉ chia đường cùng với các phương tiện giao thông khác, thời gian tổ chức thì cố gắng tổ chức ban đêm về sáng để tránh ảnh hưởng nhất có thể. Còn tất nhiên tổ chức thì không thể tránh được xung đột, va chạm này kia nhưng đôi khi cũng phải hy sinh lợi ích cá nhân để đặt lợi ích cộng đồng lên trên bác ah.

nissanlover

Xe tải

Dù bị căng dây chặn đường, nhưng nhân dân ở các nơi đó vẫn ủng hộ rất nhiệt tình, ra đường cổ vũ động viên nồng nhiệt, còn tiếp nước cho người chạy, đập tay, chụp ảnh...

Bạn em chạy ở Hội An về bị dân đuổi như đuổi tà. Tóm lại do người tổ chức chọn địa điểm kém. Nên tổ chức ở những nơi vắng để kéo khách du lịch, chứ bản thân kv Hồ Gươm, phố cổ đã đông nườm nượp, buôn bán nhỏ thì cần ko gian đi lại, chặn hết của người ta thì người ta chả kêu.
Tổ chức ở HN thì nên sang LB hoặc Sơn Tây hoặc lên Hòa Lạc ấy, hồ Tân Xã hoặc Đồng Mô, Sóc Sơn rất là đẹp. Em đảm bảo lên đó chạy chả ai kêu lại còn kéo khách đến bán đồ ăn, nước non, dân sẽ ủng hộ hết mình luôn.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

một bộ phận nhỏ nhân dân vì lợi ích bản thân quá khắt khe thôi cụ ạ, không sao đâu :D Giải vẫn sẽ tổ chức hàng năm, dần nhân dân sẽ quen.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
5km chuẩn bị xuất phát

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
đoạn nào em ko rõ

Cavaho

Xe tăng