[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

Lexus 717

Xe điện
Trường hợp xe máy đi vào đường cao tốc mà bị tịch thu thì nặng quá, có những trường hợp cố tình đi vào thì không nói, nhưng cũng có trường hợp ngáo ngơ rồi đi vào rồi tìm cách quay ra, nhưng có khi vừa phát hiện thì bị bắt chưa kịp quay ra . Nếu thu phương tiện thì cái xe đẹp chút giờ cũng 4 năm chục, người ta đi làm cả năm còn chưa kiếm được, thế thì nặng quá
Trường hợp này có lẽ nên lưu kho cả người lẫn phương tiện!!!! Có phương tiện tham gia giao thông mà bị mù nhỡ gây tai nạn ai gánh hậu quả????

ConCuCauKinh

Xe buýt

Một chính sách tưởng như hợp lòng dân sao lại bị phản đối? Em screenshot lại kết quả thăm dò ý kiến của Vnexpress về vấn đề 0% nồng độ cồn.

vihali

Xe container
Thế ông không biết ghi biên bản là tôi không dùng chất có cồn yêu cầu xét nghiệm máu xác thực nhưng không được chấp nhận à??? Với biên bản như vậy nó vi phạm thông tư 26 sẽ không thể xử phạt!!!
Nhiều đội còn ko cho dân viết vào biên bản. Họ ko cần dân kí, vẫn có tiếp thị sữa chứng kiến kí. Nói chung là gặp CSGT thì người bất lợi là dân.

PS. À ko hiểu sao cụ quote cụ khác mà hệ thống báo cụ reply em. Lỗi này bị từ hôm qua.

Thế ông không biết ghi biên bản là tôi không dùng chất có cồn yêu cầu xét nghiệm máu xác thực nhưng không được chấp nhận à??? Với biên bản như vậy nó vi phạm thông tư 26 sẽ không thể xử phạt!!!
:)) Có thể cụ đúng, nhưng có nhiều trường hợp không êm được như cụ nói đâu.

motthoidongbim

Xe điện
Nhiều ông cứ bàn và cãi không uống nhưng trên 0% mà csgt vẫn xử phạt. Không uống là mới không uống chứ vẫn có nồng độ cồn thì ông uống từ hôm trước vẫn lên. Còn ăn hoa qả, uống siro… dù có lên tẹo nhưg nói chuyện, chia sẻ vs csgt thì vẫn ok thôi. Thà bỏ sót còn hơn bắt sai, nó kiện vs lu loa cho vỡ mẹt. Miếg cơm của các anh ý.
E có lần ngồi xem bắn tốc độ. E hỏi nhỡ bắn 53 mà máy sai thì sao( thời đấy oto vào kdc là đươi 50). Đứa bắn nó bảo : trên 55 e mới báo, dưới thì thôi anh ơi. Chẳng bjo sai được.

Lexus 717

Xe điện
Nhiều đội còn ko cho dân viết vào biên bản. Họ ko cần dân kí, vẫn có tiếp thị sữa chứng kiến kí. Nói chung là gặp CSGT thì người bất lợi là dân.

PS. À ko hiểu sao cụ quote cụ khác mà hệ thống báo cụ reply em. Lỗi này bị từ hôm qua.
Tự trang bị kiến thức để bảo vệ mình thôi cụ! Đúng là có những bọn củ chuối làm những trò như vậy thật là bởi vì nó không minh bạch và nó xử lý lỗi khác không phải nồng độ cồn có mức xử phạt kịch khung ngang án tử hình. Chính vì có những vụ như vậy nên dân mới quay clip tung lên mạng. Hơn nữa, giờ cụ vẫn có thể gọi đường dây nóng BCA. 1 lần không nghe máy, 2 lần không nghe thì lần thứ 3. Kể cả 3-4 lần không nghe thì cụ vẫn có bằng chứng là đã gọi điện phản ánh sự việc kèm với clip cụ không chấp thuận kết quả đo nồng độ kèm yêu cầu được xét nghiệm máu thì bố thằng tiếp thị sữa cũng chả có ý nghĩa gì khi kí làm chứng thay cụ. Kèm theo đó là cụ làm kiến nghị sự việc kèm clip bằng chứng thì chắc chắn chả thằng nào phạt được cụ cả.

Website
luatminhanh.vn
Trường hợp này có lẽ nên lưu kho cả người lẫn phương tiện!!!! Có phương tiện tham gia giao thông mà bị mù nhỡ gây tai nạn ai gánh hậu quả????
Gặp loại MÙ thì nói làm gì cho phí lời .

Chỉnh sửa cuối:

kiailovey

Xe tải
Xe công lái xe nó đâu có uống đâu cụ ơi.

Em ủng hộ luôn cả việc tịch thu xe máy, ô tô nếu vượt đèn đỏ, đi ngược chiều ( khó nhất là việc xử lý những lái xe thế nào khi họ không phải là chủ xe)
Sao lại thu xe. Cái xe nó có uống rượu đâu
Nước mình đi sau mà rảnh quá, nghĩ bao nhiêu trò. Sao ko như nước ngoài. Ai lái xe mà lại uống rượu thì cho đi tù tươi xe còn ai dám vi phạm ko...
Rảnh cho mấy bấc quá... Hic

Lexus 717

Xe điện
Gặp loại MÙ thì nói làm gì cho phí lời .
Tôi không hiểu nếu không bị mù thì làm thế nào có thể vào được cao tốc cấm phương tiện thô sơ và xe gắn máy??? Đầu cao tốc nào chả có biển báo, biển cấm. Có biển cấm mà vẫn lao vào thì chỉ có thể giải thích là chủ phương tiện bị mù!!!!!

TieuFu

Xe container
Tôi không hiểu nếu không bị mù thì làm thế nào có thể vào được cao tốc cấm phương tiện thô sơ và xe gắn máy??? Đầu cao tốc nào chả có biển báo, biển cấm. Có biển cấm mà vẫn lao vào thì chỉ có thể giải thích là chủ phương tiện bị mù!!!!!
Haiz ! cụ ra chỗ Thăng Long - Hòa lạc thử phát thì biết, mù thât mù giả đầy ra. Có dạo ngành tuyển cả bọn mù dở đi làm lên cao tốc vẫy bánh mì bị tai nạn nữa đấy ! Xứ mình mừ dở nhiều lắm ! KK !

Boyngoan

Xe tải
Tôi cho rằng tương lai gần chúng ta sẽ tốn thêm nhiều nguồn lực để sửa đổi cái luật này lại cho đúng với bản chất của nó. Với cá nhân tôi, nồng độ cồn 0% là một sự phi lý về mặt sinh học và sinh lý.

Và tôi ko hiểu sao vấn đề này lại phải vô cùng tốn giấy mực đến thế

beSuSu

Xe điện
Xh cảm tính thì họ thích 0. Mọi thứ gộp thành 1 là có, 2 là 0.
Còn những thứ 0.1,0.15.... chỉ là phức tạp và ngụy biện.

baba77

Xe buýt
Tranh cãi thì nó tốn giấy mực thôi.... OF còn có thớt dài lê thê về vấn đề nay mà.

Boyngoan

Xe tải
Nếu luật này được Ok thì các anh sẵn sàng mua loại máy thổi có độ nhạy tuyệt vời nhất thế giới để mua về đem ra xài ấy chứ.

sthd

Xe lăn
tớ thích thì tớ làm thế đấy, làm gì được tớ ?

Matizcoi

Xe cút kít
Đến giờ chính thức chán hẳn, cam lộ thổi cồn quê em ban ngày chỉ cho xe máy thổi thôi, ô tô ban tối thi thoảng mới làm, cơ bản vẫn khoái số 0 tuyệt đối thì chịu các bác trên zồi.

Cái nữa là người ta vi phạm nồng độ cồn thì phạt hành chính bằng tiền là được rồi, đây lại thông báo về "công ty", xong rồi "công ty" tổ chức sinh hoạt ra nghị quyết khiến trách, cảnh cáo người ta.

Em cho đó là việc xúc phạm uy tín của cá nhân. Họ có vi phạm hình sự đâu mà phải làm cái trò bôi nhọ danh dự người ta như thế.

Ở thôn em có ông cụ bị thổi ở đường làng phạt 2,5tr, đem ông ấy ra khiển trách ông ấy xin ra khỏi công ty, thâm niên 40 năm rất quý, nhưng người ta thấy xấu hổ nên từ bỏ, lâu rồi ông ấy ko ko đến cty nữa.

Chỉnh sửa cuối:

huutrinh6688

Xe điện
Cái nữa là người ta vi phạm nồng độ cồn thì phạt hành chính bằng tiền là được rồi, đây lại thông báo về "công ty", xong rồi "công ty" tổ chức sinh hạt ra nghị quyết khiến trách người ta.

Em cho đấy là việc xúc phạm uy tín của cá nhân. Họ có dấu hiệu hình sự đâu mà phải làm cái trò bôi nhọ danh dự người ta như thế.

Ở thôn em có ông cụ bị lỗi nồng độ cồn phạt 2,5 , đem ông ấy ra khiển trách ông ấy "xin ra khỏi công ty", giờ ông ấy ko ko đến cty nữa.
Xã hội vô pháp vô thiên được vận hành bởi những cái đầu máy móc nó sinh ra cái trò mất dạy đấy. Người ta cứ xem đấy là điều bình thường nhưng cá nhân e thấy các bố áp dụng luật tuỳ tiện phi lý.

Xã hội vô pháp vô thiên được vận hành bởi những cái đầu máy móc nó sinh ra cái trò mất dạy đấy. Người ta cứ xem đấy là điều bình thường nhưng cá nhân e thấy các bố áp dụng luật tuỳ tiện phi lý.
Tầm này buồm đang căng gió, bảo ấn nút nào chả đc. Mình thích là mình cứ làm thôi, cần gì phải tiếp thu ý kiến của ai.

tunglam2806

Xe buýt
Cồn, cccd, định danh biển... không cái nào ko máy móc cả.