[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

tamock

Xe buýt
Về mặt lý thuyết, hoàn toàn có thể đi ngang qua cổng quẹt thẻ bất kỳ (credit, debit, ví điện tử, paypal...) để trả tiền, tương đương việc rút tiền mặt ra trả, chẳng cần lấy thông tin gì về đăng ký xe, bằng lái, căn cước, họ tên, số điện thoại... làm gì, như trong quán ăn ăn xong rút thẻ ra trả. Và tài khoản nạp tiền trừ tiền cũng có thể làm y như cái ví mà thôi.

Nhưng mà nhà mình có thói quen yêu cầu khai cho đủ thông tin rồi, lý do nào cũng có vẻ thuyết phục, không có không được, thì đành chịu.

X0000

Xe tăng
Về mặt lý thuyết, hoàn toàn có thể đi ngang qua cổng quẹt thẻ bất kỳ (credit, debit, ví điện tử, paypal...) để trả tiền, tương đương việc rút tiền mặt ra trả, chẳng cần lấy thông tin gì về đăng ký xe, bằng lái, căn cước, họ tên, số điện thoại... làm gì, như trong quán ăn ăn xong rút thẻ ra trả. Và tài khoản nạp tiền trừ tiền cũng có thể làm y như cái ví mà thôi.
Nhưng mà nhà mình có thói quen yêu cầu khai cho đủ thông tin rồi, lý do nào cũng có vẻ thuyết phục, không có không được, thì đành chịu.
Có loại thẻ nào (credit, debit, ví điện tử, paypal...) quẹt từ xa không cụ?

Cụ chỉ giúp có cái thẻ nào ngồi trong xe, không hạ kính, không thò tay ra ngoài mà trả tiền được không cụ.
Hay cụ định tới trạm rồi dừng lại móc thẻ ra khỏi ví hay rút điện thoại thao tác abcdyz rồi nghển cổ hỏi trạm tiền anh đổ vào TK em chưa.
Quả là 1 ý tưởng thật là đặc biệt à nha :))

tamock

Xe buýt
Cụ chỉ giúp có cái thẻ nào ngồi trong xe, không hạ kính, không thò tay ra ngoài mà trả tiền được không cụ.
Hay cụ định tới trạm rồi dừng lại móc thẻ ra khỏi ví hay rút điện thoại thao tác abcdyz rồi nghển cổ hỏi trạm tiền anh đổ vào TK em chưa.
Quả là 1 ý tưởng thật là đặc biệt à nha :))
Ý em là có lẽ chẳng cần lấy nhiều thông tin đến thế, vậy thôi. Nếu các thẻ trả tiền khác có thể làm được, về mặt lý thuyết VETC và EPASS cũng có thể không cần đòi hỏi thông tin chi tiết như vậy.

Ý em là có lẽ chẳng cần lấy nhiều thông tin đến thế, vậy thôi. Nếu các thẻ trả tiền khác có thể làm được, về mặt lý thuyết VETC và EPASS cũng có thể không cần đòi hỏi thông tin chi tiết như vậy.
Ý cụ là các thẻ credit, debit, ví điện tử, paypal... không cần lấy thông tin số thẻ căn cước, ngày tháng năm sinh và số đt… cũng có thể đăng ký được.

tamock

Xe buýt
Ý cụ là các thẻ credit, debit, ví điện tử, paypal... không cần lấy thông tin số thẻ căn cước, ngày tháng năm sinh và số đt… cũng có thể đăng ký được.
Ý em là để trả tiền xe qua cổng thu phí không cần nhiều thông tin đến thế. Còn nếu cụ nói rằng cần đủ hết thì OK thôi.

Tommytep

Xe tăng
Ý em là để trả tiền xe qua cổng thu phí không cần nhiều thông tin đến thế. Còn nếu cụ nói rằng cần đủ hết thì OK thôi.
Đồng tiền đi liền thông tin! Cụ nạp 1-200 lỡ có vấn đề mất thì thôi tặc lưỡi cho qua chứ nạp vào đấy 1-2 củ hoặc hơn mà có vấn đề gì ko chính chủ ai giải quyết cho cụ? Để trả tiền khi qua trạm đúng là chả cần gì ngoài cái tem/tag, nhưng đằng sau cái tem đó là tài khoản & là tiền - những cái đó đòi thông tin chính chủ để mở là đúng rổi cỏn gì nữa.

Tommytep

Xe tăng
Của e đây ạ. E ủng hộ nhiệt tình vụ phạt xe đi “nhầm” vào ETC
Em ủng hộ phạt mạnh! Văn minh là xe phải có thẻ thu phí, vừa tiện mình vừa chống ùn tắc, minh bạch cho xã hội tiến bộ. Đi qua trạm nhìn các ông xếp hàng thu phí thấy thật tội nghiệp. Nhiều ông cụ đi ô tô mà còn so đo nạp tiền vào tk đó cho cty nó hưởng lợi với cả mất phí chuyển khoản nên ko dán thẻ thì thôi em cũng ạ! Đã ko dán lại còn khôn lỏi chen vào làn etc để đỡ phải chờ lâu thì phạt mạnh! Em còn mong sau nó bỏ luôn người trực trong mấy cái bot etc đi chứ để làm gì khi đã là làn auto

Cụ trả tiền vật lý như hiện tại thì cụ chẳng cần gì ngoài tiền, còn cụ đăng ký cái này lại so sánh với cái kia thì em thấy lạ.
Giả sử em đi trước cụ, thẻ của em vì lý do gì chưa kết nối với trạm mà cụ (thẻ) lại nhạy cảm quá nên hệ thống lại trừ tiền của cụ. Barie nhấc lên cho em qua và tới cụ thì hạ xuống. Nếu theo cụ không cần thông tin đăng ký xe, căn cước abcd thì sao cụ cãi được là mày trừ tiền tao mà để thằng dở hơi phía trước qua trạm à.

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Dịch vụ này ổn mà nhỉ, e đk từ ngày đầu đi ổn. K gặp trục trặc gì, thỉnh thoảng bị hết tiền nạp luôn tại trạm hoặc stk qr phát xog

duongvnas

Xe tải
Em dùng epass cũng thấy ổn. Xe em đứng tên cty nên giờ lấy hóa đơn tiện hơn nhiều. Bắt đầu từ 2022 là epass chính thức ko gửi sms thông báo biến động số dư, chỉ báo qua app thôi.

chienthan287

Xe hơi
Dear Anh/ Chị, ePass xin phản hồi thông tin như sau: từ khi bắt đầu cung cấp dịch vụ, ePass đã miễn phí nhắn tin SMS thông báo tài khoản tăng giảm cho tất cả các Khách hàng. Dự kiến sắp tới ePass sẽ ngừng chương trình nhắn tin miễn phí này. Những Khách hàng nào có nhu cầu nhận tin nhắn SMS vui lòng đăng ký để sử dụng. Những Khách hàng không đăng ký sẽ vẫn nhận thông tin qua App bình thường ạ.
Tuy nhiên sau khi ghi nhận thông tin phản hồi từ Khách hàng, ePass vẫn đang tiếp tục miễn phí tin nhắn SMS cho Khách hàng. Khi có thay đổi, ePass sẽ thông báo sau.
Trân trọng cảm ơn Anh/ Chị đã đồng hành cùng ePass.
Em ở Hải Phòng, qua mấy phòng giao dịch VT đều báo hết thẻ, không biết ở Hp thì đến đâu dán vậy bác

AcidS

Xe điện
Cụ trả tiền vật lý như hiện tại thì cụ chẳng cần gì ngoài tiền, còn cụ đăng ký cái này lại so sánh với cái kia thì em thấy lạ.
Giả sử em đi trước cụ, thẻ của em vì lý do gì chưa kết nối với trạm mà cụ (thẻ) lại nhạy cảm quá nên hệ thống lại trừ tiền của cụ. Barie nhấc lên cho em qua và tới cụ thì hạ xuống. Nếu theo cụ không cần thông tin đăng ký xe, căn cước abcd thì sao cụ cãi được là mày trừ tiền tao mà để thằng dở hơi phía trước qua trạm à.
Em mong trường hợp này em là thằng đi trước quá ha ha

doctor103

Xe điện
Dạo này các cụ dùng VETC có lỗi không, tuần trước em vào CT Hà Nội - Hải phòng trạm ql38 thì hệ thông kg nhận thẻ chiều vào, có nhân viên ấn nút mới cho qua, chiều ra cuối CT ở Hà Nội dừng xe chờ nửa phút barrier mới mở. Hôm qua thì đi cao tốc hoà bình - hoà lạc cũng lỗi kg đọc thẻ, đành trả tiền mặt cho nhân viên

muadem

Xe cút kít
Dạo này các cụ dùng VETC có lỗi không, tuần trước em vào CT Hà Nội - Hải phòng trạm ql38 thì hệ thông kg nhận thẻ chiều vào, có nhân viên ấn nút mới cho qua, chiều ra cuối CT ở Hà Nội dừng xe chờ nửa phút barrier mới mở. Hôm qua thì đi cao tốc hoà bình - hoà lạc cũng lỗi kg đọc thẻ, đành trả tiền mặt cho nhân viên
Trộm vía em chưa bị lỗi lần nào

Cụ có tiền mua không :D
Em trúng vietlot là em mua tất :D

alceste

Xe điện
Nhà em trung bình 1 tháng đi 4 chuyến qua tuyến đường có VETC, và em chưa bao h gặp lỗi nào trong vòng 3 năm nay. Ko hiểu sao các cụ hay gặp lỗi thế.