[Funland] Tất tật về laptop.

boychinakm

Xe buýt
Mình tham khảo thì thấy mấy cụ giới thiệu nhiều quá về dòng Thinkpad.Vậy cụ bik Thinkpad W540 không,nếu được cụ có thể so sánh giùm em vs con cụ giới thiệu hok về ưu,nhược điểm cả 2 ?
W series: W Series portable workstations offer ISV-certified applications, lightning-fast graphics and processing, and more cutting-edge technology to handle your compute-intensive needs, in a surprisingly thin and light package.

T series: RENOWNED PROFESSIONAL TOOLS. Our flagship laptop series builds upon superior design with the performance and durability professional users demand. Celebrated for their award-winning, precision keyboards and strong performance, these laptops stand out from the crowd.

Cụ xem qua đặc điểm 2 dòng đó. W là dòng Workstation, cấu hình khủng hơn, cũng có thể gọi là trâu hơn. Còn nếu dùng cho công việc hàng ngày, ổn định, bền thì cứ dùng T series cụ ạ. Model mới là T440p được trang bị ổ SSD luôn.

boychinakm

Xe buýt
Mấy cụ có biết khắc phục việc nóng máy khiến con HP nhà em đột ngột tắt màn hình đen thui không?Em cảm ơn. :D
Máy lâu ngày đã được vệ sinh bụi, tra keo tản nhiệt chưa cụ? Card VGA là on board hay rời ? (Nvidia or ATI)

Cụ nghe xem quạt quay không? tốc độ quay , âm thanh? đưa tay vào khe tản nhiệt ra thấy nóng lắm không?

Nói chung là nếu quan biết thợ thì nhờ kiểm tra cụ ạ.

svcongnghe

Xe hơi
Cụ phải tùy vào túi tiền với nhu cầu nữa. Theo em thì cụ cứ làm con asus khoảng chục củ thì cũng dc rồi. Cố thêm tý thì mua con macbook cũ mà dùng(Chất hơn hẳn)

marvinvu

Xe hơi
Website
maytinhgianguyen.com
Mình cũng là dân IT được khoảng 4 đến 5 năm rùi.
Theo đánh giá của mình : Hầu như tất cả các hãng mặt bằng chung đều có độ bền như nhau, Dell và Sony VaiO có nhỉnh hơn về thiết kế và độ bền
còn lại asus, lenovo, Hp, Acer, MSI, Toshiba... hãng nào cũng có dòng cao cấp và dòng cắt giảm linh kiện để phục vụ nhu cầu tầm thấp.
theo ngu kiến của em thì cụ phải cho tầm tiền cụ thể thì mới có dòng nào phù hợp. Tốt nhất là Sony VaiO hoặc Dell SPX, Pro.

luutho

Xe đạp
Sinh viên dùng dell cho bền chú.

tronghung103

Xe tải
Dell đi cụ, em dùng nhiều loại thấy Dell ổn nhất (sau macbook :D )

Buffering

Xe máy
thiết kế quan trọng là Chip - tầm core i5 , Ram khoảng 8G rồi mới đến card màn hình. Không nên chọn mấy em siêu mỏng - nóng lắm , mà phải chọn loại " xôi thịt" Cá nhân cũng dùng qua nhiều hãng, nhưng thấy Dell vừa bền mà giá lại ngon.

tronghung103

Xe tải
Cụ mua máy cũ thì em bán cho con dell này, vứt nhà lâu rồi ko dùng vì cơ quan trang bị máy rồi, thanh lý cho đỡ chật :D

vespaxiteen

Xe máy
Máy lâu ngày đã được vệ sinh bụi, tra keo tản nhiệt chưa cụ? Card VGA là on board hay rời ? (Nvidia or ATI)

Cụ nghe xem quạt quay không? tốc độ quay , âm thanh? đưa tay vào khe tản nhiệt ra thấy nóng lắm không?

Nói chung là nếu quan biết thợ thì nhờ kiểm tra cụ ạ.
Em chỉ mới vệ sinh bụi thui cụ,chứ tra keo tán nhiệt thì chưa.Máy kêu ầm ầm lun đó nên em hok bik làm gì nên chỉ còn cách tắt nguồn máy,vắt giẻ bằng nước để lau cho nó giảm nóng đi thui.

spy14393

Xe hơi
Em là sinh viên đang tìm mua laptop phục vụ cho việc học.Em thấy có nhiều hãng quá,hok biết con nào xài tốt.Nghe nhiều người khuyên nên xài Dell hoặc Aus,em không biết sao nữa.
Em sr vì không nói về ngành mình đang học.Em đang học ngành thiết kế đồ họa,không biết card màn hình nào tốt,giả cá thế nào.Mong các cụ giúp đỡ,em cảm ơn.
em vote Dell nhé

nbzezo

[Tịch thu bằng lái]
Mình tham khảo thì thấy mấy cụ giới thiệu nhiều quá về dòng Thinkpad.Vậy cụ bik Thinkpad W540 không,nếu được cụ có thể so sánh giùm em vs con cụ giới thiệu hok về ưu,nhược điểm cả 2 ?
Mình thì chưa dùng W540, nhưng dùng nhiều thinkpad từ x200, x220, rồi T400 đều rất ưng về pin, máy khỏe và ổn định, bền và chắc chắn. Khuyết điểm thì có lẽ thiết kế không phù hợp với nhiều người thôi chứ với người đề cao giá trị thực của một chiếc máy về sử dung như mình thì mình ko phàn nàn điều gì, thích nhất bàn phím và độ lì của máy

laptopdt

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
laptopdt.com
Em là sinh viên đang tìm mua laptop phục vụ cho việc học.Em thấy có nhiều hãng quá,hok biết con nào xài tốt.Nghe nhiều người khuyên nên xài Dell hoặc Aus,em không biết sao nữa.
Em sr vì không nói về ngành mình đang học.Em đang học ngành thiết kế đồ họa,không biết card màn hình nào tốt,giả cá thế nào.Mong các cụ giúp đỡ,em cảm ơn.

Theo nhu cầu của cụ thì cụ nên xem mấy model kiểu này ạ .
VGA đủ để 3d max, render các kiểu, mà dòng VGA Nvidia Quadro thì siêu bền luôn ạ.
3 phân khúc này đều là dòng cao cấp gần nhất của cả 3 hàng to đầu nhất về laptop ạ

- Thinkpad IBM W520 MobileWorkStation
- Dell Presicion M4600 :
- HP Elitebook 8560w MobileWorkStation

xe_sam_bon

Xe tải
Cứ chọn mấy dòng dell hoặc Lennovo thấy ổn.
Nhớ chọn con nào có card màn hình nhé vì bác học đồ họa mà

NgoNghinh007

Xe máy
Học đồ hoạ tốt nhất mua desktop,máy chạy bền ,ít hỏng hóc,dùng để làm việc và học tập tốt hơn,còn không tiện được bằng laptop

noobie

Xe hơi
Đồ họa thì nên mua Desk thật, nhất là màn hình cũng phải ngon nữa.

Lap mà đồ họa ngon chắc phải 5kg ... hehe.

bluecheng

Xe hơi
Cứ dòng nồi đồng cối đá mà chơi như các cụ tư vấn nhé. Dòng asus thì chơi dòng J chứ dòng giải trí trông lởm lắm

cho cái giá, mình tư vấn cho

chaeok

Xe hơi
E chỉ chơi mấy dòng như thinkpad cũ nên k biết tu vấn cụ kiểu gì dc