[Funland] Taxi kiểu này sẽ chết với Grab vì mất lòng tin

phuongmit

Xe cút kít
Trc e đi từ lăng sang ks Pullman, vẫy taxi hãng chứ k phải dù, cầm sẵn 50k. Taxi hất hàm hỏi đi đôu, dạ đi Pullman, 70k k tính đồng hồ nhé. E bẩu thôi ông lượn mẹ nhà ông đi, khôn thế bao giờ mới giỗ đầu. Cậu cú lắm lẩm bẩm thế a trả e bao tiền, bảo tao dell đi nữa chứ k mặc cả với mày :)) book grab hết 30 hay 35k còn chả thèm dùng code giảm giá

namson229

Xe điện
Tham quá gấp 10 lần thì kiểu gì cũng sẽ chết chỉ là sớm hay muộn thôi. Ăn dày thế chắc chắn sẽ có khách hàng phản ánh, tang chứng vật chứng sờ sờ ra đó chạy đâu cho thoát
chắc lừa khách nước ngoài thôi, chứ gấp 10 lần thì khách việt gọi tổng đài ngay

Leean

Xe tăng
Lái taxi truyền thống đa phần là bọn già, khôn vặt kiểu trộm vặt và đứng ngoài cuộc chơi công nghệ vì kiến thức và trình độ không có, sống được ngày nào thì hay ngày đó chứ không như các hãng taxi công nghệ, họ buộc phải đầu tư cho chất xám , công nghệ hay phải trả phí cho công nghệ để quản lý và củng cố chất lượng nhằm tồn tại trong cuộc cạnh tranh khốc liệt bây giờ.
Bọn taxi truyền thống thì văn hoá và hành xử kém hơn bọn trẻ chạy xe công nghệ bây giờ. Đó là thực tế

poiuy

Xe cút kít
Hết thời cho taxi làm ăn láo nháo, chỉ bán đài, khách gọi cứ quăng bừa lên cho tài tự giành nhau rồi. Giờ thì khách gọi tổng đài, tổng đài tính cước tham khảo luôn cho khách hoặc dùng app báo giá. Đắt rẻ chưa bàn nhưng phải minh bạch.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Tân Sơn Nhất bao năm rồi vẫn không xử lý được chuyện taxi nhỉ...
Khách quá đông, sân đỗ nhỏ, kiểm soát không xuể cụ ạ
Em toàn kéo vali ra ngoài, bắt grab cho nhanh

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Lái taxi truyền thống đa phần là bọn già, khôn vặt kiểu trộm vặt và đứng ngoài cuộc chơi công nghệ vì kiến thức và trình độ không có, sống được ngày nào thì hay ngày đó chứ không như các hãng taxi công nghệ, họ buộc phải đầu tư cho chất xám , công nghệ hay phải trả phí cho công nghệ để quản lý và củng cố chất lượng nhằm tồn tại trong cuộc cạnh tranh khốc liệt bây giờ.
Bọn taxi truyền thống thì văn hoá và hành xử kém hơn bọn trẻ chạy xe công nghệ bây giờ. Đó là thực tế
Cũng không hẳn cụ ạ
Em vẫn bắt taxi truyền thống, trong này có Mai Linh và Sun, giờ hãng có 2 lựa chọn cho khách gọi xe rồi

zaiwaz123

Xe điện
Tự tay bóp ..ái. Thời buổi công nghệ số như này mà vẫn thiển cận thì chỉ có tự trách mình thôi
Bọn này đang bốc K_ứt để tự nhét vào mồm mình...Vụ này nộp phạt, giữ xe, cấm không cho đón khách tại sb nữa là ok, đến một thời điểm nào đó taxi truyền thống sẽ đi vào dĩ vãng.

MiTa

Xe lăn
Thằng này tham nhỉ? Giờ ai cũng dùng Smartphone; họ biết thừa khoảng cách của đoạn đường mình đi. Tăng 10 lần thì làm gì có thằng nào nó tin trừ khi nó ngậm bồ hòn làm ngọt. Có tăng chỉ tăng 10% thôi thì mới khó phát hiện.
10 lần là cán bộ ngồi trên xe bắt nó lái và bấm. Chứ bthuong tụi nó sẽ căn mức ăn vừa phải thôi, còn khách ko biet đg tụi nó mới ăn dày. Tụi nó đủ trò hết, gắn cả vào còi, bấm cái là nhảy số.
Vì vậy đi đâu ko biet đg e toàn gọi qua app. Bọn taxi truyền thống chết vì trò này.

OTheAh

Xe tăng
Cổ nhân hay nói câu "bổn cũ soạn lại"...;)) Hành vi mát rượi này có cách đây tầm năm 2008 ở HN, hoành hành 1-2 năm rồi bị dẹp bỏ. Giờ lại trỗi dậy ở SG. Nói chung là cứ phạt thật nặng, cắt sâu vào dạ dày... là sợ.
E cũng bị phát muộn h tàu nên e cạch bọn này luôn, nó thành ác cảm rồi

TaiNon1974

Xe buýt
Tx TSN giờ thay đổi hơn rồi, vẫn gạ khách đi taxi nhưng với giá grap.

hm.tuan

Xe điện
Chiều e cũng vừa đọc trên Tuổi trẻ.
Riêng bọn buôn gian bán lận này ở một số nước cực đoan thì tan đời luôn.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Xưa em đi taxi truyền thống hay bị đi đường vòng, đồng hồ nhảy số nhanh hơn chớp mắt. Từ ngày có xe ôm/taxi công nghệ thì em nghỉ hẳn taxi/xe ôm truyền thống. Em chấp nhận cước đắt hơn xe truyền thống, quan trọng là mình biết trước cước bao nhiêu để không phải chịu cái cảm giác bị lừa/ bị bắt nạt.

DaDieuchienxu

Xe container
Xưa em đi taxi truyền thống hay bị đi đường vòng, đồng hồ nhảy số nhanh hơn chớp mắt. Từ ngày có xe ôm/taxi công nghệ thì em nghỉ hẳn taxi/xe ôm truyền thống. Em chấp nhận cước đắt hơn xe truyền thống, quan trọng là mình biết trước cước bao nhiêu để không phải chịu cái cảm giác bị lừa/ bị bắt nạt.
Chỉ có 2 loại người lừa/ bắt nạt đc mợ: Người đã quy tiên & chưa sinh ra đời. :D

4X4=16

Xe điện
Nhiều hãng Taxi đặt xe qua app biết trước giá $ quãng đường mình đi mà.Khách lên xe tài xế mới bấm đồng hồ tính cước.
Cước tăng gấp 10 lần làm gì khách kg biết.
Mai Linh đặt qua app mà tính tiền luôn thì còn lâu cụ mới đặt đcj xe trừ khi cụ đặt tính theo km. Tài xế giờ cũng khôn như rận.

Thik Phê Pha

Xe tải
Hôm app grab lỗi, e đặt hiện cước 43k, app mã KM còn 37k nhưng load mãi ko đặt dc xe và e quyết định vẫy đại taxi chạy trên đường. Khoảng cách em đi là 2.3km, lúc trên xe e ko thấy đồng hồ taxi nhảy km, nhưng e nghĩ thôi tý trả 50k chắc đủ. xe đến nơi họ bảo e là hết 70k, e hỏi sao 70k, gần mà, họ bảo hơn 4km tính 15k 1km là 60k, thôi đưa 60k đây. Em vẫn cãi rằng anh ơi anh xem lại nhà em đến đây ko thể 4km dc, cùng lắm 3km, thì lão taxi bảo km đầu tính 20k đó chị, xong e bảo cho dù vậy đi, thì 2km tiếp theo bên anh báo giá 12.5k 1km, là còn ko đến50k, em vừa dứt lời lão taxi quát em là: thế có trả ko? Làm e giật cả mình trả rồi xuống vội.
em lại tự nhủ là thôi sau cạch taxi Truyền thống.
Em cũng cạch taxi truyền thống lâu rồi, khi lên xe thấy đi quãng ngắn, mặt tài xế cáu kỉnh làu bàu, mặc cả tiền, thậm chí đuổi xuống xe bảo gọi xe khác mà đi :D

hxduong

Xe lăn
Anh tưởng em toàn cưỡi Đ.Đ không =))

wildcat74

Xe điện
Rồi sẽ chết với taxi của anh Vượng