Tay lái Sorento hơi nặng có phải do trợ lực?

onespiggy

Xe đạp
Các bác lái sorento có cảm giác tay lái bị nặng khi ở vị trí đứng nguyên hoặc tốc độ chậm k?
Hôm truoc e có anh bạn lái thử con sorento của e, cậu ấy bảo tay lái trợ lực hơi bị nặng, cái này do kết cấu xe như vậy hay có cách nào khác, các bác có kinh nghiệm vui lòng chỉ giúp

Cam ơn các bác

nguyenthedzung

Xe tải
Em không có Sorento, nhưng bạn bác bảo nặng là so với xe nào. Nếu xe của Toy thì chính xác luôn, vì gần như tay lái các xe của Toy đều nhẹ tênh (là 1 trong những điểm nhiều lái xe chê khi đi đường trường)

onespiggy

Xe đạp
Em không có Sorento, nhưng bạn bác bảo nặng là so với xe nào. Nếu xe của Toy thì chính xác luôn, vì gần như tay lái các xe của Toy đều nhẹ tênh (là 1 trong những điểm nhiều lái xe chê khi đi đường trường)
Có lẽ bác nói đúng vì cậu bạn của e lái chiếc prado nên cậu ấy nhận xét thế.
Tks bác nhiều

hoangvietle

Xe hơi
nặng nhưng đi đường trường nó siết lại khá cứng nên e cảm thấy an toàn :>

pupil

Xe điện
Các bác lái sorento có cảm giác tay lái bị nặng khi ở vị trí đứng nguyên hoặc tốc độ chậm k?
Hôm truoc e có anh bạn lái thử con sorento của e, cậu ấy bảo tay lái trợ lực hơi bị nặng, cái này do kết cấu xe như vậy hay có cách nào khác, các bác có kinh nghiệm vui lòng chỉ giúp

Cam ơn các bác
Nếu là mợ Onespiggy thì có lẽ hơi nặng. Nếu là cụ Onespiggy thì nó vẫn còn nhẹ, tay lái nặng chút chạy đường trường mới sướng. Cụ (mợ) thử cầm lái cái X5 mà xem nặng lấp 4 lần So, đúng là đồ "for Man" , phê ... Mà làm trợ lực tay lái cho nó nhẹ thì dễ ợt cụ à, nhưng không bán được ở châu Âu đâu!

Mazspeed

Xe container
Tay lái nặng hay nhẹ không phải là chi tiết quan trọng, bác sẽ nhanh chóng quen ngay thôi, quan tâm làm gì!

OmegaO9

Xe container
nặng nhưng đi đường trường nó siết lại khá cứng nên e cảm thấy an toàn :>
Đương nhiên họ phải tính toán thiết kế như vậy chứ cụ,nhất là trên dòng SUV chuyên về địa hình :o)