[Thảo luận] Tem đăng kiểm máy đo tốc độ

tudaubac

Xe máy
Em vừa bị lỗi vượt quá độ trên 20 km, Khi viết BB em yêu cầu cho xem tem kiểm đinh, các xxx khg cho xem, em ghi vào mục ý kiến người vi phạm" Không xác định được máy đo tốc độ có còn hiệu lực đăng kiểm hay không"
Như vậy, trường hợp của em khi ra quyết định xử phạt em có quyền được khiếu nại hay không.
Mong các cụ cho cao kiến, em cảm ơn

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Theo luật em cũng đc biết thì đúng là máy bắn tốc độ cũng phải qua kiểm định theo định kỳ ( như đăng kiểm oto ) , nhưng thường thì mấy xxx lười nên cũng chả buồn vác máy đi đăng kiểm đúng đâu. Cụ chủ xoáy vào quả này em dự là xxx cũng gặp đúng khoai đấy! Em kê gạch hóng tin ấp đết của cụ :D

Honda67cm

Xe hơi
E thấy mình có quyền, nhưng mà đòi xem tem thì cũng khó nhỉ, em hóng vụ của cụ để xin kinh nghiệm...

htlongbien

Xe điện
Nếu cụ chủ đã BB như thế thì phải dứt khoát là đưa máy có dán tem kiểm định đây thì tôi mới đồng ý ký; để đến hôm đó xxx mang cái máy khác ra mà có dán tem làm chứng thì hết phim, hoặc ngày mai xxx làm cái tem dán vào cũng khó bật lại được nữa rồi. Dưng mờ theo em đã BB rõ văn rồi thì cũng vẫn yêu cầu xxx phải ra ngô ra khoai. Mình làm cho mình cũng là để xã hội công bằng văn minh hơn với nhiều người khác nữa!

buicongchuc

Tháo bánh
Đúng ra cụ phải ghi là: "Không chấp nhận lỗi vì xxx không cho kiểm tra tem ĐK để xác định máy bắn tốc độ còn hiệu lực hay không". Nói chung cụ cứ khiếu lại lên cấp trên của xxx, chắc không khó để kiểm tra cái máy đó còn hiệu lực hay không cụ ạ.,

Xe duyen

Xe buýt
Hơ hơ, theo em thì vụ này không ăn thua roài. Hôm trước có cụ Hoàng Tất Thắng còn quay lại tận nơi bắn, chụp ảnh quay phim cái máy bắn tốc độ, nhưng mà quay kiểu gì lại sót đúng 1 góc. Thế là hôm lên khiếu nại thì được các xxx đưa cho xem cái máy bắn tốc độ có tem kiểm định đúng cái góc mà cụ ấy bỏ sót đới.:(( Cụ không quay phim, chụp ảnh cái mấy bắn tốc độ đấy thì chả giải quyết gì được roài. Nộp thôi. Cùng lắm lại làm khiếu nại cho các đồng chí xxx mất công mất sức một chút. Chúc cụ may mắn. Mà khiếp, cụ đi gì mà nhanh thía. :-?

SốtVirút

Xe tăng
Đăng kiểm dán tem phương tiện gt chứ có dán tem cái máy móc này đâu nhỉ

Bummer9332

Xe buýt
Cụ ơi,con kiến có kiện đc củ khoai ko?cụ đã có biên bản rồi thì chẳng làm gì đc bọn nó đâu

thangnc

Xe tải
Em vừa bị lỗi vượt quá độ trên 20 km, Khi viết BB em yêu cầu cho xem tem kiểm đinh, các xxx khg cho xem, em ghi vào mục ý kiến người vi phạm" Không xác định được máy đo tốc độ có còn hiệu lực đăng kiểm hay không"
Như vậy, trường hợp của em khi ra quyết định xử phạt em có quyền được khiếu nại hay không.
Cụ chủ bị quả lỗi này nặng đô thật, cũng đáng để đấu tranh đới. Nhưng theo em nếu cụ chỉ đơn giản là ghi vào bb thì chắc ko ăn thua, phải có cả ảnh chụp nữa thì mới kín bài cụ ợ.
Em kê dép hóng kết quả trận đấu của cụ với xxx. Chúc cụ may mắn.

romantic_kt1

Xe tăng
Nếu cụ chủ đã BB như thế thì phải dứt khoát là đưa máy có dán tem kiểm định đây thì tôi mới đồng ý ký; để đến hôm đó xxx mang cái máy khác ra mà có dán tem làm chứng thì hết phim, hoặc ngày mai xxx làm cái tem dán vào cũng khó bật lại được nữa rồi. Dưng mờ theo em đã BB rõ văn rồi thì cũng vẫn yêu cầu xxx phải ra ngô ra khoai. Mình làm cho mình cũng là để xã hội công bằng văn minh hơn với nhiều người khác nữa!
Cụ ơi, máy đo tốc độ chứ có phải K54 đây mà nhiều thế. Mỗi đội xxx may mắn thì có 1 máy là cùng. Nhiều đội cấp quận/huyện ở các tỉnh còn chẳng có cái nào ấy chứ.

ThanhTungTB

Xe điện
Nói chung vụ này cũng xương đấy .E chờ kết quả vụ này xem sao ?

thuyphongthanh

Xe lăn
Cụ vớ phải máy đo tốc độ "xã hội hóa " rồi.

tudaubac

Xe máy
Đúng ra cụ phải ghi là: "Không chấp nhận lỗi vì xxx không cho kiểm tra tem ĐK để xác định máy bắn tốc độ còn hiệu lực hay không". Nói chung cụ cứ khiếu lại lên cấp trên của xxx, chắc không khó để kiểm tra cái máy đó còn hiệu lực hay không cụ ạ.,
Em lại ghi thiếu mất cái vế trước giống cụ, mà trong BB cũng khg đủ chổ để mình ghi cho hết ý cụ ạ

tudaubac

Xe máy
Cụ chủ bị quả lỗi này nặng đô thật, cũng đáng để đấu tranh đới. Nhưng theo em nếu cụ chỉ đơn giản là ghi vào bb thì chắc ko ăn thua, phải có cả ảnh chụp nữa thì mới kín bài cụ ợ.
Em kê dép hóng kết quả trận đấu của cụ với xxx. Chúc cụ may mắn.
Rất tiếc là lúc đó em có chụp hình lại tem đăng kiểm, mà xui xẻo máy em pin yếu quá, khg có flash nên chả thấy gì cả, ban đêm nhìn chả thấy gì cả, em yêu cầu mang lại chổ sáng thì xxx giật mấy mang đi luôn

ngaynha

Xe tăng
Cụ ghi thế này lúc khiếu nại, nó mang cái máy có tem đàng hoàng ra thì cụ thua chắc.

ninhcd

Xe tăng
Chốt lại nếu đúng là Cụ đi quá tốc độ ==> xxx ko sai ==> Cụ sai ==> theo e ko nên khiếu nại phàn nàn khi phần sai thuộc về mình. Còn Cụ ghi vậy mà ko có bằng chứng thì quá đơn giản cho xx, lúc cụ đi nộp e dự cụ thik bao nhiêu Tem cũng có hết.

technhn

Xe hơi
nếu cụ đi quá tốc độ thì nộp đi, nếu đi không quá thì làm tới cùng