Chi hội Terios, các bài viết cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

mazda6.

Xe buýt
Em nghĩ trước đây Cụ nào đi Tây, Mỹ hay đi Nhật thì mới biết tới cái thương hiệu này Cụ ạ. Nhưng có lẽ không đánh vào tiềm thức người dân được như Hon và To nên Dai sớm dời thị trường Việt Nam ạ.
Cụ dạy ... hơi quá lời!!!!
Daihatsu có thế mạnh về dòng xe nhỏ, tiết kiệm nhiên liệu và bền bỉ. Dai có mặt ở Anh, châu âu, Châu á.. và Trung đông. ( Dòng Terios Centenary kỷ niệm 100 năm thành lập hãng ra mắt năm 2007 ở Anh ). Hiện nay, các cụ đi Singapore, Malaysia sẽ thấy là Terios được sử dụng rất nhiều ( rảnh rỗi em sẽ post ảnh mấy em này ở khắp nơi trên đất Sing và Mã hầu các cụ )
Tuy nhiên em không tin Dai Ter có mặt ở Mỹ như cụ Bimbim nói!!! Mẽo... nó thích sử dụng cục sắt kềnh càng, hầm hố, mã lực vô tư, ăn uống thoải mái.....

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Cn thì em không dám hứa trước đâu, ngày thường thì OK ngay
Ngày thường thì hội nhà Ter còn phải cầy cuốc kiếm mớ rau chứ ọp ẹp vào ngày thường sao đặng!
Nhà Ter chúng em là nhà lao động chân tay không phải đại gia lao động bằng cái bóp nên ngày thường có hô to cũng chịu không thể :D

Kenket

Xe điện
E chưa thấy 1 cái Ter LD 2003-2007 nào có hộp số tự động cả cụ ạ :P

babatoi268

Xe tải
Em giống cụ chủ thớt nhưng em lại thích vịt

unknown.king

Xe tăng
chung vui với cụ. e cũng chạy SUV. nhưng mà bạn em chạy terios :D

jimmyphuong

Xe tải
Cn thì em không dám hứa trước đâu, ngày thường thì OK ngay
Em nghĩ chắc cụ ý thích đi trong tuần để k phải báo cáo với gấu là đi đâu ạh :P
Nếu vì vấn đề này, e nghĩ có giải pháp. Mợ Hương làm cái giấy mời họp với nội dung xin phép cho đi chơi. giấy sẽ đc gửi về gia đình cho cụ ý trình gấu duyệt :D

jimmyphuong

Xe tải
e đi đường thấy nhiều cụ đi ter, thấy cụ nào e cũng nháy pha chào nhưng chắc trong phố các cụ ý đang mải tập trung bẻ lái nên ít cụ để ý :D

Dù sao thì e càng đi càng thích em này, phụ hợp với yêu cầu sử dụng. k sang mà chẳng hèn. 1 từ duy nhất... NGON :>

jimmyphuong

Xe tải
E kết cái trò drift... :x Cụ nào chỉ e cách e thử phát...

giangsuki

Xe ngựa
Ngày thường thì hội nhà Ter còn phải cầy cuốc kiếm mớ rau chứ ọp ẹp vào ngày thường sao đặng!
Nhà Ter chúng em là nhà lao động chân tay không phải đại gia lao động bằng cái bóp nên ngày thường có hô to cũng chịu không thể :D
Hì, em cũng thế, chẳng qua CN thì là dành cho GD nên ứ đi đâu :D
Em nghĩ chắc cụ ý thích đi trong tuần để k phải báo cáo với gấu là đi đâu ạh :P
Nếu vì vấn đề này, e nghĩ có giải pháp. Mợ Hương làm cái giấy mời họp với nội dung xin phép cho đi chơi. giấy sẽ đc gửi về gia đình cho cụ ý trình gấu duyệt :D
Kể ra trưa mai thì ổn, em vừa có giấy mời họp UB sáng mai

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Hì, em cũng thế, chẳng qua CN thì là dành cho GD nên ứ đi đâu :D

Kể ra trưa mai thì ổn, em vừa có giấy mời họp UB sáng mai
nhưng thứ 7 thì gia đình Ter nhiều thành viên vẫn phải đến cơ quan điểm danh, gần Tết rồi mất hút ngày nào bị soi ngày đó khổ lăm. Do đó chỉ dám tập trung vào ngày chủ nhật thôi, có thành viên chủ nhật bị Gấu triệu tập là nhà Ter lại thiếu một thành viên Ter, khổ thế đấy cái kiếp lao động kiếm sống nó vất vả thế đấy =))

4banhxequay

Xe điện
E chưa thấy 1 cái Ter LD 2003-2007 nào có hộp số tự động cả cụ ạ :P
Cháu gặp thấy 1 cái tự động ở VN, cháu cũng đã ngồi đi được 2km thử rồi, ngon lắm, có điều hàng mẫu nên chưa lưu hành được

Chỉnh sửa cuối:

mazda6.

Xe buýt
Theo nhà cháu thì mợ hội trưởng cứ quyết một ngày ( làm lãnh đạo là phải ... quyết đoán!!!:D ) sau đó anh em hội Ter ai nhiệt tình thì bố trí tham gia cho thêm phần khí thế vui vẻ!! Ai có ... hoàn cảnh... thì phải chịu thôi!!!!!!
Nhà cháu thì chỉ đứng xa mà ... thèm thôi!!! Xa xôi quá!!! Bay ra bay vào.... nhà cháu chưa được.. thủ tướng duyệt ạ!!!
Chúc cả hội nhà Ter HAN một cuộc gặp mặt vui vẻ, có những trao đổi thú vị và lợi ích!!! Vui nhất là được thấy mợ Hương bình phục ... sau bão lớn!!!!

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Theo nhà cháu thì mợ hội trưởng cứ quyết một ngày ( làm lãnh đạo là phải ... quyết đoán!!!:D ) sau đó anh em hội Ter ai nhiệt tình thì bố trí tham gia cho thêm phần khí thế vui vẻ!! Ai có ... hoàn cảnh... thì phải chịu thôi!!!!!!
Nhà cháu thì chỉ đứng xa mà ... thèm thôi!!! Xa xôi quá!!! Bay ra bay vào.... nhà cháu chưa được.. thủ tướng duyệt ạ!!!
Chúc cả hội nhà Ter HAN một cuộc gặp mặt vui vẻ, có những trao đổi thú vị và lợi ích!!! Vui nhất là được thấy mợ Hương bình phục ... sau bão lớn!!!!
Em cảm ơn Bác nhiều ạ! Em rất muôn có một ngày nào đó nhà Ter mình tụ họp đầy đủ cả 3 miền gia đình sum họp ngày đó chắc vui lắm. Năm nay bị hạn nên bỏ lỡ mấy cuộc đi Đà Nẵng nên cũng bỏ lỡ mấy cơ hội được gặp Bác tiếc quá Bác ạ.

mazda6.

Xe buýt
[QUOTE=jimmyphuong;12195066]E kết cái trò drift... :x Cụ nào chỉ e cách e thử phát...[/QUOTE]
cụ cứ vào cua rồi thắng!!! Tìm một khoảng đủ rộng, bằng phẳng, Lúc đầu thì tốc độ vừa phải, bẻ tay lái vừa vừa, đè phanh nhẹ nhẹ.... bánh sau sẽ rê nhẹ nhẹ....... sau quen dần thì...... lao vun vút thắng lết bánh... khói mù mịt.... khét lẹt mùi cao su cháy...v..v... đó là Drift... hay còn có tên là trò Đốt lốp!!!
Tuy nhiên, thành thật khuyên cụ... drift với sedan... đừng drift với suv... nhất là đừng drift với ... TER ( xe hẹp, gầm cao, trọng lượng nhẹ..... sẽ co nguy cơ thay vì biểu diễn món rê.... mít thì lại thành.... bay lên lộn nhiều vòng thì khổ đới )

4banhxequay

Xe điện
Mợ chủ tịch chốt tuần này nhà cháu có mặt, tuần sau cháu mắc roài

mazda6.

Xe buýt
e đi đường thấy nhiều cụ đi ter, thấy cụ nào e cũng nháy pha chào nhưng chắc trong phố các cụ ý đang mải tập trung bẻ lái nên ít cụ để ý :D

Dù sao thì e càng đi càng thích em này, phụ hợp với yêu cầu sử dụng. k sang mà chẳng hèn. 1 từ duy nhất... NGON :>
Nhà cháu đồng ý hai tay ....ba chân ...với cụ!!!:D

viper2007

Xe điện
[QUOTE=jimmyphuong;12195066]E kết cái trò drift... :x Cụ nào chỉ e cách e thử phát...

cụ cứ vào cua rồi thắng!!! Tìm một khoảng đủ rộng, bằng phẳng, Lúc đầu thì tốc độ vừa phải, bẻ tay lái vừa vừa, đè phanh nhẹ nhẹ.... bánh sau sẽ rê nhẹ nhẹ....... sau quen dần thì...... lao vun vút thắng lết bánh... khói mù mịt.... khét lẹt mùi cao su cháy...v..v... đó là Drift... hay còn có tên là trò Đốt lốp!!!
Tuy nhiên, thành thật khuyên cụ... drift với sedan... đừng drift với suv... nhất là đừng drift với ... TER ( xe hẹp, gầm cao, trọng lượng nhẹ..... sẽ co nguy cơ thay vì biểu diễn món rê.... mít thì lại thành.... bay lên lộn nhiều vòng thì khổ đới )[/QUOTE]

Ko lật ko lấy tiền

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
tuần này là ngày mốt đó bác
Em sợ các Bác nhà mình không kịp Bác ạ. Hôm trước nghĩ mãi em mới dám đặt vào ngày đó hơi xa chút nhưng anh em còn sắp xếp công việc cả việc nhà và việc cơ quan mà. Hôm đó bác bận rồi sao??? Cố gắng đến với nhà mình đi cho vui. Chính bản thân em cũng đang cố dịch việc nhà sang ngày khác mà chưa biết có được không nữa :D

Trạng thái
Thớt đang đóng