[Funland] Test máy thổi nồng độ cồn tự mua

quy la tien

Xe điện
giờ kết quả lưu trong máy không xóa được, cụ thổi mà không có thì không sao, có mà lại không có biên bản/báo cáo kèm theo thì lúc đó đội đủ mà giải trình cụ ạ. Chứ anh em tiếc gì cái máy mà không cho cụ thổi.
Vâng, hôm nọ các cháu cũng bẩu thế!

vovan3455

Xe tăng
Kq có lưu ở máy, máy có thể reset đc, nhưng ko có lý do đăc biệt thì ko đc reset. Thỉnh thoảng có Tt bộ ktra. Phần chênh lệch giữa BB và sl trên máy thì các anh sẽ phải "giải trình"
Giải thích như thế là ngụy biện, nghe hơi nồi chõ thì đúng hơn.
Nhiều trường hợp thổi lần 1 thì lên, sau khi được súc miệng bằng nước lọc và nghỉ ngơi 15 phút thổi lại thì không lên và không bị phạt, chính báo chí và xxx đã công nhận việc đó.
Vậy thì cái kết quả lưu lần 1 kia có phải giải trình không?
Vấn đề là muốn chohay không muốn cho chứ không phải không giải trình được.
Rất đơn giản.

Aocom

Xe buýt
Cụ uống tý tẹo thế thì chưa kịp ngấm.
Nhậu đúng ISO, nó ngấm hết vào lục phủ ngũ tạng, hôm sau thổi vẫn lên
(Ko lấy tỷ lệ "Rượu - Thời gian về 0" của cụ đc)

dracula_bg

Xe điện
Nhiều cụ chưa hiểu ý nghĩa bài test của em . không phải tự dưng em chọn tầm 4ml và rượu 29.5 độ . Tại sao lại chọn liều lượng ít như vậy , nồng độ thấp như thế .
Đơn giản là e muốn test ở ngưỡng thấp xem máy có đo được không thôi . Chứ uống nhiều và rượu nặng , mới uống xong thì test làm quái gì nữa
em đọc thì thấy hình như cụ uống xong chưa xúc miệng kỹ đã test, e là ko chính xác lắm nồng độ tròn khí thở, mà có thể là hơi cồn trong khoang miệng thôi. em cũng sắm cái máy tàu cũng phải đc gần 2 niên rồi, chẳng cần biết thổi lên chỉ số bao nhiêu, cứ khác 0 thì lại ngồi chờ với uống nước. khi bằng 0 rồi nếu máy có sai số đi chăng nữa thì phi ra đến bốt thổi là nó cũng hết rồi.
Với lượng rượu ít ỏi như vậy mà máy vẫn lên giá trị #0 thì tốt nhất là tuân thủ 100% "đã uống rượu bia, không lái xe", bài test cũng ko có giá trị gì, phí tiền mua thôi cụ.
đúng là tuân thủ đã uống ko lái, nhưng không lái đến lúc nào mới là quan trọng, không lái trong nửa ngày, 1 ngày hay 2 ngày? mỗi lần uống lượng uống khác nhau, thời gian tan rượu khác nhau,

Website
www.facebook.com
E cũng vừa tậu mới 1 con máy đo nồng độ cồn thay cho 2 con cũng bị hỏng màn LCD.
Kết quả 2h sau khi uống khoảng 200ml rượu thuốckhoảng 35 độ:

E là một trong những người mua máy đo nồng độ cồn cá nhân khá sớm, cái đầu tiên em mua là của Hàn Xẻng do lão jingyongle cung cấp từ năm 2011, Đến năm 2020 thì màn hình mờ tịt như này nên lại phải mua con mới của anh Khựa, giá có 300K.

Hàng anh Khựa hồi đấy đây, 2 cái 1 đen 1 xanh. Con xanh dùng được vài năm thì tạch nút bấm, sửa ko được, con đen thì lại màn hình trục trặc nên phải tậu em Baseus ở ảnh 1 he he.

Chỉnh sửa cuối:

thằng nhà quê

Xe điện
vui lòng cho xin thông tin SP + nơi bán
rất cảm ơn!

bmwp0wer

Xe tăng

cái máy này thổi lúc lên lúc không nên ko đáng tin lắm. với lại mốc 0 thì cần tést trên máy chính xác tuyệt đối chứ máy mình mà hàng ngoài thì cũng vẫn thua máy của cán bộ thôi. vậy nên nhấp môi thì 6 tiếng, còn uống rồi thì cứ 24h hãy lái.

Dr Thanh Bùi

Xe container
em đọc thì thấy hình như cụ uống xong chưa xúc miệng kỹ đã test, e là ko chính xác lắm nồng độ tròn khí thở, mà có thể là hơi cồn trong khoang miệng thôi. em cũng sắm cái máy tàu cũng phải đc gần 2 niên rồi, chẳng cần biết thổi lên chỉ số bao nhiêu, cứ khác 0 thì lại ngồi chờ với uống nước. khi bằng 0 rồi nếu máy có sai số đi chăng nữa thì phi ra đến bốt thổi là nó cũng hết rồi.

đúng là tuân thủ đã uống ko lái, nhưng không lái đến lúc nào mới là quan trọng, không lái trong nửa ngày, 1 ngày hay 2 ngày? mỗi lần uống lượng uống khác nhau, thời gian tan rượu khác nhau,
E xúc miệng 3 lần bằng nước lavie , dùng xi lanh để uống ... Nên có thể nói ở khoang miệng gần như là ko có

cuc_cu

Xe buýt
Chuẩn bác sĩ :D. Các bước thực hiện test rất bài bản và chuyên nghiệp. Hehe

Ps: Con Giant vẫn đều vòng quay chứ anh?

Dr Thanh Bùi

Xe container
E cũng vừa tậu mới 1 con máy đo nồng độ cồn thay cho 2 con cũng bị hỏng màn LCD.

View attachment 8377338

E là một trong những người mua máy đo nồng độ cồn cá nhân khá sớm, cái đầu tiên em mua là của Hàn Xẻng do lão jingyongle cung cấp từ năm 2011, Đến năm 2020 thì màn hình mờ tịt như này nên lại phải mua con mới của anh Khựa, giá có 300K.

View attachment 8377347

Hàng anh Khựa hồi đấy đây, 2 cái 1 đen 1 xanh. Con xanh dùng được vài năm thì tạch nút bấm, sửa ko được, con đen thì lại màn hình trục trặc nên phải tậu em Baseus ở ảnh 1 he he.

View attachment 8377354
Cụ cẩn thận và đi trước thời đại thật

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn

View attachment 8377338

View attachment 8377358

View attachment 8377347

View attachment 8377354
Đắt hay rẻ nó phụ thuộc vào con Chip đo,
hàng Korea thì chip vẫn 100% taiwan thì phải ạ
Đắt nhưng chỉ số chuẩn xác về lâu dài, em thấy không ổn
Vì thiết bị mình đo, không được kiểm định, đăng kiểm, ko ăn được với tb của csgt
Nên đo = máy của mình ko lên, đo bằng máy của csgt lên, thì bách nhục
Kể cả em có thể mua được máy y chang của csgt đang SD< nhưng chết cái kiểm định không có, thì cũng chả làm ăn gì, mà lại tai hại thêm
Nên là với tình trang ntn, tham khảo đo cho vui thôi ạ
Chứ còn về nguyên tắc, máy báo 0 phải là máy được kiểm định, đăng kiểm đàng hoàng, mới có giá trị quy chuẩn, hehe

cuc_cu

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đắt hay rẻ nó phụ thuộc vào con Chip đo,
hàng Korea thì chip vẫn 100% taiwan thì phải ạ
Đắt nhưng chỉ số chuẩn xác về lâu dài, em thấy không ổn
Vì thiết bị mình đo, không được kiểm định, đăng kiểm, ko ăn được với tb của csgt
Nên đo = máy của mình ko lên, đo bằng máy của csgt lên, thì bách nhục
Kể cả em có thể mua được máy y chang của csgt đang SD< nhưng chết cái kiểm định không có, thì cũng chả làm ăn gì, mà lại tai hại thêm
Nên là với tình trang ntn, tham khảo đo cho vui thôi ạ
Chứ còn về nguyên tắc, máy báo 0 phải là máy được kiểm định, đăng kiểm đàng hoàng, mới có giá trị quy chuẩn, hehe
Kệ chứ, thấy nó lên thì chắc chắn mình ở nhà.
Còn nó về mo rồi thì hên xui

cusao

Xe lăn
Thồi...em hiểu rồi!!!
Bữa tối hôm trước mà cứ ngửa cổ hốc độ 200ml dù là nút lá chuối hay vang thì sáng hôm sau đừng ôm volang là an toàn nhất, kể cả mức độ chuyển hoá của từng cá nhân là rất khác nhau.

quangxe

Xe tải
cụ phản biện nên có căn cứ ạ.
Máy đo nồng độ cồn có loại loại cảm biến:
- Fuel Cells: là loạiđa số các máy của CSGTđang dùng, nó chính xác hơn nhiều loại phổ thông bên dưới, kết quả ít bị ảnh hưởng bởi một số yếu tố (đợi em check lại các yếu tố này); và số ít loại thương mại trên thị trường do giá thành loại này khá đắt. Giá nhập loại rẻ nhất cũng phải tầm trên triệu/cái rồi
- Semiconductor: đây là rẻ nhất, đa số các loại trên Shopee hay bán phổ thông trên thị trường bây giờ đang dùng. Giá cả tùy loại từ trên 100k đến hơn 1tr đều có. loại này độ chính xác kém hơn loại fuel cells kia.
Cái cụ chủ test nhìn như của Baseus, dùng cảm biến semi.
Các loại đo nồng độ cồn này chỉ có giá trị tham khảo thôi ạ.
Cụ thông tin giúp ace 1 vài loại tin cậy để dùng ạ, cảm ơn cụ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Còn em thì vẫn dùng con Fiido chạy loanh quanh cafe cuối tuần, đi đến đâu cũng có người hỏi mua bao tiền? Mua ở đâu :D
Hồi đi con này e cũng hay đc hỏi lắm ạ . Giờ đổi sang con của cụ thì hôm em đạp xe , hôm em chạy bộ , hôm đc nghỉ thì kết hợp cả 2 môn

DuongHL

Xe container
Kq có lưu ở máy, máy có thể reset đc, nhưng ko có lý do đăc biệt thì ko đc reset. Thỉnh thoảng có Tt bộ ktra. Phần chênh lệch giữa BB và sl trên máy thì các anh sẽ phải "giải trình"
Giải trình rồi đấy, thổi lần 1 người ta không phục nên cho thổi lại.
Rất đơn giản mà.