[Đã bán] Tết Độc lập em mời các cụ ra nước ngoài để phát triển đất nước

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
1 VNĐ

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Năm nay Tết độc lập hơi buồn, vì dịch bệnh nên các thành phố lớn bị dãn cách cả. Mới cách đây 4 tháng vào dịp 30/4 và 1/5 thì Việt Nam còn chưa có dịch, hàng triệu người vẫn đi chơi khắp nơi trong kỳ nghỉ lễ dài. Thời điểm ấy thì Canada đang dịch căng lắm, chả ai đi đâu được. Sau này Việt Nam cũng như Canada, tiêm vắc xin nhiều thì mới đỡ được dịch bệnh.

Em là kinh doanh chuyên nghiệp, làm về du học, việc làm và định cư tại Canada. Nhân ngày lễ độc lập của Việt Nam, em chia sẻ thông tin để các cụ nào muốn ra nước ngoài để phát triển cho công việc kinh doanh hay gia đình cân nhắc nhé. Đi một ngày đàng học một sàng khôn, nếu mình có đủ điều kiện và tài chính thì tại sao không mang chuông đi đánh xứ người chứ :)

Hồ sơ định cư Canada từ Việt Nam: Dành cho những người có kinh nghiệm quản lý cao cấp, trình độ tiếng Anh tốt (IELTS 6.5), hồ sơ làm để có thẻ xanh từ Việt Nam rồi mới sang Canada. Ưu điểm là đi ngay được cả nhà, mọi chính sách và chế độ sẽ giống như người Canada (trừ quyền bầu cử). Học sinh đi học từ cấp 1-3 được miễn học phí, sau này đi học đại học đóng học phí bằng 1/3 so với sinh viên quốc tế. Thẻ xanh có giá trị trong 5 năm, nếu ở đủ ba năm là đủ điểu kiện nộp hồ sơ xin quốc tịch. Với chính sách hiện nay của hai nước, định cư là bước phát triển tuyệt vời cho mọi gia đình và công ty. Nếu các cụ có con nhỏ, Canada là nước có nền giáo dục đứng đầu thế giới. Nếu các cụ làm kinh doanh, Canada là cửa ngỏ để vào thị trường Mỹ và là thành viên của CP - TPP nên cơ bản hàng hóa đều được miễn và giảm thuế. Canada cũng là đất nước thanh bình, trình độ dân trí cao, thân thiện với nền văn hóa đa sắc tộc. Nếu các cụ sợ cái lạnh thì hãy đến định cư tại bang British Columbia, nơi đây có khí hậu 4 mùa rõ rệt, mùa đông không quá lạnh với chỉ khoảng 3-7 ngày có tuyết rơi và nhiệt độ hiếm khi vượt quá -14 độ C. Vào mùa hè ấm áp, các cụ sẽ cảm nhận được cái nóng của Việt Nam, mùa thu là vàng rơi là mùa thu của Hà Nội nhưng cũng đi kèm với những cơn mưa lai rai bất chợt như Sài Gòn. Cái lạnh ở BC đủ để ta cảm nhận được mùa đông tuyết rơi nhưng không tê tái :)

Việc làm tại Canada:

Đầu bếp tại nhà hàng:
làm việc tại thành phố lớn, bang British Columbia, hợp đồng hai năm, hỗ trợ xin định cư sau thời gian làm việc. Quyền lợi: Con cái từ lớp 1-12 học miễn phí tại Canada, lương 15 CAD/giờ. Yêu cầu có kinh nghiệm làm đầu bếp nhà hàng, tiếng Anh IELTS 5.5

Trông trẻ: Làm việc tại thành phố lớn, bang British Columbia, hợp đồng hai năm, hỗ trợ xin định cư sau thời gian làm việc. Quyền lợi: Con cái từ lớp 1-12 học miễn phí tại Canada, lương 15 CAD/giờ. Yêu cầu có kinh nghiệm trông trẻ và bằng cấp phù hợp, tiếng Anh IELTS 5.5

Nhân viên kế toán: Yêu cầu có bằng kế toán, tiếng Anh 6.0, kinh nghiệm làm việc

Kỹ sư phần mềm: Tiếng Anh từ 6.0, bằng cấp chuyên ngành và kinh nghiệm lập trình phần mềm

Công nhân hái nấm: Không yêu cầu bằng cấp, không yêu cầu tiếng Anh. Ưu tiên những người đang ở sẵn Canada

Thợ cắt tóc, làm tóc: Hỗ trợ định cư sau khi có đủ kinh nghiệm làm việc, thu nhập ổn định (sau này có giấy tờ thì tự mở tiệm tóc). Yêu cần tiếng Anh tối thiểu IELTS từ 5.0 trở lên. Có kinh nghiệm làm về tóc và chứng chỉ nghề tại Việt Nam. Có tiệm cắt tóc làm tóc đang kinh doanh tốt để sang nhượng cho người có nhu cầu (làm chủ) luôn.

Đầu tư định cư: Chi phí đầu tư: từ 350,000 CAD, một đến hai năm đầu làm việc tại BC, Canada, được mang theo con cái và gia đình. Con từ lớp 1-12 học miễn phí, vợ/chồng hoặc hôn thê được cấp Open WP trong thời gian đầu làm việc tại BC, lĩnh vực kinh doanh nhà hàng ăn uống, sản xuất rau sạch chất lượng cao. Nộp hồ sơ PR sau 1-2 năm.

Hợp tác kinh doanh: Vốn góp từ 100.000 USD, ngành nghề đa dạng. Hình thức hợp tác: Góp vốn làm ăn, chính sách minh bạch. Lĩnh vực: Thương mại, xuất nhập khẩu, sản xuất theo nhu cầu và điều kiện của khách hàng. Tiềm năng đi làm việc và định cư tại Canada trong tương lai.

Thớt kinh doanh chuyên nghiệp của em tại đây. Bên em tư vấn miễn phí, ko thu phí đặt cọc, xét hồ sơ đạt mới thông báo ký hợp đồng và đóng tiền theo tiến độ

https://www.otofun.net/threads/tu-van-du-hoc-viec-lam-dinh-cu-tai-canada.1446018/

Chúc các cụ một kỳ nghỉ lễ vui vui, an toàn và hạnh phúc nhé.

Trung tâm tư vấn du học Delta

Văn phòng giao dịch: 41 Tây Hồ, Quận Tây Hồ, thành phố Hà Nội
Tel: 0243 8234447/ 0243 9958533 Hotline: 0982700976
Fax: 0243 7368180
Email: duhocdelta@vietnampaper.com.vn

Em có cái ảnh để chống trôi bài thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoanganh1985

Xe hơi
Giờ đang dịch bệnh, hết dịch bệnh chắc sẽ có nhiều cụ muốn đi hơn

zonda82

Xe container
Em cũng muốn đi cơ mà chả ngành nghề nào phù hợp với em. Quá buồn.

Giloba

Xe hơi
Ùi ủn mông cụ
Canada đất nước của canabis tuyệt vời:)

haisonynx

Xe tăng
Em còn đang kiếm cái IE của Cụ đơi. :D

st101814

Xe điện

phihungwww

Xe tăng
em tiếng anh kém ủn hộ chủ xị

Mazda67

Xe buýt
Công nhân hái nấm quy định độ tuổi và chi phí thế nào Cụ nhỉ

st101814

Xe điện
Công nhân hái nấm quy định độ tuổi và chi phí thế nào Cụ nhỉ
Hái nấm chẳng có quy định độ tuổi đâu cụ. Đợt này đang cần người gấp nên ưu tiên người đang ở Canada, cụ nào đang ở Canada diện visa du lịch mà muốn chuyển sang làm nấm thì có thể chuyển sang visa lao động để đi làm đấy.

st101814

Xe điện
chúc các cụ một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ nhé

Huthasa

Xe container
Ở Ca chán như con gián. Em có visa 10 năm nên cứ sang ở chơi mấy tháng chán thì về. Sau này bọn trẻ con nó ra trường có việc làm thì thích sang ở lâu lâu chơi với cháu.

st101814

Xe điện
Ở Ca chán như con gián. Em có visa 10 năm nên cứ sang ở chơi mấy tháng chán thì về. Sau này bọn trẻ con nó ra trường có việc làm thì thích sang ở lâu lâu chơi với cháu.
Cụ sang vào mùa hè cũng thích đấy. Nhiều cảnh đẹp lắm. Mùa đông thì mình già rồi trượt tuyết không thích lắm chứ tụi nhỏ nó thích lắm. Ở Việt Nam cả đời rồi thì đi chơi cho nó đổi không khí đi cụ, từ Canada sang Mỹ cũng gần lắm, mình lái xe qua chơi rồi về trong ngày luôn cũng được.

Huthasa

Xe container
Cụ sang vào mùa hè cũng thích đấy. Nhiều cảnh đẹp lắm. Mùa đông thì mình già rồi trượt tuyết không thích lắm chứ tụi nhỏ nó thích lắm. Ở Việt Nam cả đời rồi thì đi chơi cho nó đổi không khí đi cụ, từ Canada sang Mỹ cũng gần lắm, mình lái xe qua chơi rồi về trong ngày luôn cũng được.
Sang hè thì cảnh đẹp, không khí trong lành. Nhưng phải có bạn bè hoặc con cái nó rảnh đi chơi mới vui. Mà cùng lắm đi 1 tháng thôi chứ lâu hơn không biết làm gì thì buồn lắm. năm 2019 em giở rồ đi tầu hỏa từ Winnipeg đến To, đi mất 36 tiếng đã lâu hơn máy bay mà vé còn đắt hơn. Tưởng được ngắm cảnh kiểu tầu mình đi ven theo đường cái hóa ra toàn xuyên rừng với núi, buồn hơn chấu cắn :)):)) Mùa Đông chắc em chả dám sang, toàn âm 3-40 độ chịu không nổi.

st101814

Xe điện
Sang hè thì cảnh đẹp, không khí trong lành. Nhưng phải có bạn bè hoặc con cái nó rảnh đi chơi mới vui. Mà cùng lắm đi 1 tháng thôi chứ lâu hơn không biết làm gì thì buồn lắm. năm 2019 em giở rồ đi tầu hỏa từ Winnipeg đến To, đi mất 36 tiếng đã lâu hơn máy bay mà vé còn đắt hơn. Tưởng được ngắm cảnh kiểu tầu mình đi ven theo đường cái hóa ra toàn xuyên rừng với núi, buồn hơn chấu cắn :)):))
Cụ không có cạ đi cùng cũng chán, Canada mà đi kiểu phượt thủ một mình thì không thích hợp vì đất rộng quá, hơn 9,5 triệu km2 mà có 38 triệu dân. Đa phần dân Ca sống cạnh biên giới với Mỹ nên cụ đi xa khỏi các thành phố một tẹo đã hoang vu rồi. Có chỗ cắm luôn biển cảnh báo mấy trăm km phía trước chẳng có người ở đâu, nên xăng hay thực phẩm nước uống phải mua trước đi.

Em vẫn mơ ước ngày nào có đoàn phượt thủ các cụ ở OTOFUN nhà mình sang giao lưu rồi anh em ta làm chuyến xuyên Canada sang Mỹ thì về có nhiều chuyện để kể lắm :)

hangve01

Xe tải
Cả gia đình 4 người định cư ở nước ngoài là 350 nghìn đô hả cụ.

Nhà cháu nhận hỗ trợ chuyển tiền định cư, chuyển tiền du học số lượng lớn. Cụ nào có con em học nn cần tư vấn thêm thì cứ lien hệ cháu nha. Zalo cháu: 0945411758 ạ

st101814

Xe điện
Cả gia đình 4 người định cư ở nước ngoài là 350 nghìn đô hả cụ.
Tùy vào hồ sơ của mỗi người cu ạ. 350k là tiền để đầu tư mua một cơ sở kinh doanh bên này. Cơ sở ấy sẽ giúp gia đình có thu nhập và việc làm để sinh sống tại Canada.

Có người đi làm, nếu công việc đó có hỗ trợ định cư thì sau này cũng xin định cư cả nhà được.

st101814

Xe điện
Nhà cháu nhận hỗ trợ chuyển tiền định cư, chuyển tiền du học số lượng lớn. Cụ nào có con em học nn cần tư vấn thêm thì cứ lien hệ cháu nha. Zalo cháu: 0945411758 ạ
Cụ làm bên MB à, bên này nhiều người dùng app để chuyển tiền, ko biết phí có cao hơn phí bên cụ không

Trạng thái
Thớt đang đóng