Thắc mắc đang đạp xe thì trời mưa, lúc này các cụ làm sao?

Đức NA

Xe tải
Cháu có thắc mắc nhỏ là đang đạp xe mà trời mưa thì sao ạ? Vì chắc kg cụ nào mang theo áo mưa, vậy nếu mưa thì phi vào quán hay tiếp tục đạp về ạ.

mychubg

[Tịch thu bằng lái]
Tháng này đu đâu người ta chẳng mang áo mưa đi bộ còn mang nói gì xe đạp

tubesd

Xe tăng
Nếu đi xe đạp để tập thể dục thì ko ai mang theo áo mưa cả, cho nên mưa ngủ nắng nghỉ râm mát đạp. Nếu để đi lại hàng ngày thì khăn mặt trong ba lô cũng có nên ko lo chuyện đó. Tất nhiên mưa to vẫn phải trú cụ ạ, còn mở cửa nhà mà đã thấy mưa rồi thì như em vẫn lấy xe máy đi cho tiện thôi.
Xe em có lắp chắn bùn, dòng hybrid (city), nhưng đi mưa rất hại xích. Xích bị dính nước mà ko lau sẽ rỉ, đĩa & líp đi mưa ko lau thì dính đất cát khiến xích ko trơn, gây mòn & tiếng kêu khó chịu cho nên mưa to thì tốt nhất là đi bằng phương tiện khác.

lethanh8868

Xe buýt
Nếu đi xe đạp để tập thể dục thì ko ai mang theo áo mưa cả, cho nên mưa ngủ nắng nghỉ râm mát đạp. Nếu để đi lại hàng ngày thì khăn mặt trong ba lô cũng có nên ko lo chuyện đó. Tất nhiên mưa to vẫn phải trú cụ ạ, còn mở cửa nhà mà đã thấy mưa rồi thì như em vẫn lấy xe máy đi cho tiện thôi.
Xe em có lắp chắn bùn, dòng hybrid (city), nhưng đi mưa rất hại xích. Xích bị dính nước mà ko lau sẽ rỉ, đĩa & líp đi mưa ko lau thì dính đất cát khiến xích ko trơn, gây mòn & tiếng kêu khó chịu cho nên mưa to thì tốt nhất là đi bằng phương tiện khác.
s
cụ mang đúng bản chất của đam mê không như chủ thơt hơ hơ

nemesistan

Xe tăng
đang độp dính mưa, hôm nọ bị rồi, trú ngay vào bờ la hiên, chờ tạnh rồi về (chờ hơn tiếng), lúc về thì để líp 2 độp chậm cho đỡ bắn, về lấy nước máy rửa qua xe, lau khô rồi cất vào. Còn định gọi con 7 chỗ tới nhét xe vào rồi đi về

Khoa Nguyen

Xe đạp
Tốt nhất là tạt vào quán bia.Làm dăm ba cốc chờ tạnh mưa ta dắt xe về cụ ạ.

Đức NA

Xe tải
s
cụ mang đúng bản chất của đam mê không như chủ thơt hơ hơ
Ý của cháu là lúc bắt đầu đạp thì trời đẹp nhưng đang đạp thì tự nhiên mưa đùng đùng thì các cụ xử lý sao thôi, e sợ đạp tiếp thì về nhà người bẩn như lợn thôi ạ.

BBB

Xe buýt
Gọi taxi 7 chỗ , về cho nhanh. Đỡ bị gọi là h â m. E toàn vậy

xedapfun

Xe đạp
Khi đi cụ cầm theo cái ô để dóng xe, mưa thì xòe ô đạp về.

hoangmalanh

Xe tải
Theo em thì tùy cảm xúc của cụ, sợ ướt thì trú mưa, lãng mạn thì đạp xe trong mưa =))

JasonNghia

Xe điện
đang đạp thể dục thì dừng lại trú, còn đạp dạo mà đang vội thì cứ thế đạp thôi, đằng nào chả bửn :))

Chjp

Xe tải
đang độp dính mưa, hôm nọ bị rồi, trú ngay vào bờ la hiên, chờ tạnh rồi về (chờ hơn tiếng), lúc về thì để líp 2 độp chậm cho đỡ bắn, về lấy nước máy rửa qua xe, lau khô rồi cất vào. Còn định gọi con 7 chỗ tới nhét xe vào rồi đi về
Cụ đi líp 2 thì chắc guồng chân hơn cả nhịp tim :v. Chắc là cụ đi đĩa 2.

tubesd

Xe tăng
Nếu đạp để tập thì kể cả người hôi như cú hay bẩn như gì đó thì cũng đáng vui mà. Em tập xong vào quán bia cởi trần trùng trục cũng có ngại gì đâu.
Có đợt trước qua AEshop ở Thụy Khuê mà cả bà chủ lẫn 2 em bán hàng cứ nhìn em trân trối, bà chủ thì bảo ra mồ hôi nhiều thế mới tốt, 2 cô em thì cứ mắt tròn mắt dẹt không tin là đạp xe mà mồ hôi lại hứng ra thành bát như thế. Được cái hai em rất dễ thương :)

jackup

Xe hơi
Theo em tùy đường xá thế nào đã, chứ trời mưa xe máy ô tô đi ẩu lắm, chưa kể dây điện, cành cây, mái tôn nó rơi. Muốn lãng mạn tý thì có khi lại vào viện thì khổ.

MinhPT

Xe tăng
Mình đạp tối gặp mưa mấy lần rồi, lần thì mặc áo mưa, xin túi nilon đựng điện thoại rồi lội nước về, lần thì cafe 1h, muộn mà vẫn mưa nên vẫn phải lội về, lần này lội nước gần hết bánh xe luôn. Về nhà dội qua nước rồi treo xe, hôm sau lại đạp bình thường. Mấy hôm sau mới quay dầu cái xích.

Nhưng có quả này thú vị, không biết bác nào gặp chưa? Nước chui vào trong lòng vành, vành 2 lớp nên nước từ chân van lọt vào và cứ óc ách, mấy hôm sau mới phát hiện. Các bác lội nước chú ý nhé.

Còn lội nước thì xuống mình 1 số, bình thường đạp đĩa 2 + líp 5 giờ xuống líp 4, lội nước làm xe dò đường cho oto đi sau ạ

ToanThangLong

Xe tăng
Em cũng học giống cụ, cho nên từ đầu tuần tới giờ cứ 5g sáng dậy tắt chuông rồi đi ngủ tiếp.:))

ToanThangLong

Xe tăng
Nếu đạp để tập thì kể cả người hôi như cú hay bẩn như gì đó thì cũng đáng vui mà. Em tập xong vào quán bia cởi trần trùng trục cũng có ngại gì đâu.
Có đợt trước qua AEshop ở Thụy Khuê mà cả bà chủ lẫn 2 em bán hàng cứ nhìn em trân trối, bà chủ thì bảo ra mồ hôi nhiều thế mới tốt, 2 cô em thì cứ mắt tròn mắt dẹt không tin là đạp xe mà mồ hôi lại hứng ra thành bát như thế. Được cái hai em rất dễ thương :)
Hôm CN vừa rồi nhà cháu cũng vào AEshop này mà không gặp các em ấy nhỉ?

nxuhn

Xe buýt
E làm cái túi nilon đựng các vật dụng kô chịu được nước,rồi tiếp tục lăn bánh,cũng chẳng mấy khi đc nhớ lại thuở còn thơ ấu đạp xe đi học về dưới mưa.Về nhà cầm cái vòi làm tý nước máy cho e nó rồi xì khô xong để hsau dầu mỡ sau.Có lần e ghé bờ la hiên,lại là của quán bia,thế là tạnh mưa xong gọi gấp e 7 chỗ cõng cả người và xế về,hehe!

nemesistan

Xe tăng
Cụ đi líp 2 thì chắc guồng chân hơn cả nhịp tim :v. Chắc là cụ đi đĩa 2.
:D líp 2 chuẩn luôn, xe chỉ có 1 đĩa, líp 6 tầng nên độp líp 2 thấy cũng ko nhiều lắm, líp 1 mới đáng sợ