[Thảo luận] Thắc mắc vấn đề phân làn trên đường 5.

lovekyn

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút ạ, trên đường 5 có biển phân làn như hình thì xe oto con chỉ được đi làn ngoài bên trái thôi ạ. Như vậy thì đường này hơi hạn hẹp cho các xe oto các cụ nhỉ ?

crod

Xe tăng
Làn này khá to đủ 2 ông bon chen cụ ạ, nhưng nó cũng ko kẻ vạch nên đi hơi lộn xộn. Cụ chú ý đi đúng ko ăn phạt đấy

lovekyn

Xe đạp
Làn này khá to đủ 2 ông bon chen cụ ạ, nhưng nó cũng ko kẻ vạch nên đi hơi lộn xộn. Cụ chú ý đi đúng ko ăn phạt đấy
Biển ở đây công nhận nếu ko đi bao giờ khéo dễ bị phạt cụ nhỉ ? @@

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Cái vđ này em thấy bàn tán nhìu lắm rùi. Thấy bẩu câu thần chú khi bị phán lỗi sai làn là " Cho em xin cái BB" ko bít còn hiệu lực ko.
Bản thân em chạy trên đường này thì thách chạy làn nào thì chạy nhưng chuyển làn nhớ xi nhan là ok. Chưa thấy picachu nào vẫy vào để đoc thử thần chú xem có linh nghiệm ko hehe.

lovekyn

Xe đạp
Cái vđ này em thấy bàn tán nhìu lắm rùi. Thấy bẩu câu thần chú khi bị phán lỗi sai làn là " Cho em xin cái BB" ko bít còn hiệu lực ko.
Bản thân em chạy trên đường này thì thách chạy làn nào thì chạy nhưng chuyển làn nhớ xi nhan là ok. Chưa thấy picachu nào vẫy vào để đoc thử thần chú xem có linh nghiệm ko hehe.
Những người tỉnh ít đi dễ bị CA vịn lỗi này lắm cụ @@

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Tôi bị vẫy rồi, khá lâu - nhiều năm rồi.
Không đọc thần chú, nhưng có hỏi cậu Áo vàng ươm là: thế nếu tau muốn rẽ phải thì làm răng???
(Khi đó, tôi đi thẳng và dừng đèn đỏ ở chính giữa, chỗ làn đường được cho là Xe tải).
Cậu Vàng ươm lảng mất, tôi tuyên bố, tau đi đây. Và đi luôn.

30Gx9779

Xe hơi
Bài nói về đường 5 này cụ search chắc cũng tìm thấy được đấy ạ.
Hay bị vịn nhất là ngã 4 giao với Trâu Quỳ. Em xe biển HN nên cũng chưa thấy bị tuýt phát nào, nhưng em nhớ là e đã từng đọc đc bài nói về biển này là ko đúng quy chuẩn để phạt sai làn, chuyển làn chỉ cần xi nhan là đc

tamtommy

Xe tăng
Các cụ đi đường 5 cứ làm ntn khi bị vịn nhé
- xin hỏi đồng chí là tôi lỗi gì ạ
- anh, chị mắc lỗi sai làn
- vầng thế đồng chí cho tôi xin cái biên bản ghi rõ là : mắc lỗi sai làn trên tuyến đường có biển R415
thế cho nhanh ko phải mất công trình bày, xin xỏ bỏ qua làm gì các cụ nhé

tienbamboo

Xe container
thực tế thì cái làn xe con vẫn đủ rộng để 2 xe vượt nhau bình thường ạ.
oái oăm nhất là mấy cái đoạn gần đèn mà có làn rẽ trái á, đang mũi trên đi thẳng xong cái chuyển thành mũi tên rẽ trái. các xe rẽ trái đứng chật rồi, mình muốn đi thẳng lại phải bon chen lách sang phải vào giữa 1 đoàn xe tải và công đang nối đuôi ạ

Pixel3XL

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút ạ, trên đường 5 có biển phân làn như hình thì xe oto con chỉ được đi làn ngoài bên trái thôi ạ. Như vậy thì đường này hơi hạn hẹp cho các xe oto các cụ nhỉ ?

trong QC 41/2019 chỉ có mẫu này thôi, ko còn mẫu cũ. biển R415
"Để báo hiệu cho người tham gia giao thông biết số lượng làn đường và loại xe được phép lưu thông trên từng làn đường theo quy định"
"Khi đến gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong muốn. Việc chuyển làn phải thực hiện theo đúng các quy định"
.
nó khác với biển "làn đường dành riêng cho phương tiện" R412, với biển R412 "Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này (trừ các xe được quyền ưu tiên theo quy định)"
Như vậy với biển R415, kết hợp với vạch nét đứt các phương tiện vẫn có thể vào làn khác, nhưng phải ưu tiên cho loại phương tiện đc vẽ trên hình chứ nhỉ.
e cũng đang ko hiểu khép vào lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường như nào nữa

Lái mới ạ

Xe máy
các cụ nhầm hết rồi ạ, ô tô khách đi làn trong cùng bên tay phải nhé và không giớ hạn tốc độ ạ (thích đi nhanh hay chậm thì đi vì đã làm luật rồi nên đoạn), đoạn tư sài đồng và ngã tư ngô xuân Quảng đều có đội CSGT đứng nhưng toàn thấy bắt xe máy thôi, chả bao giờ thấy bắt xe khách, trước kia đoạn đường dẫn lên cầu thanh trì con hay bắt xe con nhưng mấy năm nay bỏ chốt chỗ đấy rồi

Bá Vũ Lê

Xe hơi
tránh voi chẳng xấu mặt nào :v
em mà ko may đi nhầm là xi nhan ko sao :v