Thắc mắc về PP của PKL, em hóng các cụ chỉ giáo ạ!

investor01

Xe buýt
mở mang thêm đầu óc, mới đầu thấy các cụ vit tắt ko hỉu zìa cả.

H.U.Y

Xe điện
Em thì ứ đi xe giấy tờ hợp lệ đâu ạ. Ra đường gặp người pháp luật mặt tái như mít nhái, vô phúc lao vào "lao động chính" nhà nào lúc đấy đưa nhau ra công quyền lại cộng thêm cái tội đi xe đểu thì vỡ nợ luôn 8-}

Vanhoathethao

Xe hơi
Nôm na thế này. ( theo trình còi của em ) nếu phạm quy thì nhờ mos xóa dùm.
* Xe HQCN là xe nhập về qua sự quản lý của nhà nước, có đầy đủ các loại thủ tục giấy tờ cần thiết theo đúng pháp luật hiện hành. ''bao sang tên chuyển vùng''
* Xe GTTL có n loại.
1- Xe được nhập về dưới dạng kèm theo hàng hóa khác (ko có tờ khai HQ), Xe nhập về dưới dạng buôn lậu. Xe ''không có chủ sở hữu hợp pháp''. Bị Công an bắt giữ, tịch thu và làm thủ tục đấu giá '' Có hội đồng bán đấu giá khai'' theo từng chiếc hay từng lô. khi ra tên người mua có đề rõ trong đăng ký: Nguồn gốc : tịch thu sung công quỹ NN, trên đăng ký xe có 2 con dấu, 1 con trên chữ ký và 1 con giáp lai cắt đôi và cũng đầy đủ các thủ tục giấy tờ cần thiết gọi là ''Bao sang tên chuyển vùng''
2- Xe được nhập về dưới dạng kèm theo hàng hóa khác (ko có tờ khai HQ), Xe nhập về dưới dạng buôn lậu. Xe ''không có chủ sở hữu hợp pháp''. Xe do chủ xe tự báo cho công an đến bắt. Xe Bị Công an bắt giữ, tịch thu và làm thủ tục đấu giá theo kiểu ''không ai hiểu'' từng chiếc , khi ra tên người mua thì cà vẹt chỉ có 1 con dấu dưới chũ ký 'ko có dấu giáp lai'' và ngồn gốc đề rõ thanh lý tại chỗ, xe này chỉ có mua bán trao tay hoặc ủy quyền sử dụng khi bán chủ xe viết ''Bao rút ko bao nhập'' vì xe này bán dưới dạng sắt vụn để rã ra lấy phụ tùng.

* Xe biển NN
Xe biển nhà nghèo nôm na là đầy đủ thủ tục hợp pháp để lưu hành xe tại Việt Nam nếu chủ gốc trên đăng ký vẫn còn ở Việt nam và còn thời hạn lưu hành trên đăng ký. khi bán xe chủ xe hay nói " Đăng ký còn thời hạn đến.. hoặc vô thời hạn'' mua xe này cũng ko sang tên đc chủ mới - nếu muốn sang tên thì tièn thuế đắt hơn tiền xe.
* Xe GTHL cũng có n loại.
1- Là xe có giấy tờ xịn nhưng muôn vàn lý do ko sang tên được , chẳng hạn xe đã cầm cố ngân hàng, xe mang tên công ty nhưng Ct đã phá sản ko thể xuất hóa đơn đc, xe bị tranh chấp, xe trộm cắp. ''lưu hành vô tư nhưng ko sang tên đc.''
2- Là xe có giấy tờ của xe này đem cắm râu bà kia. ''lưu hành vô tư nhưng ko sang tên đc.''
Từ phần này trở lên là ''bao soi rọi mỏi nẻo đường''
3- Là xe có GT bị tẩy xóa sửa chữa. ''loại này hay tèo''
4- Là xe có GT được photoshop các loại. ''loại này hay tèo''

Còn loại nào nữa em chữa rõ.
Vodka cho bác

dad_acm

Xe hơi
Em máu con CB400 về độ Cafe Racer, xe HQCN thì chát quá, thằng bạn chơi cùng cứ xúi "Đã độ Cafe rồi thì ra đường gặp thằng xxx nào ngứa mắt nó chả túm. Làm ngay con no PP mà độ." Cơ mà đi xe của mình mà cứ lấm lét như thằng ăn cắp thì nhục ... Thế nên em lại cày cuốc tiếp đã ... :))

nokiaman

Xe tải
Bài viết khá bổ ích thông não cho ae

PiggyBoy

Xe tải
Nhiều tiền thì HQCN, ít hơn chút thì GTTL, ít hơn nữa thì GTHL, cuối cùng là No PP...

Chơi xe thì ai mà chả ham, cái gì cũng có giá của nó, các cụ khuyên cứ HQCN và GTTL thì quá chuẩn rồi, nhưng từ xưa đến giờ đa số anh em chơi xe từ hiền lành đến dữ dằn vẫn tìm cách ngon bổ rẻ để chơi, sao cho phù hợp với sở thích và khả năng tài chính của mình

nokiaman

Xe tải
nghèo cũng là cái tội? thuế má cao ước mơ sở hữu e pkl càng xa vời

phanthanh

Xe tải
Cụ nào ít tiền mua pkl no pp về ngắm vuốt lau chùi đi trong khu nhà mình thôi an toàn mà vẫn được chơi

TONGIA

Xe lừa
Rình đợt thanh lý mà khiêng 1 con đời sâu tý.
.
Ít tiền chơi bời nó cầu kỳ, mất thời gian hơn các đại gia.

namB

Xe tải
em đang định mua 1 con GTHL không sang tên được đây, giá tầm 6x tr. Bác tư vấn cho em vào mail nhé : namcivil.hn@gmail.com,
em ko con ông cháu cha, ko quan hệ, nên dính phốt là e ko có khả năng giải quyết đc

Golden_Eagle

Xe máy
các bác cho e hỏi có ai làm giấy xịn sang tên dc từ xe có GTHL ko ạ. Chả là e có con Ya sr40 GTHL biển sg. e mún tìm PP sang tên e dc o đà nẵng. Cụ nào biết chỗ mách e sdt 0905344700 hoặc cho sdt e alo lại ạ.

Bigisbest

Xe container
Nhiều tiền thì HQCN, ít hơn chút thì GTTL, ít hơn nữa thì GTHL, cuối cùng là No PP...

Chơi xe thì ai mà chả ham, cái gì cũng có giá của nó, các cụ khuyên cứ HQCN và GTTL thì quá chuẩn rồi, nhưng từ xưa đến giờ đa số anh em chơi xe từ hiền lành đến dữ dằn vẫn tìm cách ngon bổ rẻ để chơi, sao cho phù hợp với sở thích và khả năng tài chính của mình
Em đính chính cụ tí nhá: xét về pháp lý thì HQCN hay GTTL (chuẩn) là NHƯ NHAU. Nó khác nhau về nguồn gốc cái xe đó ở đâu ra: HQCN thì nhập khẩu thương mại, xe mới cứng. Còn xe thanh lý có thể có nhiều nguồn: xe nhập lậu, xe được viện trợ bán...nên ko được xe mới. Hai loại xe này đem đăng ký, lưu hành bình đẳng như nhau.

PiggyBoy

Xe tải
Em đính chính cụ tí nhá: xét về pháp lý thì HQCN hay GTTL (chuẩn) là NHƯ NHAU. Nó khác nhau về nguồn gốc cái xe đó ở đâu ra: HQCN thì nhập khẩu thương mại, xe mới cứng. Còn xe thanh lý có thể có nhiều nguồn: xe nhập lậu, xe được viện trợ bán...nên ko được xe mới. Hai loại xe này đem đăng ký, lưu hành bình đẳng như nhau.
Cụ nói rất chuẩn ạ, về mặt pháp lý thì HQCN và GTTL là NHƯ NHAU.
Còn ý em nói về giá cùng một loại xe trên thị trường thì GTTL rẻ hơn HQCN chút

Vtec

Xe buýt
Hi bikers.

E tính mua xe no pp or gthl , vừa để thể thỏa mãn đam mê + đi loanh quanh khu vực mình ở+ cuối tuần rửa ngắm lau chùi,

thi thoảng về quê chạy sớm tinh mơ + đêm khuya chánh xx, các cụ thấy ổn k ! tks.

Golden_Eagle

Xe máy
Cụ nào biết dịch vụ làm giấy xịn sang tên dc từ xe có GTHL ko ạ. Có thể cho e thông tin được k. Chả là e có con Ya sr40 GTHL biển sg. E ở đà nẵng. Sdt e 0905344700 hoặc cho sdt e alo lại ạ. Tks các Cụ.

hạng best

Xe hơi
Có hàng chục Topic kiểu như này trên đây rồi. Toàn a e chơi xe tự bóc mẽ nhau. Tóm lại 1 câu là ngoài xe sang tên được tại Phòng CSGT ra, giấy đểu hết

Chỉnh sửa cuối: