[Funland] Tham khảo các cụ đang dùng mạng internet của nhà cung cấp nào?

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
FPT em dùng cái thời mà cái ông mục tiêu thủ tướng 40 tuổi Trương Đình Anh còn làm giám đốc fpt telecom , chất lượng chăm sóc khách hàng quá tệ. Nhầm thuê bao của em chưa đóng tiền tháng thế là cắt luôn, mình phải đến mang hóa đơn đến chứng minh đã đóng tiền mới nối lại, nhưng lại chẳng thèm xin lỗi một câu nào. Có sự cố gì thì xác định 3 ngày trở lên mới đến sửa, may mà anh ấy ko trở thành thủ tướng chứ quản trị một công ty mà thế thì quản trị cả một quốc gia ko hiểu thế nào .
Giờ em đang dùng Viettel, đánh giá ngon lành hơn hẳn FPT. Có sự cố là trong ngày hoặc cùng lắm sang ngày hôm sau là đến. Xử lý xong có nhân viên bên tổng đài gọi điện hỏi có hài lòng chất lượng ko .

Ô La La

Xe buýt
mạng khác em ko biết chứ nhà em đang dùng FPT và em khuyên các cụ 1 câu là " DKM thằng FPT '' , chờ hết 12 tháng nó khuyến mãi cái cáp quang xong là em cũng sang viettel hoặc vnpt
mưa là mạng chập chờn , gọi tổng đài thì lúc éo nào cũng ''tất cả các đường dây đều bận '' , kể cả gọi lúc 2h sáng . Có lần em chậm nộp cước ( em nộp 6 tháng 1 lần ) , đang dùng thì cắt mạng , gọi điện lên nhờ nối lại mạng mai hoặc ngày kia ra đóng ( lúc đó là 2h sáng - đợt wc vừa rồi đấy ) . Nhân viên bảo là ko đc bắt em phải click vào cái gia hạn 1 ngày 25.000 vì đó là quy định của cty mà em dùng của nó 4 năm nay rồi đấy . Cứ như là mình bùng ko bằng . Còn nhiều thứ về cái khâu dịch vụ như đá vào mồm khách hàng lắm x-(

thule6

Xe điện
Đọc hết 3 trang trên chắc chủ thớt đã tìm ra được kết quả, tối nay đánh con gì rồi chứ :)), em ném vào chỗ kín cho chủ thớt rồi nhé.

Silencer

Xe tải
Em thề rằng có còn lắp internet thì vĩnh viễn biệt thằng fpt:
1. thu tiền thì đòi như phá sản, k chệch dù 1 ngày. Chủ mà đi vắng k kịp nộp xin khất nhưng cũng cắt ngay :-L
2. Nộp xong tiền nối dịch vụ thì như ****, gọi kỹ thuật thì đùn đẩy 1 tuần chưa mở đc mạng
3. Gọi tổng đài khách hàng phải trả tiền mà chờ k biết bao lâu, gọi thì hàng chục cuộc mà chưa thông nổi
4., 5, 6...n tóm lại là dịch vụ như mítx-(
Cụ này bức xúc ghê quá :D
Sang tháng em sửa lại cái nhà tập thể còi của em xong cũng cáp quang 12Mbps vnpt cho lành,em k seeder gì nhiều nhưng nghe voz với các cụ ở hdvietnam khen nhiều quá đâm ra cũng xuôi xuôi :D

hoangadt

Xe tải
Đọc hết 3 trang trên chắc chủ thớt đã tìm ra được kết quả, tối nay đánh con gì rồi chứ :)), em ném vào chỗ kín cho chủ thớt rồi nhé.
Cụ này lần nào cũg ném vào chỗ kín. Cứ post luôn ra cho mọi người cùng đọc đi.
Gói F2F đang hot nhất phải không cụ?

lanly

Xe máy
Khu nhà cháu VNPT độc quyền. Khốn nạn bọn nó, mạng cứ đêm đến là bị mất. Ức chế vl

ThienAnh

Xe điện
FPT bán hàng có vẻ ổn nhưng chất lượng và xử lý sự cố trong quá trình sử dụng không bằng VNPT. Nhà em dùng VNPT, nhà vợ dùng FPT. Thỉnh thoảng bên vợ không vào được mạng lại phải sang xem lỗi tại đâu, cũng nhiều lần phải gọi cho nhà mạng FPT nên so sánh và quyết định chuyển về VNPT luôn.
em đang dùng adsl của vịt teo muốn nâng cấp lên cáp quang của anh vịtteo mà chỗ kim ngưu nhà em ko có cổng quang, dùng cũng ổn định ít bị đứt như fpt
trên cty dùng vnpt cáp quang - chưa thấy đứt mạng lần nào ( lắp đc 1 năm) chứ hồi trc fpt tháng đứt cáp 1 lần ( cty ở phố nhớn Trần hưng đạo)
Em dùng VNPT thấy ngon hơn FPT ở cơ quan
Em thề rằng có còn lắp internet thì vĩnh viễn biệt thằng fpt:
1. thu tiền thì đòi như phá sản, k chệch dù 1 ngày. Chủ mà đi vắng k kịp nộp xin khất nhưng cũng cắt ngay :-L
2. Nộp xong tiền nối dịch vụ thì như ****, gọi kỹ thuật thì đùn đẩy 1 tuần chưa mở đc mạng
3. Gọi tổng đài khách hàng phải trả tiền mà chờ k biết bao lâu, gọi thì hàng chục cuộc mà chưa thông nổi
4., 5, 6...n tóm lại là dịch vụ như mítx-(
Em đang dùng fpt
Cơ mà sắp tới chắc e cũng như bác Matizcoi
Sang vnpt chứ fpt gói cước đắt quá mà k đa dạng khuyến mại như vnpt,dùng nhiều lúc cảm giác mình cứ như đang bị lừa vậy :(
FPT công nhận đắt thật.. e cũng dùng vnpt cho lành. mạng cũng tạm ổn các cụ ạ
Em đang dùng FPT, nhưng từ ngày thay cáp quang em thấy chất lượng mạng nhà em quá tệ.
FPT em dùng cái thời mà cái ông mục tiêu thủ tướng 40 tuổi Trương Đình Anh còn làm giám đốc fpt telecom , chất lượng chăm sóc khách hàng quá tệ. Nhầm thuê bao của em chưa đóng tiền tháng thế là cắt luôn, mình phải đến mang hóa đơn đến chứng minh đã đóng tiền mới nối lại, nhưng lại chẳng thèm xin lỗi một câu nào. Có sự cố gì thì xác định 3 ngày trở lên mới đến sửa, may mà anh ấy ko trở thành thủ tướng chứ quản trị một công ty mà thế thì quản trị cả một quốc gia ko hiểu thế nào .
Giờ em đang dùng Viettel, đánh giá ngon lành hơn hẳn FPT. Có sự cố là trong ngày hoặc cùng lắm sang ngày hôm sau là đến. Xử lý xong có nhân viên bên tổng đài gọi điện hỏi có hài lòng chất lượng ko .
mạng khác em ko biết chứ nhà em đang dùng FPT và em khuyên các cụ 1 câu là " DKM thằng FPT '' , chờ hết 12 tháng nó khuyến mãi cái cáp quang xong là em cũng sang viettel hoặc vnpt
mưa là mạng chập chờn , gọi tổng đài thì lúc éo nào cũng ''tất cả các đường dây đều bận '' , kể cả gọi lúc 2h sáng . Có lần em chậm nộp cước ( em nộp 6 tháng 1 lần ) , đang dùng thì cắt mạng , gọi điện lên nhờ nối lại mạng mai hoặc ngày kia ra đóng ( lúc đó là 2h sáng - đợt wc vừa rồi đấy ) . Nhân viên bảo là ko đc bắt em phải click vào cái gia hạn 1 ngày 25.000 vì đó là quy định của cty mà em dùng của nó 4 năm nay rồi đấy . Cứ như là mình bùng ko bằng . Còn nhiều thứ về cái khâu dịch vụ như đá vào mồm khách hàng lắm x-(
Cụ này bức xúc ghê quá :D
Sang tháng em sửa lại cái nhà tập thể còi của em xong cũng cáp quang 12Mbps vnpt cho lành,em k seeder gì nhiều nhưng nghe voz với các cụ ở hdvietnam khen nhiều quá đâm ra cũng xuôi xuôi :D

KẾT QUẢ THEO CÒM các cụ. Tóm lại là e kết luận hộ chủ thớt: dí cc vào thèm dùng thằng FPT ;;)

D78

Xe hơi
Em dùng cáp quang của VNPT thấy rất ổn cụ ạ.

hoarung81

Đi bộ
Công ty em xài VNPT :D

thule6

Xe điện
Cụ này lần nào cũg ném vào chỗ kín. Cứ post luôn ra cho mọi người cùng đọc đi.
Gói F2F đang hot nhất phải không cụ?
Em bị MOD giữ chìa khóa mấy lần vì can tội "Đọc báo hộ các cụ" trong khi trên Web của VNPT thì đầy ra nhưng các cụ không chịu đọc, nên bây giờ em chỉ ném vào chỗ kín thoai kẻo mod lại túm trym thì em hết bao la với các cụ :))

yolo8x

Xe hơi
Giờ hầu như nhà ai cũng lắp mạng hết rồi các cụ nhỉ? :D
Em đang muốn tham khảo xem nhà các cụ lắp mạng nào để lắp theo.
Giờ search cụ Google đâu đâu cũng chỉ thấy quảng cáo miết thấy nản quá. Cứ phải nghe từ chính người tiêu dùng mới rõ ràng được ạ.

Em cám ơn ạ
Nhà cháu cũng dùng qua nhiều rồi, chốt lại là vẫn VNPT hoặc FPT là ổn định, dịch vụ suport khi mất mạng, sửa chữa ở mức chấp nhận được

Bố Kún

Xe hơi
cứ dùng FPT cho lành cụ ah. VNPT rởm lắm

thule6

Xe điện
Vâng. FPT khi đứt cáp quang biển như giờ thì chỉ có khóc... VNPT với vịt teo có cười khà khà cụ ạ.
Ai dùng FPT lúc này lên tiếng đê - Chỉ những lúc như thế này là thể hiện rõ nhất nhà mạng nào .........

Chỉnh sửa cuối:

Bố Kún

Xe hơi
Có phải lúc nào cũng đứt đâu các cụ. Em chỉ nêu suy nghĩ của bản thân thôi chứ không dám chê mấy anh VNPT đâu ạ!

Hieucook

Xe buýt
Nhà em đang sử dụng FPT đây, mấy hôm nay cứ gọi là cả ngày không gửi được cái email.

dungslayer

Xe tăng
Nhà cháu dùng in tơ nét cùng đừơng truyền hình cáp, thấy cơ bản là ok, gói 5mb mỗi tháng khoảng gần 200k, khá là hợp lý.

FingMW

Xe hơi
Có phải lúc nào cũng đứt đâu các cụ. Em chỉ nêu suy nghĩ của bản thân thôi chứ không dám chê mấy anh VNPT đâu ạ!
kính cụ. 1 năm nó đứt cho 3 lần, mỗi lần gần tháng như vầy cụ chịu được không? cái đường truyền của thằng FPT mỗi lần đứt cáp như này chỉ muốn đập cái modem ra cụ ạ :))