[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

hcsolution

Xe máy
Vụ khám sức khỏe có cần nữa không hả các cụ? Em đọc báo thấy bảo thủ tục này rồi phải ko ạ :D

RR Evoque

Xe tăng
Cụ ơi cái ảnh 3x4 mình chụp đấy là dùng cho giấy ksk bình thường còn nếu có giấy ksk online thì chỉ cần ảnh 3x4 bản mềm thôi đúng không ạ?
Cụ khám sức khoẻ thì phải có ảnh để dán vào tờ giấy khám sức khoẻ đó ạ.
Còn thực chất "giấy ksk online" là tờ giấy bản cứng có mã số chứng thực, dùng để cơ quan có thẩm quyền xác thực cụ đã khám sức khoẻ & khám tại nơi có thẩm quyền cấp giấy KSK cho lái xe.

Còn ảnh bản mềm là ảnh dùng để gán vào GPLX mới của cụ.
Cụ lưu ý màu phông của ảnh nhé.

Vụ khám sức khỏe có cần nữa không hả các cụ? Em đọc báo thấy bảo thủ tục này rồi phải ko ạ :D
Vẫn cần chứ cụ.

Cụ khám sức khoẻ thì phải có ảnh để dán vào tờ giấy khám sức khoẻ đó ạ.
Còn thực chất "giấy ksk online" là tờ giấy bản cứng có mã số chứng thực, dùng để cơ quan có thẩm quyền xác thực cụ đã khám sức khoẻ & khám tại nơi có thẩm quyền cấp giấy KSK cho lái xe.

Còn ảnh bản mềm là ảnh dùng để gán vào GPLX mới của cụ.
Cụ lưu ý màu phông của ảnh nhé.

Vẫn cần chứ cụ.
Úi, em lại cứ tưởng cái bản ksk bản online hóa ra vẫn bản cứng có cái mã. Mà em hỏi ý không phải là mình cần cái mã để add lên dvc thôi đúng không ạ. Bản cứng mang về cũng cất tủ thôi hả cụ.

Minhnd

Xe điện
Cháu nộp online, đã đóng tiền rồi nhưng giờ nhận được thông báo thế này thì cứ lên sở thôi phải không nhỉ? Khi đến thì đọc mã hồ sơ hay phải mang theo cái gì khác không CCCM?

Sunrise96

Xe buýt
Cháu nộp online, đã đóng tiền rồi nhưng giờ nhận được thông báo thế này thì cứ lên sở thôi phải không nhỉ? Khi đến thì đọc mã hồ sơ hay phải mang theo cái gì khác không CCCM?
Cụ chụp mang theo thông báo này. Đến đọc mã hồ sơ để họ ktra và hướng dẫn xử lý lỗi
Em vừa đổi hồi tháng 1 đầu năm. Kê khai xong sau chục ngày thì bằng gửi về nhà

Em cũng mới nhận được bằng sau khi đổi online cấp độ 4. Mất khoảng 2 tiếng đồng hồ đi khám, em khám ở Medlatec vì họ làm việc cả Chủ nhật. Đăng ký trước thì không phải đợi, đến là được làm ngay.

Đợt này tải ảnh lên cũng dễ hơn rồi. Em chụp nền trắng, up lên thấy nó thông báo ảnh lỗi, nó xoay xoay 1 tẹo xong thấy tự sửa cái ảnh đó thành nền xanh.

hungvh

Xe đạp
Các cụ nhận bằng xong, cập nhật bằng mới trên VNEID ok không? Của nhà cháu cập nhật xong thấy VNEID báo đã duyệt mà vào phần bằng lái xe trên app VNEID nó trắng phớ, không thấy hình ảnh bằng lái mới đâu.

Vào phần biển số xe oto đã khai báo thì hiển thị bình thường.

Thấy trên này có cụ "khoe" ứng dụng VNEID hiện thị bằng mới trên app trước cả khi cụ ý nhận bằng vật lý luôn mới siêu. Của cháu chưa thấy app hiện.
Vâng, là em đây ạ, hôm em check kết quả thấy báo đã trả hồ sơ thì 2 hôm sau mặc dù chưa nhận đc bằng nhưng em đã update đc trên VNeID 😄

Minhnd

Xe điện
Cụ chụp mang theo thông báo này. Đến đọc mã hồ sơ để họ ktra và hướng dẫn xử lý lỗi
Em vừa đổi hồi tháng 1 đầu năm. Kê khai xong sau chục ngày thì bằng gửi về nhà
Cảm ơn cụ!

Hung ha giang

Xe buýt
các cụ cho hỏi là mình nộp onlie từ hôm 21/3, đến hôm nay 25/3, tra trên Web cục đường bộ vẫn là chờ xác nhận, có bị lâu quá ko CC? thường là mấy ngày CC nhỉ

nhatminh2003

Xe tải
Có cụ nào bị vướng ở khâu up ảnh bị trả lại vì ảnh không đạt yêu cầu không?
Em up hồ sơ đến 4 lần rồi mà lần nào cũng bị trả lại vì ảnh không đạt yêu cầu. Em đã phải ra hàng chụp 2 kiểu, xin file gốc 3 x 4 về up vẫn bị trả lại. Cũng chỉnh file về kích thước 709 x 945 như yêu cầu. Không hiểu vướng kiểu gì nữa.

Chỉ là bức ảnh để nhận diện mà sao yêu cầu phức tạp thế không biết? Họ cũng không nói ảnh không đạt ở tiêu chí nào nên cứ mò mẫm up đi up lại vẫn không được

Ảnh thay bằng lái xe.jpg

thachhan

Xe tải
Mình đổi bằng, chưa đầy 5' làm thủ tục sau 5 ngày đến lấy bằng mới. Chỉ cần mang CCCD/KSK/ B CŨ.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Báo cáo các cụ
Sau 10 ngày hoàn thành thanh toán thì em đã nhận dc bằng , bên bưu điện họ còn ko thu bằng cũ luôn dù 3 tháng nữa bằng của em mới hết hạn

HANOICity

Xe điện
Khám sức khoẻ là nằm trong hệ sinh thái đồng tiền rồi mà cụ, bỏ sao đc. Ngay cả việc phải cấp đổi giấy phép lái xe cũng vậy, thực tế đã chứng minh không cần đến thủ tục phiền hà tốn kém này tí nào, nhưng nó vẫn dai dẳng tồn tại.

HANOICity

Xe điện
Báo cáo các cụ
Sau 10 ngày hoàn thành thanh toán thì em đã nhận dc bằng , bên bưu điện họ còn ko thu bằng cũ luôn dù 3 tháng nữa bằng của em mới hết hạn
Thế giấy mới cụ có bị trừ đi 3 tháng khg ạ? Của em cắt mất toi hai tháng do đổi trước thời hạn.