Tham khảo về chất lượng của LX VN

minhpham1712

Xe hơi
Cá nhân em thì em thấy lắp quây nhìn xe sẽ đồ sộ hơn, ko có quây xe nhìn bé bé. Với cả lắp quây thì đôi lúc va quệt cũng đỡ hơn tý cụ ợ. Tùy ý cụ có mún lắp ko thui, kệ người ta nói cụ ợ

Hì, sozi cụ. Sáng nay trên đường đi làm em ghé lắp biển xe em mới nhớ chuyển bảo dưỡng xe, nhớ ra cụ comment mà chưa giả nhời cụ :D.
Thấy người ta bẩu thay loại 230k tốt hơn đó cụ ợ, nên em mới thay. Về thấy xe đi cũng êm lắm.
CỤ mang sổ BH theo thì ngta sẽ ko tính phí bảo dưỡng của cụ ợ. Người ta free công thay dầu và chỉnh sửa 1 số phần nữa cụ ợ, ko fai chỉ thay dầu không đâu ợ. Cụ yên tâm. Em thấy các cụ trên OF cũng thay loại 230k đấy cụ ợ.
Chắc em sẽ dán xe cụ ợ, dán nước ý:), nhưng chưa bít chỗ dán uy tín. Cụ bít chỉ em với nhé.

Cụ mua xe chưa ợ?
Cụ có bít chỗ nào dán xe uy tín cụ ới em nhé ^^

Em dán xe là dán khô ợ, dán trên Cao Bá Quát hết 350K ; dán xong trông xe vẫn đẹp lắm ko khác khi ko dán mấy đâu ợ :D

Lúc tối đi chơi về test lần 2 xăng cộ : Xe em 204Km kết quả vẫn y hệt lần 1 - 70K A95 (~3.3L A95)
Như vậy có thể kết luận xe em tiêu thụ 3.3L A95 cho 100Km ợ so với con Future Neo trước của em (mức tiêu thụ 50K A92 trên 100Km, khoảng 2.4L/100Km) thì em LX này tốn gần gấp rưỡi con Future Neo, hy vọng sau khi bảo dưỡng 500Km thay dầu mức tiêu thụ về mức 3L/100Km thì tuyệt vời quá ợ :))
Dù sao em thấy mức tiêu thụ như thế này vẫn là chấp nhận được. Bây h ngồi nhớ lại hồi chuẩn bị mua xe lên mấy web tham khảo thấy trên vnexpress có bác bảo LX chế hòa khí tốn 6L/100Km, LX phun xăng i.e giỏi lắm là hạ được xuống 4.5L/100Km ; em nghe mà hãi quá =)) h mới nhận ra những người mà cứ hô khẩu hiệu LX uống xăng như uống philatop hầu hết đều chưa đi LX bao h, toàn nghe thiên hạ đồn thổi rồi chém gió bão bùng như đúng rồi :))

Công nhận LX đời chế hòa khí tốn xăng thật nhưng mà LX đời phun xăng h đã khắc phục hầu hết nhược điểm của đời trước, ưng ý nhất là mức tiêu thụ xăng rất hợp lý, phù hợp với túi tiền người tiêu dùng

Chỉnh sửa cuối:

minhquangha0380

Xe hơi
Cụ ơi Lx cũng gọt yên đc hả? em tưởng chỉ có SH vs PS thui chứ, thế này thì may quá, hehe, Cụ có biết chỗ nào gọt yên đẹp và giá cả phải chăng thì bảo em với nhé ^^
=> em ở SG mà bác. Sg thì em hay làm ở khu Nguyễn Chí Thanh. yên của mấy cái Ves bán ở SG toàn từ khu đó ra cả đấy chứ chả phải yên zin nhà máy gì đâu.
=> ai thấp thì gọt yên đi 1m50 gọt yên đi chống chân okie rồi.
=> bác dotranhuy cứ nhìn cái ves đỏ ở trên hay cai avatar của mình xe có quây. Em là nam chạy đấy. xem đẹp hơn cái ko quây ko. bác thích thì hàn thêm cái mặt phản quang có gắn lò xo thường hay gắn vào chỗ gương chiếu hậu tháo ra ấy. bác g8a1n vào tối đi đứa nào chiếu đèn vào cho chúng nó loá mất chết luôn :))
=> à quên nữa các bác lắp quây mà nhất là nam thì nên gắn thêm cái tay xách của LXV vô nữa. Tay xịn của LXV giá quá chát 400 USD nên các bác lắp tay nhái của VN cũng được chỉ tầm 5-600k thui.
=> Ngoài bắc sao nhiều thứ đắt thế nhỉ. Em mua cái Lxie 150 có khuyến mãi khung bảo vệ inox+ thảm để chân cao su =87m chẵn nếu ko lấy thì chỉ phải trả 86m2 thui ah( khung 500k, thảm 200k)
=> còn nhớt aGIP trong này thay có 200k ko tính tiền công dám bọn thợ lập lờ tính tiền công đấy. các bác ráng hỏi cho kĩ.
=> khung bảo vệ cũng có nhiều loại các bác nhờ kt loại phi 6 có 4-500k thôi còn loại phi 9 là hơn 600k đấy.

Chỉnh sửa cuối:

hianoah

Xe đạp
lọ mọ đọc hết 25 trang cuối cùng e đã quyết định vespa s . e là boy ạ nhưng ko hiểu sao mà đam mê cái mầu cam quá nho8` các bác tư vấn em sinh năm 88 đi mầu cam có ok ko ạ . mới cả cho e thắc mắc 1 chút e mới nghe dán nilon loại giấy 3 lớp ỏ 1 lớp chứ chưa đc nghe dán nước , cụ nào biêt' giải thĩ dùm e với ?

minhpham1712

Xe hơi
=> em ở SG mà bác. Sg thì em hay làm ở khu Nguyễn Chí Thanh. yên của mấy cái Ves bán ở SG toàn từ khu đó ra cả đấy chứ chả phải yên zin nhà máy gì đâu.
=> ai thấp thì gọt yên đi 1m50 gọt yên đi chống chân okie rồi.
=> bác dotranhuy cứ nhìn cái ves đỏ ở trên hay cai avatar của mình xe có quây. Em là nam chạy đấy. xem đẹp hơn cái ko quây ko. bác thích thì hàn thêm cái mặt phản quang có gắn lò xo thường hay gắn vào chỗ gương chiếu hậu tháo ra ấy. bác g8a1n vào tối đi đứa nào chiếu đèn vào cho chúng nó loá mất chết luôn :))
=> à quên nữa các bác lắp quây mà nhất là nam thì nên gắn thêm cái tay xách của LXV vô nữa. Tay xịn của LXV giá quá chát 400 USD nên các bác lắp tay nhái của VN cũng được chỉ tầm 5-600k thui.
=> Ngoài bắc sao nhiều thứ đắt thế nhỉ. Em mua cái Lxie 150 có khuyến mãi khung bảo vệ inox+ thảm để chân cao su =87m chẵn nếu ko lấy thì chỉ phải trả 86m2 thui ah( khung 500k, thảm 200k)
=> còn nhớt aGIP trong này thay có 200k ko tính tiền công dám bọn thợ lập lờ tính tiền công đấy. các bác ráng hỏi cho kĩ.
=> khung bảo vệ cũng có nhiều loại các bác nhờ kt loại phi 6 có 4-500k thôi còn loại phi 9 là hơn 600k đấy.

Bác ơi bác cho em hỏi lắp tay xách LXV vào LX là như thế nào ạ? Em ko hình dung nổi là trông xe thế nào, bác up ảnh xe bác lên được ko ợ??
Lắp vào xe trông có đẹp và khỏe hơn ko lắp ko ợ?
Khung bảo vệ phi 6 và phi 9 khác j nhau hở bác, phân biệt thế nào ợ?

dotranduy

Đi bộ
Em lấy xe rùi, hiện là đang rất ưng cháu nó. Lắp quây vào nhìn nó mạnh mẽ hơn hẳn. Ko đến nổi èo uột lắm.
Nhưng em ko biết cái tay xách LXV là cái j cả bác minhquangha ạ?
Còn khung phi 6 và phi 9 chính là đường kính của cái thanh tròn khung bảo vệ ý ạ. Phi 9 chắc là 9mm, to và chắc chắn hơn so với phi 6mm.
Bác dán xe ở Cao Bá Quát chỗ nào ổn nhất hả bác. Trước bảo có Mr Hùng ngay đầu ngã 3 CBQ-ĐBP, nhưng giờ lắm Hùng nhái quá...

davisy

Xe tải
Tình hình là em mới lấy LX150ie màu đỏ được có 3 ngày , em tí toáy dùng móng tay nghịch cái rãnh (rãnh ở dưới tay xách) ở phía trên miếng inox (miếng inox hình chữ nhật ngay trên biển xe ý ạ) thì sơn ở cái rãnh đấy bị tróc mất lớp sơn màu đỏ, lộ ra lớp màu trắng nhầy nhầy ... Em đem ra cửa hàng mua xe và vào kiểm tra 3 cái xe LX150ie mới khác thì ấn nhẹ móng tay vào cái rảnh đấy cũng thấy mềm mềm và có vết móng tay lõm xuống (em ko cạo ra thì sợ hỏng nó bắt đền), vậy các bác nào có xe LX mới mua thì thử dùng móng tay ấn nhẹ vào cái rãnh đấy xem có thấy mềm mềm không (nếu mềm thì tức là sẽ bị bong ra nếu ấn mạnh)... Em đã test thử với 2 cái xe LX khác trong bãi xe (tranh thủ lúc bác trông xe không ở đấy) thì thấy 1 cái cũng mềm mềm, 1 cái thì cứng như đá làm e suýt gẫy móng tay. Hic em mới mua xe mới nên hi vọng là do xe LX nó thế, chứ là xe sơn đểu thì chết em (em mua LX nhập ở 248 bà triệu :()

kukaokao

Xe hơi
ủa đựoc chọn nửa hả mợ,mình thĩ số nào thì đặt số ấy ah
Hok fai được chọn cụ ơh, CŨng giống như mìhh thông qua cò mún lấy số đẹp ý cụ. Vì lúc em lấy xe đang đầu 7x nên em cố chờ đến đầu 8x để lấy cái 8388 này cụ ợ.
Phải theo lượt số ý. Cũng may là số em thích này lúc em mua xe nó chưa bị vượt quá nên em lấy được. khì khì.

Em dán xe là dán khô ợ, dán trên Cao Bá Quát hết 350K ; dán xong trông xe vẫn đẹp lắm ko khác khi ko dán mấy đâu ợ :D

Lúc tối đi chơi về test lần 2 xăng cộ : Xe em 204Km kết quả vẫn y hệt lần 1 - 70K A95 (~3.3L A95)
Như vậy có thể kết luận xe em tiêu thụ 3.3L A95 cho 100Km ợ so với con Future Neo trước của em (mức tiêu thụ 50K A92 trên 100Km, khoảng 2.4L/100Km) thì em LX này tốn gần gấp rưỡi con Future Neo, hy vọng sau khi bảo dưỡng 500Km thay dầu mức tiêu thụ về mức 3L/100Km thì tuyệt vời quá ợ :))
Dù sao em thấy mức tiêu thụ như thế này vẫn là chấp nhận được. Bây h ngồi nhớ lại hồi chuẩn bị mua xe lên mấy web tham khảo thấy trên vnexpress có bác bảo LX chế hòa khí tốn 6L/100Km, LX phun xăng i.e giỏi lắm là hạ được xuống 4.5L/100Km ; em nghe mà hãi quá =)) h mới nhận ra những người mà cứ hô khẩu hiệu LX uống xăng như uống philatop hầu hết đều chưa đi LX bao h, toàn nghe thiên hạ đồn thổi rồi chém gió bão bùng như đúng rồi :))

Công nhận LX đời chế hòa khí tốn xăng thật nhưng mà LX đời phun xăng h đã khắc phục hầu hết nhược điểm của đời trước, ưng ý nhất là mức tiêu thụ xăng rất hợp lý, phù hợp với túi tiền người tiêu dùng
Hài lòng đúng không cụ. keke. Chắc do tay lái em kém nên em đi xe tốn xăng hơn cụ ùi ợ. Em thấy nhiều người góp ý kiến ko chân thực, chỉ là nghe nói chứ ko fai thực tế họ đã thử, nên đôi lúc nghe ít thui. Vì em đọc các box thì box SH hay Dylan hay Spacy hay AB, Wave...bla bla, cái nào chả có những nhược điểm nhất định. Tại vì lúc mua xe mình chỉ chăm chăm tìm thông tin về xe đó nên đọc đâu cũng chỉ thấy lỗi. Mà bình thường tâm lý chung thì xe chạy tốt người ta đã ko phải lên mạng hú, chỉ những người bị lỗi này lỗi kia mới hú lên. Thế nên mới ló ra là toàn ý kiến chê =)). Hơn nữa, lúc đó mình đâu có tìm hiểu thông tin về các xe khác đâu mờ bít xe khác có lỗi ít hơn ko. Túm lại là 9 người 10 ý ^^. Xe chạy có được lâu và bền hay ko là do mình, cụ nhỉ, hehe.

lọ mọ đọc hết 25 trang cuối cùng e đã quyết định vespa s . e là boy ạ nhưng ko hiểu sao mà đam mê cái mầu cam quá nho8` các bác tư vấn em sinh năm 88 đi mầu cam có ok ko ạ . mới cả cho e thắc mắc 1 chút e mới nghe dán nilon loại giấy 3 lớp ỏ 1 lớp chứ chưa đc nghe dán nước , cụ nào biêt' giải thĩ dùm e với ?
Là boy, lại đi màu cam ợ. Cụ này cùng mệnh với mềnh. Sao cụ hok đi s đen hở cụ, hoặc xanh rêu mới ra ế. màu đen hợp mệnh cụ nhất đấy ợ. Đi màu cam thì phình phường, nhưng mà boy đừng đi cam cụ ơi, chói lóa wa. hehe. em cũng chỉ nghe đồn là có dán nilon nước thui chứ em chưa thử cụ ợ. hì hì.

kukaokao

Xe hơi
Em lấy xe rùi, hiện là đang rất ưng cháu nó. Lắp quây vào nhìn nó mạnh mẽ hơn hẳn. Ko đến nổi èo uột lắm.
Còn khung phi 6 và phi 9 chính là đường kính của cái thanh tròn khung bảo vệ ý ạ. Phi 9 chắc là 9mm, to và chắc chắn hơn so với phi 6mm.
Bác dán xe ở Cao Bá Quát chỗ nào ổn nhất hả bác. Trước bảo có Mr Hùng ngay đầu ngã 3 CBQ-ĐBP, nhưng giờ lắm Hùng nhái quá...
Hehe, lắp quây là sáng suốt mà cụ. KO lắp quây chỉ nhìn rân chơi kiểu hoang dại và trần trụi thui ợ. Mà như thế thì xe cũng nhanh hoang dại lắm ợ ;))
Hìn như tay xách LXV là tay xách có cả tấm chắn phía sau ý cụ, cụ cứ nhìn LXV là thấy. Đó là em nghĩ thế. Em thì em hok có mún chế, cứ để thế thui ợ.
Cụ tham khảo được địa chỉ đâu cụ thể thì hú em với nhé ^^.
à mà biển số cụ thế nào ợ cụ, hok thấy cụ show em nó lên :)

Tình hình là em mới lấy LX150ie màu đỏ được có 3 ngày , em tí toáy dùng móng tay nghịch cái rãnh (rãnh ở dưới tay xách) ở phía trên miếng inox (miếng inox hình chữ nhật ngay trên biển xe ý ạ) thì sơn ở cái rãnh đấy bị tróc mất lớp sơn màu đỏ, lộ ra lớp màu trắng nhầy nhầy ... Em đem ra cửa hàng mua xe và vào kiểm tra 3 cái xe LX150ie mới khác thì ấn nhẹ móng tay vào cái rảnh đấy cũng thấy mềm mềm và có vết móng tay lõm xuống (em ko cạo ra thì sợ hỏng nó bắt đền), vậy các bác nào có xe LX mới mua thì thử dùng móng tay ấn nhẹ vào cái rãnh đấy xem có thấy mềm mềm không (nếu mềm thì tức là sẽ bị bong ra nếu ấn mạnh)... Em đã test thử với 2 cái xe LX khác trong bãi xe (tranh thủ lúc bác trông xe không ở đấy) thì thấy 1 cái cũng mềm mềm, 1 cái thì cứng như đá làm e suýt gẫy móng tay. Hic em mới mua xe mới nên hi vọng là do xe LX nó thế, chứ là xe sơn đểu thì chết em (em mua LX nhập ở 248 bà triệu :()
Hì hì, cụ ơi, em cũng đi xe màu đỏ ợ, nhưng em đi xe Vịt, hok fai xe nhập nên em hok bít như nào. Mà chắc em cũng hok dám thử đâu, nhỡ may lại bị tróc mẻng sơn thì tèo. Chỗ đó nó cứng hay mềm thì em vưỡn cứ kệ nó thôi cụ ợ. Cụ thử mang xe ra hàng hỏi xem cụ ợ, chứ sao lại có xe cứng xe mềm như thế được ợ.

davisy

Xe tải
Hì hì, cụ ơi, em cũng đi xe màu đỏ ợ, nhưng em đi xe Vịt, hok fai xe nhập nên em hok bít như nào. Mà chắc em cũng hok dám thử đâu, nhỡ may lại bị tróc mẻng sơn thì tèo. Chỗ đó nó cứng hay mềm thì em vưỡn cứ kệ nó thôi cụ ợ. Cụ thử mang xe ra hàng hỏi xem cụ ợ, chứ sao lại có xe cứng xe mềm như thế được ợ.
Cụ kukaokao làm ơn ấn nhẹ giùm em, chỉ kiểm tra xem lớp sơn ở rãnh đấy có đàn hồi không là được ạ, không ảnh hưởng gì đến sơn xe nếu cụ ấn nhẹ đâu ạ... cụ giúp em chứ để em lo lắng thế này tội nghiệp lắm cụ ạ :(

Nấm mỡ

Xe điện
Tình hình là em mới lấy LX150ie màu đỏ được có 3 ngày , em tí toáy dùng móng tay nghịch cái rãnh (rãnh ở dưới tay xách) ở phía trên miếng inox (miếng inox hình chữ nhật ngay trên biển xe ý ạ) thì sơn ở cái rãnh đấy bị tróc mất lớp sơn màu đỏ, lộ ra lớp màu trắng nhầy nhầy ...
Cụ tả em không hình dung được #:-s Móng tay gại gại dư lào mờ cái trắng trắng nhầy nhầy nó lại chẩy ra ợ X_X
Nếu cấu hẳn tay vào nó có rựt nẩy lên không nhể *-)

mrkuteb0y_hn

Xe máy
Chào mọi người, tớ thích xe LX lắm mà sao bây h giá vẫn cao thế nhỉ. Thực ra từ trước tới h tớ lăn tăn vì chiều cao hơi khiêm tốn. Mà trong ngõ nhà tớ có hai bác rõ già mà lại đi LX trắng chứ, bác nào cũng hơn 50 rồi. Hai bác đấy thì khoảng 1m50 thôi, mỗi lần chống chân tớ thấy đều phải lệch hết cả bàn tọa đi. Tớ thì cao hơn các bác ấy tí chút thôi, sợ đi xe thì đẹp nhưng lúc chống chân thì nhìn hơi "thảm họa", hic.
hihi có gì đâu. Cụ cứ mua về là chống chân được hét thôi mà

dammevespa

Xe tải
con trai thì lấy màu đen hoặc trắng đi bác,màu cam nhìn cá tính nhưng con trai đi nhìn ko hay lém,còn cái vụ dán keo 3 lớp hay dán keo nước j ấy thì t vẫn chưa nghe nói bao h cá,ra tiệm có nghe bác nào hỏi dán keo loại nào đâu.

hianoah

Xe đạp
con trai thì lấy màu đen hoặc trắng đi bác,màu cam nhìn cá tính nhưng con trai đi nhìn ko hay lém,còn cái vụ dán keo 3 lớp hay dán keo nước j ấy thì t vẫn chưa nghe nói bao h cá,ra tiệm có nghe bác nào hỏi dán keo loại nào đâu.
nilon 3 ớp nó dầy hơn cụ ạ còn cái vụ dán nước thì em chưa đc nghe bao h nên mới tò mo`

hianoah

Xe đạp
Là boy, lại đi màu cam ợ. Cụ này cùng mệnh với mềnh. Sao cụ hok đi s đen hở cụ, hoặc xanh rêu mới ra ế. màu đen hợp mệnh cụ nhất đấy ợ. Đi màu cam thì phình phường, nhưng mà boy đừng đi cam cụ ơi, chói lóa wa. hehe. em cũng chỉ nghe đồn là có dán nilon nước thui chứ em chưa thử cụ ợ. hì hì.
tại e thấy mầu đen cả mầu rêu nó làm bé cái xe quá mà mầu cam nhìn nó lạ lạ nên thix có mầu xanh cl là e chơi rồi đấy e vốn thix mầu xanh

minhquangha0380

Xe hơi
Bác ơi bác cho em hỏi lắp tay xách LXV vào LX là như thế nào ạ? Em ko hình dung nổi là trông xe thế nào, bác up ảnh xe bác lên được ko ợ??
Lắp vào xe trông có đẹp và khỏe hơn ko lắp ko ợ?
Khung bảo vệ phi 6 và phi 9 khác j nhau hở bác, phân biệt thế nào ợ?
=> đây bác tay xach LXV là cái này đây. giống của vespa LXV thui ah.
=> xe của em là khung phi 6 còn khung phi 9 các bác coi cái hình này nhá. phi 6 9 o day khong phai duong kinh dau ah. http://xedep.blogspot.com/2011/03/khung-bao-ve-vespa-lx.html
- no chỉ khác ở 2 điểm đó là 2 cái chấu chống gỡ đèn đuôi xe va cái phần phía dưới chứ Lx thui ah.
- thật sự thì cái tay xách này làm cho đuôi xe ves nó đỡ cụt cụt trong như cái *** vịt hơn ah.
còn khung phi 9 hơn khung phi 6 ở hai chỗ.
1. nó có 2 cái chấu chống an cắp đèn sau. cách duy nhất để mở được cái mặt đèn sau là gỡ cái khung bảo vệ ra :))
2. nó sẽ bảo vệ được 2 bên hông xe và cái đèn xi nhan chứ khung xe của e thì ko che được đâu ah
hix hôm nay e xui wa bị 1 thằng xe máy công nông gắn cái thùng sắt chở háng phía trên tay xách xe húc phái.
e đi chậm sát lề gặp thằng điên đó sang đường ngược chiều phòng nhanh phang nguyên cái cái thùng sắt chở hàng vô cái bửng xe em. hix thế mà chẳng hiểu sao xe em bị móp tí bửng ngay chữ ves mà cái thằng xe kia thì xe đi đường xe mà bánh xe thì đi đường bánh xe hix.
lai tốn cả chai để tu chinh nhan sắc cho em nó.
các bác thông cảm e ở một mình lại lười nên nhà ko được đẹp cho lắm :))

Chỉnh sửa cuối:

minhpham1712

Xe hơi
Mợ Kukakao cho em hỏi hôm trước mợ thay Agip 230k mợ có nhớ tên đầy đủ của loại dầu máy Agip đấy ko ạ, tên đầy đủ nó in trên chai dầu mà trước khi thay vào xe ấy, để em so sánh với giá bên ngoài xem bọn trong hãng nó có chém giá mình ko ấy mà?

Em có tham khảo ông anh đứa bạn thân em là dân chơi Vespa hôm trước em kể ấy, ông ý bảo dầu Agip là hãng Pi chỉ định nhưng đó chỉ là mức yêu cầu thấp nhất mà mình phải thay cho xe chứ ko phải tốt nhất, nếu có điều kiện có thể tham khảo thêm 2 loại dầu cao cấp và tốt nhất hiện nay là Motul 300V FL hoặc Shell Advance Ultra

Bác Robocop hình như bác dùng Shell Advance Ultra cho LX phải ko ợ, bác cho em hỏi bác cảm nhận thế nào, máy có êm ngọt ko ợ tại em thấy bác bảo thay Shell Ultra cũng lâu rồi mà ko thấy bác vào chia sẻ cảm nhận cho anh em dùng với :D

À hôm trước em đọc 1 trang web của nước ngoài về việc nên dùng loại dầu máy nào tốt cho Vespa em thấy có bác nick robocopvn cũng vào hỏi có nên dùng Shell Ultra ko, có phải là bác ko ợ??

minhquangha0380

Xe hơi
ah nhân tiện em muốn hỏi ý kiến các bác. cái bửng trước xe em bị móp ngay chữ Ves thì nên sơn lại hay trang trí cái gì lên đó nhỉ.

yumitoxic

Xe đạp
Chiều nay em cũng rước nàng này về.
Có rì thắc mắc em vào hỏi sau vậy :">

zanny7690

Xe máy
Cụ kukaokao ơi cho em hỏi chút mai em định đi bảo dưỡng lần 1 ! cụ chia sẻ giúp em vụ bảo dưỡng lần 1 này với họ ktra làm những gì ? ngoài thay dầu ra cụ còn phải thay gì ko ạ ? tổng chi phí cụ đi thay hết tất cả bao nhiu ạ ? Mong cụ pm sớm để mai em đi bảo dưỡng :P

robocop

Xe buýt
Mợ Kukakao cho em hỏi hôm trước mợ thay Agip 230k mợ có nhớ tên đầy đủ của loại dầu máy Agip đấy ko ạ, tên đầy đủ nó in trên chai dầu mà trước khi thay vào xe ấy, để em so sánh với giá bên ngoài xem bọn trong hãng nó có chém giá mình ko ấy mà?

Em có tham khảo ông anh đứa bạn thân em là dân chơi Vespa hôm trước em kể ấy, ông ý bảo dầu Agip là hãng Pi chỉ định nhưng đó chỉ là mức yêu cầu thấp nhất mà mình phải thay cho xe chứ ko phải tốt nhất, nếu có điều kiện có thể tham khảo thêm 2 loại dầu cao cấp và tốt nhất hiện nay là Motul 300V FL hoặc Shell Advance Ultra

Bác Robocop hình như bác dùng Shell Advance Ultra cho LX phải ko ợ, bác cho em hỏi bác cảm nhận thế nào, máy có êm ngọt ko ợ tại em thấy bác bảo thay Shell Ultra cũng lâu rồi mà ko thấy bác vào chia sẻ cảm nhận cho anh em dùng với :D

À hôm trước em đọc 1 trang web của nước ngoài về việc nên dùng loại dầu máy nào tốt cho Vespa em thấy có bác nick robocopvn cũng vào hỏi có nên dùng Shell Ultra ko, có phải là bác ko ợ??
nhớt Agip đó là Agip Hitec city ạ, giá cũng dao động ạ, ở vietlube đang khuyến mãi 165k đấy bác, nhưng ở miền nam thôi

em đang xài Shell ultra advance ạ, đợt có khuyến mãi nên em làm 2 bình :D :D, cảm giác thì bác tìm lại bài cũ của em nhá, em có báo cáo rồi mà :D. Nói chung là rất đáng đồng tiền bác ạ, xe êm hơn, tăng tốc êm ái hơn, rõ ràng là xe em hầu như không bị giật khi tăng tốc từ tốc độ thấp ạ (chỉ bị lúc buổi sáng mới chạy mà muộn giờ không có thời gian cho nó nổ máy trước vài phút thì bị tí, chạy vài trăm mét nóng máy là không bao giờ bị nữa trong ngày ạ ), ko biết tại em biết chạy xe hay vì nhớt :P. Bác lưu ý là khi mới thay nhớt thì chạy xe cảm giác kém lắm nhá, em tính quay lại vietlube mắng vốn đấy, nhưng bác cứ chạy tầm 10km thì nó bắt đầu cho cảm giác "sướng" ạ, khi đấy nhớt nó mới chạy khắp trong máy trơn tru được

chắc là em đấy ạ, chắc web đấy là modernvespa.com phải ko bác, em cũng sinh hoạt bên đấy luôn ạ :D :D

Lúc đầu em cũng thích thay motul 300v nhưng trong hội S.V.F ( Saigon Vespa Friend ) của em trong này nói là có anh đã thay 300v chạy 1 thời gian bị lột cam cò, lí do thì không chắc có phải tại motul 300v không hay tại xe chạy thời gian lâu rồi nó hỏng vặt, nhưng em nghe thế em chuyển qua shell ultra advance lun ạ :D :D

hãng Pi chỉ định nhưng đó chỉ là mức yêu cầu thấp nhất mà mình phải thay cho xe chứ ko phải tốt nhất, nếu có điều kiện có thể tham khảo thêm 2 loại dầu cao cấp và tốt nhất hiện nay là Motul 300V FL hoặc Shell Advance Ultra
Đúng rồi bác ạ, như tiêu chuẩn đề ra là trẻ em 1 ngày phải uống 1 hộp sữa, uống sữa vinamilk, cô gái hà lan v.v.. ai có điều kiện hơn thì cho con mình uống sữa nhập pediasure v.v... thì con mình khỏe hơn :D :D nhưng uống sữa vinamilk cũng khỏe rồi ạ :D :D

Chỉnh sửa cuối: