[Funland] Thăm quan nhà máy BKAV

ratlangheo

Xe hơi
E ko phải dân công nghệ nhưng nói thật nhìn cái cái nhà máy cơ khí đầu tiên, e tưởng cái garage ô tô ở chỗ Chợ Láng Hạ B, sau nhìn cái chỗ lắp ráp thì giống cái chuồng gà, nhân viên thì mấy ông ngồi đực ra, mãi mới thấy động đậy :( Mà quy trình sản xuất trông cứ èo ọt thế nào í :(

Sheldon

Xe buýt
Vào tinhte đọc vui quá =))

Sheldon

Xe buýt
1 chia sẻ đậm tính dìm hàng

2kuminh

Đi bộ
Em thì đếch có chuyên môn gì về cơ khí nên chả dám nói cái nhà máy họ quay lên có làm ra được bomb không? Nhưng cảm quan mà thấy thì thực sự là hơi cùi bắp. Và nếu mà cùi bắp thế cũng sản xuất được ra Bphone thì cũng oách đấy chứ?

Chả thấy giới thiệu khu vực có thiết bị gắn linh kiện (MO), electric checker ... thế quái nào lại sản xuất được điện thoại nhỉ? :))
:)) gọi là nhà máy thì hơi quá ạ, cái này nên gọi là xưởng thì đúng hơn.

cairong_2011

Xe container
Sau vụ nhà máy này lại càng thấy anh Q nổ quá đà. Em cũng ủng hộ những cái gì của người Việt làm dù là rất nhỏ bé. Nhưng nói và làm nên đi cùng nhau, có PR cũng đừng lên quá lời. Nhà máy (xin lỗi cái xưởng lắp ráp thì đúng hơn) như thế mà đòi so sánh SP là đỉnh thế giới, đến nỗi "không thể tin được" chẳng khác gì bôi **** vào mặt anh ấy

Sheldon

Xe buýt
Nhà máy sản xuất điện thoại hàng đầu thế giới sau hơn 5 năm nghiên cứu mà kém cả các bạn Khựa Oppo với Xiaomi à =))

Motor Buoc

Xe tải
Không bày ra thì người ta còn chưa chắc chắn, show ra cái thì không còn nghi ngờ gì nữa rồi. Càng làm càng phơi bày ra cái bản chất gian manh, chẳng lẽ bọn BKAV hoàn toàn tin tưởng vào phát biểu của các IQ cao là dân trí quần chúng đa phần là thấp nên lừa cái kiểu éo nào cũng được...

supporter

Xe điện
Em không theo dõi bài từ đầu nhưng trên các trang mạng xã hội nói chung em thấy có nhiều ý kiến buồn cười quá, xin lỗi phải nói câu này: Thằng nào mà chê đc Bphone em nghĩ cũng là loại thiểu năng thôi khi chưa đc cầm sản phẩm hay dùng thử sản phẩm. Khinh nhất thể loại lấy lòng đố kị ra nói trong khi bản thân mình chưa làm đc cái gì cho chính mình, cho gia đình chứ chưa nói là cho xã hội. Có ngon nói được làm được như Quảng nổ đê. Vừa sản xuất sản phẩm mới có trên thị trường cạnh tranh khốc liệt, chỉ có thằng điên mới mở rộng quy mô to công ty to. Làm đc như BKAV giờ không phải ai cũng có thể. Dù sao cũng chúc mừng Quảng nổ, 1 tấm gương cho khối người nhìn vào đó mà học tập.
Cụ chắc cũng dân bk nhưng cụ nói nó thiếu iot lắm. Mỗi người 1 lĩnh vực, không làm ra dc sản phẩm tốt thì thị trường người ta chê. Chả nhẽ cụ không chê cái gì bao giờ? Xem ca nhạc trên tv, ca sỹ hát như đấm vào tai, cụ cũng ngồi thưởng thức say mê? Vì cụ có hát được như họ đâu. Mua đôi giày đi được vài hôm nó rách cụ vẫn mỉm cười hạnh phúc vì cụ có làm ra được nó đâu.
Cụ học bk, ko biết cụ đã vào nhà máy sản xuất nào chưa? Xin lỗi cái xưởng của nhà anh nổ không bằng 1 góc của mấy xưởng cơ khí trong bk chứ đừng mang ra so sánh với nhà mÁy sản xuất công nghệ cao

thanglacceti

Xe buýt
đưa a Quảng sang Bắc Ninh và Thái Nguyên vào nhà máy Samsung để a ấy biết thế nào là nhà máy rồi về nhà nổ tiếp=)). cái này thì nhà máy cái mịa gì. thuê 1 cái xưởng làm chỗ ăn nghỉ cho mấy chục công nhân, nhập linh kiện bên nhựa về rồi cho công nhân lắp lại thành cái máy điện thoại hoàn chỉnh rồi nói made in Việt nam^:)^^:)^

MerB

Xe điện
Sao bộ phận nghiên cứu không có test lab nhỉ? Không có test lab thì làm sao biết thiết kế nào là tối ưu, hay cứ xếp hình vào bật lên chạy được là xong?
Hàng tầu 5 củ nó test thế này các cụ ah.

4X4=16

Xe điện
Anh Quảng tiếc tiền không thuê đạo diễn Hu li út, toàn cây nhà là vườn nên mới lem nhem thế.Nghe tây đồn, đợt đầu tiên ra mắt sp vẫn còn nợ tiền thiết kế QC đâu mấy chục triệu, chả hiểu nhặt đâu ra con bướm mà vẫn còn cái ghim, PS mãi mới xong.

longhai

Xe tăng
Em nhìn nó sạch đẹp hơn mấy nhà máy dập móc áo một chút.

supporter

Xe điện
Em ko phải dân bk, em dân ptit, nhưng nói thật là toàn ông ngu mới chê, em ko nói sản phẩm của quảng nổ có tốt hay ko vì điều đó cần thời gian khẳng định, cơ mà có nhiều thằng não phẳng chê bai này nọ em nghĩ là nhiều thằng như thế não bị liệt thôi. Mấy năm trc em đọc ở đâu đó quảng nổ tuyên bố sẽ sản xuất điện thoại, bị chê bai này nọ mãi chê nổ nhưng cuối cùng quảng nổ làm đc thật, em ghĩ đó là người dám nghĩ, dám nói và dám làm.
Còn có thằng vừa mời em vang đỏ em nghĩ đầu nó ngu hơn cả chó ( xin lỗi con chó vì chó nó còn biết trông nhà).
Mình phải nhìn vào thực tế: Đã làm kinh doanh từ cái mới có sức cạnh tranh cao thì buộc phải nghiên cứu của thị trường, mở ra với quy mô nhỏ và phát triển dần dần khi sản phẩm đc người tiêu dùng chấp nhận. Chứ ngu gì mở ra to ngay.
=> nhiều ông não phẳng chuyên chê bai này nọ chắc gì đã làm đc cái gì cho đời. Buồn cười.
Cụ nói những dòng này thực sự không nhiều người đánh giá cụ cao đâu
Cụ nói thật lòng mình là nếu vinaxuki ra xe 5 chỗ, cụ có mua không? Nếu giá của nó tương đương Kia morning, i10 grand? Cụ có mua xe máy sufat khi giá nó bằng giá honda, suzuki không? Cụ có mua TV asanzo, tiến đạt.. nếu giá nó tương đương samsung, LG không?

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em ko phải dân bk, em dân ptit, nhưng nói thật là toàn ông ngu mới chê, em ko nói sản phẩm của quảng nổ có tốt hay ko vì điều đó cần thời gian khẳng định, cơ mà có nhiều thằng não phẳng chê bai này nọ em nghĩ là nhiều thằng như thế não bị liệt thôi. Mấy năm trc em đọc ở đâu đó quảng nổ tuyên bố sẽ sản xuất điện thoại, bị chê bai này nọ mãi chê nổ nhưng cuối cùng quảng nổ làm đc thật, em ghĩ đó là người dám nghĩ, dám nói và dám làm.
Còn có thằng vừa mời em vang đỏ em nghĩ đầu nó ngu hơn cả chó ( xin lỗi con chó vì chó nó còn biết trông nhà).
Mình phải nhìn vào thực tế: Đã làm kinh doanh từ cái mới có sức cạnh tranh cao thì buộc phải nghiên cứu của thị trường, mở ra với quy mô nhỏ và phát triển dần dần khi sản phẩm đc người tiêu dùng chấp nhận. Chứ ngu gì mở ra to ngay.
=> nhiều ông não phẳng chuyên chê bai này nọ chắc gì đã làm đc cái gì cho đời. Buồn cười.
Vô văn hóa

longhai

Xe tăng
Diễn đàn, hay sản phẩm nào đều có người giả NSD PR chẳng phải chỉ riêng BKAV, em băn khoăn là bờ rồ Quảng không thích bướm mà lại cho vào logo, may chăng chỉ có bờ rồ Lê là nghiện thôi

Ngay trên facebook của Bphone fan có đồng chí Nghĩa gì đấy cũng thừa nhận mình là một trong số ít người không phải là người của Bkav.
Tóm lại Bkav toàn cho người của mình đội lốt đại diện các diễn đàn.
Mong tvdung vào bác bỏ điều này

Reddinang

Xe điện
Cụ nào đi báo chuyển động 24h cho nó vào cuộc đi :v