[Funland] Thẩm quyền của phường có được cưỡng chế nhà đã xd không phép

MrPerter

Xe tải
Chào CCCM.
Em có làm 1 cái nhà hiện trạng cũ thì là 1,5 tầng trên đất NN không phép.Lúc đầu em có làm đơn thì cũng tạo điều kiện cho em cải tạo 2 tầng.Nhưng sau đó em cũng điều chỉnh lên 3 tầng. hiện đã hoàn thiện xong.Khu vực em thì toàn xd trên đất NN nhưng xây từ những năm trước, xây kiên cố xung quanh hết rồi. em biết mấy năm nay xd rất khó,gần như không có nhà nào được xd nữa. Giờ bên phường đang lập bb yêu cầu chủ nhà tháo dỡ tầng 3.Nếu không thì phường tự cho người vào tháo dỡ.
Các cụ cho em hỏi thì phường có đủ thẩm quyền để tháo dỡ k ạ.Em cũng đang lo quá.Do điều kiện k cho phép,nên cũng cố cải tạo thêm nhưng giờ lại bị vậy.Xin xỏ các kiểu rồi nhưng họ k nhận xử lí cho mình

JasonNghia

Xe điện
thế tức là cụ xin tạo điều kiện cho làm 2 tầng, nhưng cụ sửa lại thành 3 tầng luôn đúng không :-?

MrPerter

Xe tải
thế tức là cụ xin tạo điều kiện cho làm 2 tầng, nhưng cụ sửa lại thành 3 tầng luôn đúng không :-?
Đúng rồi cụ ạ.Giờ phường gọi lên lập bb và tự tháo dỡ.Nếu k làm thì phường tự vào tháo dỡ. Bên chủ thầu xd thì bảo lúc làm thì k lập bb đi.Giờ hoàn thiện xong rồi. Bên chủ thầu bảo phường k đủ thẩm quyền tháo dỡ ấy ạ

Chỉnh sửa cuối:
Xung quanh nó xây như mình thì việc gì cụ phải lo. Cứ bình tĩnh mà thương lượng tìm lối ra, nếu ko thì cùng nhau ra tòa, một ông mất nhà một ông bay ghế

Phường họ ko phá nhưng họ đề nghị lên thanh tra quận để tháo dỡ là đúng quy trình . tuy nhiên nếu cụ ko bị ai kiện thì em nghĩ cụ chưa tìm đúng người để giúp cụ thôi. Phường họ ghét cụ làm gì đâu vì ai cũng cần hìu cả. Chắc vì họ thấy bik qua mặt từ 2 lên 3 nên có tý tương ớt thôi cụ ạ. Bơm thêm và đúng chỗ vào là xong.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Phường có khả năng phá dỡ khi đủ ban bệ, kiểu gì có vụ phá dỡ, quận lại chẳng hay ngay.
Tốt nhất là cụ sai thì cụ cứ "linh động", linh động mà không được buộc phải phá dỡ thì phải phá (lâu lâu lại làm lại thì được), chứ làm phát to ngay như thế thì phường nó cũng lạy cụ 2 lạy. :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Kiểu nộp phế 2 tầng thì ông ta làm luôn 3 tầng, sao không xin lên 3 tầng từ đầu để bọn tôi tính phế luôn mà xây. =))

Trục

Xe ba gác
Người OF