[Funland] Thanh niên sống an nhàn, ko bon chen.. hay là sự biện minh cho lười làm, ham chơi?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chắc kịch bản dàn dựng, chứ người ko bon chen ko lên làm cừu cho mấy Gameshow truyền hình đâu.

Twist

Xe đạp
Nói chung là thanh niên nên chiến đấu, xông pha. Đến khi nhoằng cái, ngoái lại trong tay chả có gì: kinh nghiệm không, tri thức không, tài sản thì đương nhiên là không, khi ấy chán lắm

Bachsima

Xe lăn
Nói chung là thanh niên nên chiến đấu, xông pha. Đến khi nhoằng cái, ngoái lại trong tay chả có gì: kinh nghiệm không, tri thức không, tài sản thì đương nhiên là không, khi ấy chán lắm
Mấy cái chữ đấy nên dành riêng cho thời đại khác, những con người khác. Thời nay kết quả một đời người không phải dành cho quốc gia dân tộc mà cho chính mình thì cần những chữ khác, kẻo các bạn đi làm lậu xứ người, chui công, trồng cần... cũng cho đấy là xông pha, là chiến đấu thì...
Tộc ta nhạt quá.

Kinnnnn

Xe tải
Sống đủ nhưng ko chỉ đủ với bản thân mình, mà còn phải đủ để chăm lo dc cho gia đình

Aminakie

Xe hơi
Chắc kịch bản dàn dựng, chứ người ko bon chen ko lên làm cừu cho mấy Gameshow truyền hình đâu.
Chắc cũng có dàn dựng, nhưng thật có nhiều. Dàn dựng dễ bị bốc phốt lắm cụ. Nay em đi ăn trưa, ngồi tán dóc với đồng nghiệp về cái này, thì ông đồng nghiệp kể mấy năm trước ông ý cũng có xem, xem đúng tập của một "đồng nghiệp" khác trong công ty. Cả nhóm lúc này mới biết có một thanh niên cũng từng tham gia cái này. Kết quả thanh niên đấy bị bạn gái từ chối, xong một khán giả xin số, kiểu "người như thế này mà chê", và giờ 2 người ấy đang là vợ chồng.

sthd

Xe lăn
Kiếm gần trăm nghe thì to nhưng thực tế thì cũng ko to lắm đâu.

Chưa kể việc an nhàn ko làm gì, ko tạo ra giá trị, chỉ sống trên những gì của quá khứ thì cá nhân em đánh giá ko có ý nghĩa. Cuộc sống có dài đến mấy, sống thọ đến mấy thì thời gian sống cũng chỉ là 1 ngày nhân với n lần.
Tháng kiếm gần trăm thì đâu đủ cho những thứ cụ nói?
Tháng gần trăm mà 2 con học tư thì cũng khó để sắm ô tô, xe pkl thật. Trừ khi họ có khoảng khác nữa để sắm những thứ đó. Còn để duy trì cs thoải mái như trên thì trăm củ là có thừa.
kinh
vào of thì tưởng vn giàu hơn Thụy sĩ rồi.
trăm triệu không đủ tiêu một tháng!
cho em thì e chả biết tiêu gì cho hết.
trường tư thì có chục triệu một tháng.
gạo có 20k, gà có 150k mỗi cân. bia 400k một két. ăn sao cho hết trăm triệu?
harley thì có phải tháng nào cũng mua đâu?

huyhung123

Xì hơi lốp
kinh
Hi, nhà cụ tiêu bn tiền 1 tháng thế, e hỏi thật?

huyhung123

Xì hơi lốp
cụ hỏi thật thì em cũng trả lời thật: chả ai nói thật chuyện riêng lên cái chỗ mà chả ai biết ai này cả.
Thế mà cụ lại cứ ko tin chuyện chi tiêu. Mức chi tiêu của cả gia đình khoảng 100tr/ tháng là rất bình thường ở HN, SG cụ ạ.

sutubungto

Xe buýt
Ông chú em dậy rằng Sống trên đời tiền nhiều để làm gì, chết có mang đi được đâu. Danh dự mới là điều quan trọng nhất. Em sống trong sạch không tham ô của công, không tham nhũng là được rồi.

HeoQuay66

Xe tăng
Ông chú em dậy rằng Sống trên đời tiền nhiều để làm gì, chết có mang đi được đâu. Danh dự mới là điều quan trọng nhất. Em sống trong sạch không tham ô của công, không tham nhũng là được rồi.
Kiếm tiền để sống hưởng thụ chứ chết thì nói làm gì cụ.

Politeboy

Xe buýt
Cụ nói cứ như tham nhũng không có danh dự ý????????
Cùng là trộm cướp, nhưng tham nhũng khác ở chỗ kẻ tham nhũng nghĩ mình xứng đáng với số tiền đó!!!!!!
Họ cho rằng mình đang làm lợi cho người khác và đáng được hưởng!!!!!
Đồng thời, người xung quanh trọng vọng họ vì vừa có quyền lực vừa giàu!!!!!!

thudoll88

Xe tăng
kinh
Lên otofun thì kinh rồi cụ ơi. Thu nhập vài nghìn usd vẫn là nghèo, 10 năm cày cuốc dư ra chục tỷ đổi nhà liên tục dễ như bỡn cũng là chuyện quá bình thường ở huyện. Em nghĩ là mỹ cũng phải gọi bằng cụ (vì chi phí sinh hoạt ở vn rẻ hơn nhiều mà dân chúng ai ai cũng kiếm khủng thế thì việt nam hóa Khủng long đến nơi chứ hóa rồng đã là gì) chứ thụy sỹ đã là gì đâu 🤣😆

Dan du an

Xe cút kít
Em có 1000 tỷ là em cho con em vừa học vừa chơi....dành thời gian đi du lịch khắp nơi trên thế giới....

New Audi R8

Xe buýt
Mình nghèo lại cứ bắt nhà giàu phải lam lũ như mình là sao nhỉ. ơ kìa

Thèm khát

Xe điện
kinh
Khú khú… nghĩ cũng hài vl Cụ nhỉ.

Cơ mà chi tiêu nó vô chừng lắm Cụ.

Khi iem còn đi làm thì mỗi tháng chi tiêu khoảng 80-100tr ạ.

Còn hơn 1.5 năm nay nghỉ làm, tiết kiệm chi phí hơn thì mỗi tháng bình quân chỉ 45tr thôi.

sthd

Xe lăn
Khú khú… nghĩ cũng hài vl Cụ nhỉ.

Cơ mà chi tiêu nó vô chừng lắm Cụ.

Khi iem còn đi làm thì mỗi tháng chi tiêu khoảng 80-100tr ạ.

Còn hơn 1.5 năm nay nghỉ làm, tiết kiệm chi phí hơn thì mỗi tháng bình quân chỉ 45tr thôi.
cụ chi tiêu cả những khoản liên quan đến công việc thì vô cùng. vài trận golf là hết.

Kegiaumathl

Xe máy
Ở 1 vũ trụ khác có thanh niên 4x 1 vk 2 con an phận đi làm hành chính tháng 12 củ. Ko bon chen, ko chí tiến thủ. Cuộc sống chỉ quanh quẩn với gia đình và thanh niên này cảm thấy hài lòng với những gì m có hiện nay. :D:))
Chắc bà xã thu nhập tầm 30 củ nữa mới đủ chi phí cho cả gia đình chứ cụ .