Thảo luận chung về Mazda CX-5

viettien1911

Xe đạp
Em mang xe ra Mazda Mỹ Đình, mấy bác kỹ thuật ở đó tìm sửa mãi không được. Cứ bật nhạc có bass to là bị kêu è è. Bác kỹ thuật phán luôn à xe nào nó cũng thế. Em thử 3 xe CX5 từ mới đến cũ bên cạnh cũng đều bị như vậy.
Có khi dòng CX5 bị lỗi toàn bộ phần rè ở cánh cửa ạ? Như thế này thấy ức chế quá các cụ nhỉ? Chẳng nhẽ vì cái loa mà chia tay em nó :(
Xe em mới lấy cũng bị hiện tượng như xe cụ. Cụ có cách nào khắc phục truyền kinh nghiệm cho anh em với ạ.

cuonglh151

Xe tải
CỤ NÀO CÓ CX5 2016 FACE CHO AE VÀI CẢM NHẬN ĐI Ạ

Eric_Hoang

Xe đạp
Xe em mới lấy cũng bị hiện tượng như xe cụ. Cụ có cách nào khắc phục truyền kinh nghiệm cho anh em với ạ.
Đợt này em cũng hơi bận nên chưa có thời gian mang ra ngoài tìm hiểu. Cụ thử mang ra Mazda Nguyễn Trãi thử xem ok ko, ở Mỹ Đình thì thợ bó tay rồi. :(

trinhhunghb

Xe lăn
em lấy rồi đi thử và cảm nhận là toẹt vời trong tầm giá các cụ nhé..tết bận quá ko chia xẻ được nhiều...có thêm nút tắt i stop..phanh tay điện tử tự động...nhạc nghe quá hay..màn hình 7in sắc nét..ghế sau ngả thêm 3cm..ngồi thỏa mái hơn...ko phải độ đẽo lắp thêm gì cả..đèn fun led..sáng quá.vvvvv

trinhhunghb

Xe lăn
k
Các cụ ơi cho e hỏi ké với ạ, không biết xe các cụ thế nào chứ ông chú e mua xe này về cứ hỏi e sao loa con này nghe cứ rè rè, hôm nay e chạy thử lúc kết nối bluetooth nghe thì cũng hơi rè thật, nói chung âm thanh chán lắm, e cũng chưa biết chỉnh ntn hay do loa như thế, các cụ chỉ giáo dùm e cái chứ ông chú cứ hỏi ntn e đau đầu lắm #-o#-o#-o
ko biết xe chú cụ thế nào chứ xe em loa nghe tuyệt cụ ạ

Good Morning

Xe đạp
Em mang xe ra Mazda Mỹ Đình, mấy bác kỹ thuật ở đó tìm sửa mãi không được. Cứ bật nhạc có bass to là bị kêu è è. Bác kỹ thuật phán luôn à xe nào nó cũng thế. Em thử 3 xe CX5 từ mới đến cũ bên cạnh cũng đều bị như vậy.
Có khi dòng CX5 bị lỗi toàn bộ phần rè ở cánh cửa ạ? Như thế này thấy ức chế quá các cụ nhỉ? Chẳng nhẽ vì cái loa mà chia tay em nó :(
Xe em đi được 6000km thì cũng có tiếng rè rè thế, cú quá chui vào Mazda chỗ Mỹ Đình, cùng ông kỹ thuật chạy ngoài đường, dừng xe ngó nghiêng chán tầm 20 phút thì tìm ra ở chỗ tay mở cửa bên lái, cái miếng lót nó không chặt. Tìm được rồi thì xử lý nhanh không ấy mà :D

aotim

Xe container
Người OF
Có bác nào bị hiện tượng sau khi thay acquy và reset setup trên xe thì đôi khi kg mở được cửa, nếu mở bằng chìa phụ thì hú còi hoặc có chìa trong xe mà kg nổ được máy, 1 lúc lại ok :(

Yaml8290

Xe tải
k
ko biết xe chú cụ thế nào chứ xe em loa nghe tuyệt cụ ạ
Xe a bản mới nó khắc phục hết nhược điểm của bản cũ đấy a àh. Bản cũ nghe nhạc to quá nó bị rè rè là do cái DVD tàu lởm Trường Hải mua ráp vào trên xe e cũng bị vậy.
Còn DVD trên bản Facelit của a giờ nó là chính hãng nó kết nối với cả cụm điều khiển Commander bên dưới để sử dụng Mazda connect nên loa nghe hay ngay (ko cứ loa Bose kể cả Bang & Olufsen mà dùng DVD đểu thì cũng chẳng khác gì nhau đúng ko a)

aotim

Xe container
Người OF
Có bác nào bị hiện tượng sau khi thay acquy và reset setup trên xe thì đôi khi kg mở được cửa, nếu mở bằng chìa phụ thì hú còi hoặc có chìa trong xe mà kg nổ được máy, 1 lúc lại ok :(
Ú oà hoá ra pin remote yếu, thay 40k cái ngon ngay bác \:D/\:D/>:/

zicovu

Xe máy
pin chìa khóa chứ cụ

trinhhunghb

Xe lăn
Xe a bản mới nó khắc phục hết nhược điểm của bản cũ đấy a àh. Bản cũ nghe nhạc to quá nó bị rè rè là do cái DVD tàu lởm Trường Hải mua ráp vào trên xe e cũng bị vậy.
Còn DVD trên bản Facelit của a giờ nó là chính hãng nó kết nối với cả cụm điều khiển Commander bên dưới để sử dụng Mazda connect nên loa nghe hay ngay (ko cứ loa Bose kể cả Bang & Olufsen mà dùng DVD đểu thì cũng chẳng khác gì nhau đúng ko a)
chuẩn...nghe nhạc qua điện thoại thì tải nhạc 500kbs..hay lossless .mình thử các kiểu rồi ..nghe hay nhất là qua cổng aux các cụ nhé..con qua usb...hay bờ lông tút..thì ko bằng

hung_bn

Đi bộ
chuẩn không phải chỉnh các cụ ợ

thuyvu

Đi bộ
Em mới lấy CX5 F/L sau nhiều hồi cân đo đong đếm với CR-V, nâng lên hạ xuống chán rồi thì cũng chốt em nó. Cảm nhận rất tuyệt cụ ạ! Nội thất đẹp hơn, tiện ích + ghế sau ngả hơn, cảm giác lái tốt!
Cụ cứ lái thử đi rồi chốt cụ ạ!

zicovu

Xe máy
CX5 mới quá chuẩn. Một số thay đổi mới quá ngon: Phanh tay điện tử (thẩm mĩ hơn hẳn), nhớ ghế lái (em là kết nhất cái này, vì gửi xe ở bãi, các chú đánh xe bé tí toàn kéo ghế lên, lúc lên xe toàn phải chỉnh lại, rõ mệt), khóa cửa tự động. Em là em kết nhất 3 cái này. Nhưng vẫn phải âm thầm với em cũ thôi

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
CX5 mới quá chuẩn. Một số thay đổi mới quá ngon: Phanh tay điện tử (thẩm mĩ hơn hẳn), nhớ ghế lái (em là kết nhất cái này, vì gửi xe ở bãi, các chú đánh xe bé tí toàn kéo ghế lên, lúc lên xe toàn phải chỉnh lại, rõ mệt), khóa cửa tự động. Em là em kết nhất 3 cái này. Nhưng vẫn phải âm thầm với em cũ thôi
Cụ đang đi bản cũ ah.