[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

Smile1102

Xe container
Đấy. Nhiều cụ/mợ cứ quan điểm học chả để làm j. Lao động bậc cao như mợ bất chấp mọi biến cố luôn. E có 2 đứa e học giỏi từ bé, 2 đứa này còn là chị e của nhau. Chúng nó nhảy việc như thụi các dn nước ngoài. Cứ đâu lương cao, chế độ tốt là nhảy. Thu nhập net 5 số biden. Ngoài 35t hết rồi đó ạ.
Trong 5 năm vừa qua, em đã qua tới cty thứ 4 rồi, cũng ko hiểu vì sao lại như vậy, chắc ở tuổi khủng hoảng nên chỉ làm thời gian ngắn là lại muốn chuyển. Dù hơi vất nhưng em cũng đc trải nghiệm cviec đa dạng, 4 cty đó gồm cty Nhật, Pháp, Anh và Mỹ, và làm nhiều lĩnh vực khác nhau.
Túm lại là có chuẩn bị, có kỹ năng kinh nghiệm và kiến thức thì sẵn sàng đón nhận thử thách thôi. Ngoài ra khi làm việc ở đâu cũng nên có thành quả và mạng lưới đồng nghiệp sẵn sàng tin tưởng và giới thiệu mình tới bất kỳ cty nào.
Nói về khía cạnh học, thì có học có hơn ạ, thầy em nói học giỏi nó thể hiện khả năng giải quyết vde của mình trong một lĩnh vực nào đó trong thời gian cho phép, và thái độ của mình với việc đó. Trong bất cứ độ tuổi nào học đều là việc cần thiết và quan trọng, đặc biệt là việc học một cách có hệ thống.
Em U50, gần 20 năm kinh nghiệm, làm qua nhiều vị trí và cviec và cty mới cho em 3 tháng để học và làm quen với cty cũng như cviec :D

bocutri

Xe buýt
Website
gianphoinhapkhau.vn
cụ giống e thật. cũng gần 40. là kỹ sư xd. nghỉ từ 2019 về bán hàng online đến nay bão hòa khó làm. giờ cũng đang tình trạng như cụ luôn.
Vâng. E nghỉ sớm hơn cụ 2016, lúc e nghỉ là lĩnh vực truyền thông tổ chức sk cũng bắt đầu bão hòa. E đang tính tìm người thuê mặt bằng chung cho giảm chi phí. Cụ kd sản phẩm gì vậy?

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghề của em trừ khi các cụ đi máy bay thì em thất nghiệp, cũng kinh qua đủ các hãng, giờ ôm một góc nhỏ nhỏ kiếm ăn qua ngày. Hôm nào sang thì có lạng rọi còn kém làm bìa đậu xong bữa :))

ganopa

[Tịch thu bằng lái]
Trong 5 năm vừa qua, em đã qua tới cty thứ 4 rồi, cũng ko hiểu vì sao lại như vậy, chắc ở tuổi khủng hoảng nên chỉ làm thời gian ngắn là lại muốn chuyển. Dù hơi vất nhưng em cũng đc trải nghiệm cviec đa dạng, 4 cty đó gồm cty Nhật, Pháp, Anh và Mỹ, và làm nhiều lĩnh vực khác nhau.
Túm lại là có chuẩn bị, có kỹ năng kinh nghiệm và kiến thức thì sẵn sàng đón nhận thử thách thôi. Ngoài ra khi làm việc ở đâu cũng nên có thành quả và mạng lưới đồng nghiệp sẵn sàng tin tưởng và giới thiệu mình tới bất kỳ cty nào.
Nói về khía cạnh học, thì có học có hơn ạ, thầy em nói học giỏi nó thể hiện khả năng giải quyết vde của mình trong một lĩnh vực nào đó trong thời gian cho phép, và thái độ của mình với việc đó. Trong bất cứ độ tuổi nào học đều là việc cần thiết và quan trọng, đặc biệt là việc học một cách có hệ thống.
Em U50, gần 20 năm kinh nghiệm, làm qua nhiều vị trí và cviec và cty mới cho em 3 tháng để học và làm quen với cty cũng như cviec :D
Chính xác về vụ học giỏi
Em cũng dậy bọn trẻ, học tập trung và thái độ học tập nghiêm túc thì sẽ có thành quả. Điểm 9-10 không...ăn được nhưng chứng minh những nỗ lực của các con

loserloser

Đi bộ
Về hưu thôi thớt làm giàu cho ng khác lâu rồi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ cũng nên cẩn trọng ợ. Trước khi có bão nhớn thì đại dương thường lặng sóng và gây cảm giác hành trình trôi chảy... Entropy cũng vậy. Năng lượng hao tổn ta thường không để ý

Smile1102

Xe container
Kụ cũng nên cẩn trọng ợ. Trước khi có bão nhớn thì đại dương thường lặng sóng và gây cảm giác hành trình trôi chảy... Entropy cũng vậy. Năng lượng hao tổn ta thường không để ý
Gió bão thì căng buồm thôi cụ, em nói chung sống khá thoải mái, đúng kiểu tùy duyên hay còn gọi là dòng đời xô đẩy, đến đây ta tính tới đó ko có gì phải xoắn cụ ạ.
Em làm cty nc ngoài nên cứ đúng việc mà làm, ko làm đc hay ko hợp thì nghỉ nên gió bão nó cũng chỉ tới thế thôi :D

aitymo

Xe điện
May quá em 53 mà vẫn có cty nhận 45-50 nhằm nhò gì ...
Các cụ mợ pm em
Chuyên môn là gì? Mức lương, có chịu làm xa gia đình không?
Có cơ hội em gt cho

Mr. Bonjames

Xe tải
Theo cccm nếu chớm đầu 5 đi xin việc thì còn được không nhỉ? Em có kn 25 năm làm cty nước ngoài, tiếng Anh tốt, chuyên môn tốt, gq công việc tốt ở tầm quốc gia và khu vực. Tầm này hơi lo lo nhỡ mà cty nó cut cost cái mà ko cần mình nữa thì ko biết còn cơ hội interview chỗ khác ko.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Theo cccm nếu chớm đầu 5 đi xin việc thì còn được không nhỉ? Em có kn 25 năm làm cty nước ngoài, tiếng Anh tốt, chuyên môn tốt, gq công việc tốt ở tầm quốc gia và khu vực. Tầm này hơi lo lo nhỡ mà cty nó cut cost cái mà ko cần mình nữa thì ko biết còn cơ hội interview chỗ khác ko.
Kụ làm mấy điệp vụ dư sài cả đời thời lo giè😁

Smile1102

Xe container
Em đang 47 (đã qua sinh nhật) vừa mới chuyển sang cty công nghệ Mỹ đc 1 tháng và đang ngồi nhà training đây cụ. Mà tầm của em cũng thôn xóm thôi, qtrong cụ có network để refer cụ ko và kinh nghiệm thị trường có nhu cầu ko. Bên cạnh đó sếp cũ em 5x còn 4 năm nữa hưu cũng mới chuyển nhưng vị trí khá cao.

Mít đen

Xe buýt
cụ làm công ty nước ngoài đến tuổi này thì nhà cháu đoán cơ bản là cũng tích lũy đủ để nghỉ hưu sớm rồi. Vì vậy, việc còn lại của cụ là tìm chỗ làm vì đam mêm, làm cho vui thôi chứ không phải vấn đề gì đáng lo. Em nghĩ thế, chả biết đúng không :D

SaoChoinho

Xe hơi
Giờ nghề Xây dựng cũng đang khủng hoảng cụ a. Càng nghĩ càng đau đầu.

Em 27 tuổi mới đi làm, U50 rồi nhưng lại vừa qua cty mới đc 3 tuần đây, từ dạo 40 tuổi tới nay em làm mỗi cty có 15-25 tháng thôi.
Vậy nên 30 tuổi vẫn còn quá trẻ, làm sao mà như ng già sợ ngang sợ dọc vậy hả cụ?
Em oánh giá tầm 45 trở đi mới bắt đầu khó, còn trc đó thì okie.
Vấn đề là ở tuổi 30 mà đã bị vòng an toàn nó khép chặt. Từ lúc đi làm là 22-23 tuổi, làm việc an nhàn, không có đột phá, gần như ko có sự thăng tiến thì xác định luôn, cố giữ ghế còn hơn là tìm ghế mới.
Còn như cụ mô tả thì em thấy bản thân cụ là người năng động. Mà năng động đến khi cụ về hưu theo chế độ nên cụ có nhảy việc đầy cty nó muốn mời cụ về- để làm quản lí.

Smile1102

Xe container
Vấn đề là ở tuổi 30 mà đã bị vòng an toàn nó khép chặt. Từ lúc đi làm là 22-23 tuổi, làm việc an nhàn, không có đột phá, gần như ko có sự thăng tiến thì xác định luôn, cố giữ ghế còn hơn là tìm ghế mới.
Còn như cụ mô tả thì em thấy bản thân cụ là người năng động. Mà năng động đến khi cụ về hưu theo chế độ nên cụ có nhảy việc đầy cty nó muốn mời cụ về- để làm quản lí.
Vậy là do con ng chứ ko phải do tuổi tác rồi cụ ạ.
Cty em bị cấm hỏi tuổi, giới tính.... túm lại là phỏng vấn ai làm đc thì làm chứ ko care tuổi, để đảm bảo công bằng cho mọi ng.

Ledung17

Xe tải
Cụ nào "già" thích sống ở miền Tây, biết làm KCS về công trình, tháng 2 đợt, lương 16-18tr, ăn ở ko mất tiền thì inbox e nhé, đang thiếu 1 chân
Đặc thù ctr như nào cụ, kcs ngồi HN, cụ thuê 1 ng nữa em chỉ nó làm, lương 16-18tr chia ra

juve99

Xe cút kít
Đặc thù ctr như nào cụ, kcs ngồi HN, cụ thuê 1 ng nữa em chỉ nó làm, lương 16-18tr chia ra
Online cập nhật thông tin hàng ngày, rồi kí tá sửa chữa nọ kia quá tội. Rồi ghi Nktc, in ấn, đóng quyển, trình kí... rồi e đi hầu 2 cụ à ^:)^