Đánh giá Thất vọng với chế độ bảo hành của vinfast

anhtuan7883

Xe hơi
Chuyện là e rất yêu hàng việt nên từ khi vinfast sản xuất mấy cái xe máy điện là em làm phát 2 cái ( 1 impes với 1 klara S) cho thằng con và ông già đi và đang có ý định làm con VF6 mặc dù đang đi mitsubishi . Cơ mà quả bảo hành pin của anh vin này thì ối dồi ôi lắm các cụ. Xe mình pin báo lỗi tùm lum gọi lên tổng đài thì thoái thác các kiểu chỉ định mang xe đến đại lý 165 cầu giấy thì kêu ko có pin cho mượn ... nào thì blala ...giờ thì pin này bên e ko sản xuất nữa a thông cảm. Vãi cả vin ( em gọi chắc cả chục cuộc) . Vin Biết là tất cả pin của dòng xe impes với klaraS bị lỗi mà ko triệu hồi và ko có pin để bảo hành cho khách một sự thất vọng tràn trề cho người việt dùng hàng việt.
cũng may e mới dùng test thử xe máy thôi chứ xe ô tô thì chắc khóc tiếng mán.

- Một đôi lời chia sẻ cho ae chưa dùng vinfast nên cân nhắc còn ae dùng rồi thì cứ theo thôi. Em giờ là cạch mặt vin

Quê bầm

Xe điện
Có thớt trước về pin rồi có khi thớt cụ lại được gom vào thôi

NguyenChum1219

Xe tăng
Xe máy còn chế đc pin, chứ ô tô thì chắc làm mô hình.

Huthasa

Xe container
Chuyện là e rất yêu hàng việt nên từ khi vinfast sản xuất mấy cái xe máy điện là em làm phát 2 cái ( 1 impes với 1 klara S) cho thằng con và ông già đi và đang có ý định làm con VF6 mặc dù đang đi mitsubishi . Cơ mà quả bảo hành pin của anh vin này thì ối dồi ôi lắm các cụ. Xe mình pin báo lỗi tùm lum gọi lên tổng đài thì thoái thác các kiểu chỉ định mang xe đến đại lý 165 cầu giấy thì kêu ko có pin cho mượn ... nào thì blala ...giờ thì pin này bên e ko sản xuất nữa a thông cảm. Vãi cả vin ( em gọi chắc cả chục cuộc) . Vin Biết là tất cả pin của dòng xe impes với klaraS bị lỗi mà ko triệu hồi và ko có pin để bảo hành cho khách một sự thất vọng tràn trề cho người việt dùng hàng việt.

- Một đôi lời chia sẻ cho ae chưa dùng vinfast nên cân nhắc còn ae dùng rồi thì cứ theo thôi. Em giờ là cạch mặt vin
Cụ thêm cái ảnh đăng ký vào chứ ảnh xe này chụp đầy bên ngoài :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Đợt này nh cụ phốt thế :)

thongnv

Xe điện
đây rồi
Em chờ 30 ngày rồi mà chưa có pin bảo hành
Xe đang vất 1 chỗ, ko dùng được
Nản quá các cụ ơi

anhtuan7883

Xe hơi
đây rồi
Em chờ 30 ngày rồi mà chưa có pin bảo hành
Xe đang vất 1 chỗ, ko dùng được
Nản quá các cụ ơi
Cụ xác định phải trên 2 tháng. Nó giờ có sản xuất pin đó nữa đâu. Nó chỉ cân bằng cell về chạy dc 1 tuần lại lỗi, tốt nhất là nhờ ngay cậu kỹ thuật đó sửa luôn chấp nhận mất 1.3 củ cho nhanh. Đời là vậy tin hàng việt quá cũng ko dc đâu. Cứ hàng nhật mà chiến khỏi đau đầu

outsider3x3d3l

Xe tải
Ủa con xe điện này em tưởng 1 ngày sx dc 100 chiếc thì pin thiếu gì nhỉ ?

cocsku

Xe cút kít

Tưởng con này dùng ắc quy chì chứ, đã dùng pin rồi ah?

haipvg

Xe tăng
Em đoán là bảo hành dạng sửa chữa chứ không phải bảo hành đổi mới nên nó mới lâu vậy. Phải chuyển về 1 trung tâm sửa chữa duy nhất trên toàn quốc.
Đúng ra lâu vậy thì phải cho khách mượn pin dùng tạm thời. Luật BVNTD chắc chưa có quy định cụ thể về thời hạn chờ bảo hành.

Bopbun

Xe điện
Căng đấy nhỉ.
Em đợi mấy cụ Vịn quạt vào phản biện.
Em cũng là người ủng hộ Vin nhiệt tình, các cụ theo dõi biết rồi. Em cũng có 2 con Impes và KlaraS đời đầu. Tuy chúng vẫn đang chạy ngon. Nhưng món pin xe đời cũ mà Vin không quan tâm thì đến lượt em cũng sẽ la toáng lên như cụ chủ thôi. Ủng hộ thì cứ phải đúng đã, chứ không mù quáng như các cụ nghĩ.

Ủng hộ mù quáng hay anti bừa bãi đều là không nên.

anhtuan7883

Xe hơi
Ủa con xe điện này em tưởng 1 ngày sx dc 100 chiếc thì pin thiếu gì nhỉ ?
Pin LG bị lỗi nên giờ nó dừng sx pin. Nó thay pin khác. Còn xe nó vẫn sx bình thường. Mình bảo hành pin thì nó bảo pin ko sx nữa nên đợi sửa sẽ rất lâu

Bopbun

Xe điện
Pin LG bị lỗi nên giờ nó dừng sx pin. Nó thay pin khác. Còn xe nó vẫn sx bình thường. Mình bảo hành pin thì nó bảo pin ko sx nữa nên đợi sửa sẽ rất lâu
Bây giờ xe điện đời đầu lác đác có xe hỏng pin. Một thời gian nữa đến thời kỳ pin phải thay ồ ạt mà Vin vẫn trả lời như vậy là ầm ĩ lớn đó. Ủng hộ hãng xe Việt rất nhiệt tình. Nhưng cứ ảnh hưởng hạnh phúc gia đình là phải làm ầm ĩ. Vin nên tính trước đi, không là mang tiếng hãng chuyên đem con bỏ hố vôi. Không có chuyện em phải chạy pin độ đâu. Chạy pin độ rồi nhỡ làm sao lại đổ lỗi tại người dùng chạy pin không đủ tiêu chuẩn.

Bopbun

Xe điện
Nói thật là cũng không chán lắm cụ ợ. Xe chạy rất lỳ. Không lỗi lầm gì. Sau mấy năm vẫn như vậy mà chả bảo dưỡng dầu mỡ gì. Nhà em 2 con đều đời đầu, 1 con mua đứt pin, 1 con thuê. Em thì lo con mua đứt thôi. Vin hoàn thiện nốt món thay pin là ổn.

ducngoc_y

Xe tải
Mình vừa ở HQ về thì thấy bên đấy vẫn dùng xe xăng dầu là chính , xe điện toàn là Taxi mà ko phổ biến. Thiết nghĩ nếu xe điện là một xu thế thì các nước đấy phải đi trước Việt Nam nhiều chứ. Nên có lẽ xe điện lại là một cú lừa mà tụi Vệ nó tuyên truyền. Ai yêu nước thì cứ thử thôi

Junying1607

Xe tải
Mình vừa ở HQ về thì thấy bên đấy vẫn dùng xe xăng dầu là chính , xe điện toàn là Taxi mà ko phổ biến. Thiết nghĩ nếu xe điện là một xu thế thì các nước đấy phải đi trước Việt Nam nhiều chứ. Nên có lẽ xe điện lại là một cú lừa mà tụi Vệ nó tuyên truyền. Ai yêu nước thì cứ thử thôi
Hàn với Nhật nó ko thích xe điện vì nó có thế mạnh cơ khí nhiều chục năm. Xe điện giờ các hãng xuất phát điểm gần như nhau, bắt bọn Hàn Nhật làm xe lại từ đầu khác gì đạp đổ chén cơm tụi nó. :)). Dân nó ý thức dân tộc cao nên nó phải ủng hộ thế mạnh nước nó chứ.
Anh Vin giờ đấu xe xăng dầu với tụi nó chơi sao được ? Có tốt mấy thì vài mẫu xe xăng ăn sao được cả ngàn mẫu của tụi nó. Thì tất lẽ dĩ ngẫu phải làm xe điện thôi. Mẽo nó còn đang cấm vận công nghệ với TQ ( cái nôi xe điện). Thì là cơ hội cho anh Vin, không làm xe điện lúc này thì lúc nào ?
Mà sao lại lấy Hàn làm chuẩn mà ko phải Mỹ hay Châu Âu. Xe điện giờ ít hơn xe xăng nhiều nhưng đang ngày một nhiều lên. Và các nước đó cũng có lộ trình bỏ xăng dầu trong tương lai thật sự chứ tuyên truyền gì ?
Cơ mà tụi vệ là tụi gì đó cụ ??? :)))

Chỉnh sửa cuối:

nissantiida

Xe điện
Xe điện ở các nước phương tây đi nhiều phết rồi đấy, ra đường gặp Tesla rất nhiều ấy (còn có Nissan Leaf, BYD, VW, Hyundai Ioniq...). Range của nhiều dòng Tesla đã xấp xỉ xe xăng. Tự nhiên 1 ông đi HQ mà tưởng mình biết lắm.

nissantiida

Xe điện
Về thớt này, theo em hãng nên cho mượn 1 con xe đi tạm trong lúc đợi (có thể model thấp hơn 1 chút).