Đánh giá Thất vọng với chế độ bảo hành của vinfast

Junying1607

Xe tải
Xe điện ở các nước phương tây đi nhiều phết rồi đấy, ra đường gặp Tesla rất nhiều ấy (còn có Nissan Leaf, BYD, VW, Hyundai Ioniq...). Range của nhiều dòng Tesla đã xấp xỉ xe xăng. Tự nhiên 1 ông đi HQ mà tưởng mình biết lắm.
Thực ra đã đi rồi thì thể hiện luận điểm vô tư cái mình nhìn thấy, nhưng cụ ấy chèn thêm câu tụi vệ tuyên truyền, với ai yêu nước thì thử thì em thấy cụ nói đúng =)))))))

sorciere_vn

Xe buýt
Hàn với Nhật nó ko thích xe điện vì nó có thế mạnh cơ khí nhiều chục năm. Xe điện giờ các hãng xuất phát điểm gần như nhau, bắt bọn Hàn Nhật làm xe lại từ đầu khác gì đạp đổ chén cơm tụi nó. :)). Dân nó ý thức dân tộc cao nên nó phải ủng hộ thế mạnh nước nó chứ.
Anh Vin giờ đấu xe xăng dầu với tụi nó chơi sao được ? Có tốt mấy thì vài mẫu xe xăng ăn sao được cả ngàn mẫu của tụi nó. Thì tất lẽ dĩ ngẫu phải làm xe điện thôi. Mẽo nó còn đang cấm vận công nghệ với TQ ( cái nôi xe điện). Thì là cơ hội cho anh Vin, không làm xe điện lúc này thì lúc nào ?
Mà sao lại lấy Hàn làm chuẩn mà ko phải Mỹ hay Châu Âu. Xe điện giờ ít hơn xe xăng nhiều nhưng đang ngày một nhiều lên. Và các nước đó cũng có lộ trình bỏ xăng dầu trong tương lai thật sự chứ tuyên truyền gì ?
Cơ mà tụi vệ là tụi gì đó cụ ??? :)))
hãng xe taxi ở đâu vậy thánh nhỉ =))

có tên trong danh sách chưa mà gáy to thế =))

Junying1607

Xe tải
hãng xe taxi ở đâu vậy thánh nhỉ =))

có tên trong danh sách chưa mà gáy to thế =))
Tôi thấy cụ này rất hay trích mấy bài báo nước ngoài tỏ vẻ nguy hiểm nhé. Chắc gì tiếng Anh bẻ đôi ko biết.
Có hiểu bài báo đang trích nó nói gì ko và trích cái này nó liên quan gì lời tôi nói ko cụ ?
Nói về gáy thì trong đây cụ số 2 ko ai dám nhận số 1 . Gáy từ hồi xe mô hình, gáy tới xuất khẩu, gáy sang biển số tạm , giờ gáy tới doanh số... Cuộc sống khổ quá cụ à .

sorciere_vn

Xe buýt
Tôi thấy cụ này rất hay trích mấy bài báo nước ngoài tỏ vẻ nguy hiểm nhé. Chắc gì tiếng Anh bẻ đôi ko biết.
Có hiểu bài báo đang trích nó nói gì ko và trích cái này nó liên quan gì lời tôi nói ko cụ ?
Nói về gáy thì trong đây cụ số 2 ko ai dám nhận số 1 . Gáy từ hồi xe mô hình, gáy tới xuất khẩu, gáy sang biển số tạm , giờ gáy tới doanh số... Cuộc sống khổ quá cụ à .
Nghe tới doanh số là thôi bác nhỉ =)), lấy gì mà chém =)),

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
thật. Bỏ ra dăm bảy tỷ đô để xuất được đôi ba trăm xe sang mỹ chạy, cho mấy đứa tự hào là vui rồi, hiệu quả không cần. A vượng làm vì đam mê mà =))
Nghe tới doanh số là thôi bác nhỉ =)), lấy gì mà chém =)),

Lethanh1607

Xe hơi
Làm ăn thế này kiểu đem con bỏ chợ nhỉ

sorciere_vn

Xe buýt
Xe taxi dạo này nhiều khách không bác =))

Bác có thể dùng google translate để đọc nhé =))

phuongnight

Xe tải
Đang bị kiện bên Mỹ liên quan đến cổ phiếu VFS

hongbinh

Xe buýt
Mình vừa ở HQ về thì thấy bên đấy vẫn dùng xe xăng dầu là chính , xe điện toàn là Taxi mà ko phổ biến. Thiết nghĩ nếu xe điện là một xu thế thì các nước đấy phải đi trước Việt Nam nhiều chứ. Nên có lẽ xe điện lại là một cú lừa mà tụi Vệ nó tuyên truyền. Ai yêu nước thì cứ thử thôi
mình đi trước cả HQ mà cụ, thế mới gọi là đi tắt đón đầu chứ😁😁😁

phuongnight

Xe tải
Mất giá ko tưởng nên có thể có vụ kiện thật đó

Bopbun

Xe điện
Theo em hiểu thì chưa kiện. Mà thực ra ở Mỹ chưa thấy công ty xe nào làm ăn mà không bị kiện. Có khi kiện lại là chiêu trò quảng cáo. Không bị kiện thì không ai biết.

sskkb

Xe tăng
Mình vừa ở HQ về thì thấy bên đấy vẫn dùng xe xăng dầu là chính , xe điện toàn là Taxi mà ko phổ biến. Thiết nghĩ nếu xe điện là một xu thế thì các nước đấy phải đi trước Việt Nam nhiều chứ. Nên có lẽ xe điện lại là một cú lừa mà tụi Vệ nó tuyên truyền. Ai yêu nước thì cứ thử thôi
Em thấy 1 loạt hãng xe của EU tuyên bố ngừng sản xuất xe xăng từ 2030, cụ cho hỏi tụi Vệ ở mấy hãng đó là tụi nào để em qua đó chửi cái nào

woodyes12

Xe đạp
đi nhiều thì thuê pin cho đỡ đau đầu