Thay đổi màu sơn xe ( loạn giá) nhờ các cao thủ giúp sức

boychuyenla

Xe hơi
close

đã xong nhờ MOD xóa dùm

Chỉnh sửa cuối:

nvhai1999

Xe hơi
Cụ qua Trung Tín ở Nam Trung Yên

Du_don

Xe điện
Tiền nào của ấy

dnphong

Xe buýt
Tình hình là vợ cả muốn đổi màu sơn cho vợ 2 cho hợp phong thủy (từ màu đen sang trắng ánh trai) . E cặm cụi ngồi đọc những địa điểm uy tín và nhấc máy alo thì mỗi nơi báo giá 1 kiểu đầu óc em loạn cả lên ko biết thế nào chỗ thì báo 8tr ,chỗ thì 12tr ,chỗ thì 16tr ,có chỗ 18tr. Trong đó em toàn hỏi hãng chervolet, mitsubishi và 2 gara đc cho là uy tín
Em muốn hỏi tại sao giá lại chênh lệch nhiều thế ạ và nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em 1 địa chỉ uy tín để em làm cho yên tâm
thanks các cụ nhiều
Xe cụ là xe gì thì mới cụ thể được chứ, em cũng chuyển màu mấy xe rồi. Cụ đừng tham rẻ, em khuyên thật đấy. Với lại khi sơn thì mình thường xuyên ở xưởng xem xét thì mới được như ý !

boychuyenla

Xe hơi
Xe cụ là xe gì thì mới cụ thể được chứ, em cũng chuyển màu mấy xe rồi. Cụ đừng tham rẻ, em khuyên thật đấy. Với lại khi sơn thì mình thường xuyên ở xưởng xem xét thì mới được như ý !
xe Gentra X bác ạ, màu đen thành trắng ánh trai , thật sự chênh nhau vài triệu thì ko quan trọng chỉ sợ mình ko được phục vục tốt nhất thôi giá đắt mà vẫn ko ưng ý thì chán lắm, mà em lại ở xa ko thường xuyên qua xem được

bridge

Xe điện
Có mấy garage OF mà giá cả phải chăng ( [@Musical Stone;62959] hay [@minhdat1984;349744] ...) đấy, cụ chủ tiện khu vực nào thì vào thôi, cũng ko quá phức tạp lắm đâu ...

cholopoto

Xe tải
Tình hình là vợ cả muốn đổi màu sơn cho vợ 2 cho hợp phong thủy (từ màu đen sang trắng ánh trai) . E cặm cụi ngồi đọc những địa điểm uy tín và nhấc máy alo thì mỗi nơi báo giá 1 kiểu đầu óc em loạn cả lên ko biết thế nào chỗ thì báo 8tr ,chỗ thì 12tr ,chỗ thì 16tr ,có chỗ 18tr. Trong đó em toàn hỏi hãng chervolet, mitsubishi và 2 gara đc cho là uy tín
Em muốn hỏi tại sao giá lại chênh lệch nhiều thế ạ và nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em 1 địa chỉ uy tín để em làm cho yên tâm
thanks các cụ nhiều
cụ cho em hỏi tí xíu để em báo giá chính xác cho cụ nhé !
1.bác sơn xe có mong muốn cẩu máy và tháo hết nội thất không ?
2.bác sơn để bán hay để đi .
3. tình hình xe của bác giờ thế nào ( gò - hàn nhiều không ? )

bác sms cho em số em tư vấn và báo gía chính xác cho nhé ! 096 117 5885

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Xe của cụ đổi màu thì sẽ gồm các hạng mục sau:
+ Tháo nội thất để sơn vào phần khung bên trong (nếu cụ ko yêu cầu hoặc chỉ yêu cầu tháo gioăng nẹp thôi thì giá cũng đã giảm khá khá)
+ Cẩu máy chỉ dành cho xe đổi màu quá triệt để, còn ko thì chỉ sơn những phần nhìn thấy trong khoang máy. Căn bản xe cụ đang màu đen cũng ko sao lắm.

Giá thì chỗ em vẫn làm loanh quanh 12 triệu. Sơn bả dupont chỗ cụ Thanh nhà em nên tự tin bảo hành cho cụ 2 năm.

boychuyenla

Xe hơi
Xe của cụ đổi màu thì sẽ gồm các hạng mục sau:
+ Tháo nội thất để sơn vào phần khung bên trong (nếu cụ ko yêu cầu hoặc chỉ yêu cầu tháo gioăng nẹp thôi thì giá cũng đã giảm khá khá)
+ Cẩu máy chỉ dành cho xe đổi màu quá triệt để, còn ko thì chỉ sơn những phần nhìn thấy trong khoang máy. Căn bản xe cụ đang màu đen cũng ko sao lắm.

Giá thì chỗ em vẫn làm loanh quanh 12 triệu. Sơn bả dupont chỗ cụ Thanh nhà em nên tự tin bảo hành cho cụ 2 năm.
bác cho em xin sdt bác Thanh . em sơn ko cẩu maý, ko tháo nội thất, nhưng em làm 1 số thứ liên quan đến nội thất

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
bác cho em xin sdt bác Thanh . em sơn ko cẩu maý, ko tháo nội thất, nhưng em làm 1 số thứ liên quan đến nội thất
xe đổi mầu bên em làm như sau
+Bắt buộc phải tháo hết nội thất (như ghế + sàn xe + các ổ khóa dây điện cánh cửa .dây điện trên xe dữ nguyên + tháo toàn bộ kính cánh cửa chừ kính trước và kính sau + tháo dời 4 cánh cửa + tháo capo + tháo cốp sau+ tháo 2 ba đầu sốc để sơn phần trong .nếu không cẩu máy phải tháo 2 bên lòng máy ) những phần này phải bắt buộc
lưu ý những phần tháo ra để sơn lại phải lấy bắng dính quấn lại rồi gi lại .tránh nhầm lẫn thiếu ...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ nào e hỏi phát, xe e đăng ký màu xanh, xe màu xanh dưa giờ đổi xanh khác đi đăng kiểm tới có vấn đề j k nhỉ

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Trong đăng ký xe cụ màu Xanh thì cụ có thể đổi mọi màu xanh đều được ạ.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
xe Gentra X bác ạ, màu đen thành trắng ánh trai , thật sự chênh nhau vài triệu thì ko quan trọng chỉ sợ mình ko được phục vục tốt nhất thôi giá đắt mà vẫn ko ưng ý thì chán lắm, mà em lại ở xa ko thường xuyên qua xem được
nhưng công đoạn làm đầu tiên của xe cụ đây

daden

Xe hơi
nhưng công đoạn làm đầu tiên của xe cụ đây

Xe ZACE màu xanh sơn lại mầu gốc có cần tháo tung ra như vậy không cụ MinhĐạt? Chi phí thế nào, thời gian bao lâu, cho mình biết với để ngâm cứu.

vdt1982

Xe hơi
theo ý kiến e cụ hỏi chỗ nào sơn bằng sơn dupont và bóng cũng dupont luôn,xem họ báo giá cụ bao tiền,riêng sơn đó e đã thấy rồi,chất lượng khỏi bàn.