Thế nào là biển cấm vượt đối với xe cơ giới

thangbq412

Xe máy
Kính thưa các cụ !
Gần đây đi trên đường em thấy có 1 cái biển rất là lạ, cái biển đây nó gần giống với cái biển 125 (biển cấm vượt) nhưng lại thiểu mất cái đường gạch chéo màu đỏ, chỉ có hình 2 cái ô tô đen và đỏ, ví dụ tại đoạn vòng cua đi từ cầu đuống xuống đường Ngô Gia Tự, cái đoạn chui qua đường tàu ấy(theo chiều từ bên huyện Gia Lâm sang quận Long Biên), và đoạn bắc giang theo hương lang sơn - Hà Nội (em không nhớ chính xác đoạn nào, loanh quoanh Lạng Giang hoặc gì gì đấy). Các cụ nào đã từng gặp biển đấy cho em hỏi nó là biển cấm cái gì.
Em đồ rằng cái này là biển cấm vượt, nhưng không hiểu vì sao lại thiểu cái đường chéo màu đỏ (hay là anh Thăng mới update mà em không biết nhỉ), em định làm chuột bạch thử vượt rồi đấy nhưng mà gặp cái biển kiểu này trên 2 đoạn đường em kể ở trên, đoạn cầu đuống thì vượt thoải mái thì chẳng có anh XXX nào, đoạn Bắc Giang thì lại bị vạch liền vượt xong sợ bị vịn vì lỗi đi sai làn đường nên không thể thử được
Bác nào có cao kiến vào giải thích hộ em cái biển này cái, em định chụp cái ảnh lên cho trực quan sinh động nhưng chưa chụp được vì con 1110i bị vỡ cái Camera

khkdgs

Xe điện
Em thấy biển đó là em không vượt.

huyta

Xe buýt

dongkijote

Xe điện
Biển có gạch chéo là theo Điều lệ, biển cụ thấy lạ lạ là theo Qui chuẩn 2012 cụ ạ. E dự cụ chưa đọc hết 1 lượt qui chuẩn nên vội trách A # như thế.

thangbq412

Xe máy
Ra là vậy e cũng cứ tưởng mấy anh công bộc ăn bớt cái đường chéo đỏ đấy, để bớt tiền sơn.