[Funland] Thế nào là người vợ TỐT ?!?

emtaplai oto

Xe tăng
Để có người vợ tốt thì đầu tiên phải có người chồng tốt.
Ý kiến cá nhân của em, các cụ có ném đá thì ném nhẹ nhẹ thui nhé

xjchlo

Xe buýt
Em ko thm ni ci loi " n b" nh c :) c cn mun ng *** na th c k li ht i ri hy pht biu nh :) xin li c ch em ch thm cu view ci kiu r tin th ny u :)) ch ai ni ting c sau mt ci topic u c . Ngu th ngu t ngi khc cn ngu vi :) c tt bng ly ht phn mnh th c :)
Em fun t c ng gin
Tt qu ri...m li cn phi i hi na =)) =)) =))

zorba

Xe điện
Em ko thèm nói cái loại " đàn bà" như cụ :) cụ còn muốn đứng *** nữa thì đọc kĩ lại hết đi rồi hãy phát biểu nhé :) xin lỗi cụ chứ em chả thèm câu view cái kiểu rẻ tiền thế này đâu :)) chả ai nổi tiếng được sau một cái topic đâu cụ ạ . Ngu thì ngu ít để người khác còn ngu với :) cụ tốt bụng lấy hết phần mình thế cụ :)
Em fun tí cụ đừng giận
"Chửi có bài có bản" là đây :))

sansonsan

Xe tăng
đức tính hy sinh ạ ! Đấy là phẩm chất cao đẹp nhất người phụ nữ vn trong thời chiến cũng như thời bình.rất tiếc mẫu phụ nữ đó sắp tuyệt chủng rồi .phụ nữ bây giờ chỉ biết đòi hỏi..thôi.. lên vùng cao thấy cảnh vợ dìu chồng say ngật ngưỡng trên lưng ngựa mà thèm ..

bxgachoi

Xe hơi
Tốt quá rồi...mợ lại còn phải đi hỏi nữa =)) =)) =))
Em chả dám nhận mình tốt :) . Tốt thì vẫn cứ tốt mà xấu thì vẫn xấu. Hỏi là việc của hỏi :)) chúng nó chả anh em giề vs nhau cụ nhỉ

XichLoCasper

Xe máy
Hóng các cụ xem thế nào ,đọc xong 1 lèo thấy gấu nhà em ...được

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Đơn giản thôi, muốn là người chồng tốt phải có người vợ tốt =))
Ý e nói bên trên đúng dư lày :-*. Cứ quanh quẩn thế cả đời cũng chả tìm được ai tốt cả ^^

coemcoem

Xe tải
Chúc các cụ ngủ ngon. Chiều em nại phải nghị gật :))

Suy cho cùng nàm vợ không biết cách thế nào là 1 người vợ tốt hay còn gọi là đạo làm vợ đối với chồng khi được chồng đối xử thì cũng lên xem lại bản thân =)) Lại còn mang nên đây hỏi để câu view nữa :)) Liệu 100 bài có đóng thớt không :(

Ai biết chồng chị x chị y chị z đối xử với các chị như nào mà người ta khuyên làm người vợ tốt. :-|:-|:-|

Ví dụ: thằng chồng nó cặp bồ có đứa con riêng mang về. liệu ba chị x y z có để im hay nghe lời 1 số ông OF là thôi nhịn đê, làm 1 người vợ tốt ly hôn ảnh hưởng đến con đẻ của mình =))

Đẽo cày giữa đường.
cụ càng CM càng cho thấy trên đầu cụ rất nhiều cây vì cây thì rất cần chất dinh dưỡng, mà NÃO NGƯỜI thì chắc là rất nhiều chất DINH DƯỠNG nên cây mọc nhiều ;))

coemcoem

Xe tải
Nói đến vợ tốt thì đầu tiên bàn đến việc chọn vợ. Em có bài thơ sưu tầm gửi các cụ
Mười bẩy thì muốn chọn người ngon
Muốn được mông cong với ngực tròn
Muốn được làm tình như phim sex
Chân cao gầm thoáng và eo thon…

Hai nhăm thì muốn tìm gái ngoan
Hơi béo cũng được miễn còn xoan
Miễn là nói chuyện vui và hợp
Miễn là làm tình được hân hoan…

Ba mươi thì muốn chọn gái lành
Giặt giũ thoăn thoắt mạnh và nhanh
Nấu ăn khéo léo ngon và nóng
Làm về ỉa cái… có cơm canh…

Ba nhăm chỉ cần gái bình thường
Biết kêu ú ớ ở trên giường
Trời mưa biết chạy vào nhà trú
Nửa đêm không nhặt lá ngoài đường…

Bốn mươi thì tính trở nên liều
Gặp ai cũng muốn nhẩy vào yêu
Pê đê cũng được, miễn chuyển giới
Gái già cũng chén – *** nói nhiều…

Bốn nhăm thì ế mẹ nó rồi
Cái trim chỉ dùng để *** thôi
*** nghĩ vợ con cho nó mệt
Cứ để thế này cho thảnh thơi….

Năm mươi thì nên ra khỏi nhà
Mua một liều thuốc Via Gờ Ra
Bẻ uống một nửa trước khi ***
Để còn đỡ nhỏ ướt nền nhà…

(hiếu Orion – 2012 )
thế em thuộc cái đỏ đỏ thì iem nên chọn vợ tốt dư vậy hử cụ ;))

Nói đến vợ tốt thì đầu tiên bàn đến việc chọn vợ. Em có bài thơ sưu tầm gửi các cụ
Mười bẩy thì muốn chọn người ngon
Muốn được mông cong với ngực tròn
Muốn được làm tình như phim sex
Chân cao gầm thoáng và eo thon…

Hai nhăm thì muốn tìm gái ngoan
Hơi béo cũng được miễn còn xoan
Miễn là nói chuyện vui và hợp
Miễn là làm tình được hân hoan…

Ba mươi thì muốn chọn gái lành
Giặt giũ thoăn thoắt mạnh và nhanh
Nấu ăn khéo léo ngon và nóng
Làm về ỉa cái… có cơm canh…

Ba nhăm chỉ cần gái bình thường
Biết kêu ú ớ ở trên giường
Trời mưa biết chạy vào nhà trú
Nửa đêm không nhặt lá ngoài đường…

Bốn mươi thì tính trở nên liều
Gặp ai cũng muốn nhẩy vào yêu
Pê đê cũng được, miễn chuyển giới
Gái già cũng chén – *** nói nhiều…

Bốn nhăm thì ế mẹ nó rồi
Cái trim chỉ dùng để *** thôi
*** nghĩ vợ con cho nó mệt
Cứ để thế này cho thảnh thơi….

Năm mươi thì nên ra khỏi nhà
Mua một liều thuốc Via Gờ Ra
Bẻ uống một nửa trước khi ***
Để còn đỡ nhỏ ướt nền nhà…

(hiếu Orion – 2012 )
Rất hay. CỤ lấy vợ năm bao tuổi ạ?

zorba

Xe điện
cụ càng CM càng cho thấy trên đầu cụ rất nhiều cây vì cây thì rất cần chất dinh dưỡng, mà NÃO NGƯỜI thì chắc là rất nhiều chất DINH DƯỠNG nên cây mọc nhiều ;))
Các mợ chửi cụ ấy ghê vậy. Cách nói của cụ ManhLinhDinh có thể hơi khó nghe, nhưng đâu có gì sai. "mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh", mỗi người mỗi tính, làm gì có công thức chung cho ai, cụ ManhLinhDinh nói đúng, mỗi người phải tự sắp xếp, tổ chức cuộc sống của mình cho phù hợp, với ông chồng này cần vợ nhu mì là tốt, nhưng ông chồng khác lại cần vợ giỏi ngoại giao để hỗ trợ công việc, thế mới là tốt chẳng hạn.

zorba

Xe điện
Em mạn phép tham gia vài câu với các cụ cho vui. Theo em không có một định nghĩa cụ thể thế nào là một người vợ tốt; vì tốt với người này chưa chắc đã tốt với người kia; hoặc dù với một người thì lúc này thế này là tốt, lúc khác thì lại là thế khác. Nhưng theo em, có một số tiêu thức đánh giá đối với người vợ, đạt được càng nhiều thì càng tốt:
- Góc độ là một con người: nên có một gia đình đầy đủ và được hưởng một sự giáo dục đầy đủ (lấy vợ kén tông); nên có một sức khỏe tốt, có nhân cách tốt, có việc làm tốt, có tri thức tốt ...
- Góc độ là một người phụ nữ: biết chọn chồng, yêu chồng, chung thủy, cần xinh đẹp, nữ tính, dịu dàng, tháo vát đảm đang, nấu ăn ngon, nữ công gia chánh chu toàn, sex....
- Góc độ một người vợ: chiều chồng, ngoan ngoãn, biết nghe lời, thông minh tế nhị, biết động viên chồng, là một người bạn, là chỗ dựa êm ấm...
- Góc độ một người mẹ: đủ khả năng tài chính nuôi con, biết chăm sóc con cái, dạy con ngoan, đầy tình yêu thương, biết định hướng và rèn rũa con nên người....
- Góc độ là con dâu: chăm lo yêu thương gia đình chồng, bố mẹ chồng....
.... nhiều nhiều nữa, em chả biết hết mà cũng ngại typing quá. Mời các cụ thêm bớt cho vui
@@.
Ạ cụ

Bò lốp

Xe lăn
người vợ tốt là khi mới về nhà chồng(trong tuần đầu thôi ợ)

Havinh

Xe hơi
Em ko thèm nói cái loại " đàn bà" như cụ :) cụ còn muốn đứng *** nữa thì đọc kĩ lại hết đi rồi hãy phát biểu nhé :) xin lỗi cụ chứ em chả thèm câu view cái kiểu rẻ tiền thế này đâu :)) chả ai nổi tiếng được sau một cái topic đâu cụ ạ . Ngu thì ngu ít để người khác còn ngu với :) cụ tốt bụng lấy hết phần mình thế cụ :)
Em fun tí cụ đừng giận
Em vỗ tay mợ!

2buy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ko biết ý các cụ thế nào, nhưng em thấy mẫu hình phụ nữ giống Vic vợ Beck là ổn nhất ạ: sinh 4 đứa con, biết chiều chồng con, xử lý tình huống khi biết tin chồng cặp bồ quá ổn (đóng cửa bảo nhau) kiếm tiền giỏi, giữ đc vẻ bề ngoài đẹp. Còn chê được ở điểm nào nữa ạ :))