[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

xe rùa 2012

Xe container
thôi em đi đón con đã tí nữa em về, xem có cao nhân nào giúp em ca này với :D

Suzcok

Xe hơi
Em nghĩ nó là chỗ này thôi.Ông bán thì cả tin và hơi ngáo ngơ,ông Ngân hàng thì vô trách nhiệm ,thàng mua đang cò quay tiền thuế 2%. Thế là các Cụ Ọp xông vào chửi sml thằng mua. (Em đang hiểu thế không biết có đúng không ?)[/QUOTE]
Theo em thấy hình như 2 bên đang tranh chấp 1 khoản phí nào đó thôi, nhưng cụ chủ không nói đầy đủ thông tin nên chịu.

Secoxe

Xe tăng
Chưa biết đầu cuối như thế nào nhưng em chia buồn với cụ chủ trước.
Klq nhưng em có thằng bạn cũng thân nhưng dính đến tiền nong đều không sòng phẳng, chây ỳ.
Có lần nó nhờ em đứng tên vay ngân hàng vì lương em cao hơn, vay được nhiều; với 1 lần mượn thẻ tín dụng em để rút tiền.
May mà em dính nhiều vụ với nó trước đó nên lần ấy cương quyết không đứng tên cũng không cho nó mượn thẻ.
Sau vụ ấy bạn bè nhạt hẳn, lộn như bàn.
Cả xã hội ngu mỗi bạn cụ khôn :)
Cụ được như chỗ bôi đậm phải mừng mới đúng
“Ở đời có bốn cái ngu/Làm mai, nhận nợ, gác cu, cầm chầu”.

tomtomchát

Xe container
cứ lừa mãi rồi cũng có ngày gặp ma cụ ak

em nt rồi.giờ nó biết bầi đòi em thuế phí kiểu cù nhày này thua rồi. thì giờ nó cù nhầy ko nghe máy. ko ký giải ngân, nhà mềnh thì nói gọi người về sửa như đúng rồi
xong phim con chim!
chờ sửa xong cụ hủy hđ, xé giao kèo, trả tiền, nhận nhà thôi.

TengTeng

Xe hơi
Tất cả các Ngân hàng trong trường hợp này đều làm như thế, ko can thiệp sâu hơn được. Duy nhất chi tiết tin nhắn của cán bộ Ngân hàng yêu cầu bên bán phải bàn giao nhà cho bên mua trước là hơi khó hiểu, vì trong trường hợp này ko cần thiết phải như vậy vì bản chất là mới giải ngân phong tỏa chứ bên bán chưa rút được tiền. Và theo lẽ thường, chỉ sau khi bên bán rút được tiền (tức là bên mua đã thực hiện xong nghĩa vụ với ngân hàng như đi nhận sổ đỏ về ký thế chấp, giấy nhận nợ...) mới bàn giao nhà cho bên mua. Vì tiền chưa nhận hết nên cứ phải giữ lại cái nhà chứ, còn muốn ở ngay thì xì hết tiền ra đây. Cái này bên bán hơi lỏng.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Đọc qua là em thấy cụ chủ chưa nói đầy đủ và sự thật của câu chuyện. E hỏi cụ ngân hàng nào nhắn tin cho cụ? Nhắn tin bằng số máy nào? Khi làm thủ tục thoả thuận ba bên cụ phải đến trụ sở chi nhánh ngân hàng Tpb nào? Địa chỉ? Trong giấy đề nghị phong toả thì những thông tin tối thiểu và cơ bản nhất như số tài khoản,thời gian phong toả ..,đều ko có. Ngoài ra như nhiều cụ đã chỉ ra văn bản ko có dấu tròn thì ko có giá trị pháp lý
Cụ ko thấy là em Hiền nhân viên TP nhắn tin cho cụ chủ à. Cái này thì yếu về mặt pháp lý rồi. Nhưng em này khả năng dễ bóc lịch vì đồng phạm lừa đảo.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
cứ lừa mãi rồi cũng có ngày gặp ma cụ ak

em nt rồi.giờ nó biết bầi đòi em thuế phí kiểu cù nhày này thua rồi. thì giờ nó cù nhầy ko nghe máy. ko ký giải ngân, nhà mềnh thì nói gọi người về sửa như đúng rồi
thôi em đi đón con đã tí nữa em về, xem có cao nhân nào giúp em ca này với :D
Ơ hay nhể ? Cụ hình như quên hả ? Việc nào ra việc đó . Of này ăn chơi + yêu thì được nhá . Làm ăn cũng rất được nhưng giấy trắng mực đen rõ ràng.

tùng phèo

Xe hơi
Em không biết đúng sai thế nào nhưng OF chứ có phải Tòa án đâu mà phải vào giải trình thanh minh ạ.
Em mà đúng em cũng chẳng cần thiết phải thanh minh với OF, nhất là nếu đây chỉ là chỗ chơi chém gió không buôn bán gì.
Bao giờ Tòa gọi hẵng hay.
Em có nói là phải vào giải trình hay thanh minh đâu. Nhưng thấy người khác chửi thẳng mặt là lừa đảo, ăn cắp....mà cứ lặng im?

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Chết cmer thế là cụ nói e tự dưng thấy e có lỗi trong 1 số việc này :) có tí động chạm . Hiuhiu :P

Pumzen

Xe ba gác
Vụ này nhà cháu thấy có vẻ điều gì đó ẩn khuất? chờ cụ mua nhà vào đối chất vậy.

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Nó chơi với em từ thời cấp 3 nên em hơi tiếc.
Nhưng mà tiền bạc không sòng phẳng mệt óc lắm, bao nhiêu lần cho nó vay rồi đòi như thể mình nợ nó :D
Nhiều người cũng lạ

Em có nói là phải vào giải trình hay thanh minh đâu. Nhưng thấy người khác chửi thẳng mặt là lừa đảo, ăn cắp....mà cứ lặng im?
Cụ ơi, là cái nick chứ cái gì đâu cụ.
Giả sử cụ định làm ăn gì với em thì cụ sẽ gặp em ngoài đời, nghiên cứu chán chê rồi mới quyết. Cái nick của em đẹp hay xấu, bị chửi hay được khen đâu có quyết định được gì ạ.

Sao Mai

Xe tăng
Em tạm kết luận sau khi đọc 13 trang
Theo điều 5 của hợp đồng, thuế và các loại phí do bên mua chịu. Tuy nhiên thuế ở đây không nói là thuế gì, vì vậy bên mua chỉ đóng lệ phí công chứng, lệ phí trước bạ, còn thuế thu nhập cá nhân 2% thì không đóng vì do bên bán có thu nhập nên phải đi đóng, còn bên bán cứ căn cứ theo điều 5 của hợp đồng là tất cả các loại thuế thì bên mua phải đóng. Hai bên tranh chấp khoản ai đóng thuế TNCN 2% này, không ai chịu ai. Bên mua thì đã vào nhà và cù nhầy, ông đóng 2% thì họ mới sang tên đc cho tôi, còn không đóng thì cứ để đấy. Ngân hàng thì đã đưa tiền vào sổ tiết kiệm và đang phong tỏa, chỉ đợi ai đóng đủ 2% thuế TNCN và hoàn thành việc sang tên là giải ngân. Chủ thớt thì cũng không chịu đóng 2% này nên qui bên mua vào tội lừa đảo. Chẳng qua chỉ là đang tranh chấp cái 2% thuế TNCN thôi. Em cũng chỉ tạm đoán như thế, chờ cụ chủ đưa thêm thông tin,

Nhiều cụ vội quá, thông tin mới có một chiều mà cứ nhảy vào đòi cướp, giết hiếp.

humer

Xe điện
chưa thấy bị đơn vào đối chứng nhỉ

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
kính cccm gỡ rối cho em. hơn 2 tháng trước do cần tiền để xây nhà em có đăng trên of bán 01 căn cc tân việt. sau đó có 1 chú em cũng là of phở nhận mua nhà nhưng ko có đủ tiền nên sẽ vay NH TP bank mua nhà của em.
Nôm na: em bán 800 triệu cho căn chung cư 78,06 m2. sau nhiều lần mặc cả trao đổi thì em thu về 735 triệu (chốt thu về sau khi trừ mọi khoản lộc lá, bớt thuế phí các kiểu)
có hợp đồng công chứng mua bán rõ ràng.
trước đó: do em chưa từng bán nhà kiểu này, còn ông ô phở này lai quen mua bán nt (khách quen của NH TP Bank) nên em đc tư vấn làm thủ tục 3 bên. sau đó ông kễnh đặt cọc cho em. đến khi ra kí giấy mua bán nhà cc. ông kễnh đưa cho em có tổng cộng 285 triệu (đã mua bán sang tên) và 1 giao ước vay NH 450 triệu để chả cho em.
rồi mới có 285tr ô phở đã năn nỉ gửi đồ vào nhà em, mặc dù em đang cho thuê và còn thiếu nợ em 450 triệu. NH TP bank thì nhắn tin yêu cầu emgiao nhà thì mới đưatiền vào tài khoản của em.... do chưa hiểu lắm về mua nhà nên em đành chiều lòng chú em ô phở - thanh lý hợp đồng cho thuê (30tr/1năm) để cho chú em này vào ở (có tin nhắn kèm xin vào ở và sửa nhà.... blabla)
bây giờ thì mua bán xong rồi, tên nó rồi. thì nó ngẵng ra, chê nọ chê kia, bắt em đi đóng thuế (có hợp đồng nó tự đóng các loại thuế hẳn hoi)

túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó

thế là xong con ong phải ko cccm? đây có phải làem đang dần vào tòng để mất nhà ko? nhà thì tên nó,tiền thì ko lấy đc. nó ko vay NH trả em nữa thì thành ra nó nợ mồm với em ak? giờ nhà em nó ở. huhu
ốp phở thấy khỏe làchủ tịch họi morning van thì phải .

Nó tránh mặt e từ hôm mua bán xong. gọi ko nge máy. kếu kothích nghe.... bla bla
cccm tư vấn cho em ca này với.

ảnh căn hộ của em 2609 cc TV tower

Cụ bị NH và thằng kia phối hợp lừa rồi

Sau khi ký 3 bên, Ngân hàng giải ngân cho vay ngay khi ký hợp đồng mua công chứng nhé và thằng kia ký hợp đồng thế chấp cho Nh sau khi ký hợp đồng mua công chứng gọi là thế chấp tài sản hình thành trong tương lai.

quangsot

Racing Boy
Mất nhà thì không mất, nhưng mất thời gian thôi.

bibibin

Xe buýt
Đôi khi ảo trên này nhưng qua ca từ các cụ chém cũng đoán được tính cách ngoài đời để mà có lên hợp tác vui vẻ ko ( xác xuất 1%)

winter08

Xe máy
Trường hợp này chắc tranh chấp phần thuế TNCN thôi chứ theo em không phải là lừa đảo, ngân hàng chắc chắn đã giải ngân khoản tiền vào tài khoản của cụ chủ rồi, nhưng yêu cầu phải lấy sổ đỏ của người mua thế chấp vào ngân hàng mới được giải ngân