[Funland] Thị trường đang xấu, có nên Khởi nghiệp vào thời điểm này không?

Batman

Xe điện
Người OF
Cụ muốn làm môn chất phủ chống nóng (như sơn) thì alo em
Cụ p/m số của cụ để em gọi ạ. Nay ngồi vp ở Nguyễn Sơn mà chưa có kế hoạch đi đâu, chắc săng cụ xin cốc cafe thì tiện.

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhiềi xèng sau thời gian ko theo nữa lỗ iít giải tán thì cũng coi như mua vui, mất gì đâu.
Thích thì nhích thôi

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Mình thấy tình hình đang có dấu hiệu nhúc nhích lên rồi không chết dấp như năm 2023. Có thể khởi động dần là vừa làm ở mức độ vừa phải đẩy dần lên thì cũng không tốn kém lắm

thientudolong

Xe container
việc của mình và chỉ chờ mình quyết còn ko dám quyết thì thôi bỏ đi cho vợ con gia đình đỡ khổ

Batman

Xe điện
Người OF
việc của mình và chỉ chờ mình quyết còn ko dám quyết thì thôi bỏ đi cho vợ con gia đình đỡ khổ
Không giống Cụ, batman luôn tự hào là mình chưa từng làm khổ ai. Vợ con gia đình batman luôn tự hào về batman. ;)

Batman

Xe điện
Người OF
Mình thấy tình hình đang có dấu hiệu nhúc nhích lên rồi không chết dấp như năm 2023. Có thể khởi động dần là vừa làm ở mức độ vừa phải đẩy dần lên thì cũng không tốn kém lắm
Cái cụ thấy thì có thể người khác không thấy. Suy nghĩ của Cụ không cùng dòng suy nghĩ với số đông đó.

Rosinante

Xe hơi
em chấm để hóng kết quả của cụ sau vài tháng nữa thế nào

Rosinante

Xe hơi
không biết cụ có kinh nghiệm gì về ngành xây dựng chưa hay là thấy người ta ăn khoai cũng vác mai đi đào...

hanoi1971

Xe tải
Thị trường thì đang xấu, mà nhu cầu tiêu tiền của em thì càng ngày càng lớn, nên em nghiên cứu "khởi nghiệp".
Nói khởi nghiệp cho vui vậy thôi, nhưng bản chất là mở mới một đại lý kinh doanh sơn nước hự. Vốn và con người thì sẵn rồi, nhưng cái khó nhất là mở thị trường.
Em lo quá, mấy tuần nghiên cứu mà chưa dám triển khai, không biết ngành xây dựng giờ đang trong giai đoạn nào rồi. :(
Nếu đã có kế hoạch cụ thể bao gồm cả kế hoạch hoạt động và kế hoạch tài chính thì triển khai thôi cụ ơi.
Sau nhiều năm đi làm thuê với đủ các sắc thái thì tôi cũng đã quyết định tự kinh doanh bắt đầu từ giữa năm nay. Hiện ở cơ quan cũ tôi đang chờ bàn giao cho người mới xong là thực hiện các kế hoạch của mình thôi.;)

tree

Xe tải
Đơn giản theo chu kỳ thì tiền rẻ như hiện nay sẽ thúc đẩy chi tiêu, đầu tư,... nên 2023 chắc là đáy để 2024 khởi đầu mới rồi. Cụ tự tin setup lấy vị thế từ đầu năm đi

CB4OO

Xe hơi
Trước em có khoảng 5 năm làm nghề nội thất, mảng sơn nước thì dễ thật nhưng thợ hoàn thiện tốt rất ít. Bên em thường làm hoàn thiện cho văn phòng trên toàn Capital palace ấy, đi nghiệm thu nội bộ thì sơn nước vẫn lắm defect nhất.
Nếu cụ thuần bán sơn không thì cần có quan hệ với các nhà thầu. Còn cả bán và thi công thì cần có đội thợ chuẩn, làm ít thôi nhưng chuản thì giá vãn cao hơn là ôm nhiều.
Có 1 lần em l àm thiết kế và giám sát thiết kế cho ông anh vợ ở quê, chửi rát cả tai, đuổi thợ 4 5 lượt, rồi hứa lên hứa xuống nhưng thợ quê họ vẫn làm ăn lớt phớt lắm.
Lúc hoàn thiện xong thì vẫn rất nhiều defect nhưng chán chả buồn nói nữa, kiểu thợ làm quen rồi k thay đổi được.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cái cụ thấy thì có thể người khác không thấy. Suy nghĩ của Cụ không cùng dòng suy nghĩ với số đông đó.
Người thành công có lối đi riêng :P thấy đường phố ngày càng đông, kẹt đường nhiều là kinh tế khá hơn rồi. Vật liệu xây dựng bán cho dự án vẫn hơi khó, nhưng bán xây nhà dân túc tắc cũng được

Batman

Xe điện
Người OF
Người thành công có lối đi riêng :P thấy đường phố ngày càng đông, kẹt đường nhiều là kinh tế khá hơn rồi. Vật liệu xây dựng bán cho dự án vẫn hơi khó, nhưng bán xây nhà dân túc tắc cũng được
Cụ nhận định đúng, mèo nhỏ bắt chuột nhỏ, vẫn sống tốt. :)

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ p/m số của cụ để em gọi ạ. Nay ngồi vp ở Nguyễn Sơn mà chưa có kế hoạch đi đâu, chắc săng cụ xin cốc cafe thì tiện.
Hế lô, nay em mới vào ộp, vừa ib cụ.

dpl

Xe lăn
Thị trường thì đang xấu, mà nhu cầu tiêu tiền của em thì càng ngày càng lớn, nên em nghiên cứu "khởi nghiệp".
Nói khởi nghiệp cho vui vậy thôi, nhưng bản chất là mở mới một đại lý kinh doanh sơn nước hự. Vốn và con người thì sẵn rồi, nhưng cái khó nhất là mở thị trường.
Em lo quá, mấy tuần nghiên cứu mà chưa dám triển khai, không biết ngành xây dựng giờ đang trong giai đoạn nào rồi. :(
Cụ hướng đến xây dựng dân dụng thì vẫn ngon ạ. Nhg xây dựng dự án thì chán :(
Cụ định bán sơn hãng nào? Có j e mua ạ

datinh

Xe container
món sơn nước này nếu b deal được trực tiếp với nhà máy thì chiết khấu % cực khủng, đi cùng với đó là tiền tươi, ôm 1 số lượng hàng nhất định.
về mối quan hệ thì thiết lập với thầu thợ hoặc các cty xây dựng, kiến trúc sư...
quan hệ với các cty lớn thì phòng ban này nọ, lót tay.
món này phải trường vốn, thị trường đang ẩm ương nên phải gồng 1 thời gian
sợ nhất gặp đám trây ỳ. ăn gỏi nó thì không được mà dễ dãi thì cụt vốn.

Batman

Xe điện
Người OF
Hế lô, nay em mới vào ộp, vừa ib cụ.
Có cái hay hay em phi sang ngay. Món của cụ hơi đặc thù, dự là sẽ tốn rất nhiều thời gian để làm. Sẽ gặp cụ cafe vài lần nữa. :)

Cụ hướng đến xây dựng dân dụng thì vẫn ngon ạ. Nhg xây dựng dự án thì chán :(
Cụ định bán sơn hãng nào? Có j e mua ạ
Dạ, em phát triển cho hãng sơn rất phù hợp với công trình dân dụng. Để em inbox cụ rồi ta cafe bóng bàn.

dpl

Xe lăn
Có cái hay hay em phi sang ngay. Món của cụ hơi đặc thù, dự là sẽ tốn rất nhiều thời gian để làm. Sẽ gặp cụ cafe vài lần nữa. :)

Dạ, em phát triển cho hãng sơn rất phù hợp với công trình dân dụng. Để em inbox cụ rồi ta cafe bóng bàn.
Vâng e tk thi công nội thất
Cụ cho e xin thông tin ạ
Zalo e 0869139998

prado2012

Xe điện
Suy nghĩ như này ít người dám nên là cơ nếu như lực mình đủ. Sau cụ làm mà nhà em có công trình sẽ ủng hộ cụ.