Thời điểm hiện tại nên mua nhà đất đầu tư hay gửi ngân hàng 8℅?

Giadoianvung

Xe tải
Em thấy nhà nhà làm đất sợ thật, người ko có tiền thì toàn nói có mảnh này ông a bà b đợt truóc bán 3 tỷ sau 2 tháng tăng 5 tỷ... toàn chuyện tương tự làm thiên hạ hốt cả hền. Nhưng người có tiền bảo xuống tiền đôi ba chục tỷ thì run vãi cả ái. Lúc cần bán thì ngồi vêu ***, em chả kinh doanh gì liên quan tới bđs, thế mà khi cần bán lấy vốn thì rao cả nửa năm éo có chó nào hỏi cả, đành nhờ vả đầu nậu bán lỗ toàn vài trăm củ, chính tỏ kênh này cũng chêt như chơi.
Em éo tin đất lên đc mãi, các cụ nhìn người thân quen bên mình xem, giờ làm ăn khó và thất mất việc đầy ra. Chung cư đất nền dựng ầm ầm khắp cả nước, toàn ngân hàng sẵn sàng cho vay, nói chung ngân hàng và bọn chủ đầu tư bds giờ là một, một là dân chết hai là nhà nước chết nếu ngân hàng vỡ. Mà kinh tế VN thì cực ảm đạm, nếu bất đs ko đáp ứng đc nhu cầu thật của dân thì sẽ vỡ, em nghĩ ko thể lên mãi, phải có lúc xuống thê thảm. Hiện tại so với năm 2011 thì tất cả các nhà ở trong ngõ đều vỡ *** hết, nhà chỉ có xuống chưa có lên. Lên là nhà mặt đường vì cho thuê đc, thuê lắm thế thì chính tỏ bọn thất nghiệp đi mở cửa hàng càng nhiều, cái này là dấu hiệu toi đến đít rồi, văn hoá mặt đường sẽ ảnh hưởng khi xe máy bị cấm, lúc đó tới nhà mặt đường vỡ mồm.
Tóm lại bất động sản hay chứng khoán thì đều cần thiết phải có một giá trị thật chứ ảo như cái đất nước này thì vỡ mồm hết. Định giá đất cao để đối ứng với nước ngoài, giờ đất cao quá rồi ch.ó nó thèm vào đầu tư, còn khi cần mở đường thi nhà nước vỡ mồm vì giải phóng mặt bằng với giá cao.
Hôm trước em vưà hỏi mua 1 cái shophouse của starlake, hoá ra bọn buôn nó lấy mje nó hết rồi, có thằng ôm 7 căn giờ đang muốn đẩy ra với chênh 4 tỷ/căn, tổ sư ông kệ chúng mày ôm hết mà dùng :))
Cụ nói quá hay, em toàn tầu ngầm mà phải nổi lên để rót diệu :)

seven_love2003

Xe buýt
đầu tư bitcoin đi cụ ơi :))

kasay

Xe tải
Em có căn chung cư mua hơn 2củ mà bây giờ cho thuê đc có 7 triệu/tháng
Đang muốn bán đi mua mảnh đất xây nhà ở (ô tô vào nhà) nhưng tìm loanh quanh khu vực ngõ trong đường Ngọc Hồi mà thấy báo giá cũng cao gớm ( nhà 44m2 x 4 tầng mà đòi hơn 3 tỏi)
Đang lăn tăn để chung cư hay mua đất ở các cụ ạ!
Thấy dọc bờ sông tô lịch thấy thoáng nhưng mấy hôm đi qua thấy mùi bốc lên kinh quá

Marula

Xe tải
Đang muốn bán đi mua mảnh đất xây nhà ở (ô tô vào nhà) nhưng tìm loanh quanh khu vực ngõ trong đường Ngọc Hồi mà thấy báo giá cũng cao gớm ( nhà 44m2 x 4 tầng mà đòi hơn 3 tỏi)
Thấy dọc bờ sông tô lịch thấy thoáng nhưng mấy hôm đi qua thấy mùi bốc lên kinh quá
Em cũng như cụ, muốn tìm mảnh bé ô tô vào nhà ở xa xa mà thấy giá cao ngất, nhưng thực tế giao dịch thành công ko bít có như vậy ko?

sparkler

Xe tải
Cụ quan tâm e có mảnh ôto đỗ cửa ở Tam Hiệp, chưa đến Ngọc Hồi 100m2, đi ra Linh Đàm cũng rất nhanh, sát trường Mấu giáo. Đất chưa sổ nhưng e đang hoàn thiện sổ. CỤ quan tâm e để cho cụ 2,6 tỷ ah. Hiện xây nhà được luôn rồi.

sopeace

Xe tải
Cụ thừa thời gian nhỉ ?
Nhân lúc rảnh rỗi hầu cụ ít khám phá cho vui.
Về tài chính có cụ Quang là người em nể nhất
còn chú Việt giờ quản lý sàn bđs của tập đoàn FLC mới vào nghề đâu khoảng 8 năm đang ở thế hệ hậu sinh mà khả úy: https://m.facebook.com/quocviet.a1
Cái chú mặc sơ mi trắng nhỏ người trong đội của anh Quyết còi đó:
Có phải cái cụ Việt chém gió mấy cái đường vành đai Hà Nội sai bét nhè phải tự xóa bài, xóa nick otf không cụ?!
còn cụ Quang là cụ lập mấy thớt thổi đất bị mod xóa hết đúng không cụ?!

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Có phải cái cụ Việt chém gió mấy cái đường vành đai Hà Nội sai bét nhè phải tự xóa bài, xóa nick otf không cụ?!
còn cụ Quang là cụ lập mấy thớt thổi đất bị mod xóa hết đúng không cụ?!
Cụ thích gắp lửa bỏ tay người nhỉ ? Tôi là người trực tiếp tham gia tranh luận với các cụ ý trong topic cũ nên rất rõ vấn đề.
Tranh luận thái quá nên bị xoá bài khoá nick, còn thực tế ai theo các cụ ấy đất Đông Hội vừa rồi đều thắng lớn.
Mấy đường vành đai Hà Nội cụ Việt viết chuẩn 100%, chỉ có người không hiểu biết mới bảo Hà Nội không có đường vành đai 2.5 thôi

ninhhn

Xe tải
Thôi tranh luận làm gì các cụ, quay về chủ đề chính của topic, cá nhân em thì em cũng gửi bank, đến lúc có kha khá thì tìm một mảnh nào tiềm năng tăng giá thì mua, chứ gửi ngân hàng mãi không ổn tí nào, cụ còn gửi đc 8% chứ em gửi cả năm mấy bank lớn cong ko đc 7%. Mà bds em thấy mua đúng khu vực, vị trí ổn thì tăng nhanh hơn.

Tất nhiên khó khăn là phải tìm đúng dự án, đúng loại dễ thanh khoản, khá đau đầu để phân tích lựa chọn, kiếm đồng tiền ko dễ, còn dễ thì mang tiền gửi bank đi cho nhanh

Xikar

Xe tăng
Cụ xem thường anh em trên này rồi đấy. 2 tỷ biết đầu tư trong 1 năm lên 4 tỷ đơn giản. Không chỉ là đất mà chứng khoán và nhiều cách làm khác
Cụ mời tôi cafe thì sẽ hiểu được điều đó. Người thật việc thật không chém gió nói phét gì ở đây
Chào cụ, em có đứa bạn làm tín dụng, nếu 1 năm cụ đầu tư 2 tỷ lên dc 4 tỷ thì em cho giới thiệu nó cho cụ, cuối năm cụ trả nó 2ty5 là dc rồi.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chắc là đất ĐÔNG ANH hả cụ, hiiiii
Lên ầm ầm a
Cụ có thông tin, có vốn cứ mua đất hay cc e thấy hơn gửi bank a

Em phục tài thuyết khách của cụ đất cầu giấy lâuu dài ko bằng đông anh. Em phục rồi đẤy.dân ta cứ qua cầu là ngại cụ ạ. Theo chân lý của cụ chắc chuẩn bị đi dời tháp rùa về đông hợi đến nơi roài hhehehe
Đất Đông Anh giờ phập phù lắm, theo cá nhân em theo dõi thì bên đó Đông Hội, đông ngàn, cũng lên 1 đỉnh rồi. Vào thời điểm này thì chỉ bán ra thôi, chứ mua vào kiểu có chút nhu cầu và xác định tiền dôi dư để đó thì có khả quan
. Chứ lướt sóng giờ hơi mạo hiểm
- giãn dân đông ngàn giờ khoản 26tr/m2 lô chia toàn 120m
- loanh quanh rìa làng đông hội thì 19-21tr/m

- chỗ e cũng vài ng đầu tư bên đó từ năm kia mua vào 12-15 giờ bán cũng dc 1 mớ rồi , nhưng k thấy ai ôm tiếp chỗ mới. E cũng qua xem vài lần và nhưng cũng chỉ lướt cọc ăn non chứ ko dài hạn.

Cơ bản bds thì cũng như đánh bạc có thắng có thua chư ko có chuyện chắc ăn 100%.

Tương tự dự án đón cầu Tứ liên, 1 chị o chỗ em ôm vào 24tr/m lúc khởi công cầu Nhật Tân cao điểm trả 29tr k bán (lúc chuẩn bị thông cầu) để đến giờ bán 22tr còn khó)

Chỉnh sửa cuối:

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Các cụ mô giới và "cò" thì đương nhiên khuyên mua rồi. Mua miếng đất hoặc nhà 2 tỷ chắc gì 1 năm đã lên giá đc 160tr (lãi NH 8%/năm)???
các cụ cho e hỏi ls ngân hàng nào gửi 12 tháng nhận lãi cuối kì đc 8% nhỉ, e đang gửi có 6.5% :(

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ, em có đứa bạn làm tín dụng, nếu 1 năm cụ đầu tư 2 tỷ lên dc 4 tỷ thì em cho giới thiệu nó cho cụ, cuối năm cụ trả nó 2ty5 là dc rồi.
Cảm ơn cụ có ý giới thiệu, em hiện tại chưa có nhu cầu vay vốn. Ngân hàng Vietinbank hiện đang mời cấp hạn mức cho em 15 tỷ lãi suất ưu đãi nhưng tại thời điểm này em đang bị khê tiền đang tìm thêm đất để giải ngân
Đợt này các đại gia bên Hà Nội về gom đất khét lẹt, toàn người đi mua.
Hai hôm nay nghỉ lễ bên này có hàng trăm người đổ về lùng mua đất, khiếp hơn cả cơn sốt 2010. Khó khăn bây giờ là không có đất đẹp để mua

dzungvn79

Xe tải
Lên ầm ầm a
Cụ có thông tin, có vốn cứ mua đất hay cc e thấy hơn gửi bank a

Đất Đông Anh giờ phập phù lắm, theo cá nhân em theo dõi thì bên đó Đông Hội, đông ngàn, cũng lên 1 đỉnh rồi. Vào thời điểm này thì chỉ bán ra thôi, chứ mua vào kiểu có chút nhu cầu và xác định tiền dôi dư để đó thì có khả quan
. Chứ lướt sóng giờ hơi mạo hiểm
- giãn dân đông ngàn giờ khoản 26tr/m2 lô chia toàn 120m
- loanh quanh rìa làng đông hội thì 19-21tr/m

- chỗ e cũng vài ng đầu tư bên đó từ năm kia mua vào 12-15 giờ bán cũng dc 1 mớ rồi , nhưng k thấy ai ôm tiếp chỗ mới. E cũng qua xem vài lần và nhưng cũng chỉ lướt cọc ăn non chứ ko dài hạn.

Cơ bản bds thì cũng như đánh bạc có thắng có thua chư ko có chuyện chắc ăn 100%.

Tương tự dự án đón cầu Tứ liên, 1 chị o chỗ em ôm vào 24tr/m lúc khởi công cầu Nhật Tân cao điểm trả 29tr k bán (lúc chuẩn bị thông cầu) để đến giờ bán 22tr còn khó)
Cụ phân tích víduj chuẩn lắm. Giờ đang đỉnh rồi . Mấy cái chung cư erowwindow đông hội tính cả hoàn thiện vào giá cungz 20 em thấy ảo vãi. Giá đó em làm căn việt hưng hay hoàng mai gần trung tâm hạ tầng đoàng hoàng rồi chứ ko đánh bạc

Xikar

Xe tăng
Cảm ơn cụ có ý giới thiệu, em hiện tại chưa có nhu cầu vay vốn. Ngân hàng Vietinbank hiện đang mời cấp hạn mức cho em 15 tỷ lãi suất ưu đãi nhưng tại thời điểm này em đang bị khê tiền đang tìm thêm đất để giải ngân
Đợt này các đại gia bên Hà Nội về gom đất khét lẹt, toàn người đi mua.
Hai hôm nay nghỉ lễ bên này có hàng trăm người đổ về lùng mua đất, khiếp hơn cả cơn sốt 2010. Khó khăn bây giờ là không có đất đẹp để mua
Nếu bác cũng ko mua đc đất đẹp thì những người góp tiền cho bác làm sao mà mua dc mảnh đẹp

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bác cũng ko mua đc đất đẹp thì những người góp tiền cho bác làm sao mà mua dc mảnh đẹp
Bên Xuân Trạch và Lại Đà gần đây toàn người sang đi mua đất. Đất nền tăng gần gấp đôi, nhưng tình hình này cuối năm đường ô tô vào nhà chắc phải tăng lên ít nhất 40 triệu/m2 đấy các cụ ạ
Dân phố cổ lắm tiền đang tràn về Đông Hội và Xuân Trạch kể từ ngày công bố thông tin về Cầu Tứ Liên và Vinhomes Cổ Loa. 100 người sang bên này là 100 người đi mua đất nền

Honghen2008

Xe container
Vãi cả ruột với mua đất nền :))

Phong Btnland

Xe đạp
đầu tư căn hộ nghỉ dưỡng tại Nha Trang cụ ơi, tầm 2 Tỷ cụ có căn hộ Studio mặt biển, sở hữu lâu dài sổ hồng, không phải condotel nhé. Vạn đời nay chỉ có kinh doanh bất động sản là bền vững đừng chơi lướt sóng là được. Cụ không cam kết cho thuê với chủ đầu tư có thể dọn về ở, hoặc tự kinh doanh. Em ở dự án Scenia Bay Nha Trang mặt biển phạm văn đồng, dự án này sổ đỏ của chủ đầu tư là đất ở tại đô thị nên mới tách được sổ. Cụ nào quan tâm alo em 0931.355.566 em gửi ảnh sổ đỏ các cụ xem, gửi các thông tin về dự án.
http://sceniabaynt.com/

handukims

Xe buýt
Nghe cụ nói thì hay cơ mà để cụ đọc thông số e thấy buồn cười quá ạ. Giá cụ phát biểu chênh với giá thị trường hàng chục triệu thế này thì chết. Nhà ngõ 445 nguyễn khang, cách bờ sông tô lịch hơn trăm mét. 3.5 tỷ chưa thương lượng có hơn 40m đất và nhà 4 tầng đẹp thì cụ bấm hộ e xem giá nó là bao nhiêu.

Hồi xưa 2007 đất ngõ Nguyễn Khánh Toàn Cầu Giấy tăng gấp đôi từ 10 lên 20 triệu. Cũng toàn cò gom đất thổi giá, thổi thế nào mà 3 năm sau đất toàn lên 120-150 triệu/m2 người tiêu dùng vào mua và bị xả. Nhưng đất ngõ nhỏ Cầu Giấy đến giờ chỗ xấu cũng phải 80 triệu/m2, còn ô tô đỗ cửa từ 120 triệu trở lên