[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

ozzy08

Xe tải
Cụ ozzy08 bố trí trưa nay giao lưu nhé
Đội ơn cụ, em được cụ beomap2 hú từ hai hôm trước rồi ạ. Bình thường em là người hay la cà nhưng đúng đợt này nhà quá neo người...
Nhưng kệ, em đợi từ giờ đến trưa xem sao.

beomap2

Xe container
Lúc đó thì nhà em cũng không thay đổi đồ điện gì ấy ạ. Tạch tạch liên tục gần tiếng đồng hồ

Đồ điện tắt bật tùy loại, như máy bơm nước tự đóng nhả khi mở van nước, bếp từ, lò nấu viba, máy giặt khi xoay qua xoay lại cũng làm thay đổi dòng điện, nồi cơm điện, bàn là... Chắc nhà cụ mới mua về bếp từ hay bếp hồng ngoại công suất lớn, lúc đun nấu nó hay ngắt nhả lắm.

Thế Huy

Xe tải
Website
hongchifoods.com
Đồ điện tắt bật tùy loại, như máy bơm nước tự đóng nhả khi mở van nước, bếp từ, lò nấu viba, máy giặt khi xoay qua xoay lại cũng làm thay đổi dòng điện, nồi cơm điện, bàn là...
Vấn đề là lúc ấy ko có thiết bị gì thay đổi, khi đó nhà e chỉ chạy tivi, quạt, tủ lạnh thôi chứ ko có j khác nưqx ạ

Ngo Rung

Xe lăn
Vấn đề là lúc ấy ko có thiết bị gì thay đổi, khi đó nhà e chỉ chạy tivi, quạt, tủ lạnh thôi chứ ko có j khác nưqx ạ
Có thể ngay điện đầu vào biến thiên (VD: nhà hàng xóm làm gì đấy chẳng hạn :D) thì cái ổn áp nó vẫn "kọt kẹt" như thường cụ à

Thế Huy

Xe tải
Website
hongchifoods.com
Có thể ngay điện đầu vào biến thiên (VD: nhà hàng xóm làm gì đấy chẳng hạn :D) thì cái ổn áp nó vẫn "kọt kẹt" như thường cụ à
Vâng, thế chắc vậy ạ. Điện nhà e ở xã nên chập chờn thôi rồi :-<

Ngo Rung

Xe lăn
Như nguyện vọng của một số cụ muốn từ vài tuần trước là được giao lưu, gặp gỡ cụ chủ thớt để hỏi han kiến thức và xử lý các trục trặc thiết bị, vì vậy tôi xin đề xuất thử bảy tới là ngày 24/10 sẽ có buổi giao lưu với nhau, dự kiến vào hồi 11h30', tại Nhà hàng Cá Giò Viễn Đông ở số nhà 531 đường Bạch Đằng (Sát bờ sông, cách phố Cầu Đất 200 mét). Chỗ này thoáng mát và rộng rãi cho các cụ trao đổi, hàn huyên ( Nếu cụ nào có địa chỉ hay hơn thì cứ đề xuất.
Các cụ nào tham gia thì inbox cho tôi để hẹn hò và có số điện thoại liên lạc nhé.
Hú hú, cụ Vịtxanh ơi, bố trí ra em tư véo ổn áp với nạp ac quy nhá :))
Cụ khoaquay , cụ trauxanh ....ra xem TV hỏng chưa để còn sửa =)) =))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Quạt nhà mợ chắc hỏng mô tơ túp năng rồi, thay mô tơ mới thôi...mà ở quanh đấy có nhiều cửa hàng mà, mợ chịu khó vác quạt ra người ta thay cho, cũng nhanh thôi, độ 15 phút là xong.
Có cụ nào gần khu đấy giúp mợ linhanh1976 phát nhể \m/
p/s: mà mợ viết đầy đủ hộ em cái, đọc mà cứ phải dịch thế này mệt lắm :D
Mợ í cứ tìm lão thì xao? Thôi cong con ong rồi, hihi nhớ mang đủ đồ đi nhá

Chúc mừng lão! E có quả mỏ hàn xì bá đạo nhể?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Biết fro rồi mà gấu đưa dâu con ông chú xuống hp nên trông trẻ đơi cụ ơi, ọp ẹp oánh chén ngày nghỉ vui phết.

beomap2

Xe container
Giờ mới xong, chết lâm sàng òi :))
Cụ beomap2 mang chai rượu nặng quá, AE ngại nên cố uống hết ;)

Rượu đấy của thằng cháu nó đi Nga mang về biếu, tôi để ngót chục năm rồi, uống êm không thấy đau đầu nhưng người nó cứ rực lên, đê mê đến tận sáng hôm nay. Tôi có uống được rượu đâu, nếu uống thêm tí nữa chắc tôi phải ngủ tại quán luôn. Thực ra hôm qua ngồi cũng không lâu nhỉ, được hơn 2 tiếng, sẽ tổ chức đợt nào thật đông, ngồi lâu cho thật rất vui.
Thế mà chiều hôm qua tôi vẫn mang máy cắt sang nhà bà chị gia công ít đá lát cho cái thềm. Cắt mấy nhát đầu nó cứ vẹo, sau phải sửa hết hơi.

Chỉnh sửa cuối:

chukid

Xe hơi
Chủ đề hay, e oánh dấu phát

kaka1102

Xe hơi
để lúc nào e chụp ảnh nhờ cụ xem cái chụp đèn nhà em, và cái cam nữa

2 tai 8 banh

Xe container
Như nguyện vọng của một số cụ muốn từ vài tuần trước là được giao lưu, gặp gỡ cụ chủ thớt để hỏi han kiến thức và xử lý các trục trặc thiết bị, vì vậy tôi xin đề xuất thử bảy tới là ngày 24/10 sẽ có buổi giao lưu với nhau, dự kiến vào hồi 11h30', tại Nhà hàng Cá Giò Viễn Đông ở số nhà 531 đường Bạch Đằng (Sát bờ sông, cách phố Cầu Đất 200 mét). Chỗ này thoáng mát và rộng rãi cho các cụ trao đổi, hàn huyên ( Nếu cụ nào có địa chỉ hay hơn thì cứ đề xuất.
Các cụ nào tham gia thì inbox cho tôi để hẹn hò và có số điện thoại liên lạc nhé.
Rượu đấy của thằng cháu nó đi Nga mang về biếu, tôi để ngót chục năm rồi, uống êm không thấy đau đầu nhưng người nó cứ rực lên, đê mê đến tận sáng hôm nay. Tôi có uống được rượu đâu, nếu uống thêm tí nữa chắc tôi phải ngủ tại quán luôn. Thực ra hôm qua ngồi cũng không lâu nhỉ, được hơn 2 tiếng, sẽ tổ chức đợt nào thật đông, ngồi lâu cho thật rất vui.
Thế mà chiều hôm qua tôi vẫn mang máy cắt sang nhà bà chị gia công ít đá lát cho cái thềm. Cắt mấy nhát đầu nó cứ vẹo, sau phải sửa hết hơi.
các lão nhậu từ hôm qua mà hôm nay em mới biết :(( :((

Trạng thái
Thớt đang đóng